Thảo luận Bàn về sự an toàn của xe mercedes

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chưa đúng câu hỏi của em. Em thấy các cụ có vẻ quen tung hô nhau và tự ảo tường khi chơi Merc già, và khi phải đối diện với một câu hỏi rất thực tế thì lại chối quanh. Kính các cụ tiếp.
Em thấy cụ này nói đúng đấy ạ. Xe Đức chỉ nên chơi lướt (1-3 năm) là cùng chứ tuyệt đối không chơi già, chả qua ko có xèng mới phải chơi già, mà người hiểu xe chơi mẹc già thì ít chứ đa số trẻ trâu toàn ít xèng cố đú mẹc già để khoe cái logo. Em nói có gì sai các cụ bỏ quá.

vudoanthang

Xe tải
Thế nhiều tiền sao cụ không xơi luôn xe mới, dịch vụ tận răng, bảo hành bảo dưỡng chính hãng đúng chuẩn. Lúc đấy mới đảm bảo sự an toàn và uy tín của hãng và lúc nào cụ cũng thư thái cái thằng người hưởng thụ cái sự sung sướng vì không phải canh cánh lo kiếm chỗ nào ở ngoài thay đồ tốt mà rẻ hơn nữa :D Mời cụ tiếp, em đang cần đủ bài để đăng bán 2 bánh :D
Cụ ko biết gì, Vào hãng không phải được hưởng thụ cái sự sung sướng nhiều lúc bực mình vì trong hãng chỉ có thay ko sửa nên thợ hãng sẽ có ít kinh nghiệp hơn thợ ngoài (Ví dụ: xe e ở nắp bình xăng báo 2 bánh trước phải tối thiểu 2,6kg. e vừa bơn nito xong vào hãng bảo dưỡng bị thợ xả còn 2,3 nản, Xe đi còn nóng mà mở luôn nắp bình nước làm mát kiểm tra làm nước bắn tung toé lại dấu ko nói, một thợ khác ko biết báo xe e bị dò nước, e ra thấy nước lênh láng dưới sàn thôi toi, May e phát hiện ra có vết nước chảy ra từ chỗ vặn nắp bình... ).

Biết chăm xe mới gọi là hưởng thụ được cái sự sung sướng và ko phải mất tiền ngu. Nhiều cụ đi xe merc già ko phải vì cụ đó ko có tiền mua xe mới, mà là yêu cái xe dòng đó, lắm con xe cũ option và tiện nghi nhiều hơn xe mới cụ nhá.

E mua mới và đã đi được 4,2v km (1,5 năm). Đợi đến hết bảo hành, e sẽ ko vào hãng bảo dưỡng. Sau này lên đời, xe cũ, xe lướt thẳng tiến :)

oopssvn

Xe máy
Cụ ko biết gì, Vào hãng không phải được hưởng thụ cái sự sung sướng nhiều lúc bực mình vì trong hãng chỉ có thay ko sửa nên thợ hãng sẽ có ít kinh nghiệp hơn thợ ngoài (Ví dụ: xe e ở nắp bình xăng báo 2 bánh trước phải tối thiểu 2,6kg. e vừa bơn nito xong vào hãng bảo dưỡng bị thợ xả còn 2,3 nản, Xe đi còn nóng mà mở luôn nắp bình nước làm mát kiểm tra làm nước bắn tung toé lại dấu ko nói, một thợ khác ko biết báo xe e bị dò nước, e ra thấy nước lênh láng dưới sàn thôi toi, May e phát hiện ra có vết nước chảy ra từ chỗ vặn nắp bình... ).

Biết chăm xe mới gọi là hưởng thụ được cái sự sung sướng và ko phải mất tiền ngu. Nhiều cụ đi xe merc già ko phải vì cụ đó ko có tiền mua xe mới, mà là yêu cái xe dòng đó, lắm con xe cũ option và tiện nghi nhiều hơn xe mới cụ nhá.

E mua mới và đã đi được 4,2v km (1,5 năm). Đợi đến hết bảo hành, e sẽ ko vào hãng bảo dưỡng. Sau này lên đời, xe cũ, xe lướt thẳng tiến :)
Riêng câu mở đầu cụ nói người khác không biết gì là đã không muốn trao đổi với cụ rồi, rất giống cụ Thienan. Không hiểu sao các cụ mua đươc Merc :D. Otofun hồi này xuống cấp quá, ngay cả Box Merc còn thế này thảo nào ra đường thấy nhiều Merc già mít gắn logo otofun mà tranh đường lấn làn, không coi bọn 2 bánh và không đi Merc vào đâu

Longmavang

Xe tải
Cái topic này chủ đề là "bàn về sự an toàn"của xe hơi mà các cụ, các cụ cứ bàn về chuyện đẳng cấp, không có tiền làm zề. Có nhiều vấn đề về an toàn cụ nào biết chia sẻ hộ e cái để e sáng mắt ra cái.
Hôm vừa rồi thực nghiệm những tính năng ABS, cân bằng điện tử, chống trơn trượt của xe MEC do MEC và câu lạc bộ E,C tổ chức thấy giá trị của các tính năng hơn.

KIA Q7

Xe tăng
Con vợ già của em có một nhược điểm là cái điều hoà nó ko có tác dụng nếu đi đủ 5 mạng dưới trời nắng to. Khắc phục sao đây hix
Sửa chứ còn gì nữa. Máy nén yếu rồi.

KIA Q7

Xe tăng
Cụ nào đang đi Mer hoặc tương đương như BMW hãy bàn. Còn hóng hớt, nghe người khác nói xin miễn, tốn tài nguyên.

oopssvn

Xe máy
Cái topic này chủ đề là "bàn về sự an toàn"của xe hơi mà các cụ, các cụ cứ bàn về chuyện đẳng cấp, không có tiền làm zề. Có nhiều vấn đề về an toàn cụ nào biết chia sẻ hộ e cái để e sáng mắt ra cái.
Hôm vừa rồi thực nghiệm những tính năng ABS, cân bằng điện tử, chống trơn trượt của xe MEC do MEC và câu lạc bộ E,C tổ chức thấy giá trị của các tính năng hơn.

Thôi trả diễn đàn cho chủ đề an toàn, em đi bảo dưỡng con E300 2010 già của em đây. Các cụ trao đổi tranh luận là phải đúng, trúng và fun, kể cả trước ý kiến trái chiều. Các cụ vui ha!

vudoanthang

Xe tải

Cái bọn IIHS crash test với tốc độ có 64km/h mà đầu cái xe nát bươm, xe hãng nào cũng thế e nhìn mà sợ. Nếu va chạm trên 100km/h thì chắc cái xe không còn hình. E nghĩ, mình nên học cách lái lái xe an toàn thôi cụ à.

hồ ly trắng

Đi bộ
Cụ cứ xem lại chủ đề topic xem em đang lạc đề hay cụ lạc đề. Đúng thật các cụ chơi Merc già rất hay ảo tưởng và trịch thượng. Hãy một lần trả lời vào câu hỏi của em dành cho cụ ở trên, nó rất liên quan đến chủ đề an toàn của topic này. Để em thử độ kiên nhẫn của em đến đâu :D Trân trọng!
đọc từ đầu chỉ thấy cụ này chửi đội đi mẹc già ảo tưởng với trịch thượng, quan trọng là NGƯỜI TA THÍCH! mẹc già hay mẹc trẻ e nghĩ chẳng liên quan đến bát cơm nhà cụ mà cụ chọc ngoáy thế =))

Taiga

Xe hơi
Riêng câu mở đầu cụ nói người khác không biết gì là đã không muốn trao đổi với cụ rồi, rất giống cụ Thienan. Không hiểu sao các cụ mua đươc Merc :D. Otofun hồi này xuống cấp quá, ngay cả Box Merc còn thế này thảo nào ra đường thấy nhiều Merc già mít gắn logo otofun mà tranh đường lấn làn, không coi bọn 2 bánh và không đi Merc vào đâu
Nếu cụ thấy thế thì lượn đi chỗ khác cho nước nó trong cụ a! Cụ vào đây gây gổ với anh em làm gì rôi than nọ than kia!

Longmavang

Xe tải
Thôi e trả topic cho các cụ e cũng lượn đây.~X(

now_what

Xe điện
Thôi trả diễn đàn cho chủ đề an toàn, em đi bảo dưỡng con E300 2010 già của em đây. Các cụ trao đổi tranh luận là phải đúng, trúng và fun, kể cả trước ý kiến trái chiều. Các cụ vui ha!
Cụ nhớ vào hãng nhá. :))
Em fun tí, nhưng em vào hãng nó bảo đôi gạt mưa của em 1,7 củ chờ hơn tháng. Em éo có tiền vì em nghèo mà đú nên em chạy ra Bosch mua cái đôi gạt mưa thường, em tháo vứt xương đi lấy lưỡi lắp vào, mất 3 phút và 145k chi phí.
Ước gì mình là người có tiền để ném 1 củ 7 vào mặt chúng nó và tỏ ra mình là người tiêu dùng thông minh. :))

Veyron2.0

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ hiện nay quan tâm đến bán lại xe được giá hơn là quan tâm đến cái mạng của mình. Chả thể hiểu nổi luôn. Nhà em có ông anh trai phải nói là kẹo bunxi cực kỳ nhưng bảo ông ấy mua xe Hàn xe Nhật cho rẻ thì còn lâu ông ấy mới mua, ông ây trước khi đi 1 em Merc C200 đời Kom cỡ 10 năm, chán rồi ông ấy đổi sang em BMW M4 carbiolet. Hỏi ông ấy kẹo thế sao mà chi lắm tiền cho xe vì vì bảo dưỡng đắt hơn xe Nhật, Hàn thì ông ấy bảo cái mạng của tao đắt tiền hơn cái xe, he he.
Trước em đi em Mazda 3s mỗi lần đi qua xe em, ông ấy gõ vào lớp vỏ thép rồi lắc đầu, cho đến khi em mua Mer thì ông ấy mới thôi đấy.
Anh cụ mới chuẩn tư duy tư bản đấy cụ
^:)^

Veyron2.0

Xe buýt
Ngu thật, dám chạy 240km/h xong xuống đưa ae áo vải có 3,5 củ còn dám thở ra là đường 5 cao tốc đểu ngắn quá chưa hết cỡ chân e và sức cái xe già cũ :))=))
Vãi các cụ
X_XX_X

4weelbike

Xe tăng
Máu cụ có thể đăng ký luôn

https://www.facebook.com/events/1688763171449960/?ti=icl

"
HÀNH TRÌNH SỰ KIỆN ĐI HÀ GIANG - ĐỒNG VĂN - MÈO VẠC
Mình xin đưa ra chương trình để anh em tham khảo đóng góp thêm ý kiến .
Sẽ đi vào 3 ngày cuối tuần sáng thứ 6 bắt đầu hành trình và tối chủ nhật kết thúc chương trình tại hà nội
Ngày 01: Hà Nội – .TP. Hà giang
- 09h00: Anh em tập trung tại đầu Cầu Nhật Tân. 9h30 sẽ khởi hành đi hà giang. Tầm 12h sẽ có mặt tại TP. Tuyên quang. Anh em sẽ thăm T.P Tuyên Quang, ngắm và cảnh và con người.
Tại tuyên quang sẽ ăn trưa với món ăn khá nổi tiếng ( Thịt Ngựa, nấu kiểu thắng cố) Rất ngon bổ và rẻ
LẨU NGỰA CHỈNH CHÂM
Địa chỉ: Tổ 26, P. Tân Hà - TP Tuyên Quang
Thực đơn: Chuyên các món về ngựa như: Lẩu ngựa, thắng cố, giò ngựa …
Ngoài ra còn thêm 1 món ăn ko thể bỏ qua : Quán Cá song Lô ( chuyên các món ăn về cá song ) Quán này thì e chơi với chủ quán.. Nên giá cả rất hợp lý
Sau khi ăn trưa xong đoàn sẽ tiếp tục hành trình lên TP.Hà Giang.
- 14h30: Sẽ khởi hành đi TP.Hà Giang- vùng đất có chè san, rượu mật ong và thắng cố, xứ sở của Rượu Ngô men lá( uông đảm bảo sẽ say, nhưng ko đau đầu, ko khát nươc),
- 17h30: Có mặt tại trung tâm TP.Hà GIang. Tới đây rất nhiều AE sẽ ko khỏi thắc mắc . ( Taị sao Hà giang lại đẹp và ăn chơi đến thế ? )
T.p Hà giang nằm giữa nhiều quả núi.. kiểu thung lung nhìn 4 hướng đều thấy núi. Đi dạo 1 vòng thành phố chúng ta sẽ dừng chân và nghỉ tại 1 resort duy nhất và đẹp nhất TÂY BĂC. Đó là RESORT Trường Xuân
Tại đây các AE Có thể chọn cách ngủ riêng cho mình. Nếu đi với gia đình thì chọn phòng View Sông, view núi. Còn AE nào đi 1 mình có thể chọn ngủ nhà sàn khá thú vị. ( và tại đây sẽ phục vụ ăn uống hát hò rất chuyên nghiệp)"
Thứ 6 tuần nào vậy cụ. Tuần này thì em bận thứ 7 cn.
Em vừa đăng ký fb group

