Bạo hành vợ 2 - Suzuki Wagon, niềm đam mê mãn tính

HuyArt

Xe lăn
Topic hay quá. Nhiều thông tin hình ảnh quý báu.
Cụ thật dũng cảm khi đi cung đg với em WG.
Vote cụ!!!
Em WG này đã rong ruổi với nhà cháu nhiều cung đường khác nhau, chỉ vì cung này có nhiều kỷ niệm khó quên và ý nghĩa chiều sâu tâm linh của chuyến đi nên nhà cháu mới kỳ công kể chuyện hầu các cụ. Thank cụ nhiều !

hajinbk

Xe tăng
Vuốt cụ cái để cụ kể vụ ăn nhậu ở quán gió, oánh nhau vơi lâm tặc hử cụ?

HieuPride03

Xe tăng
vốt cho cụ cái nhé, văn cụ hay quá, trước đây em cũng đi WG, bây giờ vẫn khoái WG ạ

Taxi 0000

Xe hơi
Văn của cụ hài vãi, kính cụ 1 ly.

HuyArt

Xe lăn
Nhà cháu kể chuyện với văn phong hài hước không ngoài mục đích làm mọi vấn đề trở nên nhẹ nhàng và dễ chấp nhận. Đôi chỗ dùng cách nói thậm xưng cũng chỉ là để nhấn mạnh vấn đề muốn bày tỏ hoặc thêm yếu tố hài hước, với người nghiêm túc có khi cho là hơi ngoa ngoắt, dưng như thế mới vui, phỏng các cụ/mợ? Trong những chuyến đi mang nặng yếu tố tâm linh như này, nếu chỉ liệt kê trình tự câu chuyện, e rằng hơi nhàm chán. Thú thật, nhà cháu và các người bạn đi 2 chuyến này là có nhiều tâm tư và dự định riêng, chưa muốn Public ra bên ngoài, chứ chẳng ai đi du lịch lâu và nhiều lần trong thời gian ngắn như vậy. Tạm thời kể lể mấy câu chuyện mang tính thế tục, hậu trường này là để thêm thông tin giúp ai đó có nhã hứng tham quan tuyến này hình dung ra tuyến đường qua vài nét phác thảo mà thôi.
Ngay cái tựa đề, cũng chỉ nhằm câu kéo sự chú ý của mọi người, vì dường như mục câu chuyện các chuyến đi ít được viếng thăm hơn, cụ / mợ nào khó tính cũng thể chấp cho nhà cháu nhé

Chỉnh sửa cuối:

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Nhà cháu kể chuyện với văn phong hài hước không ngoài mục đích làm mọi vấn đề trở nên nhẹ nhàng và dễ chấp nhận. Đôi chỗ dùng cách nói thậm xưng cũng chỉ là để nhấn mạnh vấn đề muốn bày tỏ hoặc thêm yếu tố hài hước, với người nghiêm túc có khi cho là hơi ngoa ngoắt, dưng như thế mới vui, phỏng các cụ/mợ? Trong những chuyến đi mang nặng yếu tố tâm linh như này, nếu chỉ liệt kê trình tự câu chuyện, e rằng hơi nhàm chán. Thú thật, nhà cháu và các người bạn đi 2 chuyến này là có nhiều tâm tư và dự định riêng, chưa muốn Public ra bên ngoài, chứ chẳng ai đi du lịch lâu và nhiều lần trong thời gian ngắn như vậy. Tạm thời kể lể mấy câu chuyện mang tính thế tục, hậu trường này là để thêm thông tin giúp ai đó có nhã hứng tham quan tuyến này hình dung ra tuyến đường qua vài nét phác thảo mà thôi.
Ngay cái tựa đề, cũng chỉ nhằm câu kéo sự chú ý của mọi người, vì dường như mục câu chuyện các chuyến đi ít được viếng thăm hơn, cụ / mợ nào khó tính cũng thể chấp cho nhà cháu nhé
Nhìn cụ với gấu đi mà nhà em thèm quá #:-s nhà em vẵn phải cơm áo gạo tiền nên cái tâm .............. như nhà cụ không có :-? Bài cụ hay quá =D> em tiếp cụ (b)(b)(b)(b) rồi nhé

HuyArt

Xe lăn
Ở phần trên, đường hình khá tốt, đường tiếng cũng không đến nỗi nào, các cụ theo dõi cũng dễ hình dung hơn. Sau đây chỉ còn đường tiếng nên nhà cháu sẽ dồn công lực cho rõ tiếng, tròn vành, và dĩ nhiên hơi dài dòng tý chút, ngõ hầu vẫn mua vui vài trống canh cho các cụ khỏi chán. Nếu có phần nào chưa rõ lắm các cụ/mợ cứ góp ý thẳng thừng nhá.
Trở lại câu chuyện nơi quán Gió, đây là ngôi nhà ghép tranh, tre, trúc và gỗ của gia đình ông bà Thịnh đã nói ở trên, nó đã bị tốc mái không biết bao nhiêu lần sau những cơn thịnh nộ hãi hùng của thiên nhiên hoang dại nơi đây. Trận mưa đá năm ngoái đã giết chết mấy con trâu, phá hủy toàn bộ rau màu, tốc mái quán, cá dưới ao trôi đi sạch. Mới hay, ăn của rừng rưng rưng nước mắt, ở đây không phải cạnh tranh với người nhưng phải cạnh tranh với ông trời, trụ lại được phải là những người bền gan, vững chí. Ông Thịnh này tướng mạo khá đặc biệt, cái trán hói vồ ra phía trước như ông Thọ trong bộ tam đa, quắc thước và đẹp lão. Ẩn sau cái vẻ giản dị lão nông tri điền, sau cái vẻ lãnh đạm ung dung tự tại là ý chí rắn rỏi của tuýp người dám đương đầu với mọi khó khăn. Còn cái vẻ như thờ ơ với mọi sự kia đích thị là của 1 người có quá khứ tung hoành đáng ngờ lúc trai trẻ, vẻ trải đời hằn trên trán những vết chém thời gian nhọc nhằn xô đẩy như sóng xô, gió cuốn. Chỉ trong thời gian tiếp xúc ngắn ngủi nhà cháu cũng đã cảm nhận khá rõ cái uy ngầm của ông cụ này

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Nhóm chúng cháu từ quán Gió đi sang trang trại nhà ông Thịnh để đặt làm thịt 1 con gà, rất nhiều đoàn khách đã từng ghé qua đây và không còn gì sướng hơn cái cảnh săm soi hàng trăm con gà tung tăng trong hàng rào và thích con nào thì chọn con đó. Gà ở đây chắc chắn là đi bộ rồi và nên gọi là gà Lộn Đồi nghe gợi cảm hơn(!?). Giá đồng hạng 200K/cân(Đã bao gồm trọn gói dịch vụ nấu nướng), có lẽ được đào tạo qua năm tháng để phục vụ cho thực khách sành ăn và khó tính Hà Thành nên vợ chồng ông lão nấu rất ngon, nước suối ở đây rất trong và sạch. Trang trại khá nhỏ nhưng có đầy đủ các khu chuồng trại theo chức năng của từng khu, gần trăm con trâu bò của ông bà được thả rông hoàn toàn ngoài núi đồi. Đợt rét kinh hoàng năm ngoái chết mất mấy chục con, mà khi tìm được xác chúng trong rừng thì cũng chẳng còn sử dụng được nữa, chỉ mang cặp sừng về nộp cho chính quyền để nhận lấy sự hỗ trợ tượng trưng 500k/1con.

Chỉnh sửa cuối:

Alkala

Xe buýt
Tiếp đi cụ ơi, nhỏ giọt quá. đang hay mà :D

capucino68

Xe đạp
Chẳng biết nói gì hơn em (b)(b)(b)

HuyArt

Xe lăn

Cò đêm

Xe máy
Cụ chủ viết hay quá, vừa là chuyến đi lại vừa thể hiện được niềm đam mê của cụ. Chúc mừng cụ và gia đình có chuyến đi thật vui vẻ và ý nghĩa ạ

bảo châu

Xe điện
Cụ chủ viết hấp dẫn ghê. Em đọc 1 lèo 14 pages ký sự của cụ mà hết rượu votka cụ rồi.
Vợ 2 nhà cụ độ cũng ác chiến phết nhỉ. 8 - 9 năm trước em cũng cưới 1 em WG màu trắng được 1.5 năm, đi 2 vạn bán đi cũng khoảng 10k. Nghĩ lại hồi đó sướng thật, đi thoải mái, đỗ xe thoải mái, không như bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

superwagon

Xe buýt
nhà em bị mất mạng nhưng bài của cụ Huy hay quá nên em vẫn đọc 1 lèo từ trang 1 đến đây bằng ĐTDD, bái phục tinh thần ăn chơi nhưng rất tao nhã của cụ

superwagon

Xe buýt
em cũng có 2 đời vợ mang tên wagon rồi nhưng chỉ le ve quanh quẩn Hà Lội chưa lần nào dám mang ra hành xác em nó như cụ Huy, trước đây em đã từng mượn V2 của cụ để đi khoảng 10 ngày từ thời em nó đang ở trong vòng tay của cụ Mr Bean, công nhận V2 của cụ còn rất cứng cáp, máy móc gầm bệ ngon lành, những gì cần thiết nhất đều đã được độ đẹo xong xuôi rồi...... em đang hóng tiếp chuyện của cụ, không phải khen quá lời chứ bài của cụ em đọc thấy là 1 trong những bài hay nhất tính từ khi em biết OF

wagon9751

Xe tăng
Lão này nhiều chữ.... viết hay quá.... thế này thì lại..... sướng vì chị em theo thôi...:)
Uống bia rùi trả lại ly cho anh đê....:)

khongthuphi

Xe điện
Phóng sự của cụ hay và lạ quá! Văn cụ giống như mấy thi sĩ say men rượu, vừa lắc lư vừa đọc thơ, miên man, miên man. Em đọc mà vừa cười vừa tưởng tượng đang được hầu chuyện một cụ đồ mê thơ trong cơn phê Rượu cụ ạ. Vốt cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối: