[Thảo luận] Bắn tốc độ 15 Km/h quốc lộ 5. KHẨN CẤP, KHẨN CẤP

pupil

Xe điện
Tóm lại cái đoạn phải đi 15km/h ấy nó dài bao nhiêu km hả các cụ. Mai em phải đi qua đó rồi!
Được thông báo mà tránh là tốt lắm rồi cụ ạ, cụ cứ cảnh giác đi cho đúng là đc, dài quá thì cứ tưởng tượng như hôm anh em mình đi Tây Thiên cho nó thanh tịnh ...;)

100Km/h

Xe buýt
em nghi vụ này bắn mồm lắm!xxx biết biển 15km/h thì 10 cụ qua 10 cụ dính nên nó cứ gọi vào mà hét!các cụ cứ kiên quyết cho xem ảnh rồi mới ký biên bản có khi xxx hết đất ở đây luôn đó, thêm nữa chụp ảnh, ghi âm, doạ đưa lên báo..v...v... chứ như thế này toàn kéo dân mình "đi xuống" mất thôi!

30X6314

Xe máy
Chúng nó lạm dụng quá . Ức nổ mắt. KhÔng thâý có cơ quan ngôn luận nào lên tiếng các cụ nhỉ.
Xuống xe là bọn xxx chúng nó phủ đâù ngay, .... nghị đinh 34 là anh bị phạt... mức này.....
Nghe điên thế, mâý cái thằng sáo non~X(

pupil

Xe điện
em nghi vụ này bắn mồm lắm!xxx biết biển 15km/h thì 10 cụ qua 10 cụ dính nên nó cứ gọi vào mà hét!các cụ cứ kiên quyết cho xem ảnh rồi mới ký biên bản có khi xxx hết đất ở đây luôn đó, thêm nữa chụp ảnh, ghi âm, doạ đưa lên báo..v...v... chứ như thế này toàn kéo dân mình "đi xuống" mất thôi!
Cụ nói chuẩn, chúng nó bắn mồm rất nhiều, nếu cảm thấy không đi sai thì nên đòi xem ảnh!

-BIN-

Xe máy
Úi giời! tý thọt! cám ơn kụ nhá!

Mr.Tuong

Xe máy
Website
www.cuahangtructuyen.com
Mịe, k thể chấp nhận đc. Mai cụ nào đi qua đoạn đó cầm cái máy ảnh đi. Nếu có bị xxx gọi lại thì chụp hình từ cái biển cho đến các xe bị vi phạm về post lên OF. Cháu đảm bảo là nhiều XXX về vườn, ăn bẩn mà k chia đều.

alo_club

Xe buýt
Em vừa xem bên topic video, nhưng không biết có phải là bị bắn tốc độ không hay lại là lỗi khác. Nếu bắn tốc độ thì chỉ nói được mỗi câu: TSB chúng nó =))

Chỗ đó chạy 50-60 tốt, mà với tốc độ đó thì toi mịe nó rồi :((

PhanhGap

Xe điện
Nhà cháu có câu dư lày:
- Các cụ đi vượt quá tốc độ cho phép mặc dù đã quan sát thấy biển -> các cụ sai lè, kêu gì nữa:P
- CSGT bắt các cụ, phạt các cụ vi phạm -> CSGT đúng hoàn toàn, các cụ còn già mồm chửi người ta sao:P
- Việc cắm biển không hợp lý là việc hoàn toàn khác, do cơ quan khác chịu trách nhiệm:69:
Tóm lại, các cụ bức xúc là ĐÚNG và có thể hiểu được, nhưng các cụ chửi CSGT thì rõ ràng là chửi SAI.
Cụ này nói trong trường hợp này là cực chuẩn. Cụ nên góp ý nhóm CSGT đang làm nhiệm vụ ở đấy bắt hết cả xe máy nữa, không trừ 1 ai. Từ nay dừng bao giờ thắc mắc tại sao mấy thằng lái xe bố láo cứ cho CSGT bám cần gạt nước nữa nhé. Dám đặt cược với cụ là cái lối tùy tiện, máy móc, hiểu sai đường lối chủ chương về việc chấn chỉnh tình hình GTDB trên toàn quốc, chắc chắn có chú về đuổi gà vụ này cho mà xem. Thật vớ vẩn hết chỗ nói.

minhnguyen08

Xe máy
Cảnh giác 15km/h khu vực qua chân cầu Vĩnh Tuy

Trưa nay em có việc phải đi Bắc Ninh, đến đoạn qua chân cầu Vĩnh Tuy thấy mấy xe tải đi trước rất chậm mà em không hiểu gì, vì vội nên chạy vượt qua mấy xe này. Khi qua đến đoạn tiếp nối vào đường 5 có giải phân cách thì thấy khoảng 6-7 anh " xxx" đang đứng và 1 anh ra hiệu vẫy vào yêu cầu kiểm tra giấy tờ. Sau đó thông báo là vượt quá tốc độ <20km. Công nhận là bái phục các anh ấy, sức khoẻ tốt thật, giữa trưa nắng như thế mà vẫn bám chốt. Đen quá theo NĐ 34 là 8củ đến 1,2 chai, các anh xxx cho tự xử lý vì giữa trưa rồi. Em đành ngậm ngùi ra đi 50% của 8 củ.
Có cụ nào biết đi đoạn này tốc độ thế nào cho phải, còn cụ nào chưa bị như em thì rút kinh nghiệm mà đi cho chuẩn.

Laceti2010

Xe tăng
Nếu có lương tâm thì ra chỗ khác mà bắn cho đàng hoàng cụ ạ, đừng bắt lỗi ở mấy cái chỗ nhạy cảm ấy, sai thì nộp sòng phẳng thôi, nhưng không tâm phục khẩu phục, không chưởi không được cụ ợ ! Mà chỉ chưởi cái bọn vô lương tâm chuyên rình các chỗ đó để cắm chốt thôi. CSGT có đàng hoàng thì dân mới không bức xúc chứ. Không có CSGT thì có mà loạn à. Cụ cảm thấy bị lừa cụ có tức không?
Lương tâm của bọn ... nó đây nè Cụ

“Chết oan” vì lỗi của... ngành giao thông
28/05/2010 20:24 (GMT +7)
Câu chuyện ngành giao thông lắp thiếu biển báo vào đường cấm và người đi đường bị cảnh sát giao thông (CSGT) phạt không chỉ có tại đường vành khuyên dưới gầm cầu Thăng Long.
>> Biển báo - Những “cái bẫy” trên đường
Tại một ngã ba khác giao cắt giữa đường Giải Phóng với đường Nguyễn Hữu Thọ, cảnh tượng trớ trêu đó diễn ra hàng tháng trời. Dân kêu khổ, nói mình bị “chết oan”, còn CSGT cho rằng họ... “vô can”?!

Biển báo… “tử thần”

Ngã ba Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ (đoạn tiếp nối với khu đô thị mới Linh Đàm) là nút giao thông trọng yếu của TP Hà Nội, nối cửa ngõ phía Nam với đường vành đai III. Mỗi ngày có hàng trăm lượt xe tải chạy qua nút giao thông này. Từ ngày xuất hiện biển báo cấm cắm sát mép đường tàu, đầu đường Nguyễn Hữu Thọ, cái ngã ba nhộn nhịp này được dân tài xế đặt cho cái tên “bẫy tử thần”. “Tử thần” ở đây không phải là cách gọi một “điểm đen” thường xuyên xảy ra tai nạn như người ta thường nói mà là nơi lái xe tải thường xuyên “dính” biên bản phạt của CSGT. Trớ trêu, họ “ăn đòn” do lỗi của... ngành giao thông Hà Nội.
Sơ đồ nút giao thông Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ. P: Biển báo cấm xe tải, xe khách.

Chiều 24/5, có mặt tại nút giao thông này, PV nhận thấy, đầu đường Nguyễn Hữu Thọ (điểm tiếp giáp với đường tàu), ngành giao thông cắm biển báo cấm với nội dung: Cấm xe tải đến 1,25 tấn từ 6h-8h30 và từ 16h30-22h; Cấm xe tải trên 1,25 tấn đến 2,5 tấn từ 6h-20h; Cấm xe tải trên 2,5 tấn đến 10 tấn từ 6h-21h. Trong khi đó, xe tải có tải trọng trên 10 tấn, xe siêu trường, siêu trọng, xe du lịch lại được hoạt động theo giấy phép do Sở GTVT Hà Nội cấp. Theo quan sát của PV, cách cắm biển cấm của ngành giao thông tại đây khá bất hợp lý. Biển cấm được cắm ngay đầu đường cấm và không có biển báo cấm từ các ngã rẽ trước khi bắt đầu vào đường cấm. Cách cắm biển này khiến lái xe tải không biết sẽ đi vào đường cấm, nên rất nhiều trường hợp bị CSGT “tuýt còi”, lập biên bản vi phạm.

Họ đau mà chẳng biết cách nào thoát bởi khi xe tải lưu thông theo hướng Giải Phóng - Ngọc Hồi (Quốc lộ 1A cũ - PV), tới ngã rẽ sang đường Nguyễn Hữu Thọ tuyệt nhiên không có biển báo cấm rẽ phải. Thậm chí, trên đường Giải Phóng cách điểm rẽ này khoảng chục mét có biển báo hiệu màu xanh cho phép phương tiện được rẽ phải. Khi bánh xe tải qua đường tàu, vào đường Nguyễn Hữu Thọ thì mới biết đi vào... đường cấm. Thậm chí, ngành giao thông còn cắm biển cấm này chếch phía bên kia đường tàu khiến tài xế khi đi trên đường Giải Phóng theo hướng Giải Phóng - Ngọc Hồi chỉ thấy được... mặt sau của biển. Lúc này, xe tải nghiễm nhiên rơi vào “bẫy” và không có đường thoát thân.

Xe tải theo hướng ngược lại từ Ngọc Hồi - Giải Phóng rẽ trái vào đường Nguyễn Hữu Thọ cũng thường xuyên bị “dính bẫy” và “ăn” biên bản của CSGT. Phương tiện tới gần điểm rẽ trái cũng không thấy biển báo cấm rẽ trái bên lề đường Giải Phóng nên họ ung dung rẽ. Khi tài xế phải căng mắt quan sát “cắt ngang” dòng phương tiện trên đường Giải Phóng, tới đầu đường Nguyễn Hữu Thọ mới biết mình đi vào đường cấm thì đã muộn.

Lái xe “chết oan”

Trong vai một lái xe tải có xe vừa bị bắt, tập kết gần khu đô thị Linh Đàm, PV tiếp cận lái xe tải loại 1,5 tấn vừa bị CSGT “tuýt còi”. Lái xe này cho biết: “Tôi quan sát rất kỹ lề phải đường Giải Phóng trước khi rẽ trái vào Nguyễn Hữu Thọ không hề có biển cấm nên đương nhiên tôi được rẽ. Khi tới đầu đường Nguyễn Hữu Thọ, bị CSGT tuýt còi, tôi mới ngỡ ngàng, không biết chuyện gì xảy ra. Trước xe tôi là một xe tải loại 5 tấn vẫn đi bình thường mà không bị CSGT bắt. Chạy ra đầu đường mới thấy có biển báo cấm. Tôi lái xe con hàng chục năm chưa thấy ở đâu lại cắm biển kiểu này. Đây khác gì cái bẫy đâu”.

Sau đó ít phút, một xe tải cũng loại 1,5 tấn “dính bẫy”. Tài xế nói: “Tôi chạy xe thường xuyên trên tuyến này. Bình thường chạy ngoài giờ “giới nghiêm” nên không để ý. Không hiểu ngành giao thông cắm biển kiểu gì, tôi đi trên đường Giải Phóng hướng xuống Ngọc Hồi có thấy biển báo cấm rẽ phải nào đâu? Biển thì cắm chếch, khi xe trườn qua mới biết đường bị cấm. Không thể biết để tránh, càng không thể quay đầu, lái xe chỉ còn cách “ngoan ngoãn” mà nộp tiền phạt”.

Chỉ khoảng 3 tiếng, ở đây đã có hàng chục lái xe tải gặp phải cảnh dở khóc, dở cười như 2 tài xế trên.

CSGT: Kiến nghị không được nên vẫn… phạt!

Chứng kiến việc tài xế bị phạt do lỗi của ngành giao thông, PV trà trộn vào những “xế khổ” đang tụ tập quanh vị trí của một CSGT Hà Nội cấp bậc trung úy tên là Nguyễn Ngọc Huân – người đang lập biên bản bên góc ngã ba Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ. Trong quá trình hướng dẫn các “khổ chủ” có xe bị phạt, CSGT Nguyễn Ngọc Huân cho biết làm các thủ tục xong thì đến số 5 Ngọc Hồi để lấy giấy tờ.

Khi PV hỏi, tại sao từ các ngã rẽ không có biển báo sắp vào đường cấm mà CSGT không chỉ dẫn cho lái xe mà chờ họ vi phạm để tuýt còi? CSGT Huân nói: “Chúng tôi không cắm biển, biển cắm ở đầu kia đường Nguyễn Hữu Thọ, cả thế giới người ta đều làm thế. Chúng tôi túc trực thường xuyên tại đây và việc này kiến nghị nhiều rồi, lâu rồi”. Theo câu trả lời của vị CSGT này thì việc cắm biển sai họ có biết, đã kiến nghị và trách nhiệm không thuộc về CSGT. Trong khi CSGT kiến nghị và mỏi mòn chưa được hồi âm thì hàng trăm tấm biên bản đã được xuất ra, hàng trăm, thậm chí hàng ngàn “xế khổ” phải oằn lưng đóng phạt cho... lỗi của người khác?!

Cũng theo lời vị CSGT này, biến báo cấm chỉ cần cắm ở đầu kia đường cấm, đầu đường này nghiễm nhiên được miễn và cách này được làm phổ biến trên toàn thế giới. Nếu hiểu kiểu đó thì “thế giới” đó chắc chỉ có vị CSGT này biết mà thôi! Nhưng điều quan trọng là, vì sao khi kiến nghị không được, thay vì nhắc nhở, CSGT quay lại phạt các “nạn nhân” của cái bất cập mà ngành giao thông đang dựng nên?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kho

Xe điện
cái biển 15km/h chỗ nào đấy các cụ để e ra đạp mẹ nó đổ đi cho chúng nó đỡ phải bắn.chó chứ k phải là người nữa

Vietkid

Xe điện
Tóm lại cái đoạn phải đi 15km/h ấy nó dài bao nhiêu km hả các cụ. Mai em phải đi qua đó rồi!
Và bắn theo chiều nào hả cụ?
Đoạn đó dài chừng 50m, bắt đầu từ Hồ Sài Đồng đến hết cầu vượt Vĩnh Tuy đang thi công, đoạn này hơi thắt và luợn vòng sang trái hướng HN-HP, xxx bắn hướng HN-HP.

thuynma

Xe đạp
các cụ chú ý: Hôm nay, 05 June, 2010, đoạn Đồng văn, Phủ lý có Cục về bắn nhớ

Hybrid.777

Xe đạp
The nay thi di oto lam gif chay di bo con nhanh hon cacs bac a

LÃO ĐẠI 007

Xe tải
hôm xxx bắn nhà em qua đi đúng 15km/h các chú đi sau chửi um lên còn vượt phải chết 1 đống^:)^

HobbyDriver

Xe tăng
Chán cụ quá,cụ mất tiền ko oan chút nào.Em cũng bị bắn ở đó những 46km/h cơ.Em đi xe 15 chỗ,xuống xe các xxx HN dọa nhiều quá làm e hết sợ luôn.Em xin được kí biên bản và xin được xem bản ảnh khi có quyết định sử phạt.Các bác biết sao ko ? em phải đứng chờ mất 1h20' mới được cho đi và được xxx HN dặn dò nhớ chú ý biển báo giao thông( em ko mất 1 xu nào đâu nhé)Bác đọc lại luật xem e đúng hay xxx HN làm láo toét
Bác dám đứng chờ tới 1h20' cơ à: thế mà không ăn quả photoshop là may roài, chắc hôm đó khu vực lân cận mất điện. Chúc mừng bác

Vietkid

Xe điện
Hố hố, hôm nay xxx đổi chiến thuật, bắn 50km đoạn qua sân bay, gần cảng nội địa, chết như sung rụng.

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Ác như thú ấy, biển cấm tốc độ thì có mà mấy khi có biển hết cấm tốc độ đâu hic