Bàn về đất Mũi Né- Phan Thiết...

Trạng thái
Thớt đang đóng

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nào chưa biết thì cứ lên mạng mà tìm
anh flc xin đất ở gần với bầu trắng mà còn chả đc, xin chán xin chê rồi bỏ của chạy lấy người rồi
anh ấy quan hệ chắc cũng k tầm thường đâu nhưng thực tế là ở mũi né 90 phần trăm đất đẹp đều đã có chủ
họ cứ cắm dùi đợi ở đó, đến khi ngon thì bắy đầu mới cắt ra bán dần
các anh lớn cũng k thể chen chân vào nổi thì k bao giờ khu đó có thể phate triển lên đc !!!!

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
óe - trước ngày dân đây ai cũng chê mồ mả ,,.... em sợ ma từ bé , QP điện thoại cho em hàng ngày ...có ngày 4 , 5 lần
giá 700 triệu , em toàn phải từ chối khéo ,
giờ cụ thấy ....ma sống vẫn ghê hơn ma chết
PS - em chưa bao giờ đi theo lối mòn của những người khác , và tìm cách cạnh tranh với lĩnh vực mà họ đã mất mồ hôi xương máu thì em ...thà đi làm cu li còn hơn
em thích tự do tự tại và chiến bằng thực lực của mình !
cụ quên mất 1 điều là khách Nga hiện nay đang đông hơn khách châu âu , em chỉ mong Putin về hưu - chứ thằng Mỹ nó có phải thằng yếu hay kém đâu mà đấu với nó - chính vì thế dân Nga co bóp ví tiền và làm cho thị trường Nha Trang, Mũi né nhìn chung sụt giảm

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
mũi né đj trc nha trang 10 năm về làm du lịch nhưng mãi k lớn đx vì để cho bọn doanh nghiệp loắt choắt ôm đất để đó quá nhiều... quy hoạch thì vừa trồng thanh long vừa làm du lịch ở sát biển :)))
các cụ nghĩ xem có tương lai đc ko và tốn bao nhiewu tiền nữa để thay đổi cái quy hoạch điên rồ đấy :)

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nào đến binhd thuận cứ hỏi dân trong vùng xem
hầu như trong 1 gia đjnh ít nhâte có 1 người là viet kiều
họ nhìn đc giá trị của du lịch tưd năm 2000 cơ và họ xí đất từ lâu lắm rồi
đến cỡ các cụ vào giờ là quá muộn rồi, bình thuận mãi chỉ là mảnh đất thiên đường resỏt giá rẻ thôi
nó sẽ thu hút tây ba lô nhưng k bao giờ có thể thu hút đc khách sộp đâu

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
chứng tỏ cụ khá am hiểu và cũng từng nhiều lần ra ra vào vào vùng đất này ,
em thì nhìn nó hoàn toàn khía cạnh khác - em làm du lịch lâu lắm rồi - và các hợp đồng em ký cũng mang lại cho dân mũi né khá bộn
bao năm nay - cái nhìn của cụ em thấy có lý
bởi ngay chính bản thân em mang 1 đống hộ chiếu lên phòng xuất nhập cảnh , đóng dấu miễn phí to đùng , vậy mà người ta vẫn phải trả 30 usd .....
và ngay cái bảng hiệu cũng từng bị hạch là sao biển hiệu to thế !!!! ngay cạnh mình thằng kia chắc con ông to sao hay họ hàng nhà ông to mà nó to gấp 3 mình , nó vẫn chưng ra
đây tóm lại là cái bất cập mà ta không thể giải quyết được , mà thời gian cụ ạ

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
em nằm vùng ở binhd thuận tính ra cũng 1 năm rồi
quá hiểu vùng đất này
e cũng đắn đo nhiều cân nhắc nhiều

ko phải tự dưng vùng này là nơi chống + mạnh nhất vn đâu.... thật sự ở đây dân họ rất hiền nhưng lại cực kỳ ghét + sản
vì vốn dĩ mỗi người dân họ đều có ít nhất 1 người bên mỹ cả
khách mỹ sang đây cũng k phải ít
em đã ở cùng họ và hỏi vì soa họ biết tới mũi né

mũi né phần lớn là du lịch tự phát và đều là từ viet kiều giới thiệu nhau hết

còn các cụ đừng ảo tươntr ở đây các anh vin với flc sẽ chen voà đc

vùng này rất đặc thù đấy

em thật !!!!

