[Thảo luận] Bắn tốc độ 15 Km/h quốc lộ 5. KHẨN CẤP, KHẨN CẤP

HobbyDriver

Xe tăng

congnongphonui

Xe buýt
Ở đấy ko biết nó có bắn máy bay ko các cụ nhở.chán bắn 15 chuyển sang 1500 đâu có sao:(|)

quangtayho

Xe container
Em chỉ có thể góp với các cụ 1 câu: QUÁ BẨN THỈU MOng sao con chúng nó ko phải ăn bằng những đồng tiền bẩn này, ko thì bẩn hết cả 1 thế hệ tiếp theo nữa

chuột 74

Xe điện
cụ nào đang chaỵ 50km/h mà giảm xuống 15km/h thì không khác gì phanh gấp~X(
có khi còn bị táng vào *** nếu có xe bám đuôib-(

isabinh

Xe điện
Phải có một lực lượng đối lập xứng tầm với các lực lượng hiện tại thì mới có sự nghiêm túc trong mọi vấn đề......mọi việc tự khắc tốt đẹp, có j kiện ra tòa chứ bây h thì chịu, cố mà sống cho xã hội nó đông vui thôi

AliHieu

Xe buýt
Nó bắn ngay dưới gầm cầu Vĩnh Tuy đoạn đang thi công ở đường 5 ấy, ngay trước mặt nhà e, hầu như ko xe nào thoát cả, mà toàn bắt xe con thôi, 2 hôm ra đứng xem vui phết :))
có cái ảnh e đứng trên gác chụp để các bác còn tránh

xe lôi

Xe tăng
mai em in dòng " cẩn thận hó bắn 15km/h" khi nào đến gần đấy tấp vào lề,gắn vào cái gạt mưa đằng sau,chạy cho đỡ bị chửi.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Đầu cầu Vĩnh Tuy phía bờ Hà Nội đoạn trên đê cũng có biển hạn chế 25 km/h. Em dự thể nào cũng có ngày lũ chó xxx cũng bắn tốc độ đoạn này cho mà xem anh em chú ý nhé.

bizviet

Xe điện
Hình như chỉ có biển cấm mà không có biển kết thúc cấm. Bao lần em qua đây cũng định đi 15km/h nhưng thấy các xe khác vọt, em cũng vọt heheheh.

Giờ em hỏi các cụ, nếu kiện thì kiện ai và lý do kiện? đoạn này vẫn đang thi công mà?
Đoạn đó dài chừng 50m, bắt đầu từ Hồ Sài Đồng đến hết cầu vượt Vĩnh Tuy đang thi công, đoạn này hơi thắt và luợn vòng sang trái hướng HN-HP, xxx bắn hướng HN-HP.

Chỉnh sửa cuối:

xuho

Xe tải
Chắc đội 5 đang thiếu chỉ tiêu mà

Loong Phoong

Xe điện
mấy chú xxx cũng tởm thật

Máy bị đơ

Xe điện
Nếu có lương tâm thì ra chỗ khác mà bắn cho đàng hoàng cụ ạ, đừng bắt lỗi ở mấy cái chỗ nhạy cảm ấy, sai thì nộp sòng phẳng thôi, nhưng không tâm phục khẩu phục, không chưởi không được cụ ợ ! Mà chỉ chưởi cái bọn vô lương tâm chuyên rình các chỗ đó để cắm chốt thôi. CSGT có đàng hoàng thì dân mới không bức xúc chứ. Không có CSGT thì có mà loạn à. Cụ cảm thấy bị lừa cụ có tức không?
Quan điểm giáo dục ý thức tham gia giao thông của Việt Nam khác nhiều so với một số nước tiên tiến, cái này cũng do ý thức người dân Việt Nam ta có tý đặc biệt hơn các nước khác:P:P:P
- Ở các nước tiên tiến, CSGT thường đi tuần để nhắc nhở và xử lý vi phạm, khi lập chốt thì chủ yếu họ lập chốt để phân luồng, hướng dẫn người tham gia giao thông (ví dụ khi có biển báo mới, quy định mới, họ sẽ lập chốt để hướng dẫn người dân)
- Còn ở ta, CSGT thường chỉ rình để bắt thôi, ai vi phạm người đó phải chịu.
Như vậy:
- Ở ta gọi là: Rình và thậm chí lừa để cho người ta vi phạm và bắt phạt để cho nhớ, cho đau thì lần sau sẽ đi đúng luật:69:
- Ở các nước khác: Hướng dẫn người ta đi đúng, hạn chế hết cỡ việc đi sai, sau đó người ta sẽ tự đi đúng:69:
Vậy theo cụ với ý thức dân ta, cụ chọn phương án giáo dục nào đây, đành rằng cụ là người có ý thức, nhưng thử hỏi người như cụ chiếm bao nhiêu phần trăm người tham gia giao thông???

