[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

longknu

Xe buýt
Cụ nói chuẩn, giá đất đó tăng ly cafe gấp 10 cũng ko bù đc, mà tăng giá thì ko có khách. Các cụ bơm thổi ĐN cũng giỏi khi ng mua họ phải cân đong, đo đếm miếng đất đó sinh ra cái gì, thu lại cái gì, chứ cứ 100tr, 200tr/m2 thành ra miếng 100m2 xây lên 20 tỏi mà bán mấy thứ lằng nhằng tháng 10-20tr/tháng thì vứt bank lấy ls còn hơn
Chuẩn cụ ah, trước dân DN không quan tâm đến đất cát mấy nhưng từ đầu 2018 dân DN lại mua lại của dân HN, SG và thổi giá nhanh kinh khủng. Cụ xuống khu Nam Hoà Xuân thì thấy gần 10.000 lô đất không biết đên bao giờ mới có người đến ở giá khởi điểm 500- 700 tr/lô thế mà bây giờ lô rẻ cũng gần 3 tỷ.

anhduceng

Xe máy
Có khi phải mời mấy Bác Đà Nẵng ra Hà Nội xem đô thị HN thế nào. Giữ tâm Quận Nam Từ Liêm xây đẹp đẽ có 4,5 tỷ, cả quần thể xong hết rồi. Vào ĐN xem đất, toàn đất bò ăn cỏ cũng 4,5 tỷ =)). Xong các cụ cứ bảo tiềm năng =)).

levux

Xe tải
Có khi phải mời mấy Bác Đà Nẵng ra Hà Nội xem đô thị HN thế nào. Giữ tâm Quận Nam Từ Liêm xây đẹp đẽ có 4,5 tỷ, cả quần thể xong hết rồi. Vào ĐN xem đất, toàn đất bò ăn cỏ cũng 4,5 tỷ =)). Xong các cụ cứ bảo tiềm năng =)).

Bds Đà Nẵng tăng hay hạ ko phải do người ĐN điều khiển mà còn có nhiều đội từ cả nước đổ về. Nên em nghĩ cụ nói vậy chưa đúng

thangtrung015

Xe buýt
Giá này ko phải ai cũng đủ tiền mua mà ko phải vay ngân hàng , nên đừng có nói là xuống giá ta để cho thuê , tiền lãi ngân hàng nó thúc đít thì muốn giữ cũng còn phải nghĩ chứ lí thuyết thì lúc nào chà là thích thì giữ cho thuê . Tiền thuê hiện tại quá bèo bọt so với giá trị của bds hiện nay , đáng gì đâu , đầu tư hiện nay đều chờ giá đất nên chứ mấy người nghĩ đến giá thuê ở cái đà nẵng . Bản thân em thu nhập cao so với mặt bằng xã hội mà còn chả mua được đất thì chưa hiểu người thu nhập tầm 20 củ mua sao được đất ở bây h . Chỗ kinh doanh thì giá 1 tỉ 1m2 em thấy cũng bt , chứ đất ở mà cũng 50 đến 70 củ thì quá là ảo , thu nhập dân đà nẵng quá thấp so với giá bds để ở hiện tại . Thứ 3 này em vào du lịch trong đó đây .
Tài sản thật, ko mượn, ko thuê của ai nhé. Những loại này dân ĐN dầy, khi nó vỡ họ tranh thủ hốt làm sao bị ngân hàng thúc đít, thiếu nhiêu vay bấy nhiêu từ trả sau, đó ko phải là quá sức. Dân ĐN mỗi nhà có 2 3 lô, hay 1 lô lớn lớn ngoài nhà mình ở là bth nhé, chỉ gia đình nào con cá độ, phá thì may ra chả có lô nào, càng ngày càng nhiều. Đi hỏi là bik à. Và nói luôn tư tưởng đi làm thuê để cố gắng sau này mua đất thì nên bỏ, vô SG cũng ko có mà mua nổi đến thời điểm muốn mua nhé.

