Bảo hiểm hàng không, nhân viên lừa trắng trợn tất cả giá trị hợp đồng. Cần giúp !!!

Xuan Son

Xe buýt
Cụ chủ thớt cố lên nhé. Phải làm cho ra ngô ra khoai. ^^

fortress

Xe tải
Vậy là bảo hiểm Hàng Không bưng bít các cụ nhỉ?
Kinh quá các cụ ạ! Không biết thằng bảo hiểm Hàng không này mới chỉ bảo hiểm oto thôi chứ đã bảo hiểm máy bay chưa. Không thì em chả dám đi máy bay nữa.

fortress

Xe tải
Về pháp lý cty bảo hiểm hàng không phải có trách nhiệm, nhưng nếu em giải quyết tay bo với họ, em nghĩ chắc phải vô cùng ... chờ đợi .... nên em phải có lộ trình làm mạnh
Chuyện của cụ thì bảo hiểm oto mới có nhưng BH nhân thọ đại lý ôm tiền bùng thì đã có nhiều rồi
Của cụ thì em dự thế này;
1. Cụ cầm được tờ bảo hiểm TNDS rồi thì tham gia giao thông thỏa mái , ko sợ xxx phạt
2. Cụ có HĐ bảo hiểm vật chất:
- Nếu cụ giữ đủ các phiếu thu tiền của BHHK thì có có gì phải sợ, Đại lý có chạy, cơ quan chủ quản vẫn phải chịu trách nhiệm, ko trả cụ cứ kiện tới bến, thậm chí oánh bỏ *** chúng nó
- Nếu cụ không giữ phiếu thu thì nó có cớ từ chối trả cho cụ vì nhiều HĐ luôn ghi là thời điểm có hiệu lực lúc bên A chuyển tiền cho bên B (Lúc này lấy gì làm chứng cho cụ đã nộp tiền cho BHHK mà là cụ mới chỉ gửi tạm cho thằng gì phòng 5 thôi, hợp đồng lúc này chưa đủ cơ sở pháp lý)

vanhai0850

Xe tăng
Kinh quá các cụ ạ! Không biết thằng bảo hiểm Hàng không này mới chỉ bảo hiểm oto thôi chứ đã bảo hiểm máy bay chưa. Không thì em chả dám đi máy bay nữa.
Chắc cũng là 1 con sâu thôi. 10-20tr thì quá bé so với một hãng bảo hiểm. Nếu đại lý có lỗi thì công ty phải đưng ra có trách nhiệm với KH thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Hôm nay 29.9.11 em đã làm đơn tường trình gửi Cty Bảo Hiểm Hàng Không có trụ sợ tại tầng 16- Viettower số 1A Thái Hà. Em chỉ nhận được xác nhận có công văn đến, còn không nhận được ngày giải quyết, hay cách giải quyết như nào. Có thể là vài tháng.

tabalo79

Xe buýt
Do ABB giới thiệu thì ABB phải có trách nhiệm. May quá, hôm rồi vừa có chú bên BH HK gọi điện à ơi, may mà em không chơi.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Do ABB giới thiệu thì ABB phải có trách nhiệm. May quá, hôm rồi vừa có chú bên BH HK gọi điện à ơi, may mà em không chơi.
Vâng, Ngân Hàng họ chỉ liên đới 1 chút thôi. Cụ làm bảo hiểm phải cẩn trọng, nhiều thành phần dặt dẹo biết mấy ngón lừa này nên đi lừa nhiều. Đồng thời cụ loan tin này giúp em để nhiều cụ nữa biết đề phòng.

