[Funland] Bao giờ trẻ mầm non HN được đi học trở lại?

Chekmate

Xe điện
Chính xác là rủi ro vô sinh. Người lớn con cái đuề huề rồi không sợ chứ thế hệ tiếp theo thì ko dám. Tất nhiên có cụ sẽ nói là cái tin vô sinh chưa có kiểm chứng không đáng tin cậy. Nhưng như em nói là em cũng có nghe loáng thoáng là chưa có kiểm chứng nhưng cũng ko ngu gì làm liều. Cái rủi ro nhiều hơn cái lợi nó mang lại.
Tác dụng của vaccine cũng có được đảm bảo đâu cụ, thường vaccine phải được nghiên cứu và thử nghiệm nhiều năm mới tiêm trên con người, đây do tình thế nguy cấp thì phải tiêm trong vòng có chưa đến 1 năm. Tác hại của nó là chưa được ghi nhận đầy đủ. Vậy mà lờ đờ vẫn muốn đè cả các cháu nhỏ ra tiêm, đến chịu.

fundraiser

Xe container
Tác dụng của vaccine cũng có được đảm bảo đâu cụ, thường vaccine phải được nghiên cứu và thử nghiệm nhiều năm mới tiêm trên con người, đây do tình thế nguy cấp thì phải tiêm trong vòng có chưa đến 1 năm. Tác hại của nó là chưa được ghi nhận đầy đủ. Vậy mà lờ đờ vẫn muốn đè cả các cháu nhỏ ra tiêm, đến chịu.
Vâng, đặc biệt là các cháu đã bị nhiễm là có kháng thể trong người rồi. Nhưng em nghe 1 bài báo của nghiên cứu nào đó của Đại học Texas Mỹ "vô tình" FM91 chia sẻ là trẻ bị nhiễm nó có kháng thể tồn tại ít nhất 7 tháng sau khi bị. Thế hóa ra nó còn tốt hơn là hiệu quả vắc xin. Nhưng em đoán mấy bài nghiên cứu kiểu này media Việt nam bọn chúng nó ko đưa tin đâu. Đưa ra thì vắc xin cho trẻ em ế chỏng vó hết. Giờ dân trí cũng cao rồi, chẳng cần cái bọn lều báo đưa tin hay ko đưa tin, các bố mẹ cũng hiểu được là bệnh virus này mà nhiễm 1 lần thì nó có sẵn kháng thể trong người rồi (Vắc xin công nghệ cũ cũng chỉ là tiêm kháng thể làm yếu vào người chứ khác éo gì). thì ngu gì tiêm nữa với đủ các rủi ro sốc thuốc khi tiêm và hiệu ứng phụ, và hiệu quả thì cũng ngắn. Thế nên em ko tiêm. Kệ mẹ bọn ld nó có làm theo nhóm lợi ích của bọn nhập vắc xin. Đã chịu đựng tới giờ này là bố chịu đựng được tiếp. Bị nhiễm cả nhà rồi sợ éo gì nữa.

a_cheng

Xe điện
Vâng, đặc biệt là các cháu đã bị nhiễm là có kháng thể trong người rồi. Nhưng em nghe 1 bài báo của nghiên cứu nào đó của Đại học Texas Mỹ "vô tình" FM91 chia sẻ là trẻ bị nhiễm nó có kháng thể tồn tại ít nhất 7 tháng sau khi bị. Thế hóa ra nó còn tốt hơn là hiệu quả vắc xin. Nhưng em đoán mấy bài nghiên cứu kiểu này media Việt nam bọn chúng nó ko đưa tin đâu. Đưa ra thì vắc xin cho trẻ em ế chỏng vó hết. Giờ dân trí cũng cao rồi, chẳng cần cái bọn lều báo đưa tin hay ko đưa tin, các bố mẹ cũng hiểu được là bệnh virus này mà nhiễm 1 lần thì nó có sẵn kháng thể trong người rồi (Vắc xin công nghệ cũ cũng chỉ là tiêm kháng thể làm yếu vào người chứ khác éo gì). thì ngu gì tiêm nữa với đủ các rủi ro sốc thuốc khi tiêm và hiệu ứng phụ, và hiệu quả thì cũng ngắn. Thế nên em ko tiêm. Kệ mẹ bọn ld nó có làm theo nhóm lợi ích của bọn nhập vắc xin. Đã chịu đựng tới giờ này là bố chịu đựng được tiếp. Bị nhiễm cả nhà rồi sợ éo gì nữa.
nghe bẩu sắp tiêm mũi 4 cho người lớn nhé cụ ;)

ngoc_phuong

Xe lăn
Trước đây, với người lớn, sau khi bị bệnh, còn khuyến cáo 6 tháng mới phải tiêm, nếu cần, và luôn khẳng định kháng thể tự nhiên là loại kháng thể tốt nhất Tuy nhiên sau đó chúng ta điều chỉnh lộ trình và tiêm ngay sau khi người bệnh khỏi bệnh.
Đến bây giờ đối với trẻ nhỏ, thực tế cho thấy gần như các cháu bị nhiễm triệu chứng rất nhẹ. Và khỏi ngay trong vòng một vài hôm.
Cho đến thời điểm bây giờ có rất nhiều bài báo định hướng là sẽ tốt hơn khi chúng ta tiêm ngay vắcxin sau khi trẻ khỏi bệnh đồng thời họ cũng khẳng định ,vắcxin sẽ giúp sinh kháng thể tốt hơn của kháng thể cơ thể việc này nghe chừng thật vô lý.

blackpaint

Xe container
Cụ có thấy ai mang con cái họ để làm chuột bạch chưa??? Những người tham gia thử nghiệm Vác xin là người có nguy cơ (cao tuổi, bệnh nền ... ), chứ đang khoẻ đừng hòng bảo người trẻ tham gia thử nghiệm VC. Trẻ con bị nhiễm Covid thường rất nhẹ, nguy cơ tử vong rất ít nên dại gì ng ta cho con người ta tiêm. Ngay cả bên Châu Âu họ cũng dè dặt cho bọn trẻ tiêm lắm

ca_kiem

Xe container
Con vịt nhà em lớp 1, từ ngày dịch phải điệu dì đến trông giúp. Nay dì thông báo 14/03 này bắt đầu đi học lại, con nhóc nhà em thì chưa có lịch gì cả. Giờ không biết xoay kiểu gì.
Gửi mợ bài thơ cho cháu ;))
….
Lớp Một ơi lớp Một,
Đón em vào năm trước.
Nay giờ sắp chia tay,
Vẫn chưa được đến lớp.

Chào bảng đen, cửa sổ
Chào chỗ ngồi nơi xa.
Tất cả là tưởng tượng,
Của các bạn lớp ta.

Chào cô giáo kính mến,
Cô sẽ xa chúng em
Dù chưa lần gặp mặt
Nhưng tất cả đã quen ...
;))

Gửi mợ bài thơ cho cháu ;))
….
Lớp Một ơi lớp Một,
Đón em vào năm trước.
Nay giờ sắp chia tay,
Vẫn chưa được đến lớp.

Chào bảng đen, cửa sổ
Chào chỗ ngồi nơi xa.
Tất cả là tưởng tượng,
Của các bạn lớp ta.

Chào cô giáo kính mến,
Cô sẽ xa chúng em
Dù chưa lần gặp mặt
Nhưng tất cả đã quen ...
;))
Nẫu hết cả mề mà cụ lại còn tặng thơ nữa :((

ngoc_phuong

Xe lăn
Xung quanh thắc mắc của nhiều phụ huynh về việc trẻ đã từng mắc và điều trị khỏi Covid-19 có cần và nên tiêm vaccine phòng Covid-19 hay không, lãnh đạo Sở Y tế chia sẻ, trẻ từng nhiễm Covid-19 và đã điều trị khỏi tức là đã có kháng thể trong người. Tuy nhiên, miễn dịch này không bền vững bằng việc chủ động tiêm vaccine vào cơ thể. Do vậy, những trẻ từ 5-11 tuổi từng nhiễm Covid-19 sau khi khỏi bệnh nên tiêm vaccine phòng Covid-19 để được bảo vệ tốt hơn. Trừ những trường hợp chống chỉ định như dị ứng với vaccine hoặc dị ứng các thành phần có trong vaccine sẽ được bác sĩ khám sàng lọc và hướng dẫn cụ thể, còn lại, những trường hợp khác có hệ miễn dịch kém, dễ bị bệnh càng nên tiêm vaccine để tạo kháng thể phòng bệnh.
Giải đáp những nghi ngại của phụ huynh xung quanh tác dụng phụ của vaccine phòng Covid-19 đối với trẻ, Phó giám đốc Sở Y tế Nguyễn Hữu Tài nhấn mạnh, hiện chưa có bằng chứng cụ thể cho thấy tác dụng phụ của vaccine ảnh hưởng lâu dài đến sức khỏe của trẻ. Những lo lắng của phụ huynh về việc vaccine ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản của trẻ em gái hoặc những tai biến về vấn đề cơ tim ở trẻ em trai đều chưa có chứng cứ khoa học cụ thể. Việc tiêm vaccine vào cơ thể sẽ khiến trẻ gặp phải một số phản ứng sau tiêm như sốt, đau nhức chỗ tiêm. “Tiêm vaccine phòng Covid-19 nói riêng và tiêm vaccine phòng bệnh nói chung là quyền lợi và nghĩa vụ của mỗi người. Quyền lợi là được tiêm vaccine bảo vệ sức khỏe, nghĩa vụ là nghĩa vụ với cộng đồng. Tiêm vaccine để tạo miễn dịch cộng đồng, từ đó góp phần sớm đẩy lùi dịch bệnh” - Phó giám đốc Sở Y tế Nguyễn Hữu Tài nói.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Căn cứ vào tình hình nhiễm Covid hiện nay đối với trẻ em thì em đã mạnh dạn thông báo k tiêm cho bé 9t và 5t.
Cá nhân em oánh giá:
Rủi ro do tiêm vx > Rủi ro do nhiễm Covid.
1. Vô sinh, đột biến... là những tâc dụng chưa được kiểm chứng.
Nhưng tăng viêm cơ tim của Pfizer là tác dụng phụ đã được chính thức ghi nhận.
2. Vx hiệu lực chưa.đủ mạnh và bền vững để em phải liều.
Tuy nhiên em thấy hiệu quả tuyên truyền của ta có vẻ tốt. Tỷ lệ đang ký tiêm cho trẻ phải trên 70%.
Chắc Pfizer phải trả thêm tiền thử nghiệm cho VN mới đúng?

ngoc_phuong

Xe lăn
Các cụ xem.
- Kháng thể tự nhiên không bền vững bằng việc tiêm vaccine??
- Chưa có bằng chứng về tác dụng phụ của vaccine đối với trẻ? Vậy nó có tốt với trẻ, đặc biệt là trẻ đã nhiễm và đã khỏi Covid?
Tuyên truyền thế này mà cũng lọt lỗ tai đc. Phụ huynh nghĩ thế nào?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Thời điểm như này con cái bác nào nhớn zồi thì còn đỡ, chứ vẫn trong độ tuổi mầm mới nhú thì nhọc nhằn phết.
Hôm qua mấy quầy thuốc tây, mấy phòng khám tư đóng cửa ngồi hóng đoàn thanh tra liên ngành của sở y tế đi thanh lọc, quê em có hiệu thuốc bị tước giấy phép phạt mấy chục củ can tội bán khẩu trang với kít test.

ngoc_phuong

Xe lăn
Căn cứ vào tình hình nhiễm Covid hiện nay đối với trẻ em thì em đã mạnh dạn thông báo k tiêm cho bé 9t và 5t.
Cá nhân em oánh giá:
Rủi ro do tiêm vx > Rủi ro do nhiễm Covid.
1. Vô sinh, đột biến... là những tâc dụng chưa được kiểm chứng.
Nhưng tăng viêm cơ tim của Pfizer là tác dụng phụ đã được chính thức ghi nhận.
2. Vx hiệu lực chưa.đủ mạnh và bền vững để em phải liều.
Tuy nhiên em thấy hiệu quả tuyên truyền của ta có vẻ tốt. Tỷ lệ đang ký tiêm cho trẻ phải trên 70%.
Chắc Pfizer phải trả thêm tiền thử nghiệm cho VN mới đúng?
Với người lớn, e không đề cập đến nữa. Khi tiêm, chúng ta đã cam kết rủi ro này kia.
Nhưng với trẻ nhỏ, người giám hộ, là Cha là Mẹ...
Các cụ có dám ký cam kết là nếu xảy ra ABC thì tự chịu trách nhiệm không?
Hay phải tiêm thì ai chịu trách nhiệm đối với thân thể của đứa trẻ?
Ai dám cầm kết.?

