[Funland] Bao giờ thì hết dịch hả các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dân Tổ

Xe container
Singapore đã nhìn nhận covid như cúm mùa. Mời các chuyên gia vào chởi ;))
Đấy là việc của họ, mình với họ khác nhau rất nhiều về quy mô, hạ tầng, nhân lực… mà cụ. :)

IP man

Xe lăn
Thằng Anh điên này cũng láo quá. Không chịu dập cho hết dịch lại đã đòi mở toang hoang. Kêu gọi nhân dân cần lao học cách mà sống chung với covid nhá.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Hỗ trợ tiền nhà nước phát thẳng tiền theo đầu người cho dân đi, giờ này còn làm hồ sơ thủ tục gì nữa. Mà tụ tập làm giấy tờ ở cơ quan công quyền dễ lây bệnh lắm. Cứ đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành rồi dân chết đói hết.
Mà đợt này thuế má giá cả hàng hoá tăng phát sợ, mỗi thu nhập giảm xấp mặt. Có khi chả cần trợ cấp gì, chỉ cần giảm thuế má cũng hỗ trợ dc bao người.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Năm ngoái nhà nc bắt đóng cửa 1th giãn cách, ko những chẳng đc hỗ trợ gì hết mà thuế nó vẫn bắt em nộp đủ cơ ạ, kêu là phải lên viết giấy xin miễn đúng thời điểm đó chứ ko cho nộp bổ sung mới ác:D
HN tháng 4 năm ngoái dãn cách , có đủ lý do để chậm nộp bctc mà vẫn bị chúng nó phạt chậm nộp như thường. Gửi công văn giải trình chúng nó có thèm ngó đâu. Thế nên giảm thuế nếu có chắc cũng chỉ có trên tv các cụ ạ.
Thực tế ra em nghĩ là xăng đã tăng vài lần, điện sợ rồi cũng sẽ tăng, tiền mua vaccine còn thiếu mà giảm thuế phí thì tiền đâu thu về?
NN mình có lẽ nên học TQ, cấm chặt đào tiền ảo, thế là không quá tải điện nữa. Giá kể bảo có nhà máy điện hạt nhân, đang thừa điện, thì thôi đi. Lũ đào tiền ảo chỉ tốn điện chứ không đóng xu thuế nào cho nhà nước cả. Đang doạ cắt điện luân phiên đây.

Dan du an

Xe ba gác
Trước đây đầu tư rất rất nhiều cho HIV, giờ đã công bố hết dịch đó chưa các cụ. Giờ dịch này chả thấy ai nói đến nó nữa, nó tự biến mất ạ.

vandatAT

Xe container
Cứ ngủ dậy là lại nghĩ đến con covid, đọc báo là đập vào mắt bao nhiêu ca, ca mới ở đâu, cách ly, phong tỏa khu vực nào...
Gần 2 năm rồi.
Mệt mỏi thật sự các lão ạ!

acjs

Xe tăng
Singapore đã nhìn nhận covid như cúm mùa. Mời các chuyên gia vào chởi ;))
Tình hình Sài Gòn hiện tại, nhiều chuyên gia đang phân tích theo hướng phải sống chung rồi, nhưng các bác *** thì cũng khó quyết.

TPS

Xe điện
Tình hình Sài Gòn hiện tại, nhiều chuyên gia đang phân tích theo hướng phải sống chung rồi, nhưng các bác *** thì cũng khó quyết.
Singapore họ chống dịch bằng cách phong toả chặt như VN. chỉ mở ra sau khi dân họ tiêm đủ vaccine rồi cụ ạ. Cụ IP_man toàn troll đưa ra các nước đã tiêm đủ vaccine và mở cửa sống chung vì những người đã tiêm vaccine thì khả năng nhiễm nặng ít đi, dựa trên số ca nhiễm và tử vong họ sẽ đưa tiếp chiến lược đeo khẩu trang, thả khẩu trang nới lỏng cấp độ nào... Thả tự do thì cứ nhìn như Brazil, Ấn, Indonesia, nó cố gắng mà vẫn toang đấy.

