Thảo luận Bàn về sự an toàn của xe mercedes

oopssvn

Xe máy
Cái ông béo đầu trọc đứng thứ hai từ phải sang hàng sau ở bức ảnh trên cùng còn bị bắn tốc độ ở 192 km/h/ Mất toi 3 củ. Nói chung bọn đi Mer cũ rất ngu. Xe 7-8 năm mà dám chạy 240 km/h.
Thế này là hợp logic rồi, rất khớp giữa suy nghĩ và hành động của các cụ. Em sợ quá, có vẻ các cụ đi Merc già luôn có khát vọng chứng tỏ bản thân, nên luôn sắm cho mình những chiếc áo quá rộng (và cũ) :D. Em thì cứ thấy cụ nào lắm tiền chơi xe sang như Merc Bim trở lên là em nể, còn ít tiền mà chơi xe sang là em không nể. Cứ như bọn em đi E bờ lết cho nó vừa vặn với mình là đẹp. Kính các cụ.

ThienAnh

Xe điện
Thế này là hợp logic rồi, rất khớp giữa suy nghĩ và hành động của các cụ. Em sợ quá, có vẻ các cụ đi Merc già luôn có khát vọng chứng tỏ bản thân, nên luôn sắm cho mình những chiếc áo quá rộng (và cũ) :D. Em thì cứ thấy cụ nào lắm tiền chơi xe sang như Merc Bim trở lên là em nể, còn ít tiền mà chơi xe sang là em không nể. Cứ như bọn em đi E bờ lết cho nó vừa vặn với mình là đẹp. Kính các cụ.
Khú khú ít tiền éo dám chơi mec cũ đâu cụ ạ. Nó hỏng lấy tiền đâu mà sửa với suốt ngày ăn chơi of iếc học hỏi kinh nghiệm chơi xe, e thật. :)) Từ đầu cụ vào thớt này e đã thấy cụ trả hiểu éo gì về xe ô tô rồi nên cụ đi 2 bánh là đúng rồi :))

now_what

Xe điện
Nói về chuyện nằm đường. Xe nào không biết chứ xe em mua về lúc 5 tuổi, chạy thêm 2 năm rưỡi 105,000 km chưa bao giờ bỏ chủ, kể cả cung Luang Phrabang Lào dưới trời 38-42 độ. Gần đây nhất 40 xe Mer các loại đi hội ngộ Mer 3 miền Đà Nẵng, già nhất cỡ 15 năm, xe nhiều như em 4,500 km, ít nhất cũng 2,000 km, chưa ông nào nằm đường cả. Nên nhớ thời tiết Miền Trung mùa hè là khắc tinh đối với xe cũ.
Con vợ già của em có một nhược điểm là cái điều hoà nó ko có tác dụng nếu đi đủ 5 mạng dưới trời nắng to. Khắc phục sao đây hix

ThienAnh

Xe điện
Thế nhiều tiền sao cụ không xơi luôn xe mới, dịch vụ tận răng, bảo hành bảo dưỡng chính hãng đúng chuẩn. Lúc đấy mới đảm bảo sự an toàn và uy tín của hãng và lúc nào cụ cũng thư thái cái thằng người hưởng thụ cái sự sung sướng vì không phải canh cánh lo kiếm chỗ nào ở ngoài thay đồ tốt mà rẻ hơn nữa :D Mời cụ tiếp, em đang cần đủ bài để đăng bán 2 bánh :D
Cụ thích đối ẩm thì nên nói về kỹ thuật của xe ô tô, xe này vì sao tốt trang bị cái gì, cấu hình và cấu tạo ra sao, xe kia kém vì cái gì... Còn vào gió máy ở đây cụ k có tuổi. Vì những lời cụ nói ở trên các cụ đi ô tô sẽ dơ chân bịt mũi và éo dám cười vì sợ. Tốt nhất là cụ nên theo dõi cái gì hay và được thì học hỏi, cái gì k theo í cụ thì cụ cũng k nên chém ẩu và lung tung. K biết cụ bao tuổi nhưng trc khi post 1 còm ở trong thớt Chuyên đề thì nên cẩn thận. Đây k phải quán cà phê