tabalo79

Xe buýt
Vâng, Ngân Hàng họ chỉ liên đới 1 chút thôi. Cụ làm bảo hiểm phải cẩn trọng, nhiều thành phần dặt dẹo biết mấy ngón lừa này nên đi lừa nhiều. Đồng thời cụ loan tin này giúp em để nhiều cụ nữa biết đề phòng.
Ukie cụ. Thế cụ ký hợp đồng dư nào? Nhân viên BH mang hợp đồng sang chỗ cụ? Hay cụ đến tận công ty mà nó vẫn còn bày trò với cụ được? Hôm trước có một chú gọi điện à ơi em, gạ hết các loại xong rồi quay ra gạ "trách nhiệm dân sự". Cùng hãng cụ bị lừa đấy.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Ukie cụ. Thế cụ ký hợp đồng dư nào? Nhân viên BH mang hợp đồng sang chỗ cụ? Hay cụ đến tận công ty mà nó vẫn còn bày trò với cụ được? Hôm trước có một chú gọi điện à ơi em, gạ hết các loại xong rồi quay ra gạ "trách nhiệm dân sự". Cùng hãng cụ bị lừa đấy.

Trường hợp của em vì quá tin Ngân Hàng, nhưng họ không có vụ lợi gì cả, hoặc chỉ chút hoa hồng nhỏ. Em mua qua ngân hàng, nên khi ở cửa hàng, ngân hàng gọi điện nói là có nhân viên bảo hiểm sẽ đến làm hợp đồng, em tin quá ý chứ. Đến thì hợp đồng đã đc Vũ Mạnh Hà ký, đóng dấu sẵn, em chỉ đóng tiền và ký nốt bên A.

quyetquach

Đi bộ
Hôm nay 29.9.11 em đã làm đơn tường trình gửi Cty Bảo Hiểm Hàng Không có trụ sợ tại tầng 16- Viettower số 1A Thái Hà. Em chỉ nhận được xác nhận có công văn đến, còn không nhận được ngày giải quyết, hay cách giải quyết như nào. Có thể là vài tháng.

Chào các cụ, em xin tự giới thiệu em tên là Quyết, hiện đang làm ở Bảo hiểm Quân đội.
Qua vụ của cụ chủ thớt, em thấy chủ yếu là các ý kiến chủ quan, tổng quan lại, em đưa ra 2 quan điểm thế này:
1. Về phía chủ xe: Đã có đầy đủ giấy tờ chứng minh đang tham gia bảo hiểm tại VNI -> Cái này cụ chủ thớt nắm đằng chuôi, VNI không thể từ chối bồi thường được.
2. Về phía VNI: Xe của cụ đúng là đã tham gia bảo hiểm, tuy nhiên, xe đã sửa xong, NHƯNG người trực tiếp làm bồi thường cho cụ KHÔNG phải là nhân viên của VNI, vì vậy, dựa vào yếu tố cụ đã sửa xe mà chưa thông qua VNI, VNI có thể từ chối BỒI THƯỜNG cho xe của cụ. Mà hồ sơ bồi thường của cụ hiện vẫn treo và không có số (Bình thường khi làm BT xe, bên BH bắt buộc phải lấy số hồ sơ trên toàn hệ thống nhằm tránh tình trạng trục lợi như: mua BH của VNI HN, đã đc VNI HN giải quyết BT, nhưng lại tiếp tục mang xe sang VNI Hải Dương nhờ BT hộ chẳng hạn) -> Cái này VNI nắm đằng chuôi.
Đó là ý kiến của em. Chúc cụ lái xe vui vẻ.
Nếu cụ cần tư vấn thêm cụ có thể alo cho em: 0975.29.74.29

w 650

Xe buýt
Cụ xem lại vấn đề hộ em. Theo em thì cứ lên thẳng ct. Bảo hiểm, hỏi chúng nó xem ai là người đã ký và đóng dấu vào hợp đồng với cụ. Ai ký thì phải chịu trách nhiệm, họ sẽ cố tình dây dưa để cụ phải là người bị hại của 2siêu nhân đang bỏ trốn. Nhưng cụ đừng làm thế, bị hại phải là bên bảo hiểm vì họ đã chọn phải siêu nhân xịn, lặn ko có cần bình oxy. Em cũng hay va phải những việc thế này, xin tình nguyện tư vấn miễn phí 0933353535

