[Funland] Bảo hiểm vật chất xe pvi không bồi thường cho khách hàng

Cụ mua 10 đ, BH nó phải trả 50 đ tức là nó lỗ to, tuy nhiên nó sẽ bù vào bằng cái khác. Đứng ở vị trí cụ, cụ phải trả giá cho việc gì đó khá to tiền cụ có muốn giảm thiểu thiệt hại không, có làm gì để trả ít đi không? Có chứ nhỉ hay cụ móc mấy chục củ ném xuống bàn rồi về? BH nó cũng vậy thôi, nó phải đưa ra qui tắc để quản lý nhân viên nó làm cho đúng, cho chặt, để tránh các cụ trục lợi và cũng một phần làm khó các cụ để các cụ bỏ cuộc hoặc chấp nhận đền ít, nó hưởng lợi. Lúc ký HĐ là các cụ đã xác định là bị làm khó rồi nhưng chưa biết khó ở chỗ nào, có ai đọc đâu, có hiểu đâu, cầm mỗi tờ chứng nhận bảo hiểm vất vào xe rồi tự hào có cái bảo hiểm 2 chiều, va quẹt thoải mái (thời trước vậy đấy, giờ thì qua rồi).

Suy nghĩ của em là người mua BH như cụ thôi. Nếu người nhà em làm nhân viên bảo hiểm thì em hưởng lợi ở sự nhờ vả thủ tục. Nếu người nhà em là chủ của cty bảo hiểm thì em lấy tiền túi em tự sửa xe chứ móc túi trái bỏ túi phải làm gì!
Công ty bảo hiểm nó có hàng triệu khách hàng chứ có một mình cụ hay e đâu. Lúc ký hợp đồng mà xác định bị làm khó thì ai ký hợp đồng bảo hiểm nữa. Thủ tục thì cứ đúng quy định mà làm. Còn loại công ty mà làm khó không chịu bồi thường thì là công ty đểu rồi. Mà loại này ở VN thì phổ biến vì pháp luật, quy định còn lỏng. Nhưng cụ mặc định nó phải đền nhiều tiền cho mình là nó có quyền làm khó mình thì e nghĩ không đúng.

Tony_Le

Xe container
Công ty bảo hiểm nó có hàng triệu khách hàng chứ có một mình cụ hay e đâu. Lúc ký hợp đồng mà xác định bị làm khó thì ai ký hợp đồng bảo hiểm nữa. Thủ tục thì cứ đúng quy định mà làm. Còn loại công ty mà làm khó không chịu bồi thường thì là công ty đểu rồi. Mà loại này ở VN thì phổ biến vì pháp luật, quy định còn lỏng. Nhưng cụ mặc định nó phải đền nhiều tiền cho mình là nó có quyền làm khó mình thì e nghĩ không đúng.
Chả lúc nào em bảo nó có quyền, nếu cụ đọc kỹ nhưng gì em viết là do người mua BH thiếu hiểu biết, khi ký HĐ thì không đọc hoặc đọc không kỹ, hoặc đọc không hiểu vẫn ký nên bị nó o ép cho đến chán thì bỏ cuộc hoặc nhận đền bù ít hơn mức được hưởng. Đền càng nhiều tiền thì nó càng gây ức chế, chứ đền ít thì không khó đâu. Với lại không phải trường hợp nào nó cũng làm khó, mềm nắn, rắn buông là một case.

Cụ bảo đúng qui định mà làm, nhưng bản chất qui định nó đã rối rắm và bất cập rồi. Nó phải làm mọi cách để giữ tiền ở lại nhiều nhất. Ở ta vẫn là thời kỳ kém cỏi chưa chặt chẽ của luật từ khâu soạn thảo đến thi hành nên chúng lộng hành. Ở các nước phát triển khác cũng vậy, có điều tinh vi hơn thôi.

Bupket

Xe điện
Trước em cũng dùng của PVI mấy năm, thấy thủ tục cũng đơn giản, nhanh gọn mà .
2 lần em đều làm ở Anycar LB, mình thanh toán tiền ứng trước trả Gara, kí tá mấy giấy tờ xong 2 hôm là họ ck lại tiền cho mình ( 1 lần hết 2,7tr , 1 lần hết hơn 4tr ) . Có lẽ của em ít nên cũng đơn giản hơn của cụ thớt .

darthvader

Xe điện
Vụ này chắc phải tìm luật sự khởi kiện chứ cò cưa thế này có mà hết năm nó cũng không trả đâu.

poiuy

Xe ba gác
Mấy tháng không giải quyết, chia buồn với cụ. Nếu nói về xử lí tay nạn thì bảo hiểm bên Lào văn minh không kém trời Tây. Em từng chứng kiến hai xe ô tô va chạm, mỗi ông tài xế móc điện thoại gọi cho bảo hiểm của mình rồi các ông bảo hiểm với công an tự giải quyết. Chủ xe chỉ chờ sửa xong lấy xe về!
Lào thì không rõ nhưng bên Tây thì đúng thế, tuy nhiên phí BH lần sau thì tăng vọt.

amazing1588

Xe máy
Update: Sau khi vụ việc của em ầm ĩ mấy ngày trên otofun, OFFB, OTO+, hoilaixe, Cộng đồng hiểu luật, .... thì hôm nay PVI đã cử 2 đồng chí trưởng phòng đến gặp em để thương lượng. Kết quả là PVI nhận sai và mong em thông cảm cho những gì đã qua, PVI sẽ bồi thường cho em 100% số tiền thiệt hại. Việc còn lại em phải làm là cung cấp nốt cho PVI hợp đồng sửa chữa và hoá đơn VAT (cái này thì xong trong một nốt nhạc).

Kangaro

Xe hơi
Update: Sau khi vụ việc của em ầm ĩ mấy ngày trên otofun, OFFB, OTO+, hoilaixe, Cộng đồng hiểu luật, .... thì hôm nay PVI đã cử 2 đồng chí trưởng phòng đến gặp em để thương lượng. Kết quả là PVI nhận sai và mong em thông cảm cho những gì đã qua, PVI sẽ bồi thường cho em 100% số tiền thiệt hại. Việc còn lại em phải làm là cung cấp nốt cho PVI hợp đồng sửa chữa và hoá đơn VAT (cái này thì xong trong một nốt nhạc).
Chúc mừng cụ sau bao vất vả

Idemitsu

Xe tăng
Cụ trên đọc được hết em cũng nể!
Nhường cụ dưới.
Nên đọc cụ ah. Éo hiểu cái bọn này nó cũng chỉ đi làm thuê ko phải chủ mà sao ko giải quyết cho người ta kịp thời đi.

an_khanh

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ! Em thì cạch mặt bọn PVI này rồi.[-X

ngoc_phuong

Xe lăn
Moá.
Em đang có người giới thiệu mua thằng này.
May đọc bài này