oopssvn

Xe máy
Cụ thích đối ẩm thì nên nói về kỹ thuật của xe ô tô, xe này vì sao tốt trang bị cái gì, cấu hình và cấu tạo ra sao, xe kia kém vì cái gì... Còn vào gió máy ở đây cụ k có tuổi. Vì những lời cụ nói ở trên các cụ đi ô tô sẽ dơ chân bịt mũi và éo dám cười vì sợ. Tốt nhất là cụ nên theo dõi cái gì hay và được thì học hỏi, cái gì k theo í cụ thì cụ cũng k nên chém ẩu và lung tung. K biết cụ bao tuổi nhưng trc khi post 1 còm ở trong thớt Chuyên đề thì nên cẩn thận. Đây k phải quán cà phê
Cụ cứ trả lời em đi đã, nếu cụ thật sự có thiện chí truyền đạt kiến thức và kinh nghiệm. Em rất biết lắng nghe và luôn cố gắng học hỏi.

now_what

Xe điện
Cụ cứ trả lời em đi đã, nếu cụ thật sự có thiện chí truyền đạt kiến thức và kinh nghiệm. Em rất biết lắng nghe và luôn cố gắng học hỏi.
Người đã ôm vợ Đức già thì đó không phải là vợ 2 cụ ợ. Họ biết giá trị hoặc muốn đc thưởng thức cái giá trị của con vợ già đó. Cụ có tiền cứ chạy con wave bóng lộn mới tinh cho nó sướng, để mấy con SH, Piago cũ cho người không có tiền đi.
Râu ngô nó có cái thú của râu ngô cụ ợ. :))

Mà cụ đừng nghĩ Merc già nó hay hỏng vặt nhá. Nó đã hỏng cái nào là ra cái đó luôn. Lặt vặt tiền trăm ko thèm hỏng đâu. :))

oopssvn

Xe máy
Người đã ôm vợ Đức già thì đó không phải là vợ 2 cụ ợ. Họ biết giá trị hoặc muốn đc thưởng thức cái giá trị của con vợ già đó. Cụ có tiền cứ chạy con wave bóng lộn mới tinh cho nó sướng, để mấy con SH, Piago cũ cho người không có tiền đi.
Vẫn chưa đúng câu hỏi của em. Em thấy các cụ có vẻ quen tung hô nhau và tự ảo tường khi chơi Merc già, và khi phải đối diện với một câu hỏi rất thực tế thì lại chối quanh. Kính các cụ tiếp.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Đi xa thì:
- Xăng TB 10l/100km. TB mỗi tuần/ cuộc đi ngắn thì cả đi cả về 400km. Đi dài thì 1800km.
- Ăn (hội mec tiết kiệm lắm): 200k/ bữa/ người (trẻ e free)
- ngủ 500k/ đêm/ người
- gái mú (cũng tiết kiệm lắm): hàng sách tay đi cho rẻ
Đấy, cụ cứ thế tính nhé. Ăn chơi mới khó chứ mua xe đáng là bao :)):)):))
Xe em Mer C 2011 đi đc 5v3, qua hãng báo serv B 5 năm nhưng em đang định ra gara ngài thay một số thứ cho rẻ, cụ rảnh tư vấn em phát, cái gì chưa cần thay ngay ak? Em mới thay lọc gió điều hoà, lọc gió động cơ, nước làm mát, dầu phanh. Mấy hôm nữa thay dầu máy thì thay luôn dầu số, còn lọc xăng và bugi em định để 8v thay cả thể. Nói chung Mer C khá lành nên em cũng yên tâm đi.
Em vodka cụ trước\:D/

ThienAnh

Xe điện
Con vợ già của em có một nhược điểm là cái điều hoà nó ko có tác dụng nếu đi đủ 5 mạng dưới trời nắng to. Khắc phục sao đây hix
Nếu theo như cụ mô tả thì nếu như nhiều ng nó k nóng do máy nén (block điều hoà đó) lâu ngày yếu hoặc gaz yếu, thiếu. Vậy chuyên môn sâu rồi, chuyển ra cu Thái hoặc Toán... Thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

now_what

Xe điện
Vẫn chưa đúng câu hỏi của em. Em thấy các cụ có vẻ quen tung hô nhau và tự ảo tường khi chơi Merc già, và khi phải đối diện với một câu hỏi rất thực tế thì lại chối quanh. Kính các cụ tiếp.
Nói chung cụ hơi chậm hiểu. Đã chơi đồ công nghệ thì phải biết công nghệ. Chơi với gái già mà cụ cứ đòi vào shop nội địa mua đồ lót chính hãng. Sao không vào shop của tây mà tìm cho nó rẻ? Ở tây làm gì có khái niệm hàng trong hàng ngoài? Chính vì thế mà người ta chơi có hội có phường để trao đổi kinh nghiệm, chia sẻ khó khăn. Có hội w114, hãng làm gì có đồ cho hội đó thay, mà nếu có thì có khi cái lọc gió trong hãng cũng đáng giá nửa cái xe.
Cái gì cũng hãng thì mấy cụ shipmy, shipnhat chắc chết đói hết à? Cụ lâu ko online chắc kiến thức cũ lắm rồi, update thôi cụ.

now_what

Xe điện
Ngược nhỉ, nếu theo như cụ mô tả thì nếu như nhiều ng nó k nóng do máy nén (block điều hoà đó) lâu ngày yếu hoặc gaz yếu, thiếu. Chứ đằng này đông người mới mát. Vậy chuyên môn sâu rồi, chuyển ra cu Thái hoặc Toán... Thôi :))
Em nốt 2000km nữa sang cu Thái khám cái bệnh này cụ ợ.

ThienAnh

Xe điện
Xe em Mer C 2011 đi đc 5v3, qua hãng báo serv B 5 năm nhưng em đang định ra gara ngài thay một số thứ cho rẻ, cụ rảnh tư vấn em phát, cái gì chưa cần thay ngay ak? Em mới thay lọc gió điều hoà, lọc gió động cơ, nước làm mát, dầu phanh. Mấy hôm nữa thay dầu máy thì thay luôn dầu số, còn lọc xăng và bugi em định để 8v thay cả thể. Nói chung Mer C khá lành nên em cũng yên tâm đi.
Em vodka cụ trước\:D/
Mới 5v3 thôi à, chạy gì ít thế. Trước nay cụ vẫn theo hãng và 1 chủ từ đầu ạ? Trong Chuyên mục Méc này có nhiều hướng dẫn lắm rồi. Tuy nhiên theo e cụ nên song hành giữa trong Hãng và ngoài. Hãng để kiểm tra cụ thể theo chuẩn bài của nhà sx khuyến nghị. Cụ tham khảo ở đây https://www.otofun.net/threads/bao-duong-bao-tri-mercedes-benz.354594/

Sau đó, cụ mang list check của hãng ra gara ngoài để ae xem cái gì trong list đó cần làm, cái gì k. Cơ bản e k rõ tình trạng vận hành và xe cụ thế nào, nhưng nếu chạy 5 năm, tuân thủ bảo dưỡng theo hãng thì cụ chỉ phải làm mấy việc: thay dầu máy, lốp, thay dầu và lọc dầu số, vệ sinh bugi (cái này hay lắm nên vệ sinh 20k kim lần sẽ thấy tiết kiệm đc nhiên liệu đó), vệ sinh lọc gió, lọc điều hoà... Đó là những cái chính. Còn phụ thì ngó qua rotuyn, cân bằng động. Chắc cũng chỉ thế thôi vì xe cụ đi ít chắc thường chạy trong phố rồi. Ô tô cứ chăm đều chạy 20-30v k xi nhê nhé

ThienAnh

Xe điện
Nói chung cụ hơi chậm hiểu. Đã chơi đồ công nghệ thì phải biết công nghệ. Chơi với gái già mà cụ cứ đòi vào shop nội địa mua đồ lót chính hãng. Sao không vào shop của tây mà tìm cho nó rẻ? Ở tây làm gì có khái niệm hàng trong hàng ngoài? Chính vì thế mà người ta chơi có hội có phường để trao đổi kinh nghiệm, chia sẻ khó khăn. Có hội w114, hãng làm gì có đồ cho hội đó thay, mà nếu có thì có khi cái lọc gió trong hãng cũng đáng giá nửa cái xe.
Cái gì cũng hãng thì mấy cụ shipmy, shipnhat chắc chết đói hết à? Cụ lâu ko online chắc kiến thức cũ lắm rồi, update thôi cụ.
Cụ nói với cái đầu gối hơn :))
Em nốt 2000km nữa sang cu Thái khám cái bệnh này cụ ợ.
Mùa đông rồi, thôi để lập hạ năm sau đê cụ ơi :D

