[Funland] Bao giờ trẻ mầm non HN được đi học trở lại?

blackpaint

Xe container
Lờ đờ bảo đợi tiêm trong khi trẻ con HN chắc dính 1/2 rồi :))
3/4 là ít, người lớn chắc hơn 80% rồi. Số còn lại nhiễm mà không biết nên không xét nghiệm. Như cơ quan em nhiễm khoảng 80% nhưng không có ai khai mà chỉ thông báo với cơ quan, nghỉ ở nhà 1 tuần đến khi âm tính là đi làm

blackpaint

Xe container
Thừa vắc xin:

Nhưng mà vì thế mà bắt trẻ con tiêm thì không khoa học lắm nhỉ.
Có vài triệu liều, giờ mà đẩy đi thì cũng cá kiếm phết cụ ạ.

hakubyo

Xe máy
Con em phải cho đi học lậu ở nhà cô giáo mẫu giáo. Học phí đắt hơn bình thường vì cô chỉ nhận có 3 bé.

3077

Xe container
HN dân số nhiễm gần hết rồi, ít nhất 6 tháng đến 1 năm nữa không cần tiêm, nhưng có thể trong kho nhập còn nhiều VC nên em đoán là bọn chúng sẽ có kế hoạch thủ tiêu hết chỗ VC đó, còn cụ, còn em ...
Chịu thôi, pha ra nước uống thì em chơi, 3 mũi là quá đủ rồi. Luật lá chưa có cái gì bắt buộc phải tiêm cả

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Cụ có thấy ai mang con cái họ để làm chuột bạch chưa??? Những người tham gia thử nghiệm Vác xin là người có nguy cơ (cao tuổi, bệnh nền ... ), chứ đang khoẻ đừng hòng bảo người trẻ tham gia thử nghiệm VC. Trẻ con bị nhiễm Covid thường rất nhẹ, nguy cơ tử vong rất ít nên dại gì ng ta cho con người ta tiêm. Ngay cả bên Châu Âu họ cũng dè dặt cho bọn trẻ tiêm lắm
thật, em là em cũng ko cho con cái tiêm đâu, bị thì chữa, tiêm làm mẹ gì? sau này nó có bị làm sao nó oán bố mẹ 1 đời, nói chung là hạn chế nhất thuốc thang vào người, em tiêm đến mũi thứ 3 mà ngày nào tóc cũng rụng một mớ, kinh nguyệt thì linh tinh hết cả, thế không phải thay đổi nội tiết thì là cái gì? nhà có mấy người phụ nữ trong tuổi sinh sản tiêm phòng người thì nổi hạch, người thì rụng tóc, người thì chậm kinh, tóm lại ko cấp bách thì em cho nghỉ hết... báu bở gì

Ni No Kuni 2

Xe điện
Không tiêm thì bé có bị ngăn cản đến lớp không các bác? Em chỉ lo cái này, chứ cháu nhà em đã có miễn dịch tự nhiên sau 1 ngày sốt.
Công nhận đứa nào giờ này bắt trẻ chờ tiêm rồi mới cho đến trường cũng tài tình thật.
trường tư chắc ko cấm cản gì đâu, trường công thì là trường nhà nước em cũng chịu. Cấm cản thì ra học trường tư thôi.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chịu thôi, pha ra nước uống thì em chơi, 3 mũi là quá đủ rồi. Luật lá chưa có cái gì bắt buộc phải tiêm cả
giờ tiêm cứ để tự nhiên thôi, vì đợt này nhiễm toàn rất nhẹ vì 1 là omni 2 là đã đủ vaccine. từ mũi 4 là ko cần phải tuyên truyền gì nữa cả, ai thích thì tiêm. đến lúc có người die vì ko tiêm mũi 4 là lại ùa nhau đi tiêm ấy mà.
Từ mũi 4 mà còn tạo dư luận khuyên đi tiêm là việc thừa, cứ để xã hội tự vận hành.

