[Funland] Bàn về những giấc mơ lạ!

dichvuflycamhn

Xe buýt
nhưng đi tu thì buông bỏ hết,không có vợ con và gia đình cha mẹ nữa.Em không biết có nên theo không? :-/
Em thật, cụ mà đi tu thì đi vào nơi rừng sâu núi thẳm thì mới tịnh tâm đc. Chứ đến mấy chỗ chùa to phật lớn thì chẳng ăn thua đâu. Không thì cụ chỉ cần ở nhà tu nhân tích đức, tránh làm điều xấu, nghĩ xấu là cũng đc rồi. Suy cho cùng thì giáo lý cao siêu, kinh kệ gì thì cái cơ bản cũng vẫn là ko tạo nghiệp, gieo nhân tốt thì sớm thành chánh quả thôi mà, em nghĩ thế.

Soinho

Xe hơi
Em thì hay mơ lặp đi lặp lại 1 giấc mơ về cùng 1 địa điểm, nó giống cái vườn trong khuôn viên nhà cũ từ hồi bé em ở, nhưng có thêm những cây cối khác trong vườn (trong thực tế không có cái cây đó).

Trà Lý

Xe tăng
Giờ giả sử các cụ xuyên không về thời An Dương Vương, các cụ dùng kiến thức hiện đại gì để giúp Vua, dân thời đó về chính trị, xã hội, quân sự, sản xuất?
Em dạy dân các ủ, chọn phân bón. Trồng trọt lai tạo giống cây ngũ cốc, diệt trừ sâu bệnh. Chăn nuôi gia cầm gia súc. Đắp đê, đập, hồ chứa nước. Có nhiều lương thực thực phẩm thì ắt thành nghiệp lớn.

CuKenPis

Xe tăng
Đọc hai mấy bài chả ra con số nào cho chiều nay. Chấm, hóng tiếp

Quang225

Xe máy
Hồi trẻ e hay mơ đạp xe đèo đứa bạn cùng thôn đi học về xong chiều cả lũ bạn đi ra sông tắm xong chơi, chăn trâu... Rồi 2 đứa đi dạo bờ đê đến tối mịt... Xong rùi nó cứ kêu tớ ngứa quá chỗ này chỗ kia... Tự nhiên e rùng mình mấy phát tỉnh dậy thấy ướt chăn...

Đó giờ hăm nhăm hăm sáu năm rùi ko còn mơ đc thế nữa. :(:-s
là mộng tinh đó cụ :))

Trà Lý

Xe tăng
Em dạy dân các ủ, chọn phân bón. Trồng trọt lai tạo giống cây ngũ cốc, diệt trừ sâu bệnh. Chăn nuôi gia cầm gia súc. Đắp đê, đập, hồ chứa nước. Có nhiều lương thực thực phẩm thì ắt thành nghiệp lớn.
Nước của cụ An Dương Vương hồi đó chắc chỉ gồm tỉnh Phú Thọ và lân cận Vĩnh Phúc Tam Đảo, còn chưa tới được Nam Định như bây giờ =)).
Thì đấy, em xuyên về nên dù mất nước nhưng vẫn còn mạch dân tộc mấy nghìn năm mở mang bờ cõi

danleduc

Xe điện
Em hay mơ đi chơi cùng các Hoa Hậu và Ca sỹ lắm....trước có lần mơ đi chơi cùng HH Ngọc Hân, Mai Phương Thúy....Sáng tỉnh dậy vẫn tiếc ...vì trong giấc mơ mình chưa là mình. =))

Có lần em mơ đi chơi với cs Hồ Ngọc Hà nữa, còn được xem Hồ Ngọc Hà ăm que kem....chả hiểu sao lại thế....em tiếc hùi hụi khi tỉnh dậy....muốn mơ tiếp mà không được. :D

Porsche 911

Xe container
Sao Cụ không mơ đang phóng con Porsche 911 trên cánh đồng quê hương nữa ;))
Giấc mơ hay đấy Tarra nhỉ. Con Porsche 911 màu sắc chụp trên cánh đồng lúa thì tuyệt vời luôn.

Minhnd

Xe điện
Cháu thì có giấc mơ chưa hoàn thành 1 việc gì đó cứ lập đi lập lại. Đôi khi nửa đêm choàng dậy như là thật.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em hay mơ đi chơi cùng các Hoa Hậu và Ca sỹ lắm....trước có lần mơ đi chơi cùng HH Ngọc Hân, Mai Phương Thúy....Sáng tỉnh dậy vẫn tiếc ...vì trong giấc mơ mình chưa là mình. =))

Có lần em mơ đi chơi với cs Hồ Ngọc Hà nữa, còn được xem Hồ Ngọc Hà ăm que kem....chả hiểu sao lại thế....em tiếc hùi hụi khi tỉnh dậy....muốn mơ tiếp mà không được. :D
Cụ mơ tiên nhé...kekeke ;))

matizvan2009

Xe ba gác

Em mấy lần wetdream với Madonna cơ