oopssvn

Xe máy
Vẫn sai câu hỏi của em. Cụ ThienAnh nói "ít tiền éo dám chơi Merc cũ đâu" nên em có câu hỏi cho cụ ấy. Cụ và cụ Thienanh đều trả lời chối quanh. Em cũng không cố nài ép nữa. Chắc mấy cụ cũng là cánh lái xe giống em, chứ mấy ông chủ mua Merc mới coóng họ còn mải đi kiếm tiền nâng đời xe 2017, thời gian đâu vào đây tranh luận với anh em mình. Nhỉ.

ThienAnh

Xe điện
Một người đang dùng mec cho biết :)):)):))

Các cụ cãi nhau làm gì, có tiền đi mec mà sợ sửa hoặc k biết cách sửa thì đi hàn, nhật là đúng rồi. K thể nói ae Hàn Nhật k có tiền bằng mec, nhưng đúng là chơi mec nó có thú vui tao nhã hơn nhiều. Chon được xe tốt, tìm hiểu để hiểu rõ về xe, tìm ga ra và thợ tốt (Trung JAV, Toán Tam Trinh...) thì rẻ như bùn. Sửa 1 lần tổng thể vài chục chạy mấy năm k lo nghĩ.
Cái cụ gì nói nhiều ở trên có ông chú đi S chính tỏ lom dom với lại k biết chơi nên sợ phải đổi sang RR hay LX gì đó là phải rồi.
E khẳng định 95% ae đi mec cũ vì đã và sẽ hiểu xe (hiểu theo đúng nghĩa đen đấy, có 1 số cái sau còn tự sửa được k mang tới thợ cơ) và k phải vay tiền ở bank mua xe, tóm lại cái xe là của mình. Nên chỉ tiêu tài chính chắc ngon :))
Còn an toàn thì quá rõ, vì mec vào tới VN option nó vẫn cơ bản như Tây. Còn mấy ô Nhật Hàn ở VN cắt cmn hết tính năng an toàn còn lại gần như cái khung sắt 4 bánh thì bảo sao. Bên Tây thì cấm Nhật Hàn dám cắt mà còn phải trang bị bằng hoặc hơn ấy chứ.
Các cụ nào bảo xe mec sợ k dám đi xa thì mua xe vào hội E club đi canavan suốt ngày với hội e nhé, sợ k có time kiếm tiền đổ xăng và xe chạy nhiều quá bán lại xuống giá thôi =))=))=))

E cũng 1 fan Mec và dùng mec cho biết :D=))

Cụ có vấn đề về đọc hiểu à? Cụ xin được cái nick 2009 hay mua lại đấy? E trả lời cụ 1 lần nữa là cụ k chỉ đọc các còm e đâu, để thời gian đừng còm lung tung hãy ra ngoài box Mec này mà tìm hiểu vì sao nhé, cái xe cũ hay mới nó đều là cái xe, thằng ít tiền và thằng có tiền đều là con người. Nhưng thằng k có kiến thức thì k thể so với ng có kiến thức được. E trả lời và đề nghị cụ lần cuối, còn nếu k thích tìm hiểu về kỹ năng, kiến thức, kinh nghiệm xe và đời sống người chơi xe mẹc thì e chân thành khuyên cụ đọc lại Còm trên rồi ra box Cà phê mà lượn lờ, chém gió, ở đấy sẽ có người tiếp truyện với cụ.
Vẫn sai câu hỏi của em. Cụ ThienAnh nói "ít tiền éo dám chơi Merc cũ đâu" nên em có câu hỏi cho cụ ấy. Cụ và cụ Thienanh đều trả lời chối quanh. Em cũng không cố nài ép nữa. Chắc mấy cụ cũng là cánh lái xe giống em, chứ mấy ông chủ mua Merc mới coóng họ còn mải đi kiếm tiền nâng đời xe 2017, thời gian đâu vào đâu tranh luận với anh em mình. Nhỉ.

now_what

Xe điện
Vẫn sai câu hỏi của em. Cụ ThienAnh nói "ít tiền éo dám chơi Merc cũ đâu" nên em có câu hỏi cho cụ ấy. Cụ và cụ Thienanh đều trả lời chối quanh. Em cũng không cố nài ép nữa. Chắc mấy cụ cũng là cánh lái xe giống em, chứ mấy ông chủ mua Merc mới coóng họ còn mải đi kiếm tiền nâng đời xe 2017, thời gian đâu vào đây tranh luận với anh em mình. Nhỉ.
Có tiền là em múc S63 AMG của Trunjapan rồi cụ.

oopssvn

Xe máy
Cụ có vấn đề về đọc hiểu à? Cụ xin được cái nick 2009 hay mua lại đấy? E trả lời cụ 1 lần nữa là cụ k chỉ đọc các còm e đâu, để thời gian đừng còm lung tung hãy ra ngoài box Mec này mà tìm hiểu vì sao nhé, cái xe cũ hay mới nó đều là cái xe, thằng ít tiền và thằng có tiền đều là con người. Nhưng thằng k có kiến thức thì k thể so với ng có kiến thức được. E trả lời và đề nghị cụ lần cuối, còn nếu k thích tìm hiểu về kỹ năng, kiến thức, kinh nghiệm xe và đời sống người chơi xe mẹc thì e chân thành khuyên cụ đọc lại Còm trên rồi ra box Cà phê mà lượn lờ, chém gió, ở đấy sẽ có người tiếp truyện với cụ.
Cụ cứ xem lại chủ đề topic xem em đang lạc đề hay cụ lạc đề. Đúng thật các cụ chơi Merc già rất hay ảo tưởng và trịch thượng. Hãy một lần trả lời vào câu hỏi của em dành cho cụ ở trên, nó rất liên quan đến chủ đề an toàn của topic này. Để em thử độ kiên nhẫn của em đến đâu :D Trân trọng!

oopssvn

Xe máy
Có tiền là em múc S63 AMG của Trunjapan rồi cụ.
Thực ra em thích cách trao đổi của cụ. Em nghĩ cụ là người chân thành, mặc dù trong còm vẫn còn đả kích cá nhân thay vì phê phán ý tưởng :D

giaphuc

Xe buýt
Thực ra em thích cách trao đổi của cụ. Em nghĩ cụ là người chân thành, mặc dù trong còm vẫn còn đả kích cá nhân thay vì phê phán ý tưởng :D
Em cũng mới đi mec già nhưng thực sự em có thể khảng định là đảm bảo tiêu chí NGON - BỔ - RẺ một con xe ít tiền nhưng rất nhiều người ngồi xe em đều khen là đầm, chắc, cách âm tốt, âm thanh hay, nội thất đẹp, chỉ chê mỗi có mùi ngai ngái đặc trưng của mấy bà Tây. Còn về an toàn thì em chưa thử( vì phải thử mới biết) nhưng em thấy trên xe nó có rất nhiều túi khí(trước, sau, hông) và có các tính năng như vận hành an toàn mà ít xe cùng tầm tiền có cụ ạ.

oopssvn

Xe máy
Em cũng mới đi mec già nhưng thực sự em có thể khảng định là đảm bảo tiêu chí NGON - BỔ - RẺ một con xe ít tiền nhưng rất nhiều người ngồi xe em đều khen là đầm, chắc, cách âm tốt, âm thanh hay, nội thất đẹp, chỉ chê mỗi có mùi ngai ngái đặc trưng của mấy bà Tây. Còn về an toàn thì em chưa thử( vì phải thử mới biết) nhưng em thấy trên xe nó có rất nhiều túi khí(trước, sau, hông) và có các tính năng như vận hành an toàn mà ít xe cùng tầm tiền có cụ ạ.
Cám ơn cụ đã chia sẻ, tuy chưa đầy đủ nhưng rất thực tế và có tính thuyết phục. Em nghĩ đây là một cách hay đáp lại những ý kiến phản biện.