Chi hội Báo cáo kết quả chuyến đi tiền trạm Hà Giang

honglaumong

Xe tăng
@HLM: để E tuyển thơ ký riêng thì mới đem hết lương khô ra được cụ ợ, thư ký hội nhà mình toàn đi đâu chả thấy tham gia gì cả, hay cụ tuyển giúp cái nhể :21:
Kụ ơi! Đến thơ ký của em mà còn đi đâu mất tiêu rồi! E lo thân em còn chẳng xong mà kụ còn chỉ thị em lo cho cả lãnh đạo nữa? :102::'(:'(:'(
Huyền Trang đâu rồi ra xử lý vụu này cái nhể!
Mợ Dims vừa sửa cho nhà Mazuda em thấy ổn lém. Hay là kụ tuyển mợ Dims đê:69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
Kụ ơi! Đến thơ ký của em mà còn đi đâu mất tiêu rồi! E lo thân em còn chẳng xong mà kụ còn chỉ thị em lo cho cả lãnh đạo nữa? :102::'(:'(:'(
Huyền Trang đâu rồi ra xử lý vụu này cái nhể!
Mợ Dims vừa sửa cho nhà Mazuda em thấy ổn lém. Hay là kụ tuyển mợ Dims đê:69::69::69:
Mới thế mà cụ đã mất tinh thần, cụ ko tuyển đc là E sẽ tuyển cho cụ thơ ký này nhé, ngây thơ vô tư luôn mà chắc thấy cụ là thích ngay, kỳ này lên Hà Giang rước luôn cụ nhá, nhá...nhá :

Hình như Dím cũng đang cần tuyển thơ ký, kiêm vệ sĩ và osin full-time, chả biết tiêu chuẩn thế nào, làm sao tuyển ngược đc cơ chứ cụ :)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
:'(:'(:'(
Thơ ký này mời kụ xơi ạ!:77::77::77:

nghienOTO

Xe tăng
Tại cụ đấy nhá, bao nhiêu chân dài cất ở kho hết chả chịu giới thiệu, thôi dùng em đó cho nó thật thà mà nụ cười sơn cước độc đáo nhất Hà Lội đấy, E thề :)):)):)):)):)):)):)):)):))

nghienOTO

Xe tăng
Ôi giời giang hồ nó đồn đại thế chứ A có biết thế nào đâu cơ chứ :'(:'(

Cụ HLM chán cơm chán phở rùi thì chỉ còn sơn cước cụ ấy còn thiếu nên giới thiệu, bây chừ cái gì nó cũng phải độc đáo thì mới dám giới thiệu chứ hổng dám trêu chọc cụ ấy đâu ợ :'(:'(:'(:'(

honglaumong

Xe tăng
Hơ hơ! Cơm phở cháu đã ăn đủ mo đâu mà kụ bảo cháu chán!!! :'(:'(:'(

Phú Ông

Xe container
Nom ngon phết đấy chứ!:6:
Cụ nhớ xem 1 số thứ có khác gà đi bộ dưới xuôi ta không nhá! Em nghe nói giữa các ngón chân, xòe ra còn thấy có cả màng nữa cơ mà!:21:

honglaumong

Xe tăng
Nom ngon phết đấy chứ!:6:
Cụ nhớ xem 1 số thứ có khác gà đi bộ dưới xuôi ta không nhá! Em nghe nói giữa các ngón chân, xòe ra còn thấy có cả màng nữa cơ mà!:21:
Kụ dùng thử chưa mà biết vậy?:21::21::21:

honglaumong

Xe tăng

honglaumong

Xe tăng
Phọt tiếp mấy ảnh chụp trên đường đi Hà Giang mời các kụ xem tạm. Hôm nay em đi Mù Căng Chải, lúc về em sẽ úp đít ảnh mới ạ:

Sông Miện - Quản Bạ:

Sông Nho Quế:

Phong cảnh Sùng Là:

Chỉnh sửa cuối:

mazuda

Xe buýt
Cảm ơn Dím đả tune up cho cái ảnh của mình,nom hay lắm. mà cảm giác của bạn về miền đất ấy ..thơ lắm nhé. Đọc bài cảm nhận của bạn mà cứ nge dạt dào...Mình thích và ngộ ra nhiều điều từ cái ảnh ngô trồng trong hốc đá của bạn...Mình chưa thể tưởng tượng ra từ đầu,cứ ngi3 là họ trồng chen vào đá,chứ ai ngờ rằng hõ còn trồng ...trên đá. Quá là cơ cực.
Trong chuyến đi của mình ,đôi khi bất chợt thấy một bóng người lẻ loi lui cui trên đỉnh cao,len lỏi giửa nhửng triền đá,mình tự hỏi không hiểu họ hiện ở đâu ra,hay đôi khi thấy bóng người thoăn thoắt ẩn hiện trên đường mòn ven núi,mà chung quanh thì không thấy bóng dáng bản làng,không hiều họ đi đâu và về đâu..băn khoăn cám cảnh lắm các bạn nhỉ. Cứ thế,người dân miền núi tạo nên sự bí ẩn huyền hoặc qua cuộc sống của họ.mà cỏi ấy như mơ màng ta chẳng thể nắm bắt,lần hồi con người trở nên bồi hồi,nhung nhớ,thế là ta đả...yêu Hà Giang mất thôi.

mazuda

Xe buýt
Nhửng hình ảnh không quên.

Người mẹ trẻ thơ này có cái gì đó vừa nhẩn nại,vừa chịu đựng.Mình quan sát em chọn lựa kỷ lưỡng từng lọn mía lau,rụt rè hỏi giá và đếm kỷ mất tờ giấy bạc mệnh giá nhỏ nhàu nát gói ghém trong túi ra trả tiền,nhưng rồi em thẹn thùng , nhưng cương quyết không nhận món quà thành thị nhỏ mà mình ngỏ lời biếu tặng .phong bánh cookies Mỷ mà mình mang theo ăn đường.,Đến khi mình giải thích chân tình là cho cháu bé,thì người mẹ chợt nhận ra là mình đang địu đứa con nhỏ sau lưng,môt thoáng phân vân, cộng với nụ cười ân cần động viên của mình,em cầm lấy bẽn lẽ nói nhỏ;Xin nhé.....
Hai tiếng xin nhé ngộ nginh đả để âm thanh kỷ niệm trong lòng mình.

Hay em gái gắng sức trện lề đường chiều,tải trên vai thành quả lao động một ngày
.

Và cứ thế,nhửng bàn chân chai sạn ấy vẩn dấn bước.

Chỉnh sửa cuối:

khiditdo

Đi bộ
Ku chup cung duoc day, nhung thieu mot chat tinh.

nghienOTO

Xe tăng
Tiếp đi Dím, Ai cũng thích nhưng viết ra được để mọi người cùng thưởng thức thì khó và hiếm lắm :41::41:

Vuốt Dím cái :21:

mexe1971

Xe tải
Dims viết hay quá! Cảm xúc này ko dễ có đâu nhé.

mazuda

Xe buýt
Xin chào bạn Dims,nay tôi mới biết bạn là phái nử,vì là người mới,nên thứ lổi nhé.
Cảm xúc của bạn về con người vùng cao chân chất rất gần với cảm xúc của tôi về họ. Tôi đã lặn lội từ bên này về vùng xa,không phải vì tò mò xem nhửng bộ quần áo sặc sở ngày hội,hoạc tò mò xem cách họ sinh sống như ..của lạ,mà thật tình tôi muốn được thấy nếp sống hồn nhiên thật thà của người vùng xa,trước khi nhửng thứ ấy dần dần biến đi bời tốc độ "bê tông hóa",hay nói cách khác:đô thị hóa tăng nhanh đến chóng mặt hiện nay.
Cảm nhận về nhửng đứa trẻ bắt gặp ven đường ,hay nhửng đôi vợ chồng trẻ(con) nhỏ bé,đi nép vào lề đường có cái vẻ gì ấy rất riêng lẻ,có thể nói là rất thu hẹp.Có lẻ họ tuy cùng đồng hành với ta trên đoạn đường ấy,nhưng họ có thế giới riêng,thế giới của nhửng người thiểu số bản xứ.Tôi không biết họ ngi gì về mình,khi lân la kết thân,chào hỏi,vì trong ánh mắt họ,tôi đọc thấy sự e dè,một khoảng cách nửa xa lạ,nửa dò hỏi. Có thề ta đến đấy khuấy động sự yên tỉnh ngàn đời của cảnh giới và tập tục của họ chăng ?
Dù sao,tôi vẩn thích được gần gủi,ngắm nhìn nhửng bóng dánh lẻ loi bên đường,trên nương ấy,hay nhửng bóng người lẻ loi bất chợt hiện ẩn trên vách đá cao ,dựng đứng trùng điệp.... Và nhất là nhửng nếp nhà u uẩn bên triền đồi nọ,mù sương sớm,hay nhạt nắng chiều.
Bạn Dims,kể tiếp đi,không phải chỉ riêng tôi,mà tôi có cảm giác là mọi người đều đang chờ đọc cảm xúc của bạn về hành trình Hà Giang. Quả thật,ngoài nhửng trao đổi về xe cộ trong diển đàn,ta củng cần có chút thơ,tí mộng nhỉ các bạn.