[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Light way

[Tịch thu bằng lái]
1ha đất cà phê có giấy tờ trong đó giá bao nhiêu các cụ nhỉ?

Scooterman

Xe tăng
Đất đai đang nghe có vẻ sốt, e vừa hỏi khu trồng dâu ngoại thành, đường nhựa 6m năm kia 18 triệu/m mặt đường sâu k 30m, giờ họ đang đòi 170triệu

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Đất đai đang nghe có vẻ sốt, e vừa hỏi khu trồng dâu ngoại thành, đường nhựa 6m năm kia 18 triệu/m mặt đường sâu k 30m, giờ họ đang đòi 170triệu
Sốt thì thôi, không phải buôn đất thì né ra chứ vào làm gì.

Scooterman

Xe tăng

nhuataiche

Xe container
Em xin hỏi cccm muốn lên Bảo Lộc dưỡng già, sau này lên đó ở, cccm hàng ngày sẽ làm việc gì cho vui hoặc để giải trí ?
Em nghĩ nếu trả lời được câu hỏi này thì Bảo Lộc sẽ là thành phố đáng sống đấy.

New open

Xe hơi
Em mới dừng ngắm cảnh trên đèo Bảo lộc thôi chưa vào phố .

Scooterman

Xe tăng
Em có bảo cụ buôn đất đâu, ý em là mình mua đất để sống, làm nông thì kiếm chỗ không sốt.
Vâng cảm ơn cụ. E thấy ở đây hợp với các cụ trong Sài Gòn thôi, e ở HN nên cũng ko có ý định gì!

Lọ mọ

Xe buýt
Em xin hỏi cccm muốn lên Bảo Lộc dưỡng già, sau này lên đó ở, cccm hàng ngày sẽ làm việc gì cho vui hoặc để giải trí ?
Em nghĩ nếu trả lời được câu hỏi này thì Bảo Lộc sẽ là thành phố đáng sống đấy.
Già rồi thì làm gì dc cụ .tụ tập vài ông chống gậy đi thể dục .rồi uống cafe chém gió .nghe nói xông hơi rẻ lắm .

Lọ mọ

Xe buýt
Thời tiết Bảo Lộc ngày nóng đêm lạnh, mùa nóng thì 20-30oC, mùa mưa-lạnh thì 15-25oC. Em lên Bảo Lộc vào tháng 10 (nhiệt độ giữa trưa 30oC) thì ngồi ngoài nắng vẫn nghe nóng, nhưng né vào mát như đang ngồi trong phòng lạnh ngay. Bảo Lộc Capital hay Bảo Lộc Golden City 10tr/m2 thì theo em là mắc, tiền đó mua được mặt tiền đường nhỏ ngay trung tâm hoặc khoảng cách tương đương thì với 2 tỷ mua được 200m2 thổ cư+300m2 đất nông nghiệp ở nhà vườn cho sướng. Đó là cái nhìn của em, còn chưa biết ý cụ thế nào nữa.

Em là thành viên mới, nói sai gì các cụ cứ chỉnh em ngay nhé, cho nó mau lớn chút ạ, em cảm ơn!
Em ngoài bắc hơn 40t rồi con cái thì 3 năm nữa là chúng nó tự lập riêng .nghe nói bảo lộc thấy ham cũng muốn có mảnh đất sau về già ở và mở cửa hàng nhỏ kinh doanh ko biết bảo lộc dân có đông ko kinh tế thế nào?sức mua sắm của người dân.?Nếu em mua nhà mặt đường khoảng 100m2 bán kính cách trung tâm tp 5-7 km giá khoảng bao nhiêu?em ko mở quán cafe ko thu mua nông sản.Mà mở cửa hàng bán tạp hóa hoặc đồ dùng gia dụng như ngoài bắc có dc ko cụ?

zaisev

Xe tăng
Nhân cái câu “nơi đáng sống”, em cũng có suy nghĩ từ mấy năm trước đây. Dù sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, nhưng đi gần nửa cuọic đời, thú thật em cũng đã quá mệt mỏi mảnh đất Hà Nội đất chật-nhà đông-người khôn như rận. Tự nhiên cách đây mấy năm có ý tưởng khi về già tìm một nơi nào đó yên bình hơn. Từ đó hay đi lang thang nhiều nơi, để ý, ghi nhận. Đúng là có nhiều nơi thích hợp cho một cuộc sống bình yên, nơi mà khí hậu không khắc nghiệt, con người hiền hoà nhân hậu. Ví như em rất cảm tình những thành phố biển Nam Trung bộ, như Tuy Hoà chẳng hạn. Có thể tính toán sẽ thay đổi, nhưng có điều kiện, sau này mùa đông sẽ sống ở HN, mùa hè vào Nam sống.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhân cái câu “nơi đáng sống”, em cũng có suy nghĩ từ mấy năm trước đây. Dù sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, nhưng đi gần nửa cuọic đời, thú thật em cũng đã quá mệt mỏi mảnh đất Hà Nội đất chật-nhà đông-người khôn như rận. Tự nhiên cách đây mấy năm có ý tưởng khi về già tìm một nơi nào đó yên bình hơn. Từ đó hay đi lang thang nhiều nơi, để ý, ghi nhận. Đúng là có nhiều nơi thích hợp cho một cuộc sống bình yên, nơi mà khí hậu không khắc nghiệt, con người hiền hoà nhân hậu. Ví như em rất cảm tình những thành phố biển Nam Trung bộ, như Tuy Hoà chẳng hạn. Có thể tính toán sẽ thay đổi, nhưng có điều kiện, sau này mùa đông sẽ sống ở HN, mùa hè vào Nam sống.
Cụ thấy ngoài Tuy Hòa ra thì còn nơi nào " đáng sống " nữa ko cụ , e cũng đang nghiên cứu thêm về mảng này

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em ngoài bắc hơn 40t rồi con cái thì 3 năm nữa là chúng nó tự lập riêng .nghe nói bảo lộc thấy ham cũng muốn có mảnh đất sau về già ở và mở cửa hàng nhỏ kinh doanh ko biết bảo lộc dân có đông ko kinh tế thế nào?sức mua sắm của người dân.?Nếu em mua nhà mặt đường khoảng 100m2 bán kính cách trung tâm tp 5-7 km giá khoảng bao nhiêu?em ko mở quán cafe ko thu mua nông sản.Mà mở cửa hàng bán tạp hóa hoặc đồ dùng gia dụng như ngoài bắc có dc ko cụ?
Đất trong đó bây h e thấy vẫn chưa đắt , e cũng đang tính làm 1 xuất trong đó