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
nước việt nam này e cũng đi nhiều rồi

em cũng hiểu sơ sơ về mỗi vùng e đi qua cụ àh
em cũng có sở thích đầu tư và tìm kiếm cơ hội đầu tư
chứng tỏ cụ khá am hiểu và cũng từng nhiều lần ra ra vào vào vùng đất này ,
em thì nhìn nó hoàn toàn khía cạnh khác - em làm du lịch lâu lắm rồi - và các hợp đồng em ký cũng mang lại cho dân mũi né khá bộn
bao năm nay - cái nhìn của cụ em thấy có lý
bởi ngay chính bản thân em mang 1 đống hộ chiếu lên phòng xuất nhập cảnh , đóng dấu miễn phí to đùng , vậy mà người ta vẫn phải trả 30 usd .....
và ngay cái bảng hiệu cũng từng bị hạch là sao biển hiệu to thế !!!! ngay cạnh mình thằng kia chắc con ông to sao hay họ hàng nhà ông to mà nó to gấp 3 mình , nó vẫn chưng ra
đây tóm lại là cái bất cập mà ta không thể giải quyết được , mà thời gian cụ ạ

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
em rất thích tranh luận , đàm đạo với những người như cụ - học hỏi thêm cụ ạ , thế giới rộng lớn nhường nào , quan điểm sống , quan điểm đầu tư của mỗi người qua một góc nhìn khác nhau tùy vào cách suy nghĩ
cụ cho em số cầm chân vào chỗ kín đi ạ - mời cụ caffe

diepnh81

Xe tăng
các cụ nào chưa biết thì cứ lên mạng mà tìm
anh flc xin đất ở gần với bầu trắng mà còn chả đc, xin chán xin chê rồi bỏ của chạy lấy người rồi
anh ấy quan hệ chắc cũng k tầm thường đâu nhưng thực tế là ở mũi né 90 phần trăm đất đẹp đều đã có chủ
họ cứ cắm dùi đợi ở đó, đến khi ngon thì bắy đầu mới cắt ra bán dần
các anh lớn cũng k thể chen chân vào nổi thì k bao giờ khu đó có thể phate triển lên đc !!!!
Flc đang thiết kế trên Bàu 170 ha, chắc triển sớm mà cụ, nó xin 500 ha ko đủ dt đất nên tỉnh cấp 170 ha trên Bàu còn hơn 300 ha đẩy nó xuống Hàm Tân. Vin thì vào mua đất Quốc phòng còn đầy. MN đúng là qh kém, ko qui củ nên nó chậm tiến hơn NT, ĐN nhiều nhưng nói khách MN là tây balo thì e nghĩ hơi phiến diện, rất nhiều khách hạng sang sang MN và thick MN hẹn sẽ quay lại. Có ông còn gửi cả bộ đồ nghề lướt dù ở RS bà chị kêu năm sau quay lại chơi... NT, ĐN ăn theo khách Tàu nhiều vì nó tiện lợi GT, bay thẳng đến nơi, MN có sb sẽ khác, số phòng hiện tại sẽ ko đủ, sẽ biến chuyển giảm bớt resort và chuyển bớt thành khách sạn dạng 2-3 sao. Mô hình này hiện đang rất nhiều ở NT và ĐN, đất càng chật, dt nền dần dần càng thu hẹp, đắt lên là việc tất nhiên nhg e dự chỉ giá chỉ nhỉnh hơn Qui Nhơn, Phú Yên chút thôi, mà 2 ông này du lịch 1 mùa, khách nội địa mà giá đất cũng ko hề rẻ, phố nhớn cũng hơn trăm triệu cả rồi

sao lại không hả cụ ?
dân chơi sài gòn , ra mảnh nào ôm sạch mảnh đó , QP nhe cụ
cách đây 3 tháng giá khoảng 1,5 tỷ - giờ em đố cụ nào giật được giá 4 tỷ đấy ạ
cách chơi BDS dân sài gòn theo 1 xu hướng hơi khác ta tý
Em có hỏi qua sale cũng giá tầm 1,5 tỉ (15tr/m2 cho lo 100m2) thôi mà cụ.Lô 4 tỉ cụ nói chắc mặt đường Nguyễn Thông.Nhưng khu này giống Sentosa bắt xây nhà thì mới cấp sổ đỏ cụ ạ

em nằm vùng ở binhd thuận tính ra cũng 1 năm rồi
quá hiểu vùng đất này
e cũng đắn đo nhiều cân nhắc nhiều

ko phải tự dưng vùng này là nơi chống + mạnh nhất vn đâu.... thật sự ở đây dân họ rất hiền nhưng lại cực kỳ ghét + sản
vì vốn dĩ mỗi người dân họ đều có ít nhất 1 người bên mỹ cả
khách mỹ sang đây cũng k phải ít
em đã ở cùng họ và hỏi vì soa họ biết tới mũi né

mũi né phần lớn là du lịch tự phát và đều là từ viet kiều giới thiệu nhau hết

còn các cụ đừng ảo tươntr ở đây các anh vin với flc sẽ chen voà đc

vùng này rất đặc thù đấy

em thật !!!!
Sân bay Phan Thiết chính xác sẽ thiết kế thành sân bay quốc tế hay nội địa bác nhỉ ? :)

diepnh81

Xe tăng

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
hangj sang phải tầm nghìn đô 1 ngày cụ nhé, ở đây em đi tham khảo chán rồi giỏi lắm 5-10 triệu 1 ngày đã là sang lắm rồi,mà đấy cuntx k phải khách tây, thể loại thuê cái đó toàn khách hand với. tầu thôi, tây chủ yêhs vào mấy cái rs kiểu nhue muiz né hills
Flc đang thiết kế trên Bàu 170 ha, chắc triển sớm mà cụ, nó xin 500 ha ko đủ dt đất nên tỉnh cấp 170 ha trên Bàu còn hơn 300 ha đẩy nó xuống Hàm Tân. Vin thì vào mua đất Quốc phòng còn đầy. MN đúng là qh kém, ko qui củ nên nó chậm tiến hơn NT, ĐN nhiều nhưng nói khách MN là tây balo thì e nghĩ hơi phiến diện, rất nhiều khách hạng sang sang MN và thick MN hẹn sẽ quay lại. Có ông còn gửi cả bộ đồ nghề lướt dù ở RS bà chị kêu năm sau quay lại chơi... NT, ĐN ăn theo khách Tàu nhiều vì nó tiện lợi GT, bay thẳng đến nơi, MN có sb sẽ khác, số phòng hiện tại sẽ ko đủ, sẽ biến chuyển giảm bớt resort và chuyển bớt thành khách sạn dạng 2-3 sao. Mô hình này hiện đang rất nhiều ở NT và ĐN, đất càng chật, dt nền dần dần càng thu hẹp, đắt lên là việc tất nhiên nhg e dự chỉ giá chỉ nhỉnh hơn Qui Nhơn, Phú Yên chút thôi, mà 2 ông này du lịch 1 mùa, khách nội địa mà giá đất cũng ko hề rẻ, phố nhớn cũng hơn trăm triệu cả rồi

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Em đã gặp rất nhiều cụ - đã vào tận nơi - đã xem xét kỹ - nhưng kết cục là không đầu tư được bởi nhiều lý do
Rất có thể nhiều cụ lại mang tiền ra để đầu tư vào nơi khác và chưa kịp rút ra ..... hoặc nhiều nguyên nhân mà giờ khó co thể còn đầu tư được nữa
Nên giờ các cụ ấy không tin những thông tin chuẩn - bởi thật sự các cụ ấy không mưốn tin chứ nếu để tìm kiếm thông tin thì chủ quan các cụ ấy thừa sức
Có nhiều cụ hỏi em hỏi đi hỏi lại ...... vv
Em chưa bao giờ thông tin tào lao cho bất kỳ ai !
Em chỉ nêu quan điểm của em và cách nhìn nhận khách quan thôi cụ
Bản thân em cũng đầu tư khá lớn ở PQ mà rút ra chưa kịp được đành thúc thủ vụ mùa trước
Sau đó Em đành rút ( dù rất tiếc ) khu vực bãi dài về để có lực mà triển cả ngã ba mỹ ca em có 1 số thửa đã lên từ 700 triệu lên 1,3 tỷ em cũng rút
BDS là thế thua , thắng lẽ thường - thắng đừng vội cười và thua đừng vội nản ! - em nói thế các cụ hiểu
Còn về lý do chính chị chính em thì ở đâu cái nước việt nam này nó chả thế - quan trọng vẫn là tiềm năng và sức bật của nơi mình định đầu tư

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
để làm đc cái tầm 20 phòng khách sạn tầm bình dân nhất ở mũi né e nghĩ các cụ bỏ ra ít nhất cũng phải 20 tỉ cả đất cả xây đấy mag bình dân ơ đó h rẻ cungz chỉ đc 150k 1 đêm thôi
nói chung e cũng đưa bàn cân lên so sánh rồi chứ k phải là phán bừa
e đưa 1 góc nhìn còn các cụ tin haybk là tuỳ

diepnh81

Xe tăng
để làm đc cái tầm 20 phòng khách sạn tầm bình dân nhất ở mũi né e nghĩ các cụ bỏ ra ít nhất cũng phải 20 tỉ cả đất cả xây đấy mag bình dân ơ đó h rẻ cungz chỉ đc 150k 1 đêm thôi
Thế cụ nhầm to, e tính cbi năm tới xây đây, kể cả trên đồi TN đất có hơn triệu/m2 xây bungalow có bếp nhỏ, rẻ rách cũng phải 500-700 mà tầm này ở MN đầy khách luôn, cụ vào Sunlight Villa ông a bà chị mua lại làm mà khách nườm nượp luôn, mặc dù ngõ hẻm, giá phòng 45-65$ đêm. Có khách ở 1 vài tháng, xong sb thì lượng khách sẽ ok lên rất nhiều. 1 ks xây 30p hoàn thiện tầm 15 tỷ (chưa kể đất vì đất còn tăng lên do tt giá còn rẻ) cho thuê ko cũng đc 150tr-200tr/tháng hơn bds HN hay SG cho thuê biệt thự 20 tỷ chỉ đc khoảng 20-50tr là hết vẹo. Bds du lịch nó tiềm năng hơn nhiều. Còn điểm yếu nó còn nhiều nên giá đất nó còn vậy, nó mà qh chuẩn chỉnh như ĐN cụ vào 20 tỷ đc mấy lô làm ks đc?

Tiền đất thì vô cùng nhưng tiền xây dựng thì ko đến nỗi ít nhất 20 tỉ cho khách sạn 20 phòng (chuẩn 3 sao) đâu cụ.Tôi lấy ví dụ mảnh đất 300m2 thổ cư là có thể xây mỗi tầng 10 phòng rồi.Tức 1 khách sạn đòi hỏi 20 phòng như cụ chỉ cần xây 4 tầng là thoải mái công năng hoạt động
Tầng 1: lễ tân,sảnh chờ + phòng ăn
Tầng 2 : 10 phòng
Tầng 3 : 10 phòng
Tầng 4 : sân phơi + bếp
Nếu xây tiêu chuẩn 3 sao 4 tầng x 300m2 x 10tr/m2 =12 tỉ (full nội thất)
Tiền đất 300m2 x 10tr/m2 = 3 tỉ (nếu mua đất đồi như Thiện Nghiệp 2-4tr/m2 thì tiền đất khoảng 1 tỉ)
==>> Ko quá 15 tỉ là được cái khách sạn tiêu chuẩn phòng 3 sao và chắc chắn ko có giá dưới 150k/phòng chuẩn 3 sao đâu cụ (khách sạn 3 sao tiêu chuẩn thực tế theo quy định phải có ít nhất 50 phòng)

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
ở mũi né nó ko tính theo công thức của cụ đc đâu :)
thứ nhất đất xây 1 tầng thì dễ chưa e ít thấy nguoqid ta xay lên 4-5 tẩng lắm
mà muốn xây cũng phải lên tiền đất cũng ốm tiền :)
Tiền đất thì vô cùng nhưng tiền xây dựng thì ko đến nỗi ít nhất 20 tỉ cho khách sạn 20 phòng (chuẩn 3 sao) đâu cụ.Tôi lấy ví dụ mảnh đất 300m2 thổ cư là có thể xây mỗi tầng 10 phòng rồi.Tức 1 khách sạn đòi hỏi 20 phòng như cụ chỉ cần xây 4 tầng là thoải mái công năng hoạt động
Tiền đất 300m2 x 10tr/m2 = 3 tỉ (nếu mua đất đồi như Thiện Nghiệp 2-4tr/m2 thì tiền đất khoảng 1 tỉ)
==>> Ko quá 15 tỉ là được cái khách sạn tiêu chuẩn phòng 3 sao và chắc chắn ko có giá dưới 150k/phòng chuẩn 3 sao đâu cụ (khách sạn 3 sao tiêu chuẩn thực tế theo quy định phải có ít nhất 50 phòng)

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
hài các cun nào nghĩ thiện nghiệp xây khách sạn :)
cách biển gần nhất cũng phải 3km đâys ạ :)
em sợ 10 năm nữa cuntd chả đông đc

chưa kể đất dưới hàm tiến còn đầy đất ra có ma nào nó xây đâu mà phải lên thiện nghiệp

.... ps e đang nói rẻ nhất cả nhà cả đất 20 tỉ là xây lởm nhâte để cho thuê, còn cụ xây thì xác định 3 sao thì k có giá 20 tỉ đâu vì chả ai bán cho cụ 300m2 vuông thành sắc cạnh đường to rộng rãi mà xây đâu :)

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
câc cụ đến mui. né sẽ thấy những nguoqid dân địa phương họ xây giống như các phòng trọ sinh viên, ngày thường k phải mùa du lịch thig 150k 1 đêm
còn k thì cũng 200k
hoặc thuê theo tháng thì 2-3 trăm đô 1 tháng
nhưng xây thế tiền đâte các cụ mua cũng đắt đấy :)

Trạng thái
Thớt đang đóng