Duong_Anh

Xe buýt
cụ báo CA thôi, họ sẽ cho cụ phương án, đây là lừa đảo có tổ chức rồi, vụ này to

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
cụ báo CA thôi, họ sẽ cho cụ phương án, đây là lừa đảo có tổ chức rồi, vụ này to
Em hỏi các Cụ là em nên số 7 Thiền QUang hay là ra Phường, nơi xảy ra việc thu tiền ? hay ra Phường , nời Cty bảo hiểm Hàng Không có trụ sở ?

LASER1.8

Xe tải
Ngân hàng muốn ép như vậy thì Ngân hàng mới thu được phí đại lý bảo hiểm chứ sao nữa cụ. Chẳng có điều khoản nào bắt buộc phải mua đúng bảo hiểm của NH chỉ định, cụ nào mà bị trường hợp này e chỉ cách cho mà né, cứ bảo là xe đã mua của Bảo hiểm khác mất rồi thế là họ ko ép nữa đâu.
thương cbtd trong khi tiếp xúc kh thường thỏa thuận luôn về đk bảo hiểm. nếu cụ ko mua bảo hiểm của họ chỉ định họ cũng từ chối cho vay. tốt nhất là thương lượng để mình chon hãng bảo hiểm là đẹp. cái này có lien quan đến hoa hồng đại lý bảo hiểm nên cbtd họ cũng tính toán lắm ạ

LASER1.8

Xe tải
Em hỏi các Cụ là em nên số 7 Thiền QUang hay là ra Phường, nơi xảy ra việc thu tiền ? hay ra Phường , nời Cty bảo hiểm Hàng Không có trụ sở ?
em nghĩ cụ chưa cần làm to chuyện ra phường hay hình sự làm j, việc đấy cụ để bên cty bảo hiểm làm việc với nhân viên của họ. cụ là khách hàng của cty bảo hiểm trong đó a Đại hay a Tp số 5 nào đó là người thực hiện hoặc đại diện ủy quyền cho cty. chứng nhận bh và hoẹp đồng là thật nên cty fai có trách nhiệm giải quyết cho cụ. 1 cty bảo hiểm lớn như thế họ sẽ giải quyết cho họ thôi. tuy nhiên theo e cụ nên làm mạnh hơn 1 chút. là e, cái đơn em gửi sẽ ko phải là đơn tường trình đâu ạ. minh đâu có sai mà phải viết tường trình, nhân viên của họ sai thì coi như cty sai, để giữ uy tín đáng ra họ phải đi nịnh nọt cụ ấy để cụ ko làm ầm lên. cụ làm cho e cái đơn đề nghị cty bảo hiểm giải thích, dùng từ mạnh vào, nếu ko có biện pháp xử lý (cấp lại chứng nhận mới, trả lại tiền,..) thì sẽ gửi đơn ra CA và báo chí nhờ can thiệp. đảm bảo với cụ là hôm sau có giấy mời cụ lên làm việc vớinlanhx đạo ngay

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
"Con sâu làm giàu nồi canh". Một vài cá nhân không tốt đã ảnh hưởng đến công ty. Cụ chủ thớt thật không may là gặp phải "sâu". Vụ này cả bên cụ chủ thớt và bên Bảo hiểm hàng không đều có cái lý của mình.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cần quái gì phải làm ĐƠN TƯỜNG TRÌNH??? Cụ làm cái GIẤY YÊU CẦU BỒI THƯỜNG mới đúng.

BonBonTT

Xe điện
Tẩy chay bảo hiểm Hàng không thôi các cụ ơi. Mấy cụ bị lừa phải làm đơn lên công an cho nó đi tù thôi, mấy chục triệu là đi tù rồi