athk

Xe tăng
Còn có 1,5 tháng nữa là hết năm học rồi, nên là chắc chúng nó sẽ để cho hết năm học luôn + 3 tháng nghỉ hè. Đợi đến tháng 8 sẽ quết định sau =)) =)) =)) =)) =))

Thời điểm như này con cái bác nào nhớn zồi thì còn đỡ, chứ vẫn trong độ tuổi mầm mới nhú thì nhọc nhằn phết.
Hôm qua mấy quầy thuốc tây, mấy phòng khám tư đóng cửa ngồi hóng đoàn thanh tra liên ngành của sở y tế đi thanh lọc, quê em có hiệu thuốc bị tước giấy phép phạt mấy chục củ can tội bán khẩu trang với kít test.
Cái đám mới nhú nhọc lắm cụ ạ. Con vịt nhà em lớp 1 mà để ở nhà một mình chắc nó khóc hết nước mắt mất.

blackpaint

Xe container
Đậm 1: Kháng thể nhà sản xuất nó chỉ cam kết có mấy tháng nên nó mới bắt tiêm tới 4 5 mũi và tiêm nhắc lại định kỳ hàng năm mà nó bảo bền vững.
Đậm 2: Chưa có bằng chứng chứ không có nghĩa không có bằng chứng. Cái này chuẩn cmnl vì vô sinh thì phải 10-20 năm sau mới biết chứ giờ biết thế méo nào đc. Dịch thì mới có 2 năm, vắc xin thì cấp phép khẩn cấp trong 1 năm. Bình thường vắc xin cho trẻ em nó phải theo dõi 10-20 năm để đánh giá toàn diện chứ nó mới lưu hành đc có 1-2 năm thì đánh giá thế chóa nào đc.

Nên chuyên gia kia nói không sai nhưng không có nghĩa là đúng. Chưa có bằng chứng của việc những thông tin chuyên gia nói là sai.
20 Năm sau mà vô sinh nó bảo trong vòng 20 năm qua thiếu quái gì nguyên nhân góp phần vào việc vô sinh: dùng chất kích thích như rượu, bia, thuốc lá... chất độc hại trong các sản phẩm rau củ quả... lúc đấy vô sinh cũng chả biết được nó do cái gì. Cái trước mắt là tiêm cũng có nguy cơ phản vệ, nhẹ thì cứu ngon còn nặng thì ... chấm hết. Cứ ông nào cho tôi cái tỉ lệ tử vong do tiêm và do Covid thì tôi mới tin. Nhiều cụ cũng không hiểu nên bảo lúc đỉnh dịch ở SG chết nhiều, nhưng số rất nhiều là do những người bị bệnh khác cần cấp cứu không được chữa trị kịp thời vì:
1. Bệnh viện chuyên khoa hoặc đa khoa dồn toàn lực điều trị Covid mà lại điều trị cho những người không cần đến BV (triệu chứng không có hoặc nhẹ). Thậm chí Sg mất nhiều nhân lực y tế cho những khu cách ly F1,2,3... Điều này HN làm rất tốt tức là khoảng 99% BN nhiễm Covid theo dõi và điều trị ở nhà, nên không gây quá tải cho hệ thống y tế thì những người bị bệnh tim mạch, tiểu đường, ung thư, tai nạn ... được chữa trị kịp thời. Chứ nếu cái số điều trị ở nhà mà phải vào viện thì tỉ lệ tử vong sẽ cao ngay, Cái này cần phải rõ ràng, không nhiều người hiểu nhầm là chết do Covid nhiều. Ngay cả khi không có Covid thì số người chết vì các bệnh lý nền cũng nhiều.
2. Một nguyên nhân nữa là tụ tập nhiều gây nhiễm chéo nhất là trong khu cách ly F1,2,3... thậm chí đi làm XN... không nhiễm cũng có thể bị nhiễm.

theanh235

Xe buýt
nhưng có cái gọi là nhiệm vụ chính trị cụ ạ, k tiêm em chỉ sợ tụi nó vì cái ghế của tụi nó, bắt chèn ép học sinh tiêm vô tội vạ để đủ con số báo cáo với cấp trên, mà 2 lão cấp trên thì thôi, khỏi nói

theanh235

Xe buýt
Còn có 1,5 tháng nữa là hết năm học rồi, nên là chắc chúng nó sẽ để cho hết năm học luôn + 3 tháng nghỉ hè. Đợi đến tháng 8 sẽ quết định sau =)) =)) =)) =)) =))
tới tháng 8 thì hết mọe nó kháng thể tự nhiên trong ng bọn trẻ cụ ạ. Bọn ngu học

buicongchuc

Xe ba gác
thật, em là em cũng ko cho con cái tiêm đâu, bị thì chữa, tiêm làm mẹ gì? sau này nó có bị làm sao nó oán bố mẹ 1 đời, nói chung là hạn chế nhất thuốc thang vào người, em tiêm đến mũi thứ 3 mà ngày nào tóc cũng rụng một mớ, kinh nguyệt thì linh tinh hết cả, thế không phải thay đổi nội tiết thì là cái gì? nhà có mấy người phụ nữ trong tuổi sinh sản tiêm phòng người thì nổi hạch, người thì rụng tóc, người thì chậm kinh, tóm lại ko cấp bách thì em cho nghỉ hết... báu bở gì
Giai đoạn đầu giáo viên được ưu tiên tiêm vx trước - vợ em cũng gv. Được tư vấn nếu ai có kế hoạch sinh nở trong vòng 1 năm hoặc đang mang bầu thì không nên tiêm, vợ em không có kế hoạch sinh nở nữa nhưng nghe thế cũng không tiêm. Nhưng đến giai đoạn

ngoc_phuong

Xe lăn

buicongchuc

Xe ba gác
Giai đoạn đầu có vx thì giáo viên cũng trong nhóm được ưu tiên tiêm trước - vợ em gv. Khi đến tiêm được tư vấn ai có kế hoạch sinh nở trong vòng 1 năm hoặc đang có bầu thì không tiêm. Vợ em tuy không có kế hoạch sinh nở nữa, nhưng nghe thế cũng không tiêm. Sau thấy SG, BD nóng quá nên mới tiêm, nhà em người lớn đã tiêm 2 mũi (cả f1 lớn), thấy tình hình ổn nên không tiêm mũi 3 nữa. Em cũng bảo ông bà, cha bác ở quê tình hình này không cần tiêm mũi 3 nữa - mọi người Ok. Thực tế vừa rồi ở quê cũng nhiễm nhiều nhưng nhẹ và nhanh khỏi, có cụ ~ 100t nhiễm cũng nhẹ nhàng mà còn nhanh khỏi hơn thanh niên. Nhà em, em bị nhiễm, f1 bé bị nhiễm (vài ngày khỏi), nhưng bà nội (lên chơi) và gấu em không nhiễm dù xác định không cách ly cho nhiễm luôn một thể mà gấu em (vẫn sinh hoạt xxxx với em), bà nội, f1 lớn không hề hấn gì.

lum..zzz

Xe điện
3 đứa nhà em bị chẳng sốt, chẳng mệt chẳng vấn đề. mà bh Bộ đẩy địa phương, địa phương đẩy trường, trường đẩy Bộ. Em giống mợ trên ko vì sợ xì lốp em chửi chúng nó ngay. Hỏng mẹ cả 1 thế hệ trẻ con 2 năm ở nhà. mầm non thì online con khỉ gì

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, nay em mới để ý. Cứ tưởng mỗi trẻ mầm non chưa được đi học, hoá ra bọn từ lớp 6 trở xuống vẫn chưa được đến trường.