diepnh81

Xe tăng
Chuẩn cụ ah, trước dân DN không quan tâm đến đất cát mấy nhưng từ đầu 2018 dân DN lại mua lại của dân HN, SG và thổi giá nhanh kinh khủng. Cụ xuống khu Nam Hoà Xuân thì thấy gần 10.000 lô đất không biết đên bao giờ mới có người đến ở giá khởi điểm 500- 700 tr/lô thế mà bây giờ lô rẻ cũng gần 3 tỷ.
Cái bài này mình lạ gì nữa, hồi 2017 trong PQ, có mấy nhóm bds HN rủ mình vào hội, làm giá, thổi đất rồi rút êm. Kêu Hà Đông có 5-6 nhóm, mỗi nhóm gom đc 500-600 tỷ, đến đâu bơm, thổi tung trời đến đó, chỉ nửa đến 1 năm lên cao đỉnh là âm thầm rút ra và chạy. Có khi đội các cụ này đang ở HV ĐN cũng nên vì PQ nghe nói chạy gần hết, kẹp chim ít thôi vì đội này thông tin cực chắc, có biến đặt cọc mua nhg bỏ cọc ngay kể cả cọc vài tỉ. E nghĩ ĐN sâp đến ngày đó rồi :)) cụ nào ôm cứ ôm rồi ngồi trên bom nhé

scorp8x

Xe container

Bds Đà Nẵng tăng hay hạ ko phải do người ĐN điều khiển mà còn có nhiều đội từ cả nước đổ về. Nên em nghĩ cụ nói vậy chưa đúng
:D ĐN lên hay xuống do cá mập HN, SG quyết định. Thông thuờng sau khi đã thổi đẹp là rút đống $ đó & quay lại chính HN, SG thổi tiếp, xong lại rút về ĐN tiếp tục cuộc chơi. Cái đấy gọi là nghệ thuật & ĐN cũng chỉ là 1 trong nhiều nơi Tốt đc chọn tham gia game show :D Nói chung là ai đỏ hoặc đủ khôn đu theo sóng cá mập thì giàu tốt, đen & tham mới chết nhiều. Bài học xuơng máu đó dân chơi ĐN 5 - 7 năm truớc nhớ lắm

Fim

Xe điện
:D ĐN lên hay xuống do cá mập HN, SG quyết định. Thông thuờng sau khi đã thổi đẹp là rút đống $ đó & quay lại chính HN, SG thổi tiếp, xong lại rút về ĐN tiếp tục cuộc chơi. Cái đấy gọi là nghệ thuật & ĐN cũng chỉ là 1 trong nhiều nơi Tốt đc chọn tham gia game show :D Nói chung là ai đỏ hoặc đủ khôn đu theo sóng cá mập thì giàu tốt, đen & tham mới chết nhiều. Bài học xuơng máu đó dân chơi ĐN 5 - 7 năm truớc nhớ lắm
SG-HN 1 phần thôi cụ, ở Đn nhiều thành phần tham gia lắm.
Không tin cụ cứ đi xem sổ vài nơi là thấy đủ khắp các tỉnh thành đứng tên :))

scorp8x

Xe container
SG-HN 1 phần thôi cụ, ở Đn nhiều thành phần tham gia lắm.
Không tin cụ cứ đi xem sổ vài nơi là thấy đủ khắp các tỉnh thành đứng tên :))
Em cũng xuống ĐN đâu tư cái lều sông Hàn cạnh vincom năm ngoái đây :)) lạ gì cái cảnh 1m2 /3cò. Dân tứ xứ nhiều nhưng dân chơi thật toàn 1 đống bđs ở HN, SG là chính chứ bác nghĩ ở ĐN chắc :D

