[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Hưng Hóa, Tam Nông, Phú Thọ - bức xúc cần giải tỏa

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
không chỉ ở đấy mới co 2 cái biển đâu ạ, các cụ đi Nam Định với Phủ Lý nó cũng có 2 cái biển báo bắt đầu nội thị đấy ạ, e nhìn thấy cái biển đầu tiên e giảm tốc luôn, nhưng đi thêm khoảng 1km nữa thì thấy cái biển mới, đúng là chả biết đường nào mà lần.
Tính e nhà quê cẩn thận e giảm tốc ngay từ cái biển đầu tiên. Khi đi với bố e thì đến cái biển thứ 2 e mới giảm

À, em xin bổ sung thêm là trên ảnh mặc dù em tìm kỹ nhưng không hề thấy có thông số về tốc độ của xe.

(nếu súng của họ bắn chính xác, tại vì không tìm thấy thông số về tốc độ nên em nghi ngờ ngay cả chuyện tốc độ xe lúc đó nữa).
Bọn này học được cả 2 ý của Mợ Thông
1 Lái xe = đầu
2. Chụp ảnh = mồm
:21::21::21:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
À, em xin bổ sung thêm là trên ảnh mặc dù em tìm kỹ nhưng không hề thấy có thông số về tốc độ của xe. Hôm qua cũng không định làm vụ này ra trò nên ngay lúc đấy không chụp lại cái ảnh đó hay hỏi cho ra nhẽ. Bác nào bị dính ở đó mà xem ảnh thì yêu cầu chứng minh phần tốc độ nhé. Phòng CSGT và KBNN làm việc cả T7 và CN.

Em đi nói chung là tuân thủ luật, chính vì quả biển chết người này nên mới bị dính (nếu súng của họ bắn chính xác, tại vì không tìm thấy thông số về tốc độ nên em nghi ngờ ngay cả chuyện tốc độ xe lúc đó nữa).
Ảnh rửa ra phải có số tốc độ đỏ lòm chứ.

transporter_87

Xe hơi
Đoạn này lúc nào em cũng đi đúng tốc độ đến khi hết cái biển thứ 2 vì em cũng có linh cảm xxx sẽ bắn ở biển thứ 2,bạn bè em cũng bị nhiều rùi nên em cũng run(k)

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
À, em xin bổ sung thêm là trên ảnh mặc dù em tìm kỹ nhưng không hề thấy có thông số về tốc độ của xe. Hôm qua cũng không định làm vụ này ra trò nên ngay lúc đấy không chụp lại cái ảnh đó hay hỏi cho ra nhẽ. Bác nào bị dính ở đó mà xem ảnh thì yêu cầu chứng minh phần tốc độ nhé. Phòng CSGT và KBNN làm việc cả T7 và CN.

Em đi nói chung là tuân thủ luật, chính vì quả biển chết người này nên mới bị dính (nếu súng của họ bắn chính xác, tại vì không tìm thấy thông số về tốc độ nên em nghi ngờ ngay cả chuyện tốc độ xe lúc đó nữa).
Thế là sai hoàn toàn bác ạ.
Nó phải như này cơ:
Đằng trước

Đằng sau:

Không có cái ảnh như thế bác hoàn toàn có quyền kiện ra tòa án tỉnh

vietnduc

Xe hơi
Em cũng gặp 1 quả như vậy rồi ợ. Nhưng ở Nam Định cơ, em thấy có biển nội thị, đạp xuống còn 45 cây chuối, đi thêm 1 đoạn nữa thì lại thấy 1 biển nội thị nữa, khoảng cách 2 biển cỡ chừng 2km. Đúng là bó toàn thân với mấy bác GTCC.
Chia buồn cùng mợ GT nhá. Cụ đúng là đen đủi, cuối năm có khác, đúng là tháng "củ mật" cụ nhề? Thôi làm ly với em cho đời lên hương, coi như đánh rơi mất cụ ợ.

