[Funland] Bảo vệ Vin có quyền xử phạt người đỗ xe không đúng quy định?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Trong TOPIC này cũng phải có hơn 10 cụ phản đối VIN ko đúng luật. Sao ko họp với nhau góp tiền cho 1 cụ vào VIN đỗ xe + bị phạt tiền và đi kiện nhỉ? Lên mạng kêu gào làm j.
Luật lá đúng sai thế nào thì phải có ông kiện ra tòa xử thì mới biết. Trên này cũng chỉ là chém gió cho vui.
Vấn đề ở đây là Vin để bảo vệ ra khóa bánh với thu tiền phạt theo quy định nội bộ thì bị thằng máu chó tông chết. Những vụ thế này cần cách xử lý tốt hơn để không xảy ra trong tương lai, đơn giản chỉ có vậy.

XSim

Xe container
Luật lá đúng sai thế nào thì phải có ông kiện ra tòa xử thì mới biết. Trên này cũng chỉ là chém gió cho vui.
Vấn đề ở đây là Vin để bảo vệ ra khóa bánh với thu tiền phạt theo quy định nội bộ thì bị thằng máu chó tông chết. Những vụ thế này cần cách xử lý tốt hơn để không xảy ra trong tương lai, đơn giản chỉ có vậy.
À thế cụ lại đi lạc đề rồi, ở đây chủ thớt chỉ muốn bàn khía cạnh pháp lý có đúng không thôi chứ không phải có hợp tình hợp lý không.

Còn như cụ muốn bàn thì thì chắc phải mở topic khác. Cá nhân em thấy việc khóa bánh, phạt là hợp lý.

newmanhn

Xe điện
Website
em không có ý kiến gì với việc tranh luận của các Cụ nhưng quan điểm chết người rồi kiện vẫn kịp thì em sợ quan điểm của Cụ quá, haizzzz
Xin lỗi để cụ hiểu nhầm, vì có cụ cứ hỏi em là sao bức xúc mà không đi kiện cho nó đúng luật. Cơ mà thực tế gặp phải thằng máu chó, nó chẳng cần kiện cáo gì mà xiên ngay cho 1 nhát. Thế cho nên em mới trả lời là chết rồi vẫn kiện được là thế.
Các cụ nói "được vạ, má sưng" là vì thế.

congngo

Xe điện
Cụ nói rất chuẩn nhưng nhiều người họ gato nên chỉ thích chửi bằng mọi giá. Khổ thân bạn bv :(
Mấy ông chửi Vin thế nọ thế chai, thử mang xe qua đường nội khu mấy tòa VIMECO chỗ nhà em ở đường Nguyễn Chánh mà đỗ xem có bị khóa bánh không. Phạt 500K một lần đấy, giở luật ra mà cãi. Em là dân ở đấy thì em ủng hộ, khách đến nhà em chỉ ra bãi đỗ xe có thu phí đường Tú Mỡ ngay cạnh mà gửi. Và em thấy nhiều khu dân cư của các chủ đầu tư khác nhau làm vậy chứ đâu chỉ có mình Vin.

XSim

Xe container
Vin được quyền thu phí giữ xe nếu được sự đồng ý của chủ xe
Cụ nhảy vào bãi đỗ xe đỗ rồi cứ thế phóng ra không trả tiền chắc chủ bãi không làm gì được cụ?
Cụ vào quán phở ngồi bàn không nói gì, chủ quán bê bát ra đặt trước mặt cụ, cụ ăn xong đứng dậy. Chủ quán đòi tiền cụ được không?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
em đồng ý nộp tiền với điều kiện xin cái biên bản phạt. nếu éo có thì mở khóa cho bố mày về. quay clip đầy đủ hết vào. Bọn vin mất dạy cậy quyền thế và bao sân an ninh quen rồi nên hống hách lắm
Sẽ không bao giờ có biên bản phạt đâu bác

newmanhn

Xe điện
Website
À thế cụ lại đi lạc đề rồi, ở đây chủ thớt chỉ muốn bàn khía cạnh pháp lý có đúng không thôi chứ không phải có hợp tình hợp lý không.

Còn như cụ muốn bàn thì thì chắc phải mở topic khác. Cá nhân em thấy việc khóa bánh, phạt là hợp lý.
Quán cà phê có phải tòa án đâu mà có thể định đúng sai. Đúng sai cũng chỉ là giải thích trên quan điểm cá nhân và hiểu biết pháp luật ở phạm vi cá nhân.
Nhiều cụ trên này và em cũng có quan điểm cá nhân là phạt vi phạm hành chính thì phải có căn cứ pháp luật và nên để cơ quan có thẩm quyền làm thì người vi phạm mới tâm phục khẩu phục.
Riêng nói đến lách luật để làm thì nó đã có gì đó sai sai, và có đáng để làm hay không?

Trần Đô 91

Xe tải
Ciputra không những làm hàng rào nó còn làm cả cổng đóng luôn đó cụ. Cứ có xe đi qua thì mở, xe đi xong lại đóng.
Thời covid, xe đi qua còn bị hỏi đi vào khu nào?
Họ đóng tiền đất cả phần đường thì họ có quyền quản lý thôi cụ. hiểu nôm na là KĐT kín. còn các khu đô thị của CĐT Việt đã phần phần đường, hạ tầng bàn giao cho nhà nước và được khấu trừ vào tiền SDD nên phải để mở.