Chi hội Báo cáo kết quả chuyến đi tiền trạm Hà Giang

mazuda

Xe buýt
Bạn Honglaumong ơi,Tôi tham gia vài kiểu ảnh Hà Giang nhá

Cao Nguyên đá Dồng Văn

Dinh họ Vương.

Chính diện dinh họ Vương

Nhà đá Đồng Văn

Hình bóng ven đường

Vách đá ven đường

mazuda

Xe buýt
Thêm vài kiểu nhá
Phố Cáo

Tường Đá Đồng Văn

Đất Đỏ

Từ đỉnh Lủng Cú

Ven Đường

Lô Giang

Bà và cháu

honglaumong

Xe tăng
Hê hê! Có bạn đồng hành Hà Giang cùng rồi, để một mình nhà em độc diễn buồn quá.:69::69::69: Nhà Maz6 và Gia khoa đi về mà chẳng thấy báo cáo anh em gì, găm hàng để tự sướng 1 mình à!
Kụ post ảnh nhớ resize ảnh nhỏ bớt đi 1 chút (chuẩn thường 800x6000 kụ ạ).
Ảnh kụ chụp kiểu cách và góc độ khác của em nên thớt này sinh động hẳn. (b) kụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
Trời bão chẳng có việc gì làm, hầu tiếp các kụ mấy ảnh phố cổ Đồng Văn nhé:

mazuda

Xe buýt
Hà Giang. Đất nước

và con người.

Núi đá Đồng Văn

Chợ phiên

Mái cổ

Lặng yên cùng đá

mazuda

Xe buýt
Lôi cuốn

Tuổi Thơ ấu vùng cao

Chỉnh sửa cuối:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Hê hê! Có bạn đồng hành Hà Giang cùng rồi, để một mình nhà em độc diễn buồn quá.:69::69::69: Nhà Maz6 và Gia khoa đi về mà chẳng thấy báo cáo anh em gì, găm hàng để tự sướng 1 mình à!
Kụ post ảnh nhớ resize ảnh nhỏ bớt đi 1 chút (chuẩn thường 800x6000 kụ ạ).
Ảnh kụ chụp kiểu cách và góc độ khác của em nên thớt này sinh động hẳn. (b) kụ nhé!
Cụ nói oan bọn em quá! Bọn em post vào cái thớt này:

http://www.otofun.net/showthread.php?t=111872

Các cụ xem rồi vote nhá!:21::21::21:

nghienOTO

Xe tăng
Cụ nói oan bọn em quá! Bọn em post vào cái thớt này:

http://www.otofun.net/showthread.php?t=111872

Các cụ xem rồi vote nhá!:21::21::21:
Oan cái nỗi gì, Đồ Sơn dù ngon cũng không bằng Đồ Nhà, Giakhoa và Maz6 cho thêm thớt này ít mắm muối đê, sang bên đấy xa lắm, vài bữa nữa hết bận sẽ phọt tiếp cùng các cụ, mong các cụ đại xá cho :6::6::6::6:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Cụ Chủ tịch nói thế thì em bỏ nhỏ vài cái vào đây cho vui mắt các cụ nhé:

Thiên nhiên đẹp và hùng vĩ

Con người yêu lao động:

Con người và nền văn hóa nhiều màu sắc:

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
Các kụ khách sáo quá, cứ phải có nhời mới show hàng. Sân chơi chung của mọi người trong bang hội mừ! (b)(b)(b)
Thế nó mới xôm chợ, chứ mỗi mình nhà em độc diễn mãi cũng chán. May có kụ Mazuda tận bên Bác Obama góp vui cùng ko thì ỉu quá.

honglaumong

Xe tăng
@gia khoa: Rệu rồi đấy nhé. Có mấy ảnh của kụ Cố Maz6 kụ nhớ chú thích cho anh em biết còn mời rệu ạ.:21::21::21:

nghienOTO

Xe tăng
Góp với cụ Mazu 1 cái ảnh ở nhà Vua Mèo nhé :

Đi chợ Đồng Văn:

Rảnh E sẽ vào phọt tiếp :):)