ducvu

Xe tải
Xin chia buồn cùng cụ GIAOTHONG ạ, nhưng nếu là em thì lúc đó em có thuê thợ thì em cũng phải kiếm 2 cái ảnh về biển ấy, mà ảnh của nó trắng tinh sao cụ không hỏi nó ạ, em là em làm tới, cụ cứ cầm giấy tờ rồi yêu cầu sau, xa chứ không em qua em xử chúng nó, gần 10 năm rồi em không đi đường đó.
Lại nói về đoạn Phủ Lý - Nam Định, em cũng đi qua mấy lần mà em chả nhớ biển nó đặt chính xác chỗ nào các cụ ạ, nhưng em cứ đến đoạn khuất là em đi chậm thôi. Năm kia em bị bắn ở Lai Cách, chúng nó bảo 64/50, em thuộc làu nghị định 146, lúc đó em chở bạn em trả về từ BV, em tử tế xin nó, nó bảo tôi không biết. Nghĩ bụng thôi tao xin, ít thì thôi tao nhịn mà bạn ốm nặng nên tao sẽ nhịn tối đa, em nghĩ nếu nó đòi ăn nhiều thì em sẽ chơi nó, đợt đó cũng có bác đang kiện bọn nó ầm ĩ cả trên đài và báo. Em nghĩ em đưa 3 lít, nếu đòi hơn là em đòi xem hình ảnh, em bảo đi cấp cứu vì bạn em nổ còi lòi ra, có đủ giấy tờ nữa, em cũng chỉ ở mức vượt cỡ dưới 15 km. Nó nhận luôn các bác ạ.
Theo em, các cụ cố phân bua, xin nộp phạt ngay, còn nếu nó làm rắn thì cụ cũng nên rắn lại và trước hết mong các cụ nắm rõ tình hình mình ở đâu đã, chắc chắn vào ạ, như bác GT hôm xem ảnh thì em lẳng lặng ra lấy giấy tờ rồi em quay lại chơi lại nó luôn để anh em đi sau còn được nhờ ạ.
Chúc các cụ đi đường an toàn và đúng luật.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
có cụ úp ảnh rồi đới.

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chia buồn với bác ! Mod box hiếp ảnh mà lại quên cả máy ảnh, kô chụp được biển báo với cái ảnh vi phạm tốc độ thì thật đáng tiếc .

roro

Xe tăng
Hôm qua em vừa đi nhưng không thấy trạm, chắc tại số em may chứ ở Hưng Hóa em cũng chạy phải tầm 60km/h... hic... nghĩ lại mà ghê quá...:77::77::77:

ducvu

Xe tải
Quy định đây ạ, các cụ nắm lấy nhé...........Việc kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị nghiệp vụ, khi ghi nhận hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người, phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, CSGT thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện, người có hành vi vi phạm để kiểm soát và xử lý theo quy định. Nếu người vi phạm có yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu, phải được đáp ứng, sau đó mới lập biên bản vi phạm. Trường hợp người vi phạm yêu cầu cung cấp bản ảnh vi phạm, thì người vi phạm phải chịu mọi chi phí trong việc in ấn. link đây ạ.

vlab

Xe hơi
Các cụ qua Phú Thọ quê cháu dạo này cẩn thận nha, kế hoạch năm chắc thiếu nhiều nên xxx làm gắt theo quan điểm BẮT TẤT đấy ạ. Tuần vừa rồi cháu bị dính nhưng phải nhờ phương án gọi điện cho người thân mới thoát đấy ạ. Mà bắt cháu lỗi vượt đèn mới cú chứ, cháu cãi quá nên xxx không bắt lỗi vượt đèn mà chuyển sang lỗi KHÔNG CHUYỂN QUYỀN SỞ HỮU, chuối cả nải. :102:

MaTizAnItXang

Xe máy
may quá em vừa đi qua đường đó đêm hôm qua không bị sao .
nhưng ra đến cầu Phong Châu thấy 4 cái xe CSGT với GTCC mỗi đầu cầu 2 chú !

baoanhcmc

Xe buýt
Sao bác không bảo cái bọn trông xe ngoài trạm 19 đi nộp cho đỡ phải chạy đi chạy lại !

Đoạn Hưng Hóa xxx cứ bắn 01 chiều ! Chiều còn lại cho chạy bét nhè nên các bác mới đi qua đó lần đầu dính trấu hêt ! :6:

ChiePCW

Xe tăng

Cụ ơi cái ảnh của cụ là máy đời mới rồi có cả GPS nên chắc là bắn lưu động trên ô tô luôn, em bị bắn 1 phát thì chỉ có mỗi cái ảnh với cái số km màu đỏ ở giữa cái ảnh thôi.
Nhờ ảnh của cụ em mới biết là hóa ra các anh ấy chơi cả súng lưu động rồi, thế này thì hỏi mấy anh đi ngược chiều cũng là vô nghĩa :102:

Shang Car

Xe buýt
Chuyện thì dài dòng, nhưng tóm tắt lại để các bác nắm được.

Cuối tháng 11/2009, em đi qua đường Trung Hà, Cổ Tiết và bị bắn tốc độ (61/50) ở Hưng Hóa, huyện Tam Nông, Phú Thọ ở cách chỗ soát vé cầu Trung Hà một đoạn. Em đồng ý ký biên bản và có ghi rõ trong biên bản là "yêu cầu cho xem ảnh chụp vượt quá tốc độ cho phép khi tới giải quyết giấy tờ".

.......

Trên đường về, vợ chồng em chăm chăm tìm cái biển báo kết thúc Thị trấn Hưng Hóa để xem chỗ mình hy sinh ở đâu, và kỳ lạ thay, chúng em phát hiện ra rằng, CÓ HAI CÁI BIỂN BÁO KẾT THÚC THỊ TRẤN HƯNG HÓA nằm cách nhau hơn vài trăm mét, và em bị bắn ở cái biển sau, tức là theo lý thuyết thì lúc đó em đã ra khỏi thị trấn Hưng Hóa và bắt đầu tăng tốc từ 50km/h lên thành 61km/h thì bị bắn. :'(:77::77::77:

Ối cha mẹ ơi, đời em chưa bao giờ lại cảm thấy cay đắng và nghẹn ngào như vậy. Với cách thức làm tiền như thế, em có thể khẳng định số lượng bác tài bị dính là rất cao. Thôi thì trong khi GTCC vẫn để những cái biển chết người đó như vậy, các bác đi qua Trung Hà, Cổ Tiết cẩn thận dùm em nhé.

Bác nào đi qua chỗ đó thì chụp giúp em 2 kiểu ảnh, hôm nay em không mang máy ảnh và lại vội về nên không kịp chụp để các bác tiện theo dõi.
bác GT bị bắn theo chiều nào? chiều từ cầu Trung Hà đi Tam nông hay chiều Tam Nông - Trung Hà. Thứ Bẩy này có việc lên Hưng hóa, để em vác máy lên săn cái biến chết tiệt đó về cho các cụ gửi đăng báo :)

Fiatvuong

Xe tải
Nó phải như này cơ:
Đằng trước

Đằng sau:

Bác ới,còn mấy cái thông số gì lằng nhằng chỉ dùm cho em cái nhá.Như L , D ,d............

hoangthanh2345

Xe buýt
Cám ơn bác đã cảnh báo, em về quê Gấu toàn đi đường này, nhà em ở gần Supe ạ.

Pitt

Xe điện
Điểm bắn Tam Nông thì bắn lâu rồi. Điểm này do công an tỉnh làm. Có hôm không bắn thị trấn thì bắn ở đường rẽ ( khu rừng cây) vào Thanh Sơn bác ạ. Trạm 19 ở VIệt Trì là nổi tiếng dã man đấy bác ạ. Bác qua đấy nên chú ý.

ducxit

Xe điện
đúng là giang hồ hiểm ác thật.
Chơi kiểu đấy thì ko đỡ nổi.