TPS

Xe điện
Trước đây đầu tư rất rất nhiều cho HIV, giờ đã công bố hết dịch đó chưa các cụ. Giờ dịch này chả thấy ai nói đến nó nữa, nó tự biến mất ạ.
Hết rồi cụ, ở 1 số nước như Úc bệnh đó coi như mất. Vì dân phòng thủ chặt đến thời điểm những người nhiễm kia chết k lây cho ai là hết. Còn ở VN đang xu hướng lan mạnh hơn trong ổ đồng tính nam. Mà vừa rồi còn cảnh báo là vì đồng tính nam dụ dỗ trẻ em qhtd nên độ tuổi nhiễm HIV ngày càng trẻ hoá. Giới LGBT lại phản đối đăng tin như thế là kỳ thị họ. Hồi xưa chưa có thuốc nên cứ nhiễm HIV coi như chết, giờ uống thuốc đều thì coi như 1 loại bệnh mãn tính thôi. Ở Úc gái điếm không cần xét nghiệm HIV. Ba tháng 1 lần xét nghiệm các bệnh tình dục khác trừ HIV ra, đủ hiểu nó mất tích ở đó.

ocean1

Xe tăng
Cứ ngủ dậy là lại nghĩ đến con covid, đọc báo là đập vào mắt bao nhiêu ca, ca mới ở đâu, cách ly, phong tỏa khu vực nào...
Gần 2 năm rồi.
Mệt mỏi thật sự các lão ạ!
Đừng theo dõi tin tức hàng ngày cụ ạ. Em thấy xem nhiều tin về Covid-19 không tốt chút nào, làm cho đầu óc càng mờ mịt hơn . Cách vài ngày thì em lướt qua, xem tình hình Covid-19 trong vùng em ra sao, tránh đọc nhiều tin như lúc trước .

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Sing dù sao cũng triển khai VX hơn nửa dân số rồi nên mới mạnh miệng nói vậy cụ ạ.

IP man

Xe lăn
Ơ thế vừa mấy bữa trước các chuyên gia còn phân tích lọ chai, nào là virus nguy hiểm lắm như kiểu dính vào là hỏng phổi, để lại di chứng mấy đời. Rồi nào là bốc thăm để được sống hay được chết.
Bây giờ lại đổi bài cho sống chết mặc bay hở cụ ;))

namdh8x

Xe điện
E dự là 2025.

Trai_Nam

Xe tải
Giờ khi nào chích ngừa hơn 70% thì mới yên. Bên em chích 60% /1 mũi thì thấy tỉ lệ nhiễm mới nó xuống mà thấp hơn VN nhiều.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
thấy tv nói "10 ngày nữa kiểm soát dc tình hình" cách đây 10 ngày ...
Chắc btv đọc nhầm. 10x 10 ngày nữa cụ nhé. Mà vác xin toàn đc tiềm trên vô tuyến thì là 10x 100 ngày nữa cụ nhé. Cụ yên tâm tầm này sang năm vẫn chưa hết dịch đâu. Hồi mới bị báo chí truyền thông thi nhau chởi Mẽo éo biết chống dịch. Giờ lại đanh phải chống mắt lên xem dịch bên đó ntn. Bọn 9 điểm 3 môn khối C + định hướng ra sản phẩm tởm thật.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận cụ. Dân thì đang đói rách mồm ra mà đi tăng giá thuế phí thế này thì quá nản.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Bộ lao động còn đang đề xuất áp dụng thêm đối tượng bắt buộc đónh BHXH, trong đó có cả kinh doanh hộ cá thể, tức là mấy bà bán rau, củ, quả ngoài chợ kia cụ ei. Vã quá rồi.

Lệ Cẩm

Xe điện
Ơ thế vừa mấy bữa trước các chuyên gia còn phân tích lọ chai, nào là virus nguy hiểm lắm như kiểu dính vào là hỏng phổi, để lại di chứng mấy đời. Rồi nào là bốc thăm để được sống hay được chết.
Bây giờ lại đổi bài cho sống chết mặc bay hở cụ ;))
Càng dập càng phình to...chắc mệt mỏi đến phát chán rồi 🥴

TPS

Xe điện
Bộ lao động còn đang đề xuất áp dụng thêm đối tượng bắt buộc đónh BHXH, trong đó có cả kinh doanh hộ cá thể, tức là mấy bà bán rau, củ, quả ngoài chợ kia cụ ei. Vã quá rồi.
Thu thuế trên shopee nữa ạ, mà là thu trên đầu SP, đánh thuế như thế là cao hơn cửa hàng KD thông thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng