[Funland] Bàn về đất xen kẹt ở HN

sontung89

Xe tăng
Bàn với bạc gì nữa, lại tay trong tay ngoài vụ lợi chính trị kiếm tiền ah? Hay lên đây quảng cáo trá hình cho dịch vụ chui ở quận NTL

vibo

Xe tải
Vô cùng lắm ạ, quảng an là đất ngoài bãi ạ? Đất đó hình nhu chưa đc cấp số đâu, lâu dai vân đc thôi
Cụ nhắn em số đt nhé, em có mảnh đất kẹt khu chợ La Cả, Dương Nội. Nhờ cụ xem giúp xem có làm sổ được không ạ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
chỗ e có 1 mảnh xen kẹt 40m2 , 1t4 , ngay sở thượng, nhà mới xây 3 tầng đẹp, mà em k am hiểu cái này, k dám xúc. Chủ nhà cũng muốn bán vì cần tiền. Cụ nào máu inbox e , e gt cho

one

Xe điện
Nhà em có một mảnh ngoài bãi Quảng An. Nguồn gốc là đất rau xanh, chủ cũ gán nợ rồi chủ nợ đẩy sang cho bà già em, giấy tờ viết tay kèm mấy quyển sổ hợp tác xã gì đó photo mờ tịt. Bà già em cứ vứt đấy chả làm gì 3-4 năm nay rồi. Dân tình xung quanh làm nhà ầm ầm, nhưng cũng chỉ xây được cấp 4 gác lửng. Hôm đầu tháng có người hỏi mua, trả đâu gần 500tr, bà già em còn chê rẻ, không bán. Chắc bà già xác định trùm chăn chờ độc lập. Tay không to mà lỡ vướng vào đất xen kẹt đúng là chả có cửa nào ngoài chờ.

dzungtq

Xe tải
Website
www.muitenvang.vn
Cụ có tay trong thì mới dám chơi món này chứ dân thường dính món này thì chỉ đợi may mắn kiểu xổ số mới làm đc. Ngoài trường hợp đất của cha, ông để lại, không tranh chấp cãi cọ với họ hàng, hàng xóm, quy hoạch...
Riêng việc thu gom giấy tờ cũng phải tính = month. Đất vườn liền kề thì dễ chứ đất nông nghiệp thì khoai thật.
Đất vườn liền kề cũng ko dễ đâu cụ ợ, em có mảnh ở Cự khối nhờ địa chính phường xem xong báo kết quả: “trước năm 1983 là đất ao, sau năm 1993 là đất ở” mà xin cấp sổ ko được, xin xây cũng tướt bơ :(

komouse

Xe hơi
Đất vườn liền kề cũng ko dễ đâu cụ ợ, em có mảnh ở Cự khối nhờ địa chính phường xem xong báo kết quả: “trước năm 1983 là đất ao, sau năm 1993 là đất ở” mà xin cấp sổ ko được, xin xây cũng tướt bơ :(
Em cũng giống y như cụ nhưng ở Ngọc Thụy. Đủ các điều kiện cấp sổ mà mãi không đâu vào đâu.

namtsc

Đi bộ
Chào CCCM.
Em mới vào nghê BDS chả là ông anh mới lên sở nên có tí quan hệ. Nhờ ơn đảng nên có tí tiền tiêt kiệm em tính làm thêm nghê tay trái là đâu tư BDS. Cơ mà gom góp được chut it muốn đâu tư nhưng đât HN giá cao quá nên chỉ đủ mua đất kẹt, đất ruộng sau đó làm sổ.
Em mới giúp ông anh mảnh kẹt ở Nam Từ Liêm thấy khá ổn.
Vì em mới băt đầu vào nên chưa nhiêu kinh nghiệm nên mở thớt này hy vọng nhận đc nhiều sự góp ý, chia sẻ.
Hiện tại em đang tìm kiếm Hoài Đức, Quốc Oai, Nam Tư Liêm....đặc thù là mảng nhảy cảm tiềm ẩn rủi ro nhiều nên em cần liên kết nhiều anh em các vùng mà có sản phẩm.
Cá nhân em có mấy nhận xét như sau:
- Đất kẹt là đất nguồn gốc đất ruộng, vườn. Chưa có sổ
- Đất lọt giữa khu dân cư vi dụ bên cảnh thửa có vài nhà đã lên sổ
- Kiểm tra quy hoạch
- Kiêm tra giấy tờ đất
...chờ các cụ tiếp theo chia sẻ tiếp nhé
Chào cụ, em có mảnh đất xen kẹt ở khu Bằng A( Bằng Liệt) cụ có mua hoặc ai mua mách giúp em, nếu đc cụ nhắn giúp em sđt cụ để em hỏi được ko ạ

Kem Béo

Xe tải
Em có mảnh 600m2 đất nông nghiệp ở Hoài Đức, 4 xung quanh dân làm nhà và có sổ đỏ hết rồi. Cụ chủ làm được thì inbox em để trao đổi chi tiết nhé. Thanks

vietdang89

Xe tải
Chào cụ, em có mảnh đất xen kẹt ở khu Bằng A( Bằng Liệt) cụ có mua hoặc ai mua mách giúp em, nếu đc cụ nhắn giúp em sđt cụ để em hỏi được ko ạ
Cụ hộp em thông tin. Em ở bên tựu

Tronghoan76

Xe đạp
Cụ chủ cho em xin số điện thoại em đang có mảnh đất xen kẹt ở Tiến Xuân - Thạch thất muốn chuyển đổi mục đích sử dụng

dongnguyenmoc

Xe tải
Cụ chủ cho em xin số điện thoại em đang có mảnh đất xen kẹt ở Tiến Xuân - Thạch thất muốn chuyển đổi mục đích sử dụng
Em không làm dịch vụ đâu cụ ơi. Trừ việc phải đủ lớn

dongnguyenmoc

Xe tải
E cũng có mảnh đất xen bị kẹt giữa 2 quận, Có nghĩa là ăn cơm ở 1 quận còn nấu ăn lại thuộc quận khác thì làm thế nào để có sổ vậy cụ?
Chưa gặp ca nào như vậy. Cụ tách làm 2 sổ mỗi sổ 1 quận hêhhe

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chơi được khoản chưa sổ, hoặc đang làm sổ chờ ra các quận nội thành được xem có thể kết hợp ko ạ?
Nhiều khi có nhiều người nhờ bán mà em cũng không dám nhận vì thể loại này kén khách. Vừa phải có tài chính, vừa có cơ, vừa tay to... mới làm được. Năm ngoái em giới thiệu cho 1 khách làm 1 mảnh bên Từ Liêm xong chắc cũng toát mồ hôi

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Đất em bị thu hồi, còn có 8,5m2 mặt đường Võ Văn Kiệt, có cách gì xử lý ko cụ?

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Đất em bị thu hồi, còn có 8,5m2 mặt đường Võ Văn Kiệt, có cách gì xử lý ko cụ?
Ca này khó tiền làm sổ chắc gấp 10 lần tiền giá đất hì. Khoai lắm cụ ạ

dongnguyenmoc

Xe tải
Cụ nào chơi được khoản chưa sổ, hoặc đang làm sổ chờ ra các quận nội thành được xem có thể kết hợp ko ạ?
Nhiều khi có nhiều người nhờ bán mà em cũng không dám nhận vì thể loại này kén khách. Vừa phải có tài chính, vừa có cơ, vừa tay to... mới làm được. Năm ngoái em giới thiệu cho 1 khách làm 1 mảnh bên Từ Liêm xong chắc cũng toát mồ hôi
Cụ liên lạc với em nhé ta bàn xem sao