Bao nhiêu tiền để mua được sự an toàn khi tham gia giao thông?

BMW FOREVER

Xe buýt
Xe này em thấy không những chỉ phù hợp với nhóm đối tượng trung niên đâu, nhóm thanh niên trẻ đi cũng hợp lý đấy chứ. Gia đình trẻ, 2 vợ chồng, 1 đứa con thì mua chiếc này cũng quá phù hợp. Vừa đi làm vừa đi chơi cuối tuần. Hybrid nó êm chạy đường dài khả năng đỡ mệt cho cả người lái và người ngồi bên

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Phải ngồi lên chạy thì mới đánh giá đc tổng thể cái xe chứ nhiều cụ ở đây cứ đánh giá dựa trên niềm tin và hy vọng thì nói chuyện gì. Cross là một mẫu SUV khá đẹp về mặt ngoại thất, nó có khá nhiều những chi tiết rất tinh xảo tạo nên điểm nhấn. Còn về nội thất cũng khá ổn và đặc biệt tiếng ồn của động cơ dội vào khoang lái hầu như không có (vì ở dải tốc độ < 60km chỉ có động cơ điện hoạt động) còn chạy cao tốc động cơ xăng nó có ồn hay không thì em chưa rõ nhưng khả năng sẽ rất nhỏ vì hệ khung gầm đc chăm chút rất kỹ. Chiếc Cross này có khá nhiều thứ hay ho về trang bị khi nó đưa vào bộ TSS là một bộ tính năng an toàn đang được đánh giá là tiên tiến nhất trên công nghệ xe hơi, một chiếc C-SUV dưới 1 tỷ mà có đầy đủ các trang bị an toàn như: VCS, TRC, HAC, ECB, PCS, ECB, BSM, LTA, RCTA…quá ngon rồi còn gì nữa phỏng.

barminhtri

Xe tải
Doanh số tháng này chủ yếu là hàng đặt từ trước gộp lại để trả khách. Chưa nói lên được điều gì. Bài học Wigo mới ra mắt còn vượt qua cả i10 cũng do tính gộp hàng đã được cọc. Sau đó thì đuối dần và tậm tịt cho đến giờ

KDShip2

Xe đạp
Website
www.toyotamydinh.com.vn
Doanh số tháng này chủ yếu là hàng đặt từ trước gộp lại để trả khách. Chưa nói lên được điều gì. Bài học Wigo mới ra mắt còn vượt qua cả i10 cũng do tính gộp hàng đã được cọc. Sau đó thì đuối dần và tậm tịt cho đến giờ
Cái này chờ thời gian trả lời thôi bác nhỉ, bản thân em thấy KH có nhu cầu rất lớn với Cross mà hiện tại cung không đủ cầu bác ạ

hưvô

Xe lăn
Cái này chờ thời gian trả lời thôi bác nhỉ, bản thân em thấy KH có nhu cầu rất lớn với Cross mà hiện tại cung không đủ cầu bác ạ
Có khi nào hãng tạo khan hiếm giả tạo để tâng giá bán ko bác ?
Điều này giống anh Honda hay áp dụng.

KDShip2

Xe đạp
Website
www.toyotamydinh.com.vn
Có khi nào hãng tạo khan hiếm giả tạo để tâng giá bán ko bác ?
Điều này giống anh Honda hay áp dụng.
Không đâu bác vì thực tế KH bên em không phải trả thêm lạc để mua xe, chỉ có điều phải đợi 1-2 tháng mới có xe về, mà cũng không chắc chắn lịch giao xe vì là xe nhập.

hưvô

Xe lăn
Không đâu bác vì thực tế KH bên em không phải trả thêm lạc để mua xe, chỉ có điều phải đợi 1-2 tháng mới có xe về, mà cũng không chắc chắn lịch giao xe vì là xe nhập.
Nếu quả thật như bác nói thì chẳng hoá ra việc ko đủ hàng để cung ứng như vậy thì hãng tự làm giảm khả năng cạnh tranh & giành KH với các đối thủ khác trong cùng phân khúc hay sao ?

huylinht

Xe buýt
Nếu quả thật như bác nói thì chẳng hoá ra việc ko đủ hàng để cung ứng như vậy thì hãng tự làm giảm khả năng cạnh tranh & giành KH với các đối thủ khác trong cùng phân khúc hay sao ?
Xe nhập mà có phải lắp ráp đâu. Bên kia nó nhả cho bao nhiêu xe thì biết từng ấy. cross bên thái cũng top phân khúc 2 tháng

catcx

Xe tải
Em đi xem rồi được mỗi cái ngồi cao hơn chút so với Altis (vì là bản Altis nâng lên). còn lại nội thất thấy không sang và đẹp như ảnh chụp quảng cáo, không gian chật hẹp. Nhìn ngoại hình nhỏ nhỏ, không bề thế, hầm hố, không đẹp như quảng cáo

Ngọc Anhvu

Xe tải
TSS được trang bị trên dòng C-SUV như chiếc cross này hình như là trang bị đầu tiên cho dòng xe tầm 1 tỷ đổ xuống của toy thì phải. Em thấy cũng khá tốt vì nó sẽ giúp nhà sản xuất có điều kiện quan tâm tới sự an toàn của khách hàng nhiều hơn. Bây giờ mẫu mã, tính năng các thứ nhiều mà không đưa các trang bị an toàn vào thì có lẽ các hãng hơi sơ suất rồi, em đánh giá cao tiêu chuẩn an toàn của các xe toy

KDShip2

Xe đạp
Website
www.toyotamydinh.com.vn
Em đi xem rồi được mỗi cái ngồi cao hơn chút so với Altis (vì là bản Altis nâng lên). còn lại nội thất thấy không sang và đẹp như ảnh chụp quảng cáo, không gian chật hẹp. Nhìn ngoại hình nhỏ nhỏ, không bề thế, hầm hố, không đẹp như quảng cáo
Bác lái thử em nó chưa :D, bác xem bản nào đấy

Thiên Lang

Xe hơi
Đến giờ em vẫn còn run các cụ ạ, dù đã rất cẩn thận và vẫn luôn dặn dò bản thân mỗi lần lên xe phải hết sức cẩn thận. Tập trung hết sức có thể để đảm bảo an toàn cho chính mình và những người tham gia giao thông xung quanh, thế nhưng với một nền giao thông hỗn loạn đang diễn ra ở các thành phố khắp cả nước thì sự an toàn nó không chắc chắn phụ thuộc vào mình các cụ ạ.

Tối qua đang đi trên QL5B về thấy mấy khu giao cắt với khu công nghiệp kinh quá, xe máy, xe đạp điện cứ thế tạt ngang chẳng quan sát gì. Trời thì chập choạng, lái xe tầm nhìn hạn chế rất dễ gây tai nạn nghiêm trọng. Đoạn này trước giờ đã xảy ra vô số những vụ tai nạn kiểu này rồi mà dân vẫn không chừa nhỉ. Nếu các hãng có thể phát triển thêm các công nghệ an toàn giúp lái xe tăng thêm được sự tập trung hoặc các công nghệ giúp cảnh báo va chạm thì tốt biết mấy, hoặc ở những khu này các cơ quan nên đặt thêm các cảnh báo, trang bị hệ thống chiếu sáng tốt hơn thì khả năng sẽ đỡ mất an toàn. Giảm tối đa rủi ro cho cả tài xế lẫn người tham gia giao thông. Nói về vấn đề này thì em cũng có tìm hiểu về hệ thống an toàn Toyota Safety Sense (TSS) được Toyota trình làng lần đầu tiên năm 2015 với những tính năng vượt trội nhằm giảm thiểu tai nạn & thiệt hại nếu có tai nạn gây ra: va chạm phía trước, người lái mất tập trung dẫn đến xe chệch làn đường, tai nạn do tầm quan sát kém trong điều kiện thiếu sáng.

Theo các cụ thì phương pháp nào sẽ tốt hơn, trang bị chủ động từ phía tài xế (công nghệ an toàn trên xe) hay các phương thức cảnh báo tại nút giao? Theo ý kiến riêng của em qua lần trải nghiệm không mấy vui trên thì mỗi tài xế khi tham gia giao thông vẫn nên đặt sự an toàn của bản thân và gia đình mình lên hàng đầu. Dó đó, nếu có điều kiện thì lựa chọn những em xe có sẵn những tính năng an toàn như công nghệ mới TSS của nhà Toyota thì ngon phải biết. Mà giờ cccm cũng khỏi lo có hay không có điều kiện chỉ cần thích hay không thôi vì em nghe đồn hãng Nhật này chơi lớn khi tuyên bố sẽ ứng dụng công nghệ hiện đại này vào tất cả các dòng xe trong tương lai, kể cả phân khúc tầm trung. Có ai đã thử tính năng TSS này trên 2 em xe mới ra là Corolla Cross và Fortuner năm nay chưa? Cho em xin tí review nào.

