[Funland] Bảo vệ Vin có quyền xử phạt người đỗ xe không đúng quy định?

Pvsc

Xe ba gác
Trong quá trình nhắc nhở, lái xe taxi đã bỏ chạy và va chạm vào nhiều phương tiện của cư dân khu đô thị ở vị trí gần khu ZenPark cách nơi vi pham khoảng 200m. Thấy vậy, anh Trung Dũng có mặt bảo vệ hiện trường và gọi điện cho công an địa bàn tới làm nhiệm vụ. Trong lúc xử lý sự vụ, lái xe trong tình trạng có mùi rượu đã lao vào xe máy anh Dũng và xuống xe dùng dao tấn công đâm nhiều nhát khiến anh Dũng gục tai chỗ. Trên mạng xã hội sau đó xuất hiện hình ảnh, bảo vệ Trung Dũng nằm dưới gầm xe ô tô Meceder cạnh xe taxi vi phạm, cạnh đó là xe máy bị xe taxi đâm vỡ nát phần đầu cùng nhiều bình luận khiến vụ việc được hiểu như vụ tai nạn liên hoàn. Tuy nhiên, cơ quan công an cho biết, sau khi bị nhắc nhở lái xe taxi đã bỏ chạy, nổ cả 3 lốp và đâm cả vào một số phương tiện khác. Lái xe taxi đã dùng dao tấn công bảo vệ khu đô thị Ocean Park bằng dao, ngay sau đó đã được người dân cùng lực lượng bảo vệ khống chế bàn giao cho cơ quan công an. Bảo vệ Dũng đã được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện Việt - Đức trong tình trạng nguy kịch. Bảo vệ Dũng có hoàn cảnh éo le, bố mất sớm, hiện đã 1 vợ 2 con trong đó có 1 con nhỏ vừa sinh.
Em dự là chung thân: https://m.baomoi.com/lam-ro-viec-bao-ve-ocean-park-bi-dam-trong-thuong/c/45406129.epi
Chung thân nhẹ quá cụ ạ, loài hoang dã hạ đẳng phải tiêm gấp

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Khổ thân cụ, đọc k sõi hay đọc k hiểu mà phát biểu ẩu thế :))
Ông nào không tỉnh đọc thớt thế này rồi lạng quạng vào mấy chỗ của Vin tưởng mình đúng là hỏng đấy. Xảy ra việc lại đổ tại nghe mấy ông OFer thì dở :D

coquay

Xe container
Thằng taxi cầm dao đâm bv mấy nhát luôn cơ à, tội này chắc tiêm rồi

lai 4 fun

Xe tải
Em thì ko bênh bảo vệ hay Vincom nhưng em sang khu Ocean Pảrk chơi em thấy an ninh tốt ghê. Tối muộn xuống đường thấy xe máy ô tô để dưới vỉa hè mà chẳng có ai trông nhưng thấy vẫn rất an toàn. Đường phố cũng văn minh sạch sẽ đi lại bằng xe bus điện của Vin rất tiện và lịch sự. Em đang tính sang đấy mua ở. Dù bức xúc gì cứ để công an xuống trình bày giải quyết chứ giết 1 mạng người chỉ vì chuyện cỏn con thì nó ko giết người này sẽ giết người khác, ko lúc này thì lúc khác. Côn đồ hung hãn quá.

Mr.Alo

Xe lăn
Trong quá trình nhắc nhở, lái xe taxi đã bỏ chạy và va chạm vào nhiều phương tiện của cư dân khu đô thị ở vị trí gần khu ZenPark cách nơi vi pham khoảng 200m. Thấy vậy, anh Trung Dũng có mặt bảo vệ hiện trường và gọi điện cho công an địa bàn tới làm nhiệm vụ. Trong lúc xử lý sự vụ, lái xe trong tình trạng có mùi rượu đã lao vào xe máy anh Dũng và xuống xe dùng dao tấn công đâm nhiều nhát khiến anh Dũng gục tai chỗ. Trên mạng xã hội sau đó xuất hiện hình ảnh, bảo vệ Trung Dũng nằm dưới gầm xe ô tô Meceder cạnh xe taxi vi phạm, cạnh đó là xe máy bị xe taxi đâm vỡ nát phần đầu cùng nhiều bình luận khiến vụ việc được hiểu như vụ tai nạn liên hoàn. Tuy nhiên, cơ quan công an cho biết, sau khi bị nhắc nhở lái xe taxi đã bỏ chạy, nổ cả 3 lốp và đâm cả vào một số phương tiện khác. Lái xe taxi đã dùng dao tấn công bảo vệ khu đô thị Ocean Park bằng dao, ngay sau đó đã được người dân cùng lực lượng bảo vệ khống chế bàn giao cho cơ quan công an. Bảo vệ Dũng đã được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện Việt - Đức trong tình trạng nguy kịch. Bảo vệ Dũng có hoàn cảnh éo le, bố mất sớm, hiện đã 1 vợ 2 con trong đó có 1 con nhỏ vừa sinh.
Em dự là chung thân: https://m.baomoi.com/lam-ro-viec-bao-ve-ocean-park-bi-dam-trong-thuong/c/45406129.epi
Nay thấy có cái video thì ông xe máy kiểu chạy chặn xe lên nó mới va vào mà . Đọc báo lại có cả vụ đâm dao nữa là sao nhỉ

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Bài này nói ngã dập đầu.

Còm trước em nói đội mũ bảo hiểm chắc không sao.

Nếu là đường giao thông, vin để nhân viên đi xe máy không đội mũ bảo hiểm???

atoxet

Xe tăng
Bài này nói ngã dập đầu.

Còm trước em nói đội mũ bảo hiểm chắc không sao.

Nếu là đường giao thông, vin để nhân viên đi xe máy không đội mũ bảo hiểm???
Đường nội bộ thì mấy cậu bảo vệ toàn đội mũ mềm thôi chứ ko đội mũ bảo hiểm.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Em tìm lại video vụ đâm đây ạ

Xe máy đi với tốc độ hơn 60km/h và không đội mũ? :-o

Tai nạn thế thì ko cần dùng dao đâu ạ. Tông tầm 70km/h là tử vong rồi (va chạm với xe đỗ bên cạnh).

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Xe máy đi với tốc độ hơn 60km/h và không đội mũ? :-o

Tai nạn thế thì ko cần dùng dao đâu ạ. Tông tầm 70km/h là tử vong rồi (va chạm với xe đỗ bên cạnh).
Em nhìn như kiểu ông bv phi lên phanh lại chặn đầu lên nó húc , cố làm gì giờ thiệt thân thiệt gia đình

Võ Hầu.

Xe hơi
Đất là của Vin, mạng sống là của mình. Cách bác bảo vệ phi mình lên chặn xe thì hành xử thường ngày cũng như tư tưởng của bác ấy hình như quên mất công việc của mình là "bảo vệ".

Dẫu sao thì người cũng mất rồi nhưng là bài học cho cả khách chơi cũng như các bác làm "bảo vệ".

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Không có cam thì đúng là chẳng biết thế nào mà lần các cụ ah. Có bài báo chắc là mua?

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Em nhìn như kiểu ông bv phi lên phanh lại chặn đầu lên nó húc , cố làm gì giờ thiệt thân thiệt gia đình
Cũng có khi chả phải cố tình húc đâu cụ, lúc đấy lái xe có thể ấn nhầm chân phanh/chân ga ấy ạ, vì có xe chặn với tốc độ cao và có rượu nữa, Nên tốc độ xử lý chậm hoặc cuống.

Mr.Alo

Xe lăn
Cũng có khi chả phải cố tình húc đâu cụ, lúc đấy lái xe có thể ấn nhầm chân phanh/chân ga ấy ạ, vì có xe chặn với tốc độ cao và có rượu nữa, Nên tốc độ xử lý chậm hoặc cuống.
Em đang nói bạn bảo vệ ý , nhiều khi ngộ nhận sức mạnh phi ra chặn . Đến mấy bạn giao thông mặc long bào gặp ông điên nó còn húc nói gì mấy bạn bv . Cơ bản chỉ thiệt thân

Belat Missan

Xe điện
Em thấy cụ chủ đang hỏi về luật mà nhiều cụ cứ vác ý thức với chả văn hoá nọ chai ra làm gì nhỉ , đó là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau
Khác gì việc đỗ xe trước nhà đâu cụ.
Luật lá gì thì sau lại hô hào nhau phải có tý văn hóa và ý thức cộng đồng. ;))