[Funland] Bàn về những giấc mơ lạ!

Phỗng new

Xe điện
ko mơ mộng gì vẫn là tốt nhất cụ, người hay mơ một phần là do thần kinh yếu.
Theo em thì cũng ko hẳn là thần kinh yếu. Phần lớn là do người đó không có được giấc ngủ sâu, chất lượng giấc ngủ kém.
Cách để dễ ngủ, ngủ sâu ko mộng mị...thì có cụ chia sẻ ở trên rồi.

beef mập

Xe buýt
Theo em thì cũng ko hẳn là thần kinh yếu. Phần lớn là do người đó không có được giấc ngủ sâu, chất lượng giấc ngủ kém.
thế cụ biết các con nghiện khi ngủ bọn nó mơ thấy gì không? Bọn nó không còn có thể mơ được nữa...kkk và nó ao ước khi ngủ lại được chìm vào những giấc mơ đẹp,và chủ yếu là trước khi thành ma hẳn thì bọn nó thức ban đêm và ngủ vào ban ngày.

bọn đấy là hệ thần kinh suy yếu vì đã bị phá hủy hết bởi ma túy đấy!!!

Batman

Xe điện
Khó ngủ là em nằm ngủ theo kiểu nhà phật. Một tay áp tai, một tay đặt hông. ;))

Batman

Xe điện
Giống như bóng đè vậy, mọi thứ rất rõ ràng nhưng người thấy thì không cử động nổi.
Có một trải nghiệm về giấc ngủ em không biết có nên gọi nó là giấc ngủ hay không.

Cái thấy nằm ở vị trí em đang nằm, nó nhận biết mọi hình ảnh, sự vật, sự việc xảy ra xung quanh. Ngay cả việc ông cậu nằm cùng em dậy làm gì nó cũng biết. Nó - cái thấy chỉ quan sát và ghi nhận những gì đang xảy ra.

Batman

Xe điện
Đầu ngủ hướng tây, mặt quay hướng bắc, tay trái ôm tai, tay phải đặt hông.
Tư thế của cụ dành cho người chết nằm. ;))
Ngủ đầu hướng Đông, nằm nghiêng bên phải, một tay gối đầu, một tay che rốn.

Đầy đủ về cách ngủ theo em biết là như vậy.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Em đọc 6 trang về những giấc mơ mà chả thấy có số đẹp nào để hy vọng đổi đời :)) :)) :))

Phỗng new

Xe điện
Cảm ơn bác Phong Lưu.

Góc nhìn của em Trang lão hiểu được Đạo nên phá bỏ cách trăm nhà "dựa vào cây ngô đồng mà tranh biện". Cũng chính vì hiểu Đạo nên Trang lão nhìn thấy hai mặt của một vấn đề, nói theo cách nào cũng được.

Nội thiên và ngoại thiên luôn sử dụng cách nói ẩn dụ. Không phải vì Trang lão thần bí nó, bởi vì Đạo không thể dùng ngôn ngữ mà mô tả.
Góc nhìn, quan điểm của em thì Trang Tử vẫn còn đang trăn trở, chưa thấu triệt hoàn toàn về vũ trụ, vạn vật, quy luật tự nhiên...như Đức Phật. Nó thể hiện ở việc ông luôn nhìn thấy 2 mặt của một vấn đề và bản thân tư tưởng của ông cũng có sự mâu thuẫn: ông lý giải các quy luật tự nhiên theo cách tuyệt đối kiểu "định mệnh", trong khi vạn vật lại có tính tương đối.

Thỏ móm

Xe điện
Không ai tắm hai lần trên một dòng sông. Quá khứ, hiện tại và tương lai cùng tồn tại. Không thời gian chỉ là sản phẩm của tâm thức, nó có thể được tạo ra và giãn nở theo tâm thức.

Những gì em đọc được là như vậy.
Cám ơn bác. Đó cũng là điều Thỏ được đọc.

BumYth

Xe hơi
Em đang định comment hỏi CCCM thì may quá có topic này, chả là đêm nào em cũng ngủ mơ có khi 3-4 lần luôn, em cũng nằm mơ thấy nhiều cái khác nhau nhưng nhiều nhất là cứ mơ học lại với thi lại mãi ko qua được. Có cụ mợ nào như em không ạ :-*
giấc mơ học lại thi lại khá phổ biến với đa số mọi người.

Thỏ móm

Xe điện
Ơ, sao các comment của bác vantai lại biến mất hết thế nhỉ :-?

VuNgoanMuc

Xe điện
Đến tuổi này em vẫn thỉnh thoảng mơ gặp một cô gái xinh đẹp, sau đó bọn em xyz, rồi em choàng tỉnh dậy và lọ mọ đi vào nhà tắm.. liệu có gì bất ổn không nhỉ