Băng Cốc - Phiêu lưu ký

hieuhic

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì hình như đi qua cái cầu này là đường đến sân vận động
Năm ngoái em có đi xem trận VN-IRAQ nên nhớ mài mại vậy kg biết có đúng kg
Không phải đâu bác ạ. Ở Băng cốc có nhiều cầu bắc qua sông như vậy mà.Đây là con đường đi qua soi 3 (soi giống như phường ở VN thì phải).

hieuhic

Xe điện
Đi đò dọc trên sông và kênh ở Bangkok hay lắm đấy các cụ ạ. Giá cũng hợp lý, đắt hơn xe bus tí thì phải, nhưng toàn sinh viên và dân công sở đi làm, cũng dễ chịu, mát mẻ.
Mà em thấy bác chủ thớt vẫn chưa post đến đoạn mà các cụ ở đây quan tâm nhất đâu ;) :21:
Vote bác đợi xem tiếp.
Bác nhắc em mới nhớ lại chuyến du ngoạn trên sông.
Hôm đó là ngày thứ 7 đẹp trời, em quyết trí làm chuyến du ngoạn trên sông. Thức dậy từ sớm, ăn sáng no nê rồi lẽo đẽo đi bộ xuống bến thuyền và không quên mang theo nhiều tiền để dù có bị lạc vẫn có mà thuê xxx đưa về.
Ngồi đợi thuyền tranh thủ làm bô ảnh lấy kỷ niệm.

Nước sông ở đây cũng bẩn chẳng kém sông Tô Lịch là mấy.
Em le te ngồi cạnh mạn thuyền tẹo nữa bị nước tạt vào mặt suýt ngất.

Được cái phong cảnh 2 bên sông cũng đẹp phết.
Cổ kim đan xen này....

gần hơn nữa này...

Bên sông, Có những nhà rất rất giàu...

và cả những nhà rất nghèo...

hieuhic

Xe điện
Thấp thoáng lại xuất hiện ngôi chùa.

Lại gần thấy một em xinh tươi đang cầu khấn. Em zoom hết cỡ rỗi mà mới được thế này.

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Cụ làm em nhớ BKK quá, em từng ở đó 1 năm mà. Soi nghĩa là đường đó. Thế cụ đã đi ra khu Ratchada nổi tiếng nhất BKK chưa?

nhoem1277

Xe buýt
Trông nhà cửa chẳng khác vịt ngan nhà mình mấy nhể

hieuhic

Xe điện
Thuyền đến bến cuối cùng rồi. Trả 15 bath (1bath~500VND), lên bến. Lại dong duổi lang thang chui vào Big C chán lại vào Lotus mua sắm.
Các cháu thiếu nhi biểu diễn tại tiền sảnh Big C.

Đông khán giả gớm...

Chú nhóc này giống cháu hồi bé quá trời...

IFA_W50

Xe đạp
Bên Thái Lan giờ đang có nội chiến sang chắc chẳng bình yên như bây giờ đâu cụ ạ

hieuhic

Xe điện
Cụ làm em nhớ BKK quá, em từng ở đó 1 năm mà. Soi nghĩa là đường đó. Thế cụ đã đi ra khu Ratchada nổi tiếng nhất BKK chưa?
Trời ạ. Cụ chọc đúng chỗ đau của cháu rồi. Chuyện là thế này: Hôm đó, cháu với một thằng bản sứ cùng công ty đi làm về muộn, nó mới rủ qua khu đó thưởng lãm tẹo. Ừ thì đi, tính cháu vốn nhát nhưng lại hay tò mò nên đồng ý ngay. Trước khi đi còn hỏi nó ở đó có cho chụp ảnh không, nó bảo chụp vô tư. Vậy thì hay quá, hí hửng quả này về khối quà biếu các cụ. Đến nơi, ối giời ơi sao mà nhiều vậy cứ đông như kiến vậy, xe nào mà cứ tà tà qua chạy qua là xxx cứ bu lại. Cháu kín đáo rút súng ra bắn đoàng...đoàng ...chíu chíu...Nhưng bỗng ầm một cái, cánh cửa xe cháu bị bật tung ra, một khuôn mặt nhợt nhạt đầy son phấn quắc mắt chui vào kéo tay cháu lôi ra, nói xì xồ bằng tiếng Thái cháu cóc hiểu, lúc đó hồn cháu chắc đang ở chín tầng mây vì sợ. Thằng bạn bảo chúng nó không cho chụp ảnh đấy. Ợ quả này toi rồi, rằng co một lúc có thêm vài thằng bặm chợn, săm trổ đầy người cũng lao đến. Thằng bạn cháu lúc đó mới ra sức phân bua, nhưng cũng bị nó đẩy bay lên vỉa hè, ầm ĩ cả một góc phố. Được cái mấy thằng bặm chợn kia cũng nhẹ nhàng, chúng nó bảo để lại thẻ nhớ rồi biến... Cháu run run rút thẻ nhớ ra đưa cho nó rồi nhanh chóng chui tọt ngay vào xe biến thẳng. Trên đường về mới mới nhớ ra do lúc trước nốc nhiều bia quá xuống đường đứng tè, lúc lên quên khuấy là không chốt cửa nên bị mấy con nặc nô nó túm được. Về đến nhà vẫn tim đập chân run. Thôi thì của đi thay người. Các bác rút kinh nghiệm nhé.

hieuhic

Xe điện
Tuy nhiên cháu cũng có vài tấm bánh mời các cụ.
Đây là khu CoCo bar ở cuối Soi 3, cũng là nơi khu sôi động nhất nhì Băng cốc.
Khu này giống như một cái chợ ấy, bên ngoài trông thì yên tĩnh nhưng bên trong thì thôi rồi. Khu chợ này gồm 3 tầng, mỗi tầng có nhiều cửa hàng. Khách vào đó vừa ngồi uống bia vừa ngắm các em múa cột, giá mỗi chai bia bia là 90 bath (bên ngoài chỉ có 30 bath), ngồi bao lâu tùy thích. Trong khu này chỉ có uống và xem thôi, tuyệt đối không có gì gì khác. Nhiều khách du lịch còn dẫn theo vợ cả đến xem mà. Em chỉ giám chụp ảnh bên ngoài thôi ạ.
Đây ạ...
Mấy thằng khoai Tây bị em bắt được.

Thêm tẹo nữa...

hieuhic

Xe điện
Ngày hôm sau tụi em đi câu cá.
Trên đường đi gặp mấy Ông trời này, khiếp vãi... Lúc đó xe em đi trên 100km/h mà đuổi mãi mới chộp được.

Gần hơn...

hieuhic

Xe điện
Mải chụp ảnh, xe em bị xxx Thái Lan túm được bắt đỗ vào lề đường. Thằng thổ dân nó bảo không sao đâu, yên tâm đi. Lúc sau xxx đến cười nói hỉ hả, ngó trước nhìn sau rồi chỉ vào mảnh giấy dán phía trước kính lái. Đến lúc đó hắn ta mới giật mình vì cái tem đóng phí lưu thông đã hết hạn, sau một hồi xì sồ (hình như là mặc cả vậy) 1 tờ 100 bath nhanh chóng bay vào túi chú xxx.

hieuhic

Xe điện
Nghỉ tí, các bác cho em ngụm vodka động viên để lấy sức phục vụ các bác chứ.(b)

Carro

Xe máy
Mải chụp ảnh, xe em bị xxx Thái Lan túm được bắt đỗ vào lề đường. Thằng thổ dân nó bảo không sao đâu, yên tâm đi. Lúc sau xxx đến cười nói hỉ hả, ngó trước nhìn sau rồi chỉ vào mảnh giấy dán phía trước kính lái. Đến lúc đó hắn ta mới giật mình vì cái tem đóng phí lưu thông đã hết hạn, sau một hồi xì sồ (hình như là mặc cả vậy) 1 tờ 100 bath nhanh chóng bay vào túi chú xxx.
100B = 50k VND, xxx thái còn nhân đạo chán. Vn cái gì cũng đắt :102:

hieuhic

Xe điện
100B = 50k VND, xxx thái còn nhân đạo chán. Vn cái gì cũng đắt :102:
Đúng bác ạ. Ở Thái khoản này rẻ hơn VN nhiều. Tất cả các lỗi thông thường ( vượt tốc độ, chở hàng cồng kềnh, đi sai làn ...) chỉ cần dúi 100bath là lại tiếp tục lên đường hành quân. Chính tay em đã phải đưa 2 lần rồi đấy ạ. Em bảo ở Vn phải gấp 10 lần như thế mới được đi thế là thăng cu Thái tròn xoe mắt ngạc nhiên.:P

Hummer_C83

Xe tăng
khiếp Thái vẫn liều hơn VN mình nhiều các cụ nhể ?????
:77: lạy hồn nhìn nổi da gà
đã mời bác rượu !(b)
tiếp đi bác

camap.vn

Xe đạp
hay lem em cung vote bac roi do :)):)):))

hieuhic

Xe điện
Đi thêm đoạn nữa gặp em CIVIC gặp nạn.
Đằng sau ạ...

Lại gần thấy hình như đang đàm phán ...

Thì ra là hôn nhau ạ... Em CV hôn mông em Picup.

Chỉnh sửa cuối: