Bảo dưỡng focus 40.000 km hết 7.000.000 đồng !!

handsomely

Xe hơi
Cụ cho em số cầm chân của cụ để lúc nào em vác xe ra bảo dưỡng thì em alo cụ 1 nhời xe em là Mông 2005

vampires

Xe hơi
Em cũng đã bảo dưỡng như cụ. 40.000km trong Ford Hà Nội. Các bố báo em 10tr cơ. Nào là cao su chân máy. Ro tuyn lái trong 2 bên..... cuối cùng em làm có 1tr5 bảo dưỡng. :)) đến lễ các bố.

laixeantoan139

Xe máy
Em cũng đã bảo dưỡng như cụ. 40.000km trong Ford Hà Nội. Các bố báo em 10tr cơ. Nào là cao su chân máy. Ro tuyn lái trong 2 bên..... cuối cùng em làm có 1tr5 bảo dưỡng. :)) đến lễ các bố.
Nếu cụ thấy hợp lý thì các cụ thay và làm như hướng dẫn của CVDV, còn nếu thấy ko hợp lý có thể xem xét kỹ hơn. Nhưng thường thì tất cả các CVDV đều được đào tạo theo tiêu chuẩn của Ford Mỹ về các cấp BD. Do vậy, nếu CVDV bảo các cụ nên thay và chỉ rõ cho các cụ thấy tại sao phải thay, có khi các cụ cũng nên xem xét:D.

Trong thớt này có cậu NV nói hết tầm 1,4 tr, chẳng lẽ không thống nhẩt về cách làm và quy trình bảo dưỡng, thay thế sửa chữa ?

Nói tóm lại em ủng hộ sửa chữa thay thế cho an toàn nhưng nếu chát quá thì cũng bị a cay - mất toi nó bữa rượu !
Tuỳ từng trường hợp cụ ợ! Theo quy định của Ford thì tuỳ vào từng cấp sẽ cần có hạng mục phải thay thế, có hạng mục chỉ cần vệ sinh hoặc kiểm tra thôi. Nhưng trước khi TLF làm cho khách hàng, các CVDV đều phải giải thích rõ hạng mục công việc, chi phí dự toán, sau đó khách hàng quyết định thì bên em mới tiến hành làm cho khách.

digger

Xe tăng
Nếu cụ thấy hợp lý thì các cụ thay và làm như hướng dẫn của CVDV, còn nếu thấy ko hợp lý có thể xem xét kỹ hơn. Nhưng thường thì tất cả các CVDV đều được đào tạo theo tiêu chuẩn của Ford Mỹ về các cấp BD. Do vậy, nếu CVDV bảo các cụ nên thay và chỉ rõ cho các cụ thấy tại sao phải thay, có khi các cụ cũng nên xem xét:D.

Tuỳ từng trường hợp cụ ợ! Theo quy định của Ford thì tuỳ vào từng cấp sẽ cần có hạng mục phải thay thế, có hạng mục chỉ cần vệ sinh hoặc kiểm tra thôi. Nhưng trước khi TLF làm cho khách hàng, các CVDV đều phải giải thích rõ hạng mục công việc, chi phí dự toán, sau đó khách hàng quyết định thì bên em mới tiến hành làm cho khách.
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Em nói thật, các cụ Ford đừng tự ái
Em vẫn khoái cái món khám bệnh ở gara uy tín, quen biết hơn
Khám bệnh ở Ford, mấy ông nhân viên mặt non choẹt, chả biết được bao năm kinh nghiệm, đã kém nhưng phán cứ như đúng rồi.
Làm thì như dở hơi, nhưng góp ý thì lập tức tỏ ngay thái độ bất hợp tác (không biết có chơi xỏ mình cáic gì không, nó mà cài cáic gì vào trong máy mà mình không theo dõi được thì chít ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^).