Post Forum Otofun_121120.JPG
Corolla Cross được đánh giá là mẫu xe đánh dấu sự đổi về về phong cách cũng như tiện ích. Em đánh giá là nhà sản xuất đã rất có tâm khi đưa vào chiếc xe những thứ tốt nhất, có ngồi lên khoang xe mới cảm nhận được sự trau chuốt của từng đường nét. Khi chiếc cross ra mắt em đã nói với mấy ông bạn em rằng hãy chờ xem sự thay đổi đến từ các các hãng khác. Một mặt họ sẽ đẩy truyền thông thi nhau ném đá mẫu xe này và mặt khác lại âm thầm nâng cấp các tính năng sản phẩm của mình để cạnh tranh với cross. Toyota là một thương hiệu mạnh và lâu đời, các sản phẩm của họ đều là những sản phẩm có độ bền và dễ sử dụng, thế nên khách hàng khi bỏ tiền ra mua một chiếc xe họ cũng đã tìm hiểu rất kỹ trước khi mua rồi.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em vừa qua Toyota Hoàn Kiếm sờ nắn em nó xong, giá 828tr cho màu ngọc trai, màu khác 820tr. Sang đầu năm tới mới có xe nếu đặt từ bây giờ, muốn có xe ngay thì mua lạc 20tr.
Cái lạc này là cái bẩn nhất. Tất nhiên ai ham nhậu thì cứ xơi ;))

phi.hung.kv

Xe tải
Em cũng mới lấy một chiếc cross và thực sự thích chức năng kiểm soát hành trình thích ứng, có một vấn đề nho nhỏ là nếu hãng có thể cho nó chức năng ghi nhớ thao tác giống kiểu nhớ vị trí ghế thì tốt quá, vì mỗi lần muốn mở nó lên lại mất công cài đặt. Em nghĩ đó là tính năng mà em thích nhất trên cái TSS này. Có một điều nữa là hệ thống Automatic High Beam tự động này luôn gây bực mình cho người lái nếu đi vào những đoạn đường có khúc cua nhiều, ánh sáng cứ tự động lên xuống nhiều khi gây cản trở tầm nhìn. Đi đèo hay đi trong các ngõ em toàn phải tắt nó đi nhưng trên cao tốc thì đây vẫn là một chức năng khá tuyệt với

vttt

Xe tải
Em thì chưa có điều kiện để đổi xe nhưng em thấy toyota trang bị mấy cái tính năng an toàn này trên các dòng xe mới ra là điều rất hữu ích, nó giúp cho lái xe giảm bớt sự mệt mỏi khi lái xe đường dài

thanhac

Xe hơi
Mấy tháng trưoc em cà rốt này bị chém tơi ta : đuoc coi là xe cho vùng trũng đấy kaka giờ lên được chút rồi

RAVA

Xe ba gác
Thật ra xe Nhật ở Việt Nam đi sau xe châu Âu tầm 20 năm.
Ví dụ:
- Đã phanh là không ga: Cái này xe Đức có từ tầm năm 199x, đợt rồi Mishu quảng cáo rầm rộ.
- Phun xăng điện tử: Xe Đức cũng có từ năm 199x, Toy mới quảng cáo rầm rộ tầm chục năm đổ lại đây, gọi nó như đột phá.
- Hệ thống phanh như bài viết: Xe volvo và xe Đức có từ lâu, đợt này Honda và Toy quảng cáo như đột phá.
Và tư duy xe Nhật bền rồi cũng sẽ thay đổi, khi tích hợp lắm thứ vào sẽ có lỗi là bình thường :D
-Bác nói chả đúng gì cả? Cái công nghệ phun xăng điện tử thì Toy nó lắp trên con Camry đời 86-92 kia, còn cái món phanh khoảng cách thi nó là 1 option trên mấy con Lexus từ lâu rồi, chẳng qua là dạo này các hãng nó chạy đua áp dụng trên các mẫu xe bình dân nên bác mới thấy thôi. Còn nói về công nghệ thì nó còn tuỳ vào định hướng pt của các hãng, vd như Toy nó cho ra đời xe Hybrid đầu tiên trên TG từ những năm 1997, trong khi đến gần đây thì các hãng khác mới áp dụng? Còn bác nói xe Nhật nó sẽ hay lỗi và kém bền khi tích hợp nhiều công nghệ thì cứ ngó mấy con Lex thì biết, nó trang bị đầy thứ mà có làm sao đâu, mà xe Toy thì option làm sao mà bằng Lex đc nên khỏi lo đi? :D

Cảm nhận của em thấy hình thức, nội thất ổn đấy chứ ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh