[Thảo luận] Bắn tốc độ 15 Km/h quốc lộ 5. KHẨN CẤP, KHẨN CẤP

pupil

Xe điện
Tôi hỏi thật nhé , Cụ đã lái ô tô bao giờ chưa , đó cụ đang 50 km/h mà đi được 15 km/h đấy , đừng có phán lung tung
Có mà cụ mới lái thì có, để hôm nào tôi gò xong cái nóc em nó đã rồi tôi chạy thử lại cho cụ xem ...=))

thanhkung

Xe máy
sáng thứ 6 em qua đây, suốt từ cầu chui đến đấy em đều chạy <=50km/h và ko bị vịn. Em dự rằng biển 15km/h là biển công trường, xxx ko bắt lỗi này mà bắt lỗi quá 50km/h hoặc vựot phải thôi. mấy hnay xxx đứng đường 5 hơi nhiều (cả thảy 4 chốt chia đều 2 chiều đi về từ công trường cầu vượt Vtuy đến cầu vượt T.trì

đô-pốt

Xe đạp
Dạ, bác nói không phải rồi. Bọn này làm giề có bố hở bác ...., cả bon cắm cái biển đấy cũng thế thôi ..., xxx hoang mà

Híc, thế này thì em cũng đến lạy các bố xxx nhà mình thôi ạ, chỗ đấy mà cứ đi 15km/h thì em đảm bảo tắc đường đến tận cầu Chương Dương.

driverx

Xe đạp
Thưa các Cụ là hai hôm nay trên quốc lộ 5 HN-HP tyaij khu vực thi công đường dẫn cầu Vĩnh Tuy - Sài Đồng ( gần sân bay Gia Lâm) xxx tập trung bắt các Cụ chạy quá tốc độ, nhìn chung là dính hết vì biển cắm chỉ cho phép 15 Km/h , kết quả là hôm nay E phải tốn hết 200K mà cũng là dân địa phương đấy ạ
các Cụ lưu ý nhé
Bác nào ủng hộ quan điểm của em vod cho em phát!
Hủy bỏ ngành CSGT, mà phát sinh trong bộ CA "ngành hướng dẫn giao thông"

p/s: Chẳng biết "ngành" viết có đc đúng không?

dapvocaydan

Xe điện
Đến ạ các ông giao thông, đúng là c..ư..ớ..p ngày

pupil

Xe điện
Lương tâm của bọn ... nó đây nè Cụ

“Chết oan” vì lỗi của... ngành giao thông
28/05/2010 20:24 (GMT +7)
Câu chuyện ngành giao thông lắp thiếu biển báo vào đường cấm và người đi đường bị cảnh sát giao thông (CSGT) phạt không chỉ có tại đường vành khuyên dưới gầm cầu Thăng Long.
>> Biển báo - Những “cái bẫy” trên đường
Tại một ngã ba khác giao cắt giữa đường Giải Phóng với đường Nguyễn Hữu Thọ, cảnh tượng trớ trêu đó diễn ra hàng tháng trời. Dân kêu khổ, nói mình bị “chết oan”, còn CSGT cho rằng họ... “vô can”?!

Biển báo… “tử thần”

Ngã ba Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ (đoạn tiếp nối với khu đô thị mới Linh Đàm) là nút giao thông trọng yếu của TP Hà Nội, nối cửa ngõ phía Nam với đường vành đai III. Mỗi ngày có hàng trăm lượt xe tải chạy qua nút giao thông này. Từ ngày xuất hiện biển báo cấm cắm sát mép đường tàu, đầu đường Nguyễn Hữu Thọ, cái ngã ba nhộn nhịp này được dân tài xế đặt cho cái tên “bẫy tử thần”. “Tử thần” ở đây không phải là cách gọi một “điểm đen” thường xuyên xảy ra tai nạn như người ta thường nói mà là nơi lái xe tải thường xuyên “dính” biên bản phạt của CSGT. Trớ trêu, họ “ăn đòn” do lỗi của... ngành giao thông Hà Nội.
Sơ đồ nút giao thông Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ. P: Biển báo cấm xe tải, xe khách.

Chiều 24/5, có mặt tại nút giao thông này, PV nhận thấy, đầu đường Nguyễn Hữu Thọ (điểm tiếp giáp với đường tàu), ngành giao thông cắm biển báo cấm với nội dung: Cấm xe tải đến 1,25 tấn từ 6h-8h30 và từ 16h30-22h; Cấm xe tải trên 1,25 tấn đến 2,5 tấn từ 6h-20h; Cấm xe tải trên 2,5 tấn đến 10 tấn từ 6h-21h.
Theo GD&XH

Bá cáo các cụ, đọc bào này đã lâu mà tôi chưa thể đọc hết nội dung cái biển báo "tử thần" vì lúc tôi qua đó toàn đèn xanh mới đau chứ, mãi hôm 5/6 tắc đường mới may mắn được chiêm ngưỡng, đọc xong thấy hoa cả mắt, có mà cụ nội chúng nó sống lại cũng bị dính chỗ này. Về nguyên tắc, các biển báo phải ở vị trí dễ nhìn nhất, nội dung ngắn gọn, chữ phải to đủ để nhìn hết nội dung ở khoảng cách xa để lái xe còn kịp xử lý. Vậy chúng ta có thể kiện: 1/ Sở GTCC và cục đường bộ đã cắm biển bất hợp lý đánh đố không có giá trị thực hiện nhằm tiêu tiền nhà nước. Cụ thể là lôi thằng súc vật nào ký cho phép cắm cái biển khốn nạn này để tùng xẻo. 2/ Đệ đơn kiện bắt CSGT hoàn trả lại tiền cho người vi phạm (nếu còn biên lai), và khép tội thấy biển bất hợp lý mà không báo cáo lên trên, lợi dụng thu tiền bất chính. 3/ Nếu cụ nào là luật sư sẽ bới được 1 đống tội nữa...b-). Từ hôm đó đến nay tôi đã nhỏ hết 2 lít thuốc đau mắt mà vẫn còn thấy ngứa. Xin ý kiến các cụ ạ. Cái biển nằm sát bên phải đường ngay ngã 3 như thế này, các cụ đọc đi, toét mắt nhớ đừng có kiện tôi:

Chỉnh sửa cuối:

soccermad

Xe hơi
Hạn chế 15km/h thì phi lý quá các bác nhỉ

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng qua em đi gặp khách hàng ở HP thì không còn thấy cái biển ấy rồi. Nhóm xxx nhưng em vẫn theo các xe khác chạy 50 đi làn ngoài cũng sát giải phân cách, chỉ thấy mỗi bác Corando đi làn trong (hơi sau em một chút) bị vẫy vào thôi!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sáng qua em đi gặp khách hàng ở HP thì không còn thấy cái biển ấy rồi. Nhóm xxx nhưng em vẫn theo các xe khác chạy 50 đi làn ngoài cũng sát giải phân cách, chỉ thấy mỗi bác Corando đi làn trong (hơi sau em một chút) bị vẫy vào thôi!
Vừa trưa hôm qua hội Phò cụt đi ọp ở Hưng Yên vẫn còn thấy biển 15km/h mà, bọn em bò chậm cũng trên 25km/h. Công nhận đi 15 khó thật đấy

Chuối Hột

Xe tải
Trưa nay (14/6) em chạy qua đó và không để ý biển 15km/h nhưng cứ đúng 50 em chạy. không thấy có chú xxx nào cả, về mới đọc cái thớt này. Phù!!!!!! may quá. Hôm trước em bị một chú taxi chơi đểu nên lỡ vượt phải ở đoạn này rồi bị mấy chú xx vẫy vào. Thấy đường thoáng và mấy chú xxx không có bồ câu trắng ở đó em lừa và vọt luôn....

tin2

Xe đạp
Phải chửi cái thằng cắm biển cấm ngu thế, đồng lõa tiếp tay với lũ xxx để ăn tiền!

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Hôm trước em đi qua thử đi 20 - 25km/h mà khó vãi, các xe đi sau cứ bim bim bấm còi. Mà em cũng chẳng thấy cái biển báo hết 15km/h đâu cả??? Em nghĩ nó bắt lỗi gì chứ ai lại bắn tốc độ ở đấy.

huytoan87

Xe hơi
Em mới đi Hải Phòng hôm chủ nhật rồi, thấy biển 15km/h ở cả 2 chiều nhưng hầu như không thấy xe nào đi như vậy, đều đi tầm 50km/h và cả đi cả về em đều không thấy công an.

vietsunboy

Xe tải
Em nghĩ đi bộ qua chỗ này còn nhanh hơn 15km/h đó Bác ạ!

washaby

Xe hơi
May quá, em vừa chạy xuống HP hôm thứ 7 vừa rồi, chua thấy j cả!

xe chua lua

Xe tải
15km/h thì chạy kiểu gì, nhờ dân đẩy xe à. Bó tay, chán

hieutd2

Xe tăng
TSB nhà chúng nó, từ thằng cắm biển đến mấy thằng xxx ăn bẩn. Các bác tổ chức diễu hành luôn đi, được thì thông báo cho e góp vui với vì đi như thế có nước tắt máy, hò dô ta đẩy xe thui.