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em làm bảo dưỡng ở HNF thì bạn CVDV có nói: nếu chỗ nào khuyên anh thay dầu hộp số thì anh đừng có nghe vì dầu hộp số của dòng động cơ mới này nó chạy tuần hoàn nên không phải thay. Chả hiểu dư lào.

luklak

Xe điện
Em làm bảo dưỡng ở HNF thì bạn CVDV có nói: nếu chỗ nào khuyên anh thay dầu hộp số thì anh đừng có nghe vì dầu hộp số của dòng động cơ mới này nó chạy tuần hoàn nên không phải thay. Chả hiểu dư lào.
Đúng đó cụ, tuần hoàn thì dầu nào chả tuần hoàn :D, cái chính là công nghệ hộp số, xe đời cũ hay phải thay nhiều lần hơn, gần đây có những xe life time kg phải thay như 1 số xe đức đời mới. E thấy ông Fo này có nhiều điểm giống xe đức tất nhiên vẫn chưa bằng, dư độ đầm, an toàn, tay lái, hệ thống điện..... nên hộp số xe Fo lâu phải thay dầu cũng hoàn toàn có cơ sở, bác nào đi 2 vạn đã thay thì quá cẩn thận và rủng rỉnh :D

dudu08

Xe tải
Bảo dưỡng cấp 4 vạn mà 7 củ là bình thường mà. Các cụ làm sao mà chỉ hết có 1,4 củ được. Công xá bảo dưỡng cấp này không cũng đã 1 củ rồi ( Toy Láng Hạ), hoặc là 1,35 củ ( Vietvoiz). Các cụ không tính dầu các loại, lọc xăng, gió... củ tỉ các thứ à! Còn nếu các cụ bảo không cần thì cần đếch gì mất tiền, cứ thế mà chạy cho đến khi nào rã máy thì thôi. Còn nếu theo đúng quy trình thì đừng kêu tốn. Nói chung là tiền nào của đấy, của bền tại người, xe ai người ấy chăm. Các cụ xúm lại chửi Ford em thấy không phục. Như em hôm nay mang con Venza vào lấy báo giá bảo dưỡng cấp 4 vạn, tính cả dầu Mobil 1 vào tổng củ tỉ là 11,5 củ. Đấy là chưa kể ai phải thay má phanh... thì còn thêm nữa. Túm lại các cụ đừng nhầm bảo dưỡng cấp 5000 và bảo dưỡng cấp 4 vạn nhé!!! Em xin...

Songque

Xe tăng
Em vừa bảo dưỡng 3 vạn xong hết 560k, tại ford Vinh, tuy chưa đến 4 vạn nhưng nghe vậy cũng khiếp. Xe Em cứ đến là gao cho CVDV của Fo chứ không tham gia gì cả không biết thế có thiếu sót gì trong quy trình không ? Em chắc là người tin tưởng vào nhân viên của Fo tuyệt đối thì phải các cụ ạ, thế mà chăng thấy cụ Fo nào thank em một tiếng cả, buồn ghê.

ZAD Viet

Xe điện
Bình thường mà!
Em BD 3 vạn ở LBF đã hơn 3 củ òi!
Cái cơ bản là với đống tiền đó V2 cụ được chăm sóc ntn, những gì??
----
Nhưng em gét nhất cái TLF. Vì 1 lần nó ăn bớt DV của V2 em, mấy ngày sau vào làm nó tính xiền. Nhưng em giở phiếu DV của hãng ra thì nó nằm trong danh mục bảo dưỡng 1,5 vạn!
Và từ đó em không quay lại TLF.
---
Nói chung là các Cụ phải để ý đến V2 mình đừng giao phó hoàn toàn cho CVDV và thợ!
Xe em hết BH là em ra ngoài

phucloc8899

Xe container
Hôm trước vào FTL thay dầu định kỳ 5.000km được chú NV đề nghị bảo dưỡng 40.000km để thay lọc dầu, lọc gió, dầu... chẳng hiểu là gì nhưng chú báo lên đến 7 triệu, em mang không đủ xiền nên hẹn lần sau.

Mong các cụ cho ý kiến sao mà hết nhiều vậy, em hơi bị giật tờ lờ mình, kiểu này chắc em bỏ phò thôi các cụ ạ !
Nếu là em thì thay dầu và lọc dầu,kiểm tra lọc xăng lọc gió nếu bẩn thì thay ko thì thôi, bảo dưỡng mà 7TR thì chít à cụ!:))