[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Hưng Hóa, Tam Nông, Phú Thọ - bức xúc cần giải tỏa

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chuyện thì dài dòng, nhưng tóm tắt lại để các bác nắm được.

Cuối tháng 11/2009, em đi qua đường Trung Hà, Cổ Tiết và bị bắn tốc độ (61/50) ở Hưng Hóa, huyện Tam Nông, Phú Thọ ở cách chỗ soát vé cầu Trung Hà một đoạn. Em đồng ý ký biên bản và có ghi rõ trong biên bản là "yêu cầu cho xem ảnh chụp vượt quá tốc độ cho phép khi tới giải quyết giấy tờ".

Đợt vừa rồi bận rộn chưa lên lấy giấy tờ được, hôm nay em mới tranh thủ lên nộp tiền phạt và lấy lại bằng lái xe. Ở trạm CSGT km66, Vân Phú, Việt Trì, em nghe một anh mặc quân phục lớn tuổi, chắc là sếp, mắng một chú nhân viên mặc thường phục xách cái vali đựng máy bắn tốc độ "sáng nay mày ỉ@ ra quần hay sao mà chỉ bắn được có 11 xe"(!!!), và sau đó anh ấy bắt lái xe đem sổ ghi chép ra kiểm tra, chắc là sợ đàn em vượt mặt.:77:

Đem quyết định ra nộp ở KBNN thì mới được cán bộ KB cho biết 2 tờ quyết định có số khác nhau, phải nộp làm 2 lần, hoảng quá em mới xin là cho nộp 1 tờ thôi, nếu CSGT bắt nộp thêm thì em sẽ lại quay lại KB. Hóa ra là 2 bản sao của cùng 1 quyết định các anh ấy oánh cho 2 cái số khác nhau. May mà vụ này không thấy gặp rắc rối gì, và nó cũng phổ biến vì có một bác khác cũng bị tương tự.

Quay lại trụ sở CSGT, em nộp biên lai nộp phạt và lấy lại bằng lái xe, đồng thời em cũng không quên yêu cầu em CSGT xinh đẹp cho xem ảnh chụp vi phạm. Ảnh chụp phía sau xe em, tức là các chú ấy bắn đằng sau đít xe, phía trước xe có cái biển báo kết thúc Thị trấn Hưng Hóa. Súng bắn là lasercam II, thảo nào từ sau bắn lại RD của em không kêu được 1 tiếng vì mắt thần bị lấp và độ chụm của laser là rất cao.

Trên đường về, vợ chồng em chăm chăm tìm cái biển báo kết thúc Thị trấn Hưng Hóa để xem chỗ mình hy sinh ở đâu, và kỳ lạ thay, chúng em phát hiện ra rằng, CÓ HAI CÁI BIỂN BÁO KẾT THÚC THỊ TRẤN HƯNG HÓA nằm cách nhau hơn vài trăm mét, và em bị bắn ở cái biển sau, tức là theo lý thuyết thì lúc đó em đã ra khỏi thị trấn Hưng Hóa và bắt đầu tăng tốc từ 50km/h lên thành 61km/h thì bị bắn. :'(:77::77::77:

Ối cha mẹ ơi, đời em chưa bao giờ lại cảm thấy cay đắng và nghẹn ngào như vậy. Với cách thức làm tiền như thế, em có thể khẳng định số lượng bác tài bị dính là rất cao. Thôi thì trong khi GTCC vẫn để những cái biển chết người đó như vậy, các bác đi qua Trung Hà, Cổ Tiết cẩn thận dùm em nhé.

Bác nào đi qua chỗ đó thì chụp giúp em 2 kiểu ảnh, hôm nay em không mang máy ảnh và lại vội về nên không kịp chụp để các bác tiện theo dõi.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đấy mợ cứ bảo lái xe bằng đầu cũng đỡ sao nổi...:102: chia buồn với mợ và cảm ơn về thông báo của mợ nhé.

Votka an ủi cái nào

CIVIC 30M

Xe buýt
Bọn xxx Hưng Hóa bắn lâu rồi ạ. Chúng nó hay bắn chiều cầu Trung Hà - Cầu Phong Châu và bắt ngay khi cách biển báo hết khu đông dân cư khoảng 500m. xxx nấp ở ngay sau cái biển SIM THẺ ĐT (gần nhà rửa oto đấy ạ). Bọn này hầu như ngày nào cũng bắn ạ. Em đi qua đó lần nào là xxx mất doanh thu mất khoảng 1 tiếng. Có lần em đi qua đó và nhìn thấy xxx bắn tốc độ, em báo xe ngược chiềuu bằng cách nháy đèn và ra hiệu bằng tay, có lúc lấn làn để xe đi ngược chiều biết và về lên OF cảnh báo thì các cụ bảo là làm như vậy nguy hiểm. Sau này em qua đó toàn dừng xe ở quán nước là các xe sợ xxx nấp ở xe bắn ra nên giảm tốc độ :21::21::21::21:. Đỗ được 1 lúc chúng nó phát hiện nên cử trinh sát ra đuổi em :21::):)

truong39

Xe tải
lại thêm 1 điểm nóng về tốc tộ cần chú ý.em cũng đi qua đây mấy lần rồi nhưng may la chưa bị sao.

wagon9751

Xe tăng
Cứ bảo ý thức của người tham gia GT kém.
Còn ý thức trách nhiệm của CSGT, GTCC... như thế này sao không thấy ai quan tâm nhỉ:102:.
Rồi còn rất nhiều biển báo GT nấp sau cột điện, cành cây..mà không thấy ai xử lý :102:.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hay nhỉ, bố ai tưởng tượng được lại có đến 2 cái biển nhể. Na ná như ở Linh Đàm nhà em, ngoài đường Giải Phóng có biển xe tải được rẽ phải đi Hà Đông.Rẽ vào rồi mới biết là có biển ....cấm xe tải(y). Khối chú bị dính chỗ này:77:

Can Khuong

Xe tải
Đoạn này CSGT bắn tốc độ từ những năm 2006 cụ ạ, ngày đó em đi qua đây một lần (xe innova mới tinh) biét là có bắn tốc độ nên lái xe của em cũng giữ tốc độ khá chuẩn nhưng vẫn bị bắn 54/50, xuống xe, chạy lại điểm bắn xem hình rồi về tranh luận với CSGT một lúc vì cho là máy của các anh này không chính xác, nhưng CSGT không nghe đòi lập biên bản giữ giấy tờ, lúc đó em mới hỏi sao vi phạm tốc độ dưới 5 km/h lại giữ giấy tờ, chỉ phạt cảnh cáo thôi chứ (ngày đó nếu vi phạm vượt < 5 km/h thì chỉ bị nhắc nhở, cảnh cáo) thế là anh xxx già hơn đi lại và nói ''thôi trả giấy tờ cho người ta đi'' bọn em cám ơn và lên đường đi tây bắc chậm mất 1h chỉ vì vượt tốc độ 4km/h. mà sao mình đã đi dưới 50 km/h mà vẫn dính, một là máy bắn tốc độ của CSGT sai, hai là công tơ mét của Innova lởm.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
À, em xin bổ sung thêm là trên ảnh mặc dù em tìm kỹ nhưng không hề thấy có thông số về tốc độ của xe. Hôm qua cũng không định làm vụ này ra trò nên ngay lúc đấy không chụp lại cái ảnh đó hay hỏi cho ra nhẽ. Bác nào bị dính ở đó mà xem ảnh thì yêu cầu chứng minh phần tốc độ nhé. Phòng CSGT và KBNN làm việc cả T7 và CN.

Em đi nói chung là tuân thủ luật, chính vì quả biển chết người này nên mới bị dính (nếu súng của họ bắn chính xác, tại vì không tìm thấy thông số về tốc độ nên em nghi ngờ ngay cả chuyện tốc độ xe lúc đó nữa).

leetus

Xe máy
Em cũng xin góp thêm một tý với các cụ là qua đây hết sức cẩn thẩn vì cả hai đầu thị trấn đều có hai biển báo, mỗi biển cách nhau đến cả trăm mét. Hôm qua em cũng vừa đi qua đoạn này xong, tiếc là chưa đọc thớt này của cụ nếu ko em làm vài cái ảnh lên để các cụ thấy. Chuối lắm!

xe365vn

Xe container
các cụ ơi cuối năm cố hoàn thành chỉ tiêu. kiểu gì cũng chết. hihi thôi ae OF chia buồn với cụ

Fromback

Đi bộ
Ban ATGT Cần làm một phóng sự thôi, nếu có hai cái biển thì làm tiền trắng trợn quá

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác là Giao thông mà cũng dính à ??? Xin chia buồn !

hoasungvnn

Xe hơi
mấy hôm nữa em về quê nhất định em phải lượn ra chỗ này xem thế nào , nếu mà thấy xxx ngồi đây bắn tốc độ là em chơi bài vẫy cờ báo hiệu

PHC

Xe buýt
Trên đường về, vợ chồng em chăm chăm tìm cái biển báo kết thúc Thị trấn Hưng Hóa để xem chỗ mình hy sinh ở đâu, và kỳ lạ thay, chúng em phát hiện ra rằng, CÓ HAI CÁI BIỂN BÁO KẾT THÚC THỊ TRẤN HƯNG HÓA nằm cách nhau hơn vài trăm mét, và em bị bắn ở cái biển sau, tức là theo lý thuyết thì lúc đó em đã ra khỏi thị trấn Hưng Hóa và bắt đầu tăng tốc từ 50km/h lên thành 61km/h thì bị bắn. :'(:77::77::77:
Nếu sự thực đúng như cụ chủ thớt mô tả thì cụ post vào đây nhờ cụ Khuu kiến nghị để giải quyết cái sự vô lý ấy đi: http://www.otofun.net/showthread.php?t=14983
Có ảnh chứng minh 2 cái biển vô lý như vậy thì càng tốt.

vni6688

Xe đạp
CÓ HAI CÁI BIỂN BÁO KẾT THÚC THỊ TRẤN HƯNG HÓA nằm cách nhau hơn vài trăm mét,
:77::77::77::77: kekekeke, sao bác GT không bẩu là phóng viên chuyên về GT, nói ra vụ đấy thoát hiểm liền, em thấy bác BF toàn nói thế.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chia buồn với bác , xxx bắn mồm đấy nếu không có ảnh hoặc ảnh không chứng minh được mình vi phạm thì các bác cứ :103:thoải mái

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
đọc bài đầu thì đã bật lên câu hỏi là ảnh đó có thông số tốc độ ko, nhưng chắc mợ Thông cẩn thận thì là phải có, té ra bài kế tiếp thì hoá ra là ko có gì ngoài 1 tấm hình. Thế thì đúng là nó muốn phạt ai thì người đó phải ra tiền ah? Phi lý quá
EM chưa bị bắn bao giờ nên rất lăn tăn cái này, thứ nhất là súng cuả xxx có kiểm định chưa, hya là loại tháo ra sưả lau chùi hàng ngày như súng quân dụng :)) thứ hai là hình cuả nó phải có thông số chứng minh vi phạm trên đó. Thiếu 2 cái này thì không thể phạt người đi đường hú hoạ thế này được, luật là luật.
Khổ nỗi là đấu đá kiểu này toàn là gặp phải trên đường thiên lý, xa nhà, đấu thua thì đã thiệt thòi rồi mà đấu thắng cũng chưa biết thế nào, nhất là nó đã giữ bằng, giấy tờ và lại cả đã nộp phạt xong xuôi nưã. Muốn lấy tiền ra khỏi kho bạc NN là việc rất khó đới.
Coi như đen và quên nó sơm thôi, để lần sao đấu tới nơi luôn vậy! Bác alo em mời mấy cụ VTV TTXVN Vietnamnet đi hộ tống bác (b)

Matizcoi

Xe cút kít
ối giời ôi đi lại trên đường sao mà khó ... :102::102::102:

nguoi yeu xe

Xe tăng
đúng là chỉ xxx việt nam xxx GTCC vối hợp biển hơi bị được . phải em đi thì cũng dính như cụ mất vì 2 biển mà ko ai có thể đỡ được kiểu này cả:102::102::102::102::102::102::102::'(:'(:'(:'(:'(:'(