Nam Bim325

Xe tăng
Em thấy cụ này nói đúng đấy ạ. Xe Đức chỉ nên chơi lướt (1-3 năm) là cùng chứ tuyệt đối không chơi già, chả qua ko có xèng mới phải chơi già, mà người hiểu xe chơi mẹc già thì ít chứ đa số trẻ trâu toàn ít xèng cố đú mẹc già để khoe cái logo. Em nói có gì sai các cụ bỏ qua.
Cụ nói quá chuẩn, vợ thì cũng cứoi 3 niên rồi đổi thôi nhá, qúa nữa nó tã rồi.

ThienAnh

Xe điện

4weelbike

Xe tăng
Tưởng diễn đàn xe cộ thì nên trao đổi về kỹ thuật chứ công kích cá nhân em e không đúng tiêu chí cho lắm.
Với trải nghiệm em đã có thời gian buôn xe, tự sửa chữa thay thế đồ thì thấy rằng mua xe sang già là một lựa chọn thú vị. Chả liên quan tới ít hay là nhiều tiền. Đó là cái thú , đã là thú thì chuyện mua cái xe tầm trên dưới 1ty nhiều người mua được nhưng chi phí vận hành, xăng dầu, mất giá thì không phải ai cũng chấp nhận. Như vậy đầu tiên ta thấy các cụ chịu chạy Merc/Bê già đã dám chấp nhận chi phí cao hơn và mất giá trị nhiều hơn. Đó không gọi là đẳng cấp hơn mà là sẵn sàng trả giá cho những giá trị mình muốn.

Em tin phần lớn thành viên fun là sống dựa trên sức lao động của bản thân thân nên việc chi tiêu không phải là người phung phí kể cả thừa thãi $ . Vì thế Merc già chả có sao hết, bạn em mua CL45 chạy 1 năm giờ muốn đổi sang GLC lỗ gần bằng tiền em mua con già nên vẫn lăn tăn (thu nhập >500t/thang).

Lần nữa em mong muốn chúng ta hãy chia sẻ kinh nghiệm sử dụng và điều khiển an toàn Mẹ già để bớt chi phí mà vẫn được sướng.

Longmavang

Xe tải
Tưởng diễn đàn xe cộ thì nên trao đổi về kỹ thuật chứ công kích cá nhân em e không đúng tiêu chí cho lắm.
Với trải nghiệm em đã có thời gian buôn xe, tự sửa chữa thay thế đồ thì thấy rằng mua xe sang già là một lựa chọn thú vị. Chả liên quan tới ít hay là nhiều tiền. Đó là cái thú , đã là thú thì chuyện mua cái xe tầm trên dưới 1ty nhiều người mua được nhưng chi phí vận hành, xăng dầu, mất giá thì không phải ai cũng chấp nhận. Như vậy đầu tiên ta thấy các cụ chịu chạy Merc/Bê già đã dám chấp nhận chi phí cao hơn và mất giá trị nhiều hơn. Đó không gọi là đẳng cấp hơn mà là sẵn sàng trả giá cho những giá trị mình muốn.

Em tin phần lớn thành viên fun là sống dựa trên sức lao động của bản thân thân nên việc chi tiêu không phải là người phung phí kể cả thừa thãi $ . Vì thế Merc già chả có sao hết, bạn em mua CL45 chạy 1 năm giờ muốn đổi sang GLC lỗ gần bằng tiền em mua con già nên vẫn lăn tăn (thu nhập >500t/thang).

Lần nữa em mong muốn chúng ta hãy chia sẻ kinh nghiệm sử dụng và điều khiển an toàn Mẹ già để bớt chi phí mà vẫn được sướng.
Ủng hộ tuyệt đối với cụ, diễn đàn ko phải chỗ chê bai, thế này thế kia mà là nơi ta chia cho nhau kinh nghiệm, học hỏi.

oopssvn

Xe máy
Em thả cái thớt này ra cái là chìm nghỉm ngay. Các cụ cứ đọc những còm của em mà ngẫm cho kỹ nha, rất có ích cho sự nghiệp chơi Merc già. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!