[Funland] Báo mộng là có thật

Masha123

Xe buýt
Em tin là có.
Nhà em có người dì làm bác sĩ tính rất lành, thời trẻ chả mê tín dị đoan gì nhưng đêm ngủ hay bị bóng đè. Hai lần có ông bà trong họ gần mất thì đúng thời điểm ấy dì e hay mơ thấy cụ e đã mất về nhà. Sợ quá tỉnh giấc khoảng 1 lát là có chuông điện thoại báo có người mất: 1 anh, 1 chị của bố dì ( là ông ngoại em). Khoảng 1 tuần trước ngày ông ngoại mất đêm nào dì cũng mơ thấy cụ về và cả quan tài nữa. Về bản thân dì thì rất hay đậu xe đèn đỏ bị xe sau tông đít xe. Có lần xe lên cầu thì bị té xe lăn xuống chân cầu nên sảy thai. Mấy năm sau, có hôm dì nằm mơ thấy có em bé về nhà kêu mẹ. Sau đó 1,2 hôm thì dì đang đi ngoài đường bị xe tải xuống dốc cầu đâm vào xe.
Gần nhà em có 1 bà lớn tuổi chuyên chữa lẹo mắt ( mụn thịt ở mắt, mổ có khi k hết lại mọc lại). Thằng e trai em lúc bé được bà ý chữa sau khi đi bệnh viện tiểu phẫu và vẫn bị lên lẹo lại. Cô hộ lý trong bệnh viện chỉ đến nhà bà để chữa. Bà ấy chữa bằng cách bấm 1 huyệt ở sau mang tai, nhưng phải bấm vào buổi sáng khi ấy ánh náng chiếu vào mới thấy huyệt này. Rất nhẹ nhàng nhưng ai cũng hết. Bà này ở cái nhà lá nhưng chữa miễn phí cho mọi người. Bà giải thích là trước bà nằm mơ thấy 1 người k đầu đến và chỉ cho bà cách chữa nhưng dặn là chữa cho mọi người k được nhận tiền nếu nhận tiền thì sẽ k chữa được nữa.

Civic to Merc.

Xe container
Em tin báo mộng là có thật, vì xảy ra trong gia đình nhà em
Em có bà cô đi buôn bán khá giả, nhưng lại vướng vào cờ bạc đến tan nát gia đình, tán gia bại sản. Bà em vừa thương vừa giận, bảo con thuê nhà gần nhà em ở( bà với gia đình em) để quản cô. Cô em mất hết nhưng vẫn lao vào lô đề cờ bạc 1 cách âm thầm, ko ai biết. Đến khi ko gỡ lại được thì tự tử. Vì cô vẫn buôn bán, lại ở gần nhà thôi nên cô ko có nhà 1-2 ngày là chuyện bình thường. Hôm cô nhảy sông, bà em nằm mơ ông em( mất đã lâu) về bảo “ Con mình hỏng rồi, ko cứu được đâu bà ạ”. Bà em bồn chồn tìm cô từ lúc đấy. Hôm sau xác nổi nhà em mới biết chính xác ah.
Những cái này ng ta gọi là thần giao cách cảm...Có thể là sóng hay điện trường phát ra mạnh mẽ mỗi khi 1 cơ thể sống chuyển trạng thái sang mất giống như ngọn nến bùng lên trc khi tắt và lan truyền đc trong ko gian chạm đến những người gần gũi và cơ chế của cơ thể chỉ cảm nhận rõ nhất trong lúc con người ngủ.
Nói chung ko phải mê tín mà là 1 hiện tượng tự nhiên mà khoa học chưa đo đếm đc chính xác.

echnikj

Xe container
mấy hôm nữa điều tra ra bà mẹ cũng có liên quan thôi, biết trước rồi nên giả vờ báo mộng thôi mà. iem *** tin
Toàn hư cấu, thêu dệt thôi .

Vụ này là thằng chồng vứt xác dưới giếng của gia đình chứ chẳng đâu xa.