blackpaint

Xe container
nghe bẩu sắp tiêm mũi 4 cho người lớn nhé cụ ;)
HN dân số nhiễm gần hết rồi, ít nhất 6 tháng đến 1 năm nữa không cần tiêm, nhưng có thể trong kho nhập còn nhiều VC nên em đoán là bọn chúng sẽ có kế hoạch thủ tiêu hết chỗ VC đó, còn cụ, còn em ...

buicongchuc

Xe ba gác
Không tiêm thì bé có bị ngăn cản đến lớp không các bác? Em chỉ lo cái này, chứ cháu nhà em đã có miễn dịch tự nhiên sau 1 ngày sốt.
Công nhận đứa nào giờ này bắt trẻ chờ tiêm rồi mới cho đến trường cũng tài tình thật.
Bọn con buôn vx chứ đứa nào.

fundraiser

Xe container
Các cụ xem.
- Kháng thể tự nhiên không bền vững bằng việc tiêm vaccine??
- Chưa có bằng chứng về tác dụng phụ của vaccine đối với trẻ? Vậy nó có tốt với trẻ, đặc biệt là trẻ đã nhiễm và đã khỏi Covid?
Tuyên truyền thế này mà cũng lọt lỗ tai đc. Phụ huynh nghĩ thế nào?
Đậm 1: Kháng thể nhà sản xuất nó chỉ cam kết có mấy tháng nên nó mới bắt tiêm tới 4 5 mũi và tiêm nhắc lại định kỳ hàng năm mà nó bảo bền vững.
Đậm 2: Chưa có bằng chứng chứ không có nghĩa không có bằng chứng. Cái này chuẩn cmnl vì vô sinh thì phải 10-20 năm sau mới biết chứ giờ biết thế méo nào đc. Dịch thì mới có 2 năm, vắc xin thì cấp phép khẩn cấp trong 1 năm. Bình thường vắc xin cho trẻ em nó phải theo dõi 10-20 năm để đánh giá toàn diện chứ nó mới lưu hành đc có 1-2 năm thì đánh giá thế chóa nào đc.

Nên chuyên gia kia nói không sai nhưng không có nghĩa là đúng. Chưa có bằng chứng của việc những thông tin chuyên gia nói là sai.

buicongchuc

Xe ba gác
F1 lớn nhà em đã tiêm mũi 2, em sẽ không cho tiêm mũi 3 nếu tình hình như hiện nay. Em cũng đã bảo bố mẹ, ông bà, chú bác ở quê không nên tiêm mũi 3 nữa, và nhiều người đã Ok.

ngoc_phuong

Xe lăn
F1 lớn nhà em đã tiêm mũi 2, em sẽ không cho tiêm mũi 3 nếu tình hình như hiện nay. Em cũng đã bảo bố mẹ, ông bà, chú bác ở quê không nên tiêm mũi 3 nữa, và nhiều người đã Ok.
Ngày mai, tỉnh em bắt đầu chiến dịch thần tốc mũi 3.
Yêu cầu bạn ngành, phường xã dừng hết mọi việc để đi động viên nhân dân tiêm.

buicongchuc

Xe ba gác
Ngày mai, tỉnh em bắt đầu chiến dịch thần tốc mũi 3.
Yêu cầu bạn ngành, phường xã dừng hết mọi việc để đi động viên nhân dân tiêm.
Chắc được lại quả giống vụ tiêu thụ kít test CV Việt Á. Không nhanh VX hết hạn, phải hủy. Mà có khi lô VX này "đã được BY ra hạn" ấy chứ.