[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Scooterman

Xe tăng
E đang chạy tập thể dục quanh ngoại ô BL, công nhận thanh bình và mát cụ ạ. E ko biết up ảnh lắm, thôi để lúc nào OF ngon e sẽ up cho cụ!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
E đang chạy tập thể dục quanh ngoại ô BL, công nhận thanh bình và mát cụ ạ. E ko biết up ảnh lắm, thôi để lúc nào OF ngon e sẽ up cho cụ!
Vâng cụ , cụ chụp nhiều vào 1 chút nhá . Rảnh cụ ra hồ Nam Phương chụp ảnh xem thế nào , e đang ngó khu đó

Scooterman

Xe tăng
Vâng cụ , cụ chụp nhiều vào 1 chút nhá . Rảnh cụ ra hồ Nam Phương chụp ảnh xem thế nào , e đang ngó khu đó
E có bà chị ba năm trc mua hơn 300triệu đc 600m2 đất ở đó, giờ họ trả gần 6 tỏi mà bà ý ko bán, đang xây hơn chục phòng nhà nghỉ bình dân.

bentley8

Xe điện
Trước bảo tách tỉnh thì Bảo Lộc là thủ phủ của lâm đồng, giờ xu hướng sáp nhập nên chắc ko bao h thực hiện đc nữa. Bảo Lộc em thấy nóng chứ ko mát, tiếng là thành phố nhưng giống thị xã hơn, chăng có mấy nơi ăn nơi chơi. Tiềm năng thì thấy khá lớn, nhất là công nghiệp chế biến, nhưng bảo làm giàu ngay em e chưa có gì múc được

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trước bảo tách tỉnh thì Bảo Lộc là thủ phủ của lâm đồng, giờ xu hướng sáp nhập nên chắc ko bao h thực hiện đc nữa. Bảo Lộc em thấy nóng chứ ko mát, tiếng là thành phố nhưng giống thị xã hơn, chăng có mấy nơi ăn nơi chơi. Tiềm năng thì thấy khá lớn, nhất là công nghiệp chế biến, nhưng bảo làm giàu ngay em e chưa có gì múc được
e thấy bản đồ nhiệt độ thì khá ổn định trong năm , còn thực tế thì các cụ ở đó mới đánh giá đc

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Nhân cái câu “nơi đáng sống”, em cũng có suy nghĩ từ mấy năm trước đây. Dù sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, nhưng đi gần nửa cuọic đời, thú thật em cũng đã quá mệt mỏi mảnh đất Hà Nội đất chật-nhà đông-người khôn như rận. Tự nhiên cách đây mấy năm có ý tưởng khi về già tìm một nơi nào đó yên bình hơn. Từ đó hay đi lang thang nhiều nơi, để ý, ghi nhận. Đúng là có nhiều nơi thích hợp cho một cuộc sống bình yên, nơi mà khí hậu không khắc nghiệt, con người hiền hoà nhân hậu. Ví như em rất cảm tình những thành phố biển Nam Trung bộ, như Tuy Hoà chẳng hạn. Có thể tính toán sẽ thay đổi, nhưng có điều kiện, sau này mùa đông sẽ sống ở HN, mùa hè vào Nam sống.
Ba năm trước em cũng có những cảm xúc như cụ.

Sau đó thì Đà Nẵng thẳng tiến. Giờ này biển chỉ cách em có 10p đi xe thôi ;))

Realvn

Đi bộ
Em ngoài bắc hơn 40t rồi con cái thì 3 năm nữa là chúng nó tự lập riêng .nghe nói bảo lộc thấy ham cũng muốn có mảnh đất sau về già ở và mở cửa hàng nhỏ kinh doanh ko biết bảo lộc dân có đông ko kinh tế thế nào?sức mua sắm của người dân.?Nếu em mua nhà mặt đường khoảng 100m2 bán kính cách trung tâm tp 5-7 km giá khoảng bao nhiêu?em ko mở quán cafe ko thu mua nông sản.Mà mở cửa hàng bán tạp hóa hoặc đồ dùng gia dụng như ngoài bắc có dc ko cụ?
Hàng quán ở ngay trung tâm thành phố vẫn có, nhưng em thấy nó vắng khách lắm, bác ngồi đếm xe thì 1p độ chục chiếc xe bác gặp (trừ đường chính Trần Phú), có khi ít hơn, thành phố thưa thớt, sức mua cũng kém. 100m2 như bác nói thì độ 500tr là mua được, nhưng chả ai lại đi ở xa thế, bác mua để lúc già nó đông lên thì được

Lọ mọ

Xe buýt
Hàng quán ở ngay trung tâm thành phố vẫn có, nhưng em thấy nó vắng khách lắm, bác ngồi đếm xe thì 1p độ chục chiếc xe bác gặp (trừ đường chính Trần Phú), có khi ít hơn, thành phố thưa thớt, sức mua cũng kém. 100m2 như bác nói thì độ 500tr là mua được, nhưng chả ai lại đi ở xa thế, bác mua để lúc già nó đông lên thì được
Cảm ơn cụ cụ ở trên đó ah?nếu mua nhà hoặc đất e chỉ có 1tỏi đổ về thôi. nếu rẻ em tính lại mua gần trung tâm hơn sau kd sẽ tốt hơn.mình ở là chính nhưng vẫn tính làm thêm thu nhập vì chưa đến tuổi nghỉ ngơi vẫn làm tốt .

Lọ mọ

Xe buýt
Cháu cũng từng đến Bảo Lộc 15 năm về trước, khi đó là 1 thị xã yên bình, cháu ở Khách Sạn của bên Tơ Tằm, cùng với trà là 2 mảng thế mạnh khi đó.
Cháu ở lại 2 ngày thì ngày thứ 2 mất trộm hết tiền bạc, có hai anh em đi với nhau phải vay tiền thừ Đà Lạt để xoay sở về HN, mỗi kỷ niệm này là không vui thôi còn mọi việc đều thấy tốt đẹp cả.
Cháu ủng hộ cụ chủ đến vời Bảo Lộc, ở VN không có nhiều nơi có khí hậu ôn hòa như vậy.

Kèn hồng nở ở Bảo Lộc đây ah!

Nhìn cái ảnh này thôi thúc trong người lên cao

Realvn

Đi bộ
Cảm ơn cụ cụ ở trên đó ah?nếu mua nhà hoặc đất e chỉ có 1tỏi đổ về thôi. nếu rẻ em tính lại mua gần trung tâm hơn sau kd sẽ tốt hơn.mình ở là chính nhưng vẫn tính làm thêm thu nhập vì chưa đến tuổi nghỉ ngơi vẫn làm tốt .
Em lên đó hồi tháng 10 năm rồi, ở được mấy hôm, hiện trạng của em rất giống cụ chủ topic nên vài hôm nữa em sẽ lên đó sống. Tầm 1 tỏi thì cụ mua được trong bán kính 2km, nhưng là đất thôi, đất thổ cư

Scooterman

Xe tăng
Thời tiết buổi sáng đây ạ

Scooterman

Xe tăng
E chả biết bơ ở đâu trồng mà dài ngoằng

Scooterman

Xe tăng

Có tiền mà làm quả biệt thự như vầy dưỡng già sướng phải biết.

Scooterman

Xe tăng
Vẫn lộn xộn lắm

Scooterman

Xe tăng

Quả này là nhà nghỉ đang xây của bà chị e, đường đi Dambri