Chi hội Báo cáo tình trạng xe Kia Forte sau 3 năm sử dụng!

toiyeuoto2010

Xe hơi
Kính nhờ các cụ giúp em được tỏ tường tận 1 việc.
Xe KM 2010 của em đi được 3 năm, công nhận mọi thứ đều ngon. Nhưng chỉ trừ mỗi cái là tiếng động phát ra từ xe là em ko ưng lắm, khi gặp 3 trường hợp sau:

1. Khi chạy tốc độ 30km/h trở lên thì từ 2 bánh trước phát ra tiếng lách tách( nghe như tiếng bi vỡ giống như khi đi xe máy hoặc xe đạp)...mặc dù em mang ra thợ thì họ nói ko phải do bi...
2. Xe đi vào ổ gà, mặt đường ko bằng phẳng, gồ ghề...thì nội thất bên trong phát ra tiếng kót két rất khó chịu...
3. Tiếng máy của xe em rất êm khi chạy với tốc độ cao, tăng tốc dần đều..nhưng khi nhả chân ga ra và cho chạy dần đều từ từ thì nge tiếng máy như của mấy xe chạy động cơ dầu...liệu có vấn đề gì ko?

Nhờ các cụ có kinh nghiệm...hoặc từng trải qua...tư vấn và đưa ra giải pháp xử lý hộ em với... Em xin cám ơn...và hậu tạ...bằng chầu bia.

datchauhong

Xe hơi
minh mới mua được 3t mà đi được 1van km roi,di 3 năm chắc hơi bi nhiều

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
e này lành nhỉ các cụ....các cụ cho e biết luôn là e định lấy FT chạy khoảng hơn 4 vạn thì có phải đến thời kì thay nhiều đồ k,và những cái cần thiết thay có đắt k,vodka các cụ đủ luôn
4 vạn phải thay ít thôi bác ạ, đồ của Kia thì rẻ nhất so với các hãng khác rồi. Thay lọc xăng, dầu hộp số tự động, bugi, cẩn thận thì thay cả nước mát, dầu phanh,acquy. Kiểm tra thêm mấy cái rotuyn, vậy thôi. Chạy vô sờ tư khỏi phải nghĩ .

Bill-2007

Xe máy
Em đang tìm Forte Sli 2009 mà tìm mãi chưa được xe ưng ý, có cụ nào muốn bán thì pm em với. Em chỉ mua xe của chính chủ, chưa đâm đụng( nặng), chưa tham gia bơi lội. Màu gì cũng ok trừ màu đỏ và xanh. Xe đi tầm hơn 3,4 vạn thì càng tốt. Các cụ biết thông tin thì giúp em nhá. Số phone của em : 0904488943
Khó Phết Cụ Ạ. Em tìm mãi mới được 1 em đăng kí chính chủ màu trắng nhập đi 4,5 vạn, nữ sử dụng vì em biết nó từ khi nó mới mua xe. Mua hơi đắt tí nhưng được cái yên tâm. Đi mãi xe Nhật cũ cũng chán nên đổi tí cho cảm giác mới.

Lexus88

Xe máy
Em nói ra thì nhiều cụ không tin nhưng con Forte của em mua từ 2009 đến nay mới đi có 2 vạn. Tuần cũng chỉ lấy ra đi thứ 7 hoặc chủ nhật. Nhiều lúc nghĩ xem có nên bán không mà lăn tăn vì bán đi chạ mua được xe nào ưng ý và ngon như em nó nên đành chung thủy với em ý vậy. Mà với tốc đi của em thì chả thấy em nó có lỗi lầm gì cả hiiii =))

saturnin

Xe máy
Xe em đi cũng gần được 3 năm, ngoài việc thay dầu máy định kì, em mới thay đèn pha một lần. Xe đã đi được gần 2.5 vạn km. Cụ nào tư vấn cho nhà cháu xem cần thay thế và bảo dưỡng gì với thời kì này với ah. Cám ơn các cụ

cuongdaigia

Xe máy
Các bác cho e hỏi cân bằng động là gì, xe e 3 năm cũng 3 vạn 6 chưa hỏng hóc gì, bảo dưỡng đều đặn ở hãng thôi

Mr.Bo0ng

Xe buýt
KIA Foter SLI của e! đời 2k9 e mua lại đc 1 năm mà 2 lần báo lỗi ABS,1 lần thay củ ABS rồi giờ lại báo lại,chán chả buồn đem sửa nữa,có cụ nào có cao kiến giúp e với!! nhìn cái đèn vàng trên taplo mà buồn hết cả người!!

AccentLB

Xe tải
Toàn các bác đi xe FT nhập.. phát biểu ý kiến, còn các bác FORTE nhà anh Hải thì sao ? Em thấy báo hay lỗi vặt mấy thứ linh tinh lắm ko bt có phải không ???

provtc

Xe container
KIA Foter SLI của e! đời 2k9 e mua lại đc 1 năm mà 2 lần báo lỗi ABS,1 lần thay củ ABS rồi giờ lại báo lại,chán chả buồn đem sửa nữa,có cụ nào có cao kiến giúp e với!! nhìn cái đèn vàng trên taplo mà buồn hết cả người!!
CỤ đi thay là cụ dại rồi, cụ phải xem dây điện các đầu nối, hôm nọ xe em bị chuột cắn đứt cái dây nối ABS cụ mà ra hãng ngừoi ta báo thay ngay, em ra gara thằng em đi lại dây lại ngon choét

leson301

Xe hơi
xe em đi được 2,5 năm rồi, chưa sơn lần nào vì e né tốt ạ :)) ,chưa bảo dưỡng toàn bộ xe lần nào vì e thấy nó ngon quá cứ chạy fe fe' nhưg đợt này em bắt đầu thấy có hiện tượng xe ăn xăng hơn, em đổ 500k ! 20 lit chạy được 150km => 13,3 lit / 100km có phải đã đến lúc em phải thay lọc gió rồi không, ngoài việc thay locj dầu định kỳ thì em chưa thay cái gì cả , các bác tư vấn em nhé

heroesdaubu

Xe điện
xe em đi được 2,5 năm rồi, chưa sơn lần nào vì e né tốt ạ :)) ,chưa bảo dưỡng toàn bộ xe lần nào vì e thấy nó ngon quá cứ chạy fe fe' nhưg đợt này em bắt đầu thấy có hiện tượng xe ăn xăng hơn, em đổ 500k ! 20 lit chạy được 150km => 13,3 lit / 100km có phải đã đến lúc em phải thay lọc gió rồi không, ngoài việc thay locj dầu định kỳ thì em chưa thay cái gì cả , các bác tư vấn em nhé
Lọc gío là laọi rẻ gần như rẻ nhát trong các laọi lọc và tự làm đc nên e cứ 1 năm thay 1 cái . Ngoài ra có thể ngâm nứoc giặt phơi khô và dùng lại

AccentLB

Xe tải
Các bác cho em ý kiến tham khảo về KFC trường hải ???

duongvenha1234

Xe hơi
Xe em Forte SX Trường Hải sau 3 năm thì 2 giảm sóc trước bị chảy dầu, hôm trước qua Trường Hải Giải Phóng thay 1 cái giảm sóc bên phụ mất 1.7 củ. Còn cái bên lái thì có chảy dầu nhưng chỉ hơi hơi một chút, thợ bảo chưa việc gì.

Chắc cuối năm phải thay nốt giảm sóc bên lái trước cộng với 4 bánh cũ quá rồi (dự kiến mất thêm khoảng 12 củ).

br.

anhdaotuan

Xe hơi
lỗi xe KIA cerato

Em xác nhận dòng xe này có một số lỗi như sau:
- Thỉnh thoảng có tiếng rè rè, lúc có lúc không. Cũng không có gì to tát nhưng nhiều khi cũng khó chịu; lúc thì rè phía trước (có thể hộp đựng kính); lúc thì ở 2 cánh (có thể do đồ để 2 cánh cửa), lúc thì đằng sau (chỗ mấy cái dây an toàn)
- Camera lùi (xe em là Trường Hải 2011): 2 năm đầu thì ko vấn đề gì, hiện nay thì lúc lên lúc không; lúc không hiện lên thì có 2 cách, một là kệ nó chờ một lúc thì lên, 2 là đóng lại cái cốp sau sầm 1 cái, nhiều khi cũng ko ăn thua. Cái này hơi bất tiện vì quen lùi có camera rồi, nhiều khi nó không hiện lên thì rất khó

Tạm thời xe em có 2 vấn đề này sau 2 năm sử dụng
- Tôi cũng đi xe cerato lỗi mà bạn đưa ra là đúng đấy:
* Lỗi thứ nhất nguyên nhân do khung sườn xe mỏng, nhiều đồ nhựa nên khi chuyển động hoặc bật nhạc xe có cộng hưởng có tiếng rè ở cửa, táp lo hoặc trần xe hơi khó chịu, chắc phải có phương án chèn gì đó thì nó mới hết kêu.
* Lỗi thứ 2 thỉnh thoảng xe tôi cũng bị, tôi cũng ko rõ nguyên nhân cũng lúc có lúc không (tôi ko làm như bạn), vô tình một lần tôi tự thay camera khác, do đấu nhầm cực, camera bị mất, tôi loai hoay dùng đồng hồ đo phát hiện lỗi cầu chì sau cóp xe tiếp xúc kém nên bị chập chờn, tôi làm cho nó tiếp chắc chắn hơn và ko bị nữa, theo tôi đây chính là nguyên nhân, bạn thử xem nhé.

Thich4W

Xe đạp
1v85 xe em cũng ngon lắm bac ạ. Hẹn 10v a e ta bàn tiếp. Vi bon toyota no toàn bàn vòí nhau luc 20v thôi cụ ạ.hic

Xe_không_phanh

Xe tải
chả biết thế nào chứ xe e mới chạy dc 1000km cảm nhận thì chẳng có gì cả, e thấy chạy nó cũng bình thường, với lại em đi số sàn thi thoảng nó bị chết máy ( chắc do đi số 2 kèm theo nhả côn hơi nhanh nên hơi khó chịu chút) 1 lần bị không khởi động dc chìa khóa, hỏi bên kia người ta bảo là lắc cái vô lăng là sẽ đc, chả hiểu đấy là bị sao nữa

xecho

Xe tải
Xe em mới 3 vạn 9 nghìn nên chả biết nói gì