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
@Nghiệnoto: Kụ găm lương khô kỹ thế, ko nhắc chắc vẫn cất cho khô cong nhể? Kụ phọt típ cho anh em học tập nhé! (b)(b)(b)

mazuda

Xe buýt
các bạn ơi,thật sự là mình rất thích nhửng cảnh vật núi đồi trùng điệp.và con người vùng cao. Nhất là ở biên giới phía Bắc,đối với mình là rất mới lạ. Thế nên khi về thăm nhà năm ngoái,mình đả hoàn thành một chuyến đi dả ngoại,tự vạch tuyến đường thăm các tỉnh phía Tây Bắc,đủ cả Sơn La,Điện Biên ,lai Châu ,vòng về Lào Cai,sapa....Và vừa rồi trong năm nay thì mình hoàn tất khá đầy đủ các tỉnh vùng cao biên giới Đông Bắc,trong đó,Hà Giang là nơi mình ấn tượng và thích thú nhất.Vì mình đả nhập tâm ao ước được nhìn cao nguyên đá Đồng Văn,cãc tộc ngươi miền núi,và dinh thự của Vua mèo,mà mình đả đọc nhiều qua các tài liệu ít ỏi mà mình tìm thấy đó đây.
Khi mình Gia nhập Club Mazda,nhửng tưởng là mong có dịp giao lưu với các bạn về dòng xe mà chúng mình tâm đắc,chẳng ngờ lại khám phá ra một nhóm các bạn đồng điệu,thích thăm thú đó đây,thích cảm giác phiêu lưu ,và thích khám phá. Mình như trúng 'quả"...Bác HLM nói đúng,bổng dưng forum ảnh Hà Giang của bác ý sống động hẳn lên..mổi người mổi tầm nhìn nge sỉ tính khác nhau,và ảnh của mổi người có cái hồn khác nhau,nhưng tựu trung gần gủi với đất và người Hà Giang,nhất là nhửng con người sống chen với đá,và chết củng cùng với đá.Qua hình ảnh của các bạn,mình thấy như đang được cùng với nhóm lang bạt khắp chốn miền cao nguyên ấy một lần nửa. Xin cảm ơn bác chủ thới và các bạn đồng điệu.

nghienOTO

Xe tăng
các bạn ơi,thật sự là mình rất thích nhửng cảnh vật núi đồi trùng điệp.và con người vùng cao. Nhất là ở biên giới phía Bắc,đối với mình là rất mới lạ. Thế nên khi về thăm nhà năm ngoái,mình đả hoàn thành một chuyến đi dả ngoại,tự vạch tuyến đường thăm các tỉnh phía Tây Bắc,đủ cả Sơn La,Điện Biên ,lai Châu ,vòng về Lào Cai,sapa....Và vừa rồi trong năm nay thì mình hoàn tất khá đầy đủ các tỉnh vùng cao biên giới Đông Bắc,trong đó,Hà Giang là nơi mình ấn tượng và thích thú nhất.Vì mình đả nhập tâm ao ước được nhìn cao nguyên đá Đồng Văn,cãc tộc ngươi miền núi,và dinh thự của Vua mèo,mà mình đả đọc nhiều qua các tài liệu ít ỏi mà mình tìm thấy đó đây.
Khi mình Gia nhập Club Mazda,nhửng tưởng là mong có dịp giao lưu với các bạn về dòng xe mà chúng mình tâm đắc,chẳng ngờ lại khám phá ra một nhóm các bạn đồng điệu,thích thăm thú đó đây,thích cảm giác phiêu lưu ,và thích khám phá. Mình như trúng 'quả"...Bác HLM nói đúng,bổng dưng forum ảnh Hà Giang của bác ý sống động hẳn lên..mổi người mổi tầm nhìn nge sỉ tính khác nhau,và ảnh của mổi người có cái hồn khác nhau,nhưng tựu trung gần gủi với đất và người Hà Giang,nhất là nhửng con người sống chen với đá,và chết củng cùng với đá.Qua hình ảnh của các bạn,mình thấy như đang được cùng với nhóm lang bạt khắp chốn miền cao nguyên ấy một lần nửa. Xin cảm ơn bác chủ thới và các bạn đồng điệu.
AE rất vui khi hội có thêm các bác có những đam mê đất nước con người nhất là các bác đang sống ở nước ngoài nhưng vẫn luôn hướng về và yêu quý quê hương mình :41::41: Em và mấy cụ trong Mazda club này có rất nhiều ảnh về các vùng miền nhưng do thời gian cũng eo hẹp và cũng do trước đây chụp phim là chính nên việc phọt ảnh cũng mất thời gian, ko phải lúc nào cũng có thời gian, lần tới cụ về báo E trước, E sẽ thu xếp đi cùng các cụ nghệ sĩ ảnh chuyên đi mấy vùng cao thì bác sẽ có cơ hội đi được nhiều nơi đẹp và hay đấy :101:

Thời gian rất gần tới đây, E sẽ tính việc mở rộng thêm các thớt mà có nhiều AE đam mê để các cụ cùng vào sinh hoạt cho vui và mong bác cùng với cụ Mõ nhà Em tích cực khuấy động phong trào cùng với E nhá :):):):)

@HLM: để E tuyển thơ ký riêng thì mới đem hết lương khô ra được cụ ợ, thư ký hội nhà mình toàn đi đâu chả thấy tham gia gì cả, hay cụ tuyển giúp cái nhể :21:

Chỉnh sửa cuối:

mazuda

Xe buýt
Thời gian rất gần tới đây, E sẽ tính việc mở rộng thêm các thớt mà có nhiều AE đam mê để các cụ cùng vào sinh hoạt cho vui và mong bác cùng với cụ Mõ nhà Em tích cực khuấy động phong trào cùng với E nhá :):):):)
:21:
Cảm ơn bạn trước,nếu về lần tới,ghé miền Bắc đất nước thì mình thế nào củng ới anh em giao lưu chạm cốc ra mắt,
Còn việc mở rộng các thớt thì mình ủng hộ với cả tài hèn sức mọn(nếu có):)

mazuda

Xe buýt
E thấy ấn tượng với những ảnh này của bác, nhìn ảnh thấy chất chứa nhiều lắm chắc bác có rất nhiều cảm xúc về thiên nhiên về con người khi đến vùng đất này? Thực sự khi xem ảnh này e không thấy đá nó còn khô khốc nữa, nó lấp lánh và có 1 sức sống mãng liệt.
Mình đồng ý với diển cảm của bạn. Đá nó củng có hồn đấy bạn. và quả thực, nhớ có lúc mình ngồi trên triền đá tai mèo lô nhô lấp lánh ánh trăng trời đêm sương lạnh ở Mèo vạc,tai văng vẳng nge tiếng khèn ma quái,ánh trăng như lung linh nhẩy múa,thế giới kỳ ảo như lạc cỏi mộng .Tâm trạng mình bồi hồi khó tả lắm.Nhất là đối với một người ở xa nửa vòng trái đất,bổng dưng thoắt cái lại ngồi thẩn thờ ban đêm ở mỏm địa đầu xa xôi heo hút của đất nước chỉ trong một thời gian ngắn tính bằng ngày và đêm,bàng hoàng chưa hẳn tin là mình đặt chân tới được nơi đây..thật là như giấc mơ.:^)

mazuda

Xe buýt
Mình thêm vài kiểu .
Trỉu nặng đường về

Khúc quanh lưng đèo

Sống chen vào đá.

Ngoảnh mặt

Từ khung cửa

Chỉnh sửa cuối:

mazuda

Xe buýt
Hiếm hoi dòng chảy.

Bóng dáng nụ cười

Thăm trạm

cuộn sóng

honglaumong

Xe tăng
Đọc cảm xúc của các kụ em mới thấy ảnh mọi ng sao nó có hồn. Ảnh của em nó chỉ sáng sủa sặc sỡ nhưng vô hồn, em còn phải học hỏi nhiều lắm! Học làm sao để biến những vật thể vô tri vô giác có thể thổi đc hồn của con người khiến nó trở nên sống động giàu sức sống.
Bãi đá HG này mình cũng từng đi qua như sao ko thể nghĩ lại và ghi lại đc những hình ảnh sống động như mọi người!:102::102::102:

Chỉnh sửa cuối: