[Funland] Bàn về "chạn vương".

Hatha Yoga

Xe tăng
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.

hxduong

Xe lăn
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Pháp luật không cấm, & cụ không có bằng chứng nào chứng minh mấy anh mà cụ nói yêu bà mẹ vợ cả.

Hatha Yoga

Xe tăng
Cháu nghĩ cụ đang gato hơi nặng với họ.
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.

vnptvinaphone

Xe buýt
Em cũng ko care lắm, đó là việc của người ta. Nhưng đúng là kiểu người đó thì chỉ việc xếp vào blacklist của mình là xong, miễn bình luận

Thích Đu Đủ

Xe điện
Về mặt nào đó thì họ là những ng dòm xa ngắm dộng, nhẫn nhục hơn người. Hay nói cách khác hi xinh đời bố củng cố đời con :))
Dưng đời sống có mỗi lần, chịu gò bó thế được thật ... đáng nể!

hacvuphong

Xe tăng

Cụ thành đạt nên thế. Còn tận dụng mọi điều kiện để tiến lên. Ứng xử tốt là đc. E nhiều lần bố vợ bảo bán đất cho đã cho vợ để gq nợ mà e k nghe. Kế hoạch z cho vợ con khỉ mình bán xứ mà thôi.

hamcuare!

Xe container
tùy quan điểm.
e thì ko thích cái đó... nên ko nhắm tới đối tượng có khả năng nhà có chạn.

iTrust

Xe buýt
Em nghĩ chạn vương là những người biết nhìn xa trông rộng, họ biết rằng đó là cách hợp pháp để biến một phần tài sản của ông bà nhạc thành của mình sau khi ông bà nhạc quy tiên, họ thấm nhuần rằng cha mẹ họ nghèo không phải lỗi của họ nhưng ông bà nhạc mà không giầu là hoàn toàn do họ

congagia2016

Xe tăng
Thì kệ họ đi cụ, cách sống là sự lựa chọn của mỗi người, mình phán xét họ làm gì? Họ không làm gì ảnh hưởng đến cuộc sống của cụ, mắc gì cụ phán xét người ta cho mệt đầu ra?

Hatha Yoga

Xe tăng
Em nghĩ chạn vương là những người biết nhìn xa trông rộng, họ biết rằng đó là cách hợp pháp để biến một phần tài sản của ông bà nhạc thành của mình sau khi ông bà nhạc quy tiên, họ thấm nhuần rằng cha mẹ họ nghèo không phải lỗi của họ nhưng ông bà nhạc mà không giầu là hoàn toàn do họ
Vừa rồi có vụ xử ông bác giết bố mẹ vợ vì nợ hơn 3 tỷ không trả, thế là chạn vương hưởng thôi :)).