[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Hưng Hóa, Tam Nông, Phú Thọ - bức xúc cần giải tỏa

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
bác GT bị bắn theo chiều nào? chiều từ cầu Trung Hà đi Tam nông hay chiều Tam Nông - Trung Hà. Thứ Bẩy này có việc lên Hưng hóa, để em vác máy lên săn cái biến chết tiệt đó về cho các cụ gửi đăng báo :)
Lúc nào chạy qua đó bác chụp giúp em 2 cái ảnh và post lên đây nhé. Em bị chiều từ Trung Hà ==> Cổ Tiết.

Sao bác không bảo cái bọn trông xe ngoài trạm 19 đi nộp cho đỡ phải chạy đi chạy lại !

Đoạn Hưng Hóa xxx cứ bắn 01 chiều ! Chiều còn lại cho chạy bét nhè nên các bác mới đi qua đó lần đầu dính trấu hêt ! :6:
Em đã chạy cả trăm km lên tới đó nộp phạt thì đi ra KB luôn, cần gì qua cò nữa bác nhỉ.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác ới,còn mấy cái thông số gì lằng nhằng chỉ dùm cho em cái nhá.Như L , D ,d............

Vm: Tốc độ phương tiện nằm trong tiêu điểm ngắm
D: Khoảng cách từ máy đo tốc độ đến phương tiện
V: Tốc độ xe tuần tra
L: Tốc độ giới hạn chụp.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ ơi cái ảnh của cụ là máy đời mới rồi có cả GPS nên chắc là bắn lưu động trên ô tô luôn, em bị bắn 1 phát thì chỉ có mỗi cái ảnh với cái số km màu đỏ ở giữa cái ảnh thôi.
Nhờ ảnh của cụ em mới biết là hóa ra các anh ấy chơi cả súng lưu động rồi, thế này thì hỏi mấy anh đi ngược chiều cũng là vô nghĩa :102:
Súng lưu động đặt trên xe tuần tra đấy Cụ ạ.
Bắn đêm đây nữa

roro

Xe tăng
Ảnh của cụ Hiệp Lực vãi thật... bây giờ toàn bắn đít lưu động này thì đứt chắc...

vietran

Xe ba gác
Nếu thực sự có 2 cái biển thì có thể đệ đơn kiện GĐ sở GTCC với tội danh "tắc trắc+ngu gây hậu quả nghiêm trọng trên diện rộng" và sở xxx với tội danh "không tố giác và lợi dụng sai phạm" không nhỉ?:)):69:
Làm cháu lại nhớ đến vụ tốc độ ngược ở quê quan họ, anh hai chị ba đội nón quai thao bị bắn ngược tốc độ, người dân bị phạt oan mất tiền mất tình, còn mấy chú dốt thì cười hơ hớ chả làm sao:-)):21:

S320

Xe điện
Ai hiểu được chữ NGỜ? Là người thi hành luật pháp mà vậy thì dân đen biết kêu ai?

traitimgai20

Xe hơi
mình thỉnh thoảng đi wa đây!nhưng thực ra cái này chỉ bẫy được xe tỉnh khác!còn nếu dân trong tỉnh sẽ không bị phạt!vì biển Thị trấn Hưng Hóa ngoài là biển cũ nhưng không hiển sao khi cắn lại biển mới lại không nhổ đi!chỉ có mấy ông VN mới có kiểu cắm biển loại hết cả lên!:77::77:

giang1

Đi bộ
Vm: Tốc độ phương tiện nằm trong tiêu điểm ngắm
D: Khoảng cách từ máy đo tốc độ đến phương tiện
V: Tốc độ xe tuần tra
L: Tốc độ giới hạn chụp.
Cụ Hiep luc cho hỏi ngu tý:

* Cái L: Tốc độ giới hạn chụp như ở ảnh là 29km/h có nghĩa là mình chạy dưới 29km/h thì máy sẽ không chụp được ạ?
* Thế còn cái d = 40 là thông số gì?

belancer

Xe buýt
Chỗ đó đúng là có 2 cái biển hết Hưng hóa đấy ạ, đoạn đó 1 bên là đê phải không cụ? EM tưởng cụ bị bắn trong đoạn thị trấn chứ chỗ đê là gần hết Hưng hóa rồi.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Hiep luc cho hỏi ngu tý:

* Cái L: Tốc độ giới hạn chụp như ở ảnh là 29km/h có nghĩa là mình chạy dưới 29km/h thì máy sẽ không chụp được ạ?
* Thế còn cái d = 40 là thông số gì?
dê 40 là tốc độ vi phạm đấy cụ ạ.

QuangThanh208

Xe tải
Khổ pác chủ thớt hi sinh ở biển báo hết thị trấn thứ 2 thì pác cần chú ý biển đầu àm cãi chứ làm ăn thế này lái xe đỡ sao được.

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Theo em quan sát mấy lần đi qua đây, thì ở đây tồn tại cả biển cũ (kiểu cũ: báo hiệu đô thị ghi Tên địa danh, hết đo thị thì địa danh bị gạch chéo) và biển mới.
Biển mới vị trí đặt cách biển cũ cũng xa xa tầm vài trăm mét (đoạn đường đô thị Hưng Hóa theo biển mới có chiều dài ngắn hơn).
Em qua đây cứ thực hiện tốc độ theo biển mới.

amazoncafe

Xe tăng
Uầy em hay đi qua đoạn này mà không để ý nhỉ hay tại em sợ nên đi chậm quá. một lần cũng dính tốc độ ở phía Sơn Tây roài 57/50 thấy báo trên bộ đàm thế

xe365vn

Xe container
Cuối tháng 11/2009, em đi qua đường Trung Hà, Cổ Tiết và bị bắn tốc độ (61/50) ở Hưng Hóa, huyện Tam Nông, Phú Thọ ở cách chỗ soát vé cầu Trung Hà một đoạn. Em đồng ý ký biên bản và có ghi rõ trong biên bản là "yêu cầu cho xem ảnh chụp vượt quá tốc độ cho phép khi tới giải quyết giấy tờ".
hình như cụ nhầm cái chỗ e bôi đen :P
chứ ai lại sau 1 năm mới đi giải quyết, để lâu thế thì cháu nó lẫy đc rồi :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
hình như cụ nhầm cái chỗ e bôi đen :P
chứ ai lại sau 1 năm mới đi giải quyết, để lâu thế thì cháu nó lẫy đc rồi :D
Công nhận cụ đọc chậm thật, bài này em viết cách đây gần 1 năm rồi, hồi đấy cháu còn đỏ hỏn :))

xe365vn

Xe container
Công nhận cụ đọc chậm thật, bài này em viết cách đây gần 1 năm rồi, hồi đấy cháu còn đỏ hỏn :))
=)) chết cười mất. e nhìn cái ngày post bài thế quái nào 17/01/2010.. nhìn lướt qua đc mỗi cái số 17.. =))

heroesdaubu

Xe điện
Ối giời...cụ cuong123456789 khai quật kinh thật.
Em cũng về đường này suốt nhưng em cũng thong thả vừa đi vừa ngắm cảnh nên chả bị bao giờ.:))

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chuyện thì dài dòng, nhưng tóm tắt lại để các bác nắm được.

Cuối tháng 11/2009, em đi qua đường Trung Hà, Cổ Tiết và bị bắn tốc độ (61/50) ở Hưng Hóa, huyện Tam Nông, Phú Thọ ở cách chỗ soát vé cầu Trung Hà một đoạn. Em đồng ý ký biên bản và có ghi rõ trong biên bản là "yêu cầu cho xem ảnh chụp vượt quá tốc độ cho phép khi tới giải quyết giấy tờ".

Đợt vừa rồi bận rộn chưa lên lấy giấy tờ được, hôm nay em mới tranh thủ lên nộp tiền phạt và lấy lại bằng lái xe. Ở trạm CSGT km66, Vân Phú, Việt Trì, em nghe một anh mặc quân phục lớn tuổi, chắc là sếp, mắng một chú nhân viên mặc thường phục xách cái vali đựng máy bắn tốc độ "sáng nay mày ỉ@ ra quần hay sao mà chỉ bắn được có 11 xe"(!!!), và sau đó anh ấy bắt lái xe đem sổ ghi chép ra kiểm tra, chắc là sợ đàn em vượt mặt.:77:

Đem quyết định ra nộp ở KBNN thì mới được cán bộ KB cho biết 2 tờ quyết định có số khác nhau, phải nộp làm 2 lần, hoảng quá em mới xin là cho nộp 1 tờ thôi, nếu CSGT bắt nộp thêm thì em sẽ lại quay lại KB. Hóa ra là 2 bản sao của cùng 1 quyết định các anh ấy oánh cho 2 cái số khác nhau. May mà vụ này không thấy gặp rắc rối gì, và nó cũng phổ biến vì có một bác khác cũng bị tương tự.

Quay lại trụ sở CSGT, em nộp biên lai nộp phạt và lấy lại bằng lái xe, đồng thời em cũng không quên yêu cầu em CSGT xinh đẹp cho xem ảnh chụp vi phạm. Ảnh chụp phía sau xe em, tức là các chú ấy bắn đằng sau *** xe, phía trước xe có cái biển báo kết thúc Thị trấn Hưng Hóa. Súng bắn là lasercam II, thảo nào từ sau bắn lại RD của em không kêu được 1 tiếng vì mắt thần bị lấp và độ chụm của laser là rất cao.

Trên đường về, vợ chồng em chăm chăm tìm cái biển báo kết thúc Thị trấn Hưng Hóa để xem chỗ mình hy sinh ở đâu, và kỳ lạ thay, chúng em phát hiện ra rằng, CÓ HAI CÁI BIỂN BÁO KẾT THÚC THỊ TRẤN HƯNG HÓA nằm cách nhau hơn vài trăm mét, và em bị bắn ở cái biển sau, tức là theo lý thuyết thì lúc đó em đã ra khỏi thị trấn Hưng Hóa và bắt đầu tăng tốc từ 50km/h lên thành 61km/h thì bị bắn. :'(:77::77::77:

Ối cha mẹ ơi, đời em chưa bao giờ lại cảm thấy cay đắng và nghẹn ngào như vậy. Với cách thức làm tiền như thế, em có thể khẳng định số lượng bác tài bị dính là rất cao. Thôi thì trong khi GTCC vẫn để những cái biển chết người đó như vậy, các bác đi qua Trung Hà, Cổ Tiết cẩn thận dùm em nhé.

Bác nào đi qua chỗ đó thì chụp giúp em 2 kiểu ảnh, hôm nay em không mang máy ảnh và lại vội về nên không kịp chụp để các bác tiện theo dõi.

Em mà là cụ thì em kéo đổ cái biển ấy rồi mang đến đập vào mặt mấy thằng XXX bắn cụ ý. Vì đằng nào cũng mất tiền nộp rồi. Nếu không kéo được thì quay lại chửi vào mặt chúng nó. Sao phải xoắn nhỉ. Riêng bọn XXX cụ cứ bảo nó, cởi quân phục ra là như nhau thôi, táng vỡ mặt cho em.