Fim

Xe điện
Em cũng xuống ĐN đâu tư cái lều sông Hàn cạnh vincom năm ngoái đây lạ gì cái cảnh 1m2 /3cò. Dân tứ xứ nhiều nhưng dân chơi thật toàn 1 đống bđs ở HN, SG là chính chứ bác nghĩ ở ĐN chắc
Cò thì giờ đẻ như ốc bưu vàng rồi.
Mấy cụ nhà e vào Đn mua mà gặp toàn người quen cũng đi lướt :))
Đn sốt cũng 2 năm rồi, không biết bao giờ bể đây.
Với mật độ dân cư và mức thu nhập trung bình thì cụ thấy Đn thế nào ?

scorp8x

Xe container
2 còm của iem là đủ khái quát rồi :D ĐN & 1 số nơi Tốt đc chọn tham gia game show còn dài lắm. Ai khôn thì sống :)) đang thích nó vỡ, đóng băng vài năm để hốt thêm cái lều ngon bổ rẻ đây. Kệ các đồng chí thổi kèn các nơi xa tít như HX, NHS, LC ... mình có nguyên tắc đầu tư trung tâm cả 3 miền & chưa bao giờ phải lo, kê cao gối ngủ dù sốt hay vỡ cũng chả đến luợt mình

longknu

Xe buýt
2 còm của iem là đủ khái quát rồi :D ĐN & 1 số nơi Tốt đc chọn tham gia game show còn dài lắm. Ai khôn thì sống :)) đang thích nó vỡ, đóng băng vài năm để hốt thêm cái lều ngon bổ rẻ đây. Kệ các đồng chí thổi kèn các nơi xa tít như HX, NHS, LC ... mình có nguyên tắc đầu tư trung tâm cả 3 miền & chưa bao giờ phải lo, kê cao gối ngủ dù sốt hay vỡ cũng chả đến luợt mình
Cụ nhầm đấy cách đây 5 năm đất trung tâm DN cũng có cú down giá thảm thiết trên 50% so với đỉnh, em thây lạ là ngày trước dân DN chỉ bán không mua nhưng bây giờ thấy giá lên cao dân vay ngân hàng thế chấp nhà cửa vào buôn đất. Em bán mấy mảnh ở Phạm Kiệt và Nam Hòa Xuân toàn cho dân DN.

longknu

Xe buýt

Đây là khu nào hả cụ sao có 4,5 tỷ cụ giới thiệu cho em với.

raumongtoi

Xe buýt
Rồi tiền sẽ rơi về 1 số người là chủ yếu. Khi sóng rút chỉ khổ cá lòng tong nai lưng ra trả lãi bank =))

scorp8x

Xe container
Nhầm sao đc :D mình có mua bán luớt sóng bao giờ đâu. Chỉ có ngốc mới đi mua trung tâm lúc giá cao ;) đồng chí nào lỡ dại thì phải đủ khôn & lỳ 5 năm sau hãy tính
Cụ nhầm đấy cách đây 5 năm đất trung tâm DN cũng có cú down giá thảm thiết trên 50% so với đỉnh, em thây lạ là ngày trước dân DN chỉ bán không mua nhưng bây giờ thấy giá lên cao dân vay ngân hàng thế chấp nhà cửa vào buôn đất. Em bán mấy mảnh ở Phạm Kiệt và Nam Hòa Xuân toàn cho dân DN.

mr chinsu

Xe hơi
em là sale bán hàng mà em không dám bán cho mấy khách đầu tư vào đà nẵng đây, thị trường trong đó phải nói cực loạn, chỉ cần bơm vài thông tin chưa biết là ảo hay thật thì giá đất đã thổi lên rồi.

Bakanbonko

Xe tải
Có cái nhà ở trung tâm, đường Nguyễn Khoái sát Nguyễn Hữu Thọ, quận Hải Châu, gần Vinmec chỗ 30/4. Nhà 3 tầng, dt 95m2, kẹp cống bên hông và sau lưng nên có 3 mặt thoáng. Hiện đang có hợp đồng cho thuê khoảng 17-18tr triệu/tháng. Giá rao 9 tỷ. Có cụ đầu tư Đà Nẵng nào xúc ko ạ??

Trạng thái
Thớt đang đóng