Mất tích 2 tháng, thì tìm ra có gì là lạ đâu ?
Rất có thể câu chuyện đã được những người ở đó thêu dệt thêm.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Vụ này người thật việc thật:
Nhà thằng em rể em quy tập mộ các cụ để tiện chăm sóc, cúng bài,... Đến mộ cụ 4 đời thì bia và nấm còn nguyên, nhưng đào xuống thì ko có tiểu, đào rộng 3,4m cũng ko thấy gì! Cả họ lo sốt vó! Có người bầy cho như thế này: Mua 1 tạ đũa tre của cái xưởng đũa ở xã, đóng theo ô 50cm*50cm khắp cả quả đồi và lân cận. Cháu đích tôn 4 đời đứng ra làm lễ trước ban thờ cụ, trên ban có thêm 1 quả trứng gà ta có trống, còn sống; sau đó thằng cháu đích tôn 4 đời ôm quả trứng này khoảng 3 tiếng đồng hồ, khấn cụ xin tìm mộ cụ..., sau đó 4h sáng cả họ đi ra Khu đồi có mộ cụ tổ, đèn các loại soi sáng trưng, mọi ng đứng xung quanh cách khoảng 10m, thằng cháu đích tôn mang quả trứng đặt lên từng chiếc đũa 1,... đến tầm 5h hơn thì quả trứng tự nhiên đứng được trên 1 chiếc đũa như có lực hụt xuống, đào lên thấy ngay Quách, tiểu của cụ và những thứ đánh dấu khi ngày xưa sang cát cho cụ!
Đến giờ ko giải thích được như thế nào!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

thinhtd

Xe container
Vụ này người thật việc thật:
Nhà thằng em rể em quy tập mộ các cụ để tiện chăm sóc, cúng bài,... Đến mộ cụ 4 đời thì bia và nấm còn nguyên, nhưng đào xuống thì ko có tiểu, đào rộng 3,4m cũng ko thấy gì! Cả họ lo sốt vó! Có người bầy cho như thế này: Mua 1 tạ đũa tre của cái xưởng đũa ở xã, đóng theo ô 50cm*50cm khắp cả quả đồi và lân cận. Cháu đích tôn 4 đời đứng ra làm lễ trước ban thờ cụ, trên ban có thêm 1 quả trứng gà ta có trống, còn sống; sau đó thằng cháu đích tôn 4 đời ôm quả trứng này khoảng 3 tiếng đồng hồ, khấn cụ xin tìm mộ cụ..., sau đó 4h sáng cả họ đi ra Khu đồi có mộ cụ tổ, đèn các loại soi sáng trưng, mọi ng đứng xung quanh cách khoảng 10m, thằng cháu đích tôn mang quả trứng đặt lên từng chiếc đũa 1,... đến tầm 5h hơn thì quả trứng tự nhiên đứng được trên 1 chiếc đũa như có lực hụt xuống, đào lên thấy ngay Quách, tiểu của cụ và những thứ đánh dấu khi ngày xưa sang cát cho cụ!
Đến giờ ko giải thích được như thế nào!
Cả họ sang cát cho cụ mà mộ một chỗ, bia cắm một chỗ. Báng bổ quá.

Su Đình

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ.
mấy hôm nữa điều tra ra bà mẹ cũng có liên quan thôi, biết trước rồi nên giả vờ báo mộng thôi mà. iem *** tin
Các cụ đừng đoán già đoán non kiểu thám tử online đi, người ta đã mất con đã đau rồi các cụ còn đoán với nghĩ.
Thằng chồng nó nhận giết vợ rồi kia kìa.
http://m.soha.vn/vu-thi-the-phu-nu-cuon-chan-duoi-gieng-o-yen-bai-nguoi-chong-thua-nhan-giet-vo-roi-giau-xac-20190420103839047.htm

noname_star

Xe tăng
Thông tin lá cải đồn thế thôi cụ, cho thêm phần huyền bí. Chờ tin chính thức xem. Chứ kiểu chôn xuống thế này c.a nó xác định phút mốt.

Kể là mẹ đi tìm mà cụ, chứ có phải CA điều tra đâu.

noname_star

Xe tăng
Báo trí cũng nói mà cụ, chính quyền địa phương hỗ trợ bà mẹ tìm kiếm. Ko loại trừ CA xã cũng nghi cái giếng rồi.

Ly kỳ nhỉ ( Phần lớn là mọi người thêu dệt thêm mắm muối vào )! ? Sao vong không về báo oán giết chết người đã hại chết vong đi !? :D

CherryOne

Xe điện
Em tin là có.
Nhà em có người dì làm bác sĩ tính rất lành, thời trẻ chả mê tín dị đoan gì nhưng đêm ngủ hay bị bóng đè. Hai lần có ông bà trong họ gần mất thì đúng thời điểm ấy dì e hay mơ thấy cụ e đã mất về nhà. Sợ quá tỉnh giấc khoảng 1 lát là có chuông điện thoại báo có người mất: 1 anh, 1 chị của bố dì ( là ông ngoại em). Khoảng 1 tuần trước ngày ông ngoại mất đêm nào dì cũng mơ thấy cụ về và cả quan tài nữa. Về bản thân dì thì rất hay đậu xe đèn đỏ bị xe sau tông đít xe. Có lần xe lên cầu thì bị té xe lăn xuống chân cầu nên sảy thai. Mấy năm sau, có hôm dì nằm mơ thấy có em bé về nhà kêu mẹ. Sau đó 1,2 hôm thì dì đang đi ngoài đường bị xe tải xuống dốc cầu đâm vào xe.
Gần nhà em có 1 bà lớn tuổi chuyên chữa lẹo mắt ( mụn thịt ở mắt, mổ có khi k hết lại mọc lại). Thằng e trai em lúc bé được bà ý chữa sau khi đi bệnh viện tiểu phẫu và vẫn bị lên lẹo lại. Cô hộ lý trong bệnh viện chỉ đến nhà bà để chữa. Bà ấy chữa bằng cách bấm 1 huyệt ở sau mang tai, nhưng phải bấm vào buổi sáng khi ấy ánh náng chiếu vào mới thấy huyệt này. Rất nhẹ nhàng nhưng ai cũng hết. Bà này ở cái nhà lá nhưng chữa miễn phí cho mọi người. Bà giải thích là trước bà nằm mơ thấy 1 người k đầu đến và chỉ cho bà cách chữa nhưng dặn là chữa cho mọi người k được nhận tiền nếu nhận tiền thì sẽ k chữa được nữa.
Cái chữa lẹo mắt bằng huyệt ở tai e làm rồi, lấy kim tiêm chích máu ở tai, máu nặn ra đen sì, e còn bị nặn cả 2 bên tai vì nhiều máu đen quá. Máu nặn đến đâu mắt hết sưng và đau đến đó. hôm sau thì nó biến đâu mất ý, như chưa từng mọc.
Cô bs ấy cũng ko lấy tiền, e tự đưa tiền để cám ơn cô đã giúp.

NNS

Xe ngựa
Theo thông tin mới đăng thì sự việc diễn ra đơn giản hơn: người mẹ mất liên lạc với con 2 tháng, hỏi thằng con rể thì nó bảo ko biết đi đâu, bà mẹ báo công an và công an tìm ra nơi dấu xác, có thế thôi.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cả họ sang cát cho cụ mà mộ một chỗ, bia cắm một chỗ. Báng bổ quá.
Nhà thằng em rể ở Phú Thọ. Mộ cụ tổ 4 đời nằm ở 1 quả đồi, khả năng sau mấy chục năm, địa tầng thay đổi, đất chuyển động, nền trôi,... Còn cách nói như cụ thì cụ ko nên vào topic này làm j, cụ ạ

livenice

Xe hơi
Linh tính có chuyện chẳng lành với con, lại được người dân và chính quyền địa phương hỗ trợ tìm kiếm, nghi ngờ dưới giếng của gia đình vợ chồng chị H. có điều bất thường nên mẹ chị H. đã yêu cầu tiến hành đào bới thì phát hiện được thi thể chị H.

Mẹ đẻ 2 tháng ko liên lạc được, lên tìm con, thấy giếng bị lấp vẫn còn vết thì đương nhiên là đòi khai quật để kiểm tra. Có thế thôi mà cũng tuyên truyền tiếp tay cho mê tín dị đoan được, đến nản với trình độ đọc hiểu của ô phở. Gặp những vụ như Ba Vàng thì lại xôn xao phẫn nộ chê dân trí thấp đòi bài trừ mê tín dị đoan buôn thần bán thánh.

soc bo

Xe buýt
sợ quá nhỉ. chết oan quá

thinhtd

Xe container
Nhà thằng em rể ở Phú Thọ. Mộ cụ tổ 4 đời nằm ở 1 quả đồi, khả năng sau mấy chục năm, địa tầng thay đổi, đất chuyển động, nền trôi,... Còn cách nói như cụ thì cụ ko nên vào topic này làm j, cụ ạ
Em thấy càng vô lý. Chả nhẽ cái bia nó vẫn nằm chỗ đấy, còn mộ ở dưới thì bị trôi ra chỗ khác.
Mà lớ ngớ bia dưới chân đồi, tiểu quách trôi lên đỉnh đồi. :))
Nói thật với cụ là bà nội em cũng thuê thày về tìm mộ cụ. Giờ mỗi bà nội em với bà cô em gái bố em cúng cái mộ ấy. Còn trong họ thì vẫn cúng theo cái mộ cũ từ xưa. :))