Chi hội Báo cáo tình trạng xe Kia Forte sau 3 năm sử dụng!

bhphuc2000

Xe hơi
Xe em mới chạy hơn năm, em không biết xe khác thế nào chỉ thấy chú ở gara nhảy lên đi kết một câu nguyên văn: "Sao xe này đi sướng thế nhỉ" rồi với mặt hình sự nhìn lại xe em như vật thể lạ. :P
Đố các cụ biết tại sao?

Interfan111

Xe hơi
Xe em mới chạy hơn năm, em không biết xe khác thế nào chỉ thấy chú ở gara nhảy lên đi kết một câu nguyên văn: "Sao xe này đi sướng thế nhỉ" rồi với mặt hình sự nhìn lại xe em như vật thể lạ. :P
Đố các cụ biết tại sao?
Chắc xe cụ đi ngon quá, chẳng thay được tý spare part nào thì bảo sao mấy chú thợ chẳng khó chịu. Ai cũng như cụ thì thợ cạp đất mà ăn à

donvu

Xe máy

PBN

Xe buýt
Em đang tìm Forte Sli 2009 mà tìm mãi chưa được xe ưng ý, có cụ nào muốn bán thì pm em với. Em chỉ mua xe của chính chủ, chưa đâm đụng( nặng), chưa tham gia bơi lội. Màu gì cũng ok trừ màu đỏ và xanh. Xe đi tầm hơn 3,4 vạn thì càng tốt. Các cụ biết thông tin thì giúp em nhá. Số phone của em : 0904488943

NKQA

Xe buýt
Xe em mươi ngày nữa tròn 4 năm rồi, mới lập thớt năm ngoái mà nhanh thật! Xe hiện tại 4,2 vạn km - Vừa thay 4 quả lốp Kumho korea mới và cân tay lái hết 8,5mil vì bị thủng nhiều và bắt đầu ồn ù ù khó chịu - thay rồi giờ chạy êm như xe mới - e hay nghe nhạc mà độ này thỉnh thoảng chạy một mình lại tắt nhạc để tận hưởng cảm giác êm ái, tĩnh lặng một mình trong khoang lái - hehe!
Cách đây hơn nửa năm đi đường ở quê rơm rạ dày quá nó chọc vào hai bánh sau chả hiểu sao đèn ABS sáng tưng bừng đi kiểm tra bị hỏng cảm biến ABS thay hết hơn 4 củ/ 2 cái; thay trục khuỷa trước bị gõ lọc cọc hết có trăm mấy khìn thì phải (ít quá nên ko nhớ chính xác) và mấy cái bóng đèn trần hết có mười mấy khìn (rẻ ko chịu dc) và đôi gạt mưa. Còn lại mọi thứ vẫn okie, nội ngoại thất như mới, có sướt sát đôi chỗ trên taplo và cần số nhưng ko đáng kể và ko tránh khỏi sau 4 năm sử dụng; ghế - trần - cửa màu trắng mà vẫn mượt mà sạch sẽ! Ngày xưa các cụ hay dìm hàng gầm xe Hàn đi vài năm rỉ choét, nhất là chỗ múi hàn, nhưng xe e hôm trước lên cầu cân tay lái e chui xuống nhòm lên vẫn còn long lanh, một số chỗ bị rỉ nhẹ vì bị cạ gầm gây xước sơn bảo vệ thôi ạ!
Lucky-luke kính báo!

Trục khuỷu rất bền và đắt, trong điều kiện sử dụng bình thường để nó hỏng thì máy nát rồi, muốn thay nó phải tháo máy ra mới thay được. Chắc cụ nhầm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hola

Xe tải
Xe em mươi ngày nữa tròn 4 năm rồi, mới lập thớt năm ngoái mà nhanh thật! Xe hiện tại 4,2 vạn km - Vừa thay 4 quả lốp Kumho korea mới và cân tay lái hết 8,5mil vì bị thủng nhiều và bắt đầu ồn ù ù khó chịu - thay rồi giờ chạy êm như xe mới - e hay nghe nhạc mà độ này thỉnh thoảng chạy một mình lại tắt nhạc để tận hưởng cảm giác êm ái, tĩnh lặng một mình trong khoang lái - hehe!
Cách đây hơn nửa năm đi đường ở quê rơm rạ dày quá nó chọc vào hai bánh sau chả hiểu sao đèn ABS sáng tưng bừng đi kiểm tra bị hỏng cảm biến ABS thay hết hơn 4 củ/ 2 cái; thay trục khuỷa trước bị gõ lọc cọc hết có trăm mấy khìn thì phải (ít quá nên ko nhớ chính xác) và mấy cái bóng đèn trần hết có mười mấy khìn (rẻ ko chịu dc) và đôi gạt mưa. Còn lại mọi thứ vẫn okie, nội ngoại thất như mới, có sướt sát đôi chỗ trên taplo và cần số nhưng ko đáng kể và ko tránh khỏi sau 4 năm sử dụng; ghế - trần - cửa màu trắng mà vẫn mượt mà sạch sẽ! Ngày xưa các cụ hay dìm hàng gầm xe Hàn đi vài năm rỉ choét, nhất là chỗ múi hàn, nhưng xe e hôm trước lên cầu cân tay lái e chui xuống nhòm lên vẫn còn long lanh, một số chỗ bị rỉ nhẹ vì bị cạ gầm gây xước sơn bảo vệ thôi ạ!
Lucky-luke kính báo!

Trục khuỷu rất bền và đắt, trong điều kiện sử dụng bình thường để nó hỏng thì máy nát rồi, muốn thay nó phải tháo máy ra mới thay được. Chắc cụ nhầm rồi.
Chắc kụ ấy nhầm Rotuyn ngoài thành trục khuỷu kụ à

ATTILA

Xe điện
Xe có bền tốt hay ko còn do cách đi xe, bảo dưỡng và quan tâm đến em nó nữa cơ ạ. Cứ gầm rú rồi phóng nhanh phanh gấp rồi lại bẩu xe Hàn ăn xăng, máy chóng xuống.
Cứ 5 năm đầu em nghĩ chưa phải thay thế gì ngoại trừ lốp. Mấy cái đèn báo chẹck trên taplo thì các cụ nên tìm hiểu nguyên nhân vì sao thì lần sau nó ko hiện lên nữa đâu.
Hôm rồi em chứng kiến 1 em MIT grandis 7 chỗ bị thổi gioăng nắp máy là do chủ xe đi ko để ý tới nước làm mát bị hao do thủng ống. Nhìn thợ tháo cả máy mà xót xa, chưa kể thay cả xéc măng và lên cốt.
Thiết nghĩ đi cái xe mà ko trang bị kiến thức để ý tới em nó thì hậu quả thì chúng ta hưởng, mà lúc đó thì xe siêu sang cũng tan.

HungSanity

Xe hơi
Em ưng Forte quá nhưng vẫn đang ngẫm nghĩ và chờ đủ xiền. Các cụ cho hỏi là 500 tr thì mua đc tầm em Fọt te đời nào nhỉ :)

nghianhaxinh

Xe đạp
Số 321 Trường Chinh - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
xaydungnhaxinh.vn
Có cụ nào bị lỏng nắp capô không, xe em dập hết sức rồi mà nó vẫn hơi hở độ 1mm, galanty nó cứ rung lên rè rè.
Cụ bật nắp lên nhìn ở chỗ tiếp xúc bị hở đó có 4 hay 6 núm cao xu nhô lên, cụ vặn đều tất cả mấy núm đó sâu xuống 1 tí là kín ngay

nghianhaxinh

Xe đạp
Số 321 Trường Chinh - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
xaydungnhaxinh.vn
Lucky-luke kính báo!

