[Funland] Bảo Lộc tp đáng sống.

Scooterman

Xe tăng

Realvn

Đi bộ
Em cũng hết vodka cho cụ Scooterman, nên em phụ cụ vậy

Đây là quán Phạm, quán đẹp nhưng mình đi hơi tối nên k có ảnh đẹp, quán có sân chơi cho bọn trẻ

Khách sạn Sao Vàng, lúc em đi thì nó cũng mới xong, hiện giờ nó đang được ưa chuộng ở BL

Quảng trường 28/3, quảng trường chả có gì ngoài việc rộng, Nơi đây chả có gì ngoài việc lắm đất

Quán Catinat, em đi buổi trưa vắng khách, có Sofa ở trong để các cụ đánh tạm 1 giấc trưa

Đambri thì không cần phải nói nhiều, cảnh hùng vĩ & là khu du lịch duy nhất ở đây

zaisev

Xe tăng
Vâng
Ba năm trước em cũng có những cảm xúc như cụ.

Sau đó thì Đà Nẵng thẳng tiến. Giờ này biển chỉ cách em có 10p đi xe thôi ;))
Vâng, câu chuyện của e bắt đầu từ một bác taxi khi e vào nghỉ mát trong Phú Yên. Resort e nghỉ cách tp gần 10km. Gặp bác ấy đưa về từ sân bay về từ ngày đầu. Lấy số đt, cứ đi là gọi. Chuyện trò thân quen, đến ngày cuối bác ấy mời cề nhà ăn cơm. Nhà ở thành phố Tuy Hoà, nhưng thực sự là một làng giáp biển. Mở cửa ra là nghe sóng vỗ rì rào. Con cá mời cơm ko to, nhưng được đưa từ chuyến biển đêm lên. Bữa cơm bị gián đoạn vì thỉnh thoảng có thêm một người hàng xóm sang góp vui. Hôm đó e còn 2 chai lavie rượu quê mang vào... vui!! Đến giờ, 2 năm trôi qua, nhiều khi cuộc sống đầy toán tính, e vẫn nghĩ về bác taxi và cuộc sống ở đó. Phải chăng đó mới là “đáng sống”... Và em đang gom thóc lúa

Realvn

Đi bộ
Tí nữa em quên "tay to" Đôi Dép này ạ

Hồ Đồng Nai

Ảnh phía trong Catinat

Chỉnh sửa cuối:

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em xin hỏi cccm muốn lên Bảo Lộc dưỡng già, sau này lên đó ở, cccm hàng ngày sẽ làm việc gì cho vui hoặc để giải trí ?

Em nghĩ nếu trả lời được câu hỏi này thì Bảo Lộc sẽ là thành phố đáng sống đấy.
Mỗi người sẽ có cách sống riêng của mình, thích hợp với người này chưa chắc đã hay với người khác.

Ví dụ em là kiểu người sống với gia đình, không thích ồn ào lộn xộn, có tí tuổi rồi bắt đầu thích có mảnh vườn, trồng cây, ngày hai cữ cafe lãng đãng, lập 1 hội nho nhỏ giao lưu thể thao... thì những thành phố dưới 1tr dân với em là hợp.

Giờ mỗi lần bay về HN là thấy mệt mỏi, bay đi là thấy nhẹ nhàng.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Mỗi người sẽ có cách sống riêng của mình, thích hợp với người này chưa chắc đã hay với người khác.

Ví dụ em là kiểu người sống với gia đình, không thích ồn ào lộn xộn, có tí tuổi rồi bắt đầu thích có mảnh vườn, trồng cây, ngày hai cữ cafe lãng đãng, lập 1 hội nho nhỏ giao lưu thể thao... thì những thành phố dưới 1tr dân với em là hợp.

Giờ mỗi lần bay về HN là thấy mệt mỏi, bay đi là thấy nhẹ nhàng.

em chọn tiêu chí tốt cho sức khỏe cụ ạ , em cũng muốn làm 1 mảnh mỗi năm bay vào đó nghỉ ngơi

Scooterman

Xe tăng

Cái này chắc là hồ Bảo Lộc cụ nhỉ
Cái
em chọn tiêu chí tốt cho sức khỏe cụ ạ , em cũng muốn làm 1 mảnh mỗi năm bay vào đó nghỉ ngơi
Đúng cụ ạ, mỗi người một tiêu chí sống, nhưng sức khoẻ là trên hết. E đi cũng rất nhiều nơi, thích thích lại ở vài ngày, chả biết sau này già ntn? Cứ sống khoẻ mạnh, trong lành và thoải mái
Hồ Nam Phương của cụ đây ạ, bên kia còn trồng nhiều cafe, nếu có mảnh đất to to bên đó nhìn xuống hồ thì ko còn gì bằng!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn

Cái

Đúng cụ ạ, mỗi người một tiêu chí sống, nhưng sức khoẻ là trên hết. E đi cũng rất nhiều nơi, thích thích lại ở vài ngày, chả biết sau này già ntn? Cứ sống khoẻ mạnh, trong lành và thoải mái
Hồ Nam Phương của cụ đây ạ, bên kia còn trồng nhiều cafe, nếu có mảnh đất to to bên đó nhìn xuống hồ thì ko còn gì bằng!
Cảm ơn cụ , e đang ngó khu nam phương city gần đó . giá cũng ko rẻ lắm , chắc đang sốt

Cụ đánh giá khu quanh hồ này có tiềm năng phát triển ko cụ , về du lịch nghỉ dưỡng chẳng hạn

Scooterman

Xe tăng
Cảm ơn cụ , e đang ngó khu nam phương city gần đó . giá cũng ko rẻ lắm , chắc đang sốt
Nếu cụ muốn dưỡng già thì theo e làm căn nhà vườn ở ngoại ô là hay nhất, e thích nhà có mảnh vườn nuôi con gà, trồng ít rau. Mà đất và khí hậu ở đâu thì trồng rau rất tuyệt.

Scooterman

Xe tăng

Scooterman

Xe tăng

Scooterman

Xe tăng
Đường rộng bao nhiêu m vậy cụ .đất bà chị cụ bây h bao nhiêu tiền 1m 2
Đường nhựa k 6m, và thấy bảo đang định mở rộng, chắc k 130-170 triệu 1m dài tuỳ theo cụ ạ.

Scooterman

Xe tăng

Mà e thấy khu quanh thôn Đambri gần thành phố đẹp quá cụ ạ!