Bảo hiểm hàng không, nhân viên lừa trắng trợn tất cả giá trị hợp đồng. Cần giúp !!!

Mô kích 50

Xe buýt
Trường hợp này của bác em nghĩ là cái Phòng 5 đó có vấn đề, nó bán BH rồi thu tiền của bác nhưng ko nộp về cty rồi. Tuy nhiên bác cứ làm đơn gửi thẳng lên Công ty chứ ko cần gửi Phòng 5 làm gì. Nguyên tắc bác cầm thẻ BH thì bác là Người được BH rồi, họ sẽ phải có trách nhiệm giải quyết cho bác, còn vụ nhân viên ôm tiền kia thì nội bộ họ phải xử lý với nhau. Chúc bác sớm tìm được lẽ phải.

thanhtoyota

Xe hơi
nếu mua bảo hiểm các cụ nên mua Liberty, em làm trong hãng em biết bảo hiểm nước ngoài tuy phí đắt hơn khoảng 1-2tr nhưng làm cực chuẩn và cực nhanh..Các cụ nên mua BH trong các gara oto chính hãng có liên kết với hãng bảo hiểm là tốt nhất

ZAD Viet

Xe điện
Từ xa xưa đến giờ em vẫn thấy các HD bảo hiểm của mình thiếu tính pháp lý!
VD có 1 lần các em bán bảo hiểm nhân thọ, trong hợp đồng là em ký với đại lý, nhưng em yêu cầu là HĐ phải là người có pháp nhân của hãng ký vào em mới mua.
Các em ấy chịu luôn.
BH của mình cũng vậy, trên giấy CN bảo hiểm xe cũng chỉ là của trưởng 1 chi nhánh.
Nhưng quyền hạn và trách nhiệm của ông trưởng chi nhánh ntn chắc cũng ít người đòi xem khi mua BH.
Em cứ giả dụ trong đó nó bảo ông trưởng chi nhánh k được quyền kí thì sao nhỉ???

Vụ của cụ chắc k phải chỉ 1 or 2 người bị. Đ/c nv bán bảo hiểm chắc k ôm có 30 củ té đâu.
Chúc cụ mau đòi được công lý!

bvc

Xe tăng
Theo như em được biết, hợp đồng là thật, tiền đóng thật, giấy chứng nhận bảo hiểm thì thật, nhưng chưa kịp vào hệ thống thì không biết là chủ hay tớ của văn phòng 5 - Bảo hiểm Hàng Không ôm tiền tiêu cá nhân. Nếu như vậy, em nghĩ sẽ có rất nhiều cụ bị, chẳng qua các cụ ấy chưa bị tai nạn, chưa làm bảo hiểm bồi thường nên chưa biết mình bị lừa .
EM BÁO CÁO CÁC CỤ:
Em cũng là nạn nhân đây nhưng em nghi ngờ nên phòng và đã giải quyết xong tính ra thì không lỗ 3 năm đóng bảo hiểm hàng không \m/

Em bị ép mua 3 năm hết hơn 13tr, ngay trong năm đầu tiên em đi làm 3 lần hết khoảng 8tr gì đó, sang năm thứ hai em gọi thì cứ bị khất lần không làm, em đến tận nơi văn phòng ở Hoàng quốc Việt cũng bị khất lần như thế, em bực quá đề nghị huỷ bảo hiểm thì phát hiện ra thằng bán đại lý bảo hiểm chỉ báo về chứ không nộp tiền vào văn phòng và những lần em làm là do nó tự chi trả cho gara, nhưng trong cái rủi có cái may như vậy thì em được huỷ hợp đồng và được thanh toán hơn 5tr tiền bảo hiểm sau khi đã khấu trừ này nọ. vị chi là sau 1 năm em hòa tiền với bảo hiểm hàng không, em mang tiền được trả sang mua của AAA có gần 5tr đối với năm thứ hai.

Chỉnh sửa cuối:

Xuanbacvt

Xe hơi
Đề nghị cụ chủ thớt đưa tin này lên các trang báo mạng để bà con ta biết đường mà tránh. Làm ăn tắc trách thế này thì đúng là bực mình thật.

GarySpeed

Xe buýt
Bác Turnviet bị tai bay vạ gió thế, theo cụ trình bày, thì 90% thằng Đại làm hợp đồng cho cụ đã bỏ trốn rồi, nó đứng danh nghĩa làm hợp đồng cho cụ và một số cụ khác rồi chuồn, cùng tiền của các cụ. Theo em, cụ tập hợp anh em bị lừa lại, lên tổng công ty của nó làm cho ra lẽ, không thể để yên cho nó được. Em không biết tổng số tiền thằng Đại đã ôm bỏ trốn là bao nhiêu,nhưng chắc nó trốn rồi, phải nhờ CA vào cuộc thôi

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Lộ trình của em và anh Hưng ( cũng ký với thằng Đại ):

- Chiều nay làm đơn tường trình kèm giấy tờ liên quan nộp tại số 1A Thái Hà
- Trình báo cơ quan công an
- Liên lạc với Báo Chí

E có 1 câu hỏi :
- Trình báo cơ quan công an thì lên Phường hay ra số 7 Thiên QUang ?

billnantes

Xe container
mua trả góp nhiều khi nó phiền thế,mà mình bắt buộc phải mua BH với ngân hàng mà họ có liên kết chứ không phải thích đâu mua đấy .

Toyota Celica

Xe container
Anh em OF lại góp đá giúp cụ turnviet vụ này thôi nhỉ , đọc sơ qua đã thấy cụ mất khá nhiều thời gian và công sức đòi cái này cái kia rồi , mệt đầu nữa

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Bác Turnviet bị tai bay vạ gió thế, theo cụ trình bày, thì 90% thằng Đại làm hợp đồng cho cụ đã bỏ trốn rồi, nó đứng danh nghĩa làm hợp đồng cho cụ và một số cụ khác rồi chuồn, cùng tiền của các cụ. Theo em, cụ tập hợp anh em bị lừa lại, lên tổng công ty của nó làm cho ra lẽ, không thể để yên cho nó được. Em không biết tổng số tiền thằng Đại đã ôm bỏ trốn là bao nhiêu,nhưng chắc nó trốn rồi, phải nhờ CA vào cuộc thôi
Sáng nay em gọi sang Văn Phòng 5 hỏi ông có tên ký hợp đồng với em ( bên B) là ông Vũ Mạnh Hà, đại diện ủy quyền của Bảo Hiểm Hàng Không thì được biết, gần 2 tháng nay anh Hà không đến văn phòng làm việc và nhân viên cũng không liên lạc được. Bọ bưng bít 1 vụ lừa đảo , mặc cho khách hàng chịu thiệt

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
mua trả góp nhiều khi nó phiền thế,mà mình bắt buộc phải mua BH với ngân hàng mà họ có liên kết chứ không phải thích đâu mua đấy .
Thực ra thì mua ở đâu cũng được cụ ạ, mình chưa có thì ngân hàng họ giới thiệu thôi, cứ có bảo hiểm là được. Giờ xe em là đặt ngân hàng, nhưng lại không có bảo hiểm :D KHông biết ngân hàng họ sẽ xử lý thế nào ?

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Anh em OF lại góp đá giúp cụ turnviet vụ này thôi nhỉ , đọc sơ qua đã thấy cụ mất khá nhiều thời gian và công sức đòi cái này cái kia rồi , mệt đầu nữa

Chân thành cám ơn các cụ nhiều nhiều !!!!!!! Em sẽ làm hết mức có thể và thông báo từng việc đã làm cho các Cụ tỏ, còn rút kinh nghiệm !

giacmoxe4

Xe điện
Chia sẻ với Cụ về vụ bảo hiểm lừa này.Chúc Cụ mau chóng tìm lại được công bằng.

namxedep

Xe hơi
chia buồn với bác, đây là bài học cảnh tỉnh cho anh em OF nhà mình lần sau cần chú ý để lựa chon đơn vị cung cấp bảo hiểm.

LuckyCar

Xe container
Trường hợp của cụ không thể nói là bị lừa vì Hợp đồng thật, phiếu thu thật, giấy chứng nhận bảo hiểm thật. Cái thằng Trưởng văn phòng đại diện kia nó tham ô tiền của BH Hàng không thì là chuyện của BH hàng không với nó. Còn cụ, BH hàng không vẫn phải trả đủ tiền cho cụ.
Em cũng nghĩ như cụ này. Cụ cứ đến cái thằng đại diện theo pháp luật của Công ty Bảo hiểm, bảo nó trả tiền cho cụ, còn việc trong nhà của ông, tôi éo quan tâm. Thế thôi.

Còn Công ty Bảo hiểm không trả tiền cho cụ, cụ kiện bỏ bu cái công ty đó đi.

ChoPhuQuoc6xoay

Xe đạp
Xe năm số mà bị trầy thì xót nhỉ! Năm sau đừng mua bảo hiểm nữa, cứ để nó trầy trông cho ... "bụi", xe tớ lúc đầu trầy bằng ngón tay út cũng vội đi sơn lại, còn giờ thì cùi rồi chả sợ ghẻ nữa!!!

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Về pháp lý cty bảo hiểm hàng không phải có trách nhiệm, nhưng nếu em giải quyết tay bo với họ, em nghĩ chắc phải vô cùng ... chờ đợi .... nên em phải có lộ trình làm mạnh