Chắc cụ ấy thay rotuyn rồi

mamoi77

Xe hơi
Xe Em đời 2010 : 9/2010. Hiện nay, có 1 bệnh nhỏ là đi đường nghe tiếng rè rè (giống như nghe nhạc mà nhiều bass quá) ở phần ngay sau ghế lái.
Các Cụ nào có kinh nghiệm về bệnh này cho Em tí kiến thức để xử lý cho nó dứt cái lào. Chứ để nghe khó chịu.

Thanks các Cụ

kenu97

Xe container
Có cụ nào bị lỏng nắp capô không, xe em dập hết sức rồi mà nó vẫn hơi hở độ 1mm, galanty nó cứ rung lên rè rè.
Khiếp cụ này khó tính thế, hở 1milimet thì nắp capo Rôn roy cũng hở như thế

lexus_ldn

Xe tải
Xe Em đời 2010 : 9/2010. Hiện nay, có 1 bệnh nhỏ là đi đường nghe tiếng rè rè (giống như nghe nhạc mà nhiều bass quá) ở phần ngay sau ghế lái.
Các Cụ nào có kinh nghiệm về bệnh này cho Em tí kiến thức để xử lý cho nó dứt cái lào. Chứ để nghe khó chịu.

Thanks các Cụ
Dòng này nó thế cụ ạ. Thỉnh thoảng nó bất chợt kêu rồi bất chợt hết khiến anh em có cảm giác vui buồn lẫn lộn. Thế mới thú. :D

kia72

Xe máy
Xe tôi Cerato HB 2011 hơn 3 vạn chạy vẫn ngon, tuy nhiên đợt này để ý khi chuyển chân ngớt ga thấy có tiếng kêu tạch rất nhỏ không biết tiếng gì (như kiểu tiếng đóng ngắt). Có bác nào bị hiện tượng đó không xin tư vấn giúp.

Maz6666

Xe buýt
xe e 2010 AT nhập, đã đi 3 vạn, chưa có bất kỳ lỗi gì. Chạy rất sướng, hôm nọ đang đi thì cái hình ắc qui sáng đỏ lên xong lại thôi, không hiểu có lỗi gì k

0915966996

Xe tải
e này lành nhỉ các cụ....các cụ cho e biết luôn là e định lấy FT chạy khoảng hơn 4 vạn thì có phải đến thời kì thay nhiều đồ k,và những cái cần thiết thay có đắt k,vodka các cụ đủ luôn

saoquảTẠ

Xe máy
Em xác nhận dòng xe này có một số lỗi như sau:
- Thỉnh thoảng có tiếng rè rè, lúc có lúc không. Cũng không có gì to tát nhưng nhiều khi cũng khó chịu; lúc thì rè phía trước (có thể hộp đựng kính); lúc thì ở 2 cánh (có thể do đồ để 2 cánh cửa), lúc thì đằng sau (chỗ mấy cái dây an toàn)
- Camera lùi (xe em là Trường Hải 2011): 2 năm đầu thì ko vấn đề gì, hiện nay thì lúc lên lúc không; lúc không hiện lên thì có 2 cách, một là kệ nó chờ một lúc thì lên, 2 là đóng lại cái cốp sau sầm 1 cái, nhiều khi cũng ko ăn thua. Cái này hơi bất tiện vì quen lùi có camera rồi, nhiều khi nó không hiện lên thì rất khó

Tạm thời xe em có 2 vấn đề này sau 2 năm sử dụng
Con hàng nhà em cũng y như của Cụ, ko khác tý gì, bệnh tật và cách xử lý cũng zậy.

titty killer

Xe đạp
Vấn đề camera hôm trước em cũng bị y như vậy. Mang ra thợ thấy họ mở cốp sau ra, tháo miếng ốp nhựa, kiểm tra gắn lại mấy đầu giắc nối điện xung quanh chỗ gắn camera là lại ngon bình thường. Có khả năng bị ẩm hoặc lỏng giắc nối. Các Cụ thử kiểm tra xem có được ko.