Bảng giá mới của Ford Việt Nam các cụ vào bình loạn nè.

No Licence

Xe máy
có gì mà bình loạn, tăng là lẽ thường tình. tất cả các hãng đều tăng cả ko riêng gì ford, bác này chắc ở trên trời rơi xuống
Thì hãng nào cũng tăng. Thì người tiêu dùng chẳng mua của hãng nào cả. Tôi nhớ giai đoạn giữa năm 2008 doanh số xe thấp quá các hãng phải khuyến mãi cho người mua đấy. Công bố giá như vậy nhưng tìm cách giảm giá để tăng doanh số. Chỉ sợ mình máu quá, giá nào cũng mua thì nó cứ tiếp tục tăng thôi.

thestranger

Xe máy
Thì hãng nào cũng tăng. Thì người tiêu dùng chẳng mua của hãng nào cả. Tôi nhớ giai đoạn giữa năm 2008 doanh số xe thấp quá các hãng phải khuyến mãi cho người mua đấy. Công bố giá như vậy nhưng tìm cách giảm giá để tăng doanh số. Chỉ sợ mình máu quá, giá nào cũng mua thì nó cứ tiếp tục tăng thôi.
Bác nói đúng với em quá, em vì máu quá nên đã đặt cọc 1 em FC, đọc xong bài này vợ cằn nhằn mãi.

hanoi beer

Xe điện
Em cũng đang thất vọng,giá niêm yết là vậy.Tăng theo tỷ giá (tội gì mà nó không tăng,trong khi các hãng khác cũng tăng ) sau đó nghe ngóng nhu cầu thì trường cụ thể là doanh số sụt giảm sâu. Em tin rằng Ford VN sẽ lại phải hạ giá,có thể bằng cách không điều chỉnh giá niêm yết nhưng chiết khấu cao hơn cho Đại lý,và Đại lý lại chiết khấu cao hơn cho khách hàng, hoặc có thể hỗ trợ bao nhiêu % phí trước bạ hay bảo hiểm.

Hãy nhìn vào doanh số của Ford khi chưa tăng giá đã quá thấp,nay lại tăng giá,trong khi Trường Hải doanh số quá cao lại tăng giá ít. Còn bọn Toy thì khỏi bàn rồi,doanh số cao,nó té nước theo mưa,thậm chí còn tăng cao hơn so với tỷ giá tăng ( mượn cớ tăng giá ),vì Toy sản xuất không kịp nhu cầu,tăng là chuyện đương nhiên, kinh doanh mà.
Em tin chắc bọn Ford sau khi tăng giá sẽ ế dài cổ. Rồi lại phải hạ thôi !
Đúng là bán kém mà lại còn đua đòi, Nhất là cái Mon , Nếu mà tăng giá gần bằng Cam thì có mà ...thỏ nó rước về.

GAT

Xe điện
Đúng là bán kém mà lại còn đua đòi, Nhất là cái Mon , Nếu mà tăng giá gần bằng Cam thì có mà ...thỏ nó rước về.
Gần bằng là thế lào ợ, cụ xem lại giá cam mới đi ợ. =))

Sonbh

Xe tăng
Cụ hình như ko để ý giá Cam mới thì phải Fordvn biết thân phận nên chỉ điều chỉnh giá có hơn 7% thì phải, còn Toy sẵn sàng té nước theo mưa bóp cổ người tiêu dùng lên hẳn 10% đó cụ. Ko có chuyện bán rẻ cho cụ đâu :D

Sukhoi

Đi bộ
thằng Honda tăng không đáng kể các cụ ạ8-|

LKKH

Xe đạp
Hehe,năm 2010 con mondeo bán được có trên 200 xe một Ty,giờ tăng giá như thế này có mà đem về mà cho Tổng giám đốc Ford đi chứ bán cái gì nữa.
Bán cho em nè Cụ ! cho dù Mon có bán được 2 chiếc/năm hay giá Mon = cam thì em vẫn chọn Mon :)

Chỉnh sửa cuối:

corollaJ

Xe tăng
Ở đây em ko có bàn với cụ là chọn xe gì Mondeo hay Cam vì cái đó tùy người,em chỉ đưa ra thực tế bán hàng của Ford trong điều kiện hãng kinh doanh tại Việt Nam.Nếu hãng khác tăng mà Ford không tăng giá hoặc tăng chút ít thì cũng là một cách thu hút thêm khách hàng nhất là trong bối cảnh giá xe như hiện tại.

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Ở đây em ko có bàn với cụ là chọn xe gì Mondeo hay Cam vì cái đó tùy người,em chỉ đưa ra thực tế bán hàng của Ford trong điều kiện hãng kinh doanh tại Việt Nam.Nếu hãng khác tăng mà Ford không tăng giá hoặc tăng chút ít thì cũng là một cách thu hút thêm khách hàng nhất là trong bối cảnh giá xe như hiện tại.
Cụ chả phải lo cho hãng Ford đâu ợ, mỗi hãng có 1 chiến lược kinh doanh và một số thị trường nhất định (Ford: mẽo, châu âu...). Có thể VN không phải là thị trường chiến lược, bé tý nên nó cũng chẳng quan tâm lém:)).

Chỉnh sửa cuối:

corollaJ

Xe tăng
Em có lo gì đâu, thân em còn lo chả xong nữa là..em đùa tý.Em nói vậy chỉ vì Mondeo quả thật bán ở VN quá chậm dù cũng được đánh giá cao.Có lẽ đúng như bác phân tích rồi.

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Vâng thì cũng fun tý thôi mờ cụ. Chứ thằng Fò lày nó mà không tăng giá thì có lợi cho người tiêu dùng quá đi chứ.

adung61

Đi bộ
Doanh số ford tháng 1/2011 tăng nhanh (sau khi có điều chỉnh giảm trong năm 2010). Có lẽ đợt tăng giá này là chiến lược "lùi 1 bước, tiến hai bước" cũng nên? Nhưng cũng có thể chỉ tiến 1.5 bước nữa là vực thẳm! Ford có lường trước?

Theo giá mới thì Altis 2.0 đắt hơn Focus 2.0 Ghia những gần 200 triệu. Trong khi Focus Ghia cũng 2.0, ghế lái điện, điều hòa tự động 2 vùng, ghế da...nói chung la tương đương.

GAT

Xe điện
Theo giá mới thì Altis 2.0 đắt hơn Focus 2.0 Ghia những gần 200 triệu. Trong khi Focus Ghia cũng 2.0, ghế lái điện, điều hòa tự động 2 vùng, ghế da...nói chung la tương đương.
Thế thì xe Ford giá đâu có cao nhỉ ?

Sonbh

Xe tăng
Theo bảng giá mới thì Altis tiến gần đến giá của Mondeo hơn các cụ ah, Toy tự tin với cách làm giá đối với những sản phẩm của mình bán ở Việt Nam vì họ nắm được tâm tý của đại đa số khách hàng Việt Nam là theo đạo To như cụ nào đã nói =)). Cách nhau 200 củ giữa Altis và Ford Focus Ghia thì quả thật quá vô lý vì Altis 2.0 chả có gì hơn Focus 2.0 ghia từ options cho đến khả năng vận hành, nếu so sánh kỹ hơn và sâu hơn thì Altis 2.0 còn yếu thế hơn. Nhưng các cụ cứ xem Altis vẫn bóp chết Focus ghia về doanh số :D.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

nippon

Xe đạp
Theo bảng giá mới thì Altis tiến gần đến giá của Mondeo hơn các cụ ah, Toy tự tin với cách làm giá đối với những sản phẩm của mình bán ở Việt Nam vì họ nắm được tâm tý của đại đa số khách hàng Việt Nam là theo đạo To như cụ nào đã nói =)). Cách nhau 200 củ giữa Altis và Ford Focus Ghia thì quả thật quá vô lý vì Altis 2.0 chả có gì hơn Focus 2.0 ghia từ options cho đến khả năng vận hành, nếu so sánh kỹ hơn và sâu hơn thì Altis 2.0 còn yếu thế hơn. Nhưng các cụ cứ xem Altis vẫn bóp chết Focus ghia về doanh số :D.
Em đang đi xe Focus Ghia 2.0, xe đi đầm, bốc, sướng lắm. Nội thất ghế bọc da, điều hòa 2 chiều mát lạnh... Những ai thừa tiền mới bỏ thêm 200tr để lấy Altis.. em thì còn nghèo lắm lắm

xeford

Xe tải
Có sao nói vậy, hôm qua em đưa FF MT 1.8 của em cho thằng bạn có VIOS nó chạy 200 km , thì cả 2 vợ chồng đều nhận êm ái ơn, đầm hơn, lạnh sâu... chất lượng 0 thấy điểm gì thua kém VIOS cả...