Băng Cốc - Phiêu lưu ký

datinh

Xe container
Chả hiểu họ tính toán chỉ số gì mà thành ra 95 năm nữa VN mới = Thailand...
Nguồn quên béng rồi ...chán quá cơ

fromantoan

Xe tăng
Người ta đang Beng cọc phiu liu kí, cụ lại phọt cái ảnh chụp ở Walking Street trong Pattaya. Các cụ đưa ảnh lên làm em lại nhớ Bangkok, gì thì gì chứ 1 năm ở đó cũng thành kỉ niệm. Soi không phải là đường mà là ngõ, còn đường là Tha nổn (Thanon). Đến Bangkok mà không ghé các khu Asok-Dindaeng với Amsterdam, Utopia, Colonze 1..., khu Ratchadaphisek với Caesar, Claudia, Nataree, Hi-Class..., khu New Petchaburi với Cupidy, Monalisa, Bangkok Cozy, Meree..., khu Srỉ Ayutthaya với Chao Phraya1,2..., khu Sukhumvit với Soi Nana, Soi Cowboy, Thonglor.... thì đúng là phí đời các cụ nhỉ. Đấy là chưa tính mấy Soi Pạt Pùng (Pat pong) ở đường Sỉ Lom đó nhé, gần trung tâm , có tiếng nhưng giá cả thì vớ vẩn, chỉ mỗi cái là có Sex show tầng 2, 120 baht 1 chai bia ngồi xem miễn phí thôi.

Em góp với cụ mấy tấm em bắn nhé

fromantoan

Xe tăng
Kụ này toàn lượn chỗ khu Ratchadaphisek, gần khu tàu điện ngầm Phararam 9, thế có gì không kụ?:21:

hieu78

Xe tăng
tưởng các cụ đi đợt biểu tình vừa rồi mới là phiêu lưu ký , bình thường HN - BKK bay nhoằng cái , sang đó đi taxi , ngồi sau mà đạp phanh tê cả chân , :21:

Little Bush

Xe hơi
Kụ này toàn lượn chỗ khu Ratchadaphisek, gần khu tàu điện ngầm Phararam 9, thế có gì không kụ?:21:
Thưa cụ, em thì tháng nào cũng nằm ở đó độ 1 tuần vì công việc, chính xác là em chuyên ở Palazzo gần ga Huaykhuang, Ratchada mà gọi theo dân BKK là Latchada. Caesar là chỗ yêu thích của em đấy ạ, ngoài ra em cũng đã đến Utopia và Poseidon rồi nhưng không bằng Caesar cụ nhỉ. Khu Patpong thì là khu em ghét nhất đấy ạ, cứ bửn bửn thế nào ấy. Gần tết em lại sang, cụ có đi cho dzui không? Em toàn đi một mình thôi.

Em chưa đi BK lần nào, kỳ này phải trốn vợ đi mới được.

fromantoan

Xe tăng
Em trước ở khu Rama IV, gần chợ đêm Suản Lùm Night Bazaar đó. VP thì cũng gần khu Sỉ Lom nên không thèm vào soi Pat Pong hehe. Utopia cũng được chứ kụ, mỗi tội giá chát quá, mấy em sinh viên tầng 4 toàn trên 3,000 baht hehe. Nhưng đó là chỗ tiếp khách thôi bác ạ, favourite place là IDA, truyền thống giành cho người Thái, ngon bổ rẻ, lại có chế độ khuyến mại cho 3, 5, 7 người đó.:69:

buloonggi

Xe điện
Các bác lại làm em thèm đi Thái rồi đới... lâu lâu rùi không quay lại... nhớ nhớ là :P

coneli

Xe tải
e cũng vừa từ Thái về, may quá về muộn 4 ngày thì biểu tình, hú hồn

VUXUANPHU

Xe buýt
Thanks bác!

fer_california

Xe đạp
chưa bao giờ sang Băng Cốc cả nè bác ơi,huhu(l)

DONGZ

Đi bộ
Nhìn Bangkok nhớ quá, hôm mùng 4 tết vừa rồi, cả nhà cháu đi Bangkok, úp vài hình hầu các bác :
thế giới nước (Ocean world)

Ancient city

Tifany show ( Giống Alcazar)

Yamaha Mio Fino và 1 em 4 bánh, em không rõ là gì !

Và 1 chiếc giống của nhà em :

Cuối cùng, 1 tấm hình chụp 1 bungalow ở Pattaya :

cảm ơn các bác đã xem.

kennys

Xe đạp
Vâng em có nghe. Chúng nó còn có loại xe gọi là Túc Túc chuyên dùng chở khách du lịch, trông như xe của mấy bố thương binh nhà mình ấy, nó mà chạy thì thôi rồi tốc độ kinh khủng, âm thanh khủng khiếp. Em thì em không giám đi nhưng bọn khoai tây chúng nó đi nhiều lém. Nghe nói giá cũng hợp lý tùy vào khả năng mặc cả ạ.
Em xin gửi tý ảnh xe Tuk Tuk tại Bangkok.

Chỉnh sửa cuối:

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Em cũng chưa đi Thái bao giờ , nhiều người đi về kể chuyện thấy santa phê lắm , muốn đi mà chưa có dịp . Bác chủ kể chi tiết nữa đi, có cái ảnh nào HOT ko !! :D

maycaytrenpho

Đi bộ
Em ấn tượng nhất về giao thông bên thái khi em sang đó là:
- Giá taxi cực rẻ
- Ko bao giờ tính số người trên xe( xe của bác 4 chỗ bác cứ nhét được 20 người cũng ko sao)
- Hầu hết các đường cao tốc đều do tư nhân đấu thầu xây dựng và khai thác nên rất đẹp và rất tốt.Nhưng chạy trên đó tốn tiền lắm, khoảng 10km đến 20km lại có 1 trạm thu phí
- Thu phí xe theo bánh ko theo một chuẩn nào khác ( Khi em đi là 10bat/một bánh). Tính số bánh rồi nhân lên

maycaytrenpho

Đi bộ
Còn bài này cấm phụ nữ vào đọc nè
Một ấn tượng sâu sắc nữa là ở PATAYA có những quán bar nuy 100% luôn. Tất cả mọi nhân viên trong quán từ vũ nữ ( khoảng 80 người) đến phục vụ, thu ngân, quản lý......đều ko mặc gì. Nếu có mặc thì chỉ là những underware buộc dây hững hờ. Bất kỳ một người khách nào khi nhân viên đi qua đều có thể kéo dây áo (quần) cho nó tụt ra rồi tung lên trời với những nụ cười thoải mái của cả khách lẫn cô nhân viên đó. Rồi cô đó cứ thế mà đi tiếp ko vấn đề gì
Giá cả đồ ăn và bia cực rẻ

Chết em rồi...hichichic. Vợ em đang đứng sau. Lộ rồi lộ rồi

matroiden

Xe hơi

Nhìn cái xe bên trái cũng đỗ kiểu "chó *** bờ rào" giống bên ta, các cụ nhỉ (l)

CôngNông

Xe điện
Còn bài này cấm phụ nữ vào đọc nè
Một ấn tượng sâu sắc nữa là ở PATAYA có những quán bar nuy 100% luôn. Tất cả mọi nhân viên trong quán từ vũ nữ ( khoảng 80 người) đến phục vụ, thu ngân, quản lý......đều ko mặc gì. Nếu có mặc thì chỉ là những underware buộc dây hững hờ. Bất kỳ một người khách nào khi nhân viên đi qua đều có thể kéo dây áo (quần) cho nó tụt ra rồi tung lên trời với những nụ cười thoải mái của cả khách lẫn cô nhân viên đó. Rồi cô đó cứ thế mà đi tiếp ko vấn đề gì
Giá cả đồ ăn và bia cực rẻ

Chết em rồi...hichichic. Vợ em đang đứng sau. Lộ rồi lộ rồi
Cụ thể là quán tên là gì thế bác.hehe.em sắp sang thái chơi mấy hôm đây

mercurate

Xe tăng
Đây mới xứng đáng được gọi là đường cao tốc chớ.
Đường cao tốc bên này chúng nó toàn xây ở trên cao, tuyệt đối cấm 2B lảng vảng trên đó. Xe đi đúng làn đúng lối, anh em OF nhà mình sanh đây mà chạy thì nhắm mắt chạy cũng vô tư. Em được biết bên này nó chỉ thu phí đường bọ khi đi đường cao tốc thôi, còn đường khác thì vô tư chạy không mất phí gì chỉ mất tiền xăng thôi ạ.

Trời ạ. Mạng văn phòng nhà em lởm quá upload ảnh mãi mà chẳng được.
Tay lái nghịch ah bác, em không bít