[Funland] Bao giờ trẻ mầm non HN được đi học trở lại?

MrSpy

Xe điện
Lãnh đạo trì trệ cũng khổ dân, dân thì bình thường hóa hết rồi nhưng lãnh đạo thì chưa bình thường. Chính sách cấm hàng quán mở sau 21 h mãi mới dám bỏ, đi học rồi hàng quán spa, karaoke chắc vẫn còn lâu.

Hồi đầu tháng 10/2021, khi có link đăng ký tiêm cho trẻ em (nhà em 2 đứa toàn dưới 4 tuổi) em đăng ký luôn cho con nhà em tiêm. Lý do em đăng ký, lúc đó em đánh giá việc được mất giữa tiêm và không tiêm khá rõ ràng, chứng kiến SG những tháng 6-7-8 ai mà chẳng kinh.

Nhưng, sau tết âm HN và các địa phương dịch đầy ra. Người người f0 nhà nhà f0, trẻ em cũng f0 từ sơ sinh tới cấp 3, một số trên 12 tuổi đã tiêm và dưới tuổi đó thì sao? Chưa tiêm nhưng thực tế cho thấy tụi nhỏ khỏi rất nhanh sau khi nhiễm. Từ thực tế đó, đã nhìn thấy, nghe thấy, sờ thấy và đã chăm sóc cho f0 thì bây giờ em thay đổi suy nghĩ rồi. Tại sao cứ bắt phải tiêm mới cho bọn nhóc tới trường?

Ngày trước khảo sát có nên cho trẻ đến trường lúc này hay không (thời điểm tháng 11/2021) có đến 90% số người vote ko nên vì sợ con nhiễm. Giờ thì sao, con nhiễm rồi mà vẫn ko cho tụi nó đến lớp (riêng HN thôi). Ơ, có cái gì cấn ở đây à?

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Giai đoạn đầu có vx thì giáo viên cũng trong nhóm được ưu tiên tiêm trước - vợ em gv. Khi đến tiêm được tư vấn ai có kế hoạch sinh nở trong vòng 1 năm hoặc đang có bầu thì không tiêm. Vợ em tuy không có kế hoạch sinh nở nữa, nhưng nghe thế cũng không tiêm. Sau thấy SG, BD nóng quá nên mới tiêm, nhà em người lớn đã tiêm 2 mũi (cả f1 lớn), thấy tình hình ổn nên không tiêm mũi 3 nữa. Em cũng bảo ông bà, cha bác ở quê tình hình này không cần tiêm mũi 3 nữa - mọi người Ok. Thực tế vừa rồi ở quê cũng nhiễm nhiều nhưng nhẹ và nhanh khỏi, có cụ ~ 100t nhiễm cũng nhẹ nhàng mà còn nhanh khỏi hơn thanh niên. Nhà em, em bị nhiễm, f1 bé bị nhiễm (vài ngày khỏi), nhưng bà nội (lên chơi) và gấu em không nhiễm dù xác định không cách ly cho nhiễm luôn một thể mà gấu em (vẫn sinh hoạt xxxx với em), bà nội, f1 lớn không hề hấn gì.
Thôi nghỉ cụ ạ, tiêm chọc gì giờ này nữa, cho miễn dịch cộng đồng luôn thể đi, không có đại dịch nào kéo dài quá 3 năm, còn giờ chỉ quan tâm chừng nào các con đc đi học, chứ đi chơi ầm ầm mà vẫn ko cho đi học thì buồn cười thực sự

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Hồi đầu tháng 10/2021, khi có link đăng ký tiêm cho trẻ em (nhà em 2 đứa toàn dưới 4 tuổi) em đăng ký luôn cho con nhà em tiêm. Lý do em đăng ký, lúc đó em đánh giá việc được mất giữa tiêm và không tiêm khá rõ ràng, chứng kiến SG những tháng 6-7-8 ai mà chẳng kinh.

Nhưng, sau tết âm HN và các địa phương dịch đầy ra. Người người f0 nhà nhà f0, trẻ em cũng f0 từ sơ sinh tới cấp 3, một số trên 12 tuổi đã tiêm và dưới tuổi đó thì sao? Chưa tiêm nhưng thực tế cho thấy tụi nhỏ khỏi rất nhanh sau khi nhiễm. Từ thực tế đó, đã nhìn thấy, nghe thấy, sờ thấy và đã chăm sóc cho f0 thì bây giờ em thay đổi suy nghĩ rồi. Tại sao cứ bắt phải tiêm mới cho bọn nhóc tới trường?

Ngày trước khảo sát có nên cho trẻ đến trường lúc này hay không (thời điểm tháng 11/2021) có đến 90% số người vote ko nên vì sợ con nhiễm. Giờ thì sao, con nhiễm rồi mà vẫn ko cho tụi nó đến lớp (riêng HN thôi). Ơ, có cái gì cấn ở đây à?
Cụ nói đúng, nó là cái thời điểm, thời điểm này em thấy rất cần cho các con đi học lại, tình cảm gia đình rạn nứt trầm trọng vì bức bối

dzoro

Xe điện
Em chả cho F1 tiêm đâu. Em thực sự tin là cần thêm thời gian để xác định an toàn lâu dài của vx. Em già rồi, tiêm thoải mái nhưng F1 thì em cần thêm thời gian.

buicongchuc

Xe ba gác
Ôi, nay em mới để ý. Cứ tưởng mỗi trẻ mầm non chưa được đi học, hoá ra bọn từ lớp 6 trở xuống vẫn chưa được đến trường.
Cứ để đấy, con buô còn ép tiêu thụ vx chứ.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nếu không sợ xì lốp em văng đủ lên rồi. Trưa nay đi ăn thịt chó đông như chưa có gì

buicongchuc

Xe ba gác

Khanhnho

Xe buýt
Chỉ có điên mới cho con trẻ tiêm cái thứ độc hại đó vào người.
Bọn mất dạy làm cái gì cũng rề rà, có riêng cái vụ tiêm vax này sao nhiệt tình sốt sắng thế? Lùa dân đi tiêm quyết liệt hăng hái lắm. Có khi kí kết thử nghiệm như kiểu thử thuốc Molnu đợt trước cũng nên. Cam kết thử nghiệm thì ko những ko mất tiền mà còn được tiền. Quỹ vax có cớ để giải ngân hết.

Matizcoi

Xe cút kít
Chiều về cụ qua mấy quán bia lớn mới thấy nó đông đúc làm sao.
Em ngồi lẫn trong đám ấy, cụ để í kĩ là thấy =))
Em tò mò không biết tỷ lệ mắc covid trong cán bộ ở các sở ban ngành TP có dưới 20% như thống kê "chính thống" không nhỉ? Em thấy họ không có ý kiến gì về con số thống kê cũng như các quy định, thay đổi "linh hoạt" vẫn theo các con số đó. Chắc quan chức giữ gìn tốt nên không bị lây nhiều như dân thường chăng?
Cụ nào làm trong ub, sở ngành hay có quan hệ xác nhận hộ em với. Chứ nếu 70-80% đã từng 2 vạch, số còn lại 1 vạch nhưng người cùng nhà f0 cả rồi mà vẫn còn chửi miễn dịch cộng đồng thì đúng là không có tí linh hoạt gì cả.
Cơ quan em tỉ lệ 80% cụ ạ, số còn lại bất cmn tử zồi nên họ có thái độ đối xử với con covid như số 80% kia ;))

kufits

Xe buýt
F1 nhà cháu học lớp 1 mà cô giáo đã ra rả tuyên truyền, vận động để tiêm dù cháu mới khỏi đc hơn tháng. Em cũng chả hiểu cố ép tiêm để làm gì khi trẻ con bị rất nhẹ, 1-2 ngày đã hết triệu chứng.

Crusaderland

Xe điện
Còn có 2 tháng nữa là hết năm học nên em nghĩ khối cấp 1 sẽ online nốt.
Mầm non thì coi như ở nhà cả năm, đầu năm học mới đi học lại là vừa.

Bold9000

Xe tải
Không phải là em chủ quan nhưng tầm 3 tuần trở lại đây trong đầu em chẳng còn nghĩ đến Covid nữa dù thỉnh thoảng vẫn nhận tin người nọ nhiễm, người kia nhiễm. Mở toang gần như hết cả rồi mà chả hiểu chúng nó còn sợ gì mà không cho bọn trẻ con đi học. Rủi ro mắc covid giữa ở nhà và đi học chắc ngang nhau vì các cháu có ở nhà thì bố mẹ, anh chị chạy vung vít ngoài đường cả ngày cũng mang virus về lây cho các cháu. Giữ, cách ly chỉ hiệu quả khi dịch chưa lan rộng chứ giờ cả thành phố dính bệnh rồi tránh cũng chả được. Nói thì bảo là ********* chứ giờ nhiễm Covid khéo lại vui vì được miễn dịch cộng đồng. Em thật là hệ lụy từ việc để bọn trẻ ở nhà học online đến nay khéo lớn hơn cả dính Covid.
- Cả năm nay các cháu bị nhốt trong nhà, phần lớn thời gian ở trong 4 bức tường, tầm nhìn hạn chế lại dán mắt vào máy tính, điện tử, TV, chắc đợt này tỷ lệ mắc bệnh cận thị vốn đã cao giờ còn tăng hơn nữa.
- Ở nhà suốt ngày, không giao tiếp với xã hội bố mẹ có cố gắng cho con ra ngoài nhiều thì chắc cũng khôngđủ vì kiểu gì cũng phảiở nhà lúc bố mẹđi làm,quanh quẩn trong nhà suốt ngày chắc tự kỷ hết;
- Ít vận động, lứa tuổi của bọn trẻ con cần vận động để đốt năng lượng, để phát triển thì giờ ngồi bó gối trong nhà, cả tuần chắc được một vài lần vận động, đi chơi.

kienvinh

Xe lăn
Chỉ có điên mới cho con trẻ tiêm cái thứ độc hại đó vào người.
Bọn mất dạy làm cái gì cũng rề rà, có riêng cái vụ tiêm vax này sao nhiệt tình sốt sắng thế? Lùa dân đi tiêm quyết liệt hăng hái lắm. Có khi kí kết thử nghiệm như kiểu thử thuốc Molnu đợt trước cũng nên. Cam kết thử nghiệm thì ko những ko mất tiền mà còn được tiền. Quỹ vax có cớ để giải ngân hết.
Có đủ cơ sở!

Việt Nam là nước đông dân trên thế giới (xếp thứ 15).

Dân số trẻ, nhiều trẻ con.

Tỷ lệ chấp nhận tiêm vắc xin cao (do truyền thông, do mua hè đau thương năm ngoái ở HCMC)

Nghèo mà tổ chức tiêm tốt. Điều này trước đây nhiều người trong đó có tôi đã nghi ngờ, nhưng sau đó đã thay đổi quan điểm.

==> đối tác lý tưởng.

longlon18

Xe hơi
Đến khi nào các trường mầm non mở cửa thì các bé mầm non được đi học ạ, em đoán thế

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào tiểu học đi đã.
Em cũng đang mong đây

blackpaint

Xe container
Em tò mò không biết tỷ lệ mắc covid trong cán bộ ở các sở ban ngành TP có dưới 20% như thống kê "chính thống" không nhỉ? Em thấy họ không có ý kiến gì về con số thống kê cũng như các quy định, thay đổi "linh hoạt" vẫn theo các con số đó. Chắc quan chức giữ gìn tốt nên không bị lây nhiều như dân thường chăng?
Cụ nào làm trong ub, sở ngành hay có quan hệ xác nhận hộ em với. Chứ nếu 70-80% đã từng 2 vạch, số còn lại 1 vạch nhưng người cùng nhà f0 cả rồi mà vẫn còn chửi miễn dịch cộng đồng thì đúng là không có tí linh hoạt gì cả.
80% là ít, cứ suy từ các cơ quan ra là thấy. Hay đơn giản cụ xem bạn cụ họ như nào thì suy ra ngay.

blackpaint

Xe container

Thực ra nếu ng ta vì dân họ sẽ tham khảo số liệu của TP HCM thì thấy rằng trẻ em bị triệu chứng rất nhẹ hoặc không có, 1-2 ngày là khỏi. Kể cả bên Châu Âu cũng thế, chính vì thế mà họ chưa vội gì trong việc tiêm VC cho trẻ em. Thế thì phải thật sự cân nhắc có nên tiêm cho trẻ em hay không? Em thì khôgn cho tiêm