PHC

Xe buýt
Nhà cháu gặp các anh xxx lập chốt 2 hôm, hôm qua 4/6 và hôm nay 5/6 (vào giờ nhà cháu đi làm qua, còn giờ khác không biết sao), nhưng đến hôm nay có thể khẳng định là các anh í không lợi dụng cái biển 15km/h như nhiều cụ nghi oan nhé. Hôm qua chốt sau biển 15, hôm nay dịch về trước biển 15 (tính từ cầu chui), có em morning màu xanh dán kính đen bắn đoạn giữa cầu chui tới công trường đường dẫn cầu Vĩnh Tuy. Các cụ chết là các cụ chạy quá 50km/h và tạt vào tạt ra, còn cụ chủ thớt chắc bị vịn, hoảng quá nghe tai nọ xọ tai kia lại tưởng các anh í thịt vì chạy quá 15km/h. :))

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Họ cắm biển 15 km/h là cũng có lý do của nó. Nhìn thấy biển thì các bác giảm tốc độ là xong. Em thấy các bác bàn nhiều quá. Không có xxx thì cũng phải giảm tốc độ chứ sao phải chờ đến khi có xxx thì mới giảm tốc độ. Em là em thấy vấn đề không phải ở xxx mà vấn đề ở các bác đi không nhìn biển, hoặc nhìn thấy rồi mà không tuân thủ.

Gefland

Xe tải
Họ cắm biển 15 km/h là cũng có lý do của nó. Nhìn thấy biển thì các bác giảm tốc độ là xong. Em thấy các bác bàn nhiều quá. Không có xxx thì cũng phải giảm tốc độ chứ sao phải chờ đến khi có xxx thì mới giảm tốc độ. Em là em thấy vấn đề không phải ở xxx mà vấn đề ở các bác đi không nhìn biển, hoặc nhìn thấy rồi mà không tuân thủ.
Tôi hỏi thật nhé , Cụ đã lái ô tô bao giờ chưa , đó cụ đang 50 km/h mà đi được 15 km/h đấy , đừng có phán lung tung

VeryGood

Xe điện
Lý do là gì hở cụ

Nguyenhunghiep

Xe đạp
O duong 5 moi khi den doan dai liet sy o Hai phong, Cong an dung se may de nguy trang ban toc do trong do thi 50km/h ( ban 24/24) toi co anh nhung khong biet cach post the nao? Chi cho toi voi. Thanks

xedieu

Xe cút kít
Tôi hỏi thật nhé , Cụ đã lái ô tô bao giờ chưa , đó cụ đang 50 km/h mà đi được 15 km/h đấy , đừng có phán lung tung
Cụ thông cảm đê. Mợ ấy mới lái có 2-3 tuần nay thôi!

pupil

Xe điện
Anh em mình cứ bức bối quá rồi thành ra lan man, thật ra chúng ta đang có trong tay rất nhiều công cụ mà chưa sử dụng thôi:
- Mục đích của chúng ta là:
I/ Thông báo lên các phương tiện thông tin đại chúng về các biển hiệu và vạch giao thông bất hợp lý, yêu cầu mấy ông ký cho phép cắm biển phải nhận lỗi và sửa sai: 1/ cho Sở Giao thông Vận tải. 2/ Cục Đường bộ Việt Nam, đôi khi 2 thằng này đổ tội cho nhau như thế này:
http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2009/05/3BA0EEE9/
II/ Thu thập các chứng cứ các hành vi lừa đảo, đánh đố, lợi dụng cái sai của biển báo và các thủ đoạn khác … để móc túi nhân dân. Sau đó đưa lên thông tin đại chúng.
- Công cụ thực hiện: Radio VOV Giao thông – các cụ cứ gọi 0437919191 rất hiệu quả, báo chí, Internet: vnexpress, baomoi.com, dantri, vietnamnet vv…
- Những người có khả năng trợ giúp: Những anh em là luật sư, nhà báo, và chính anh em lái xe là người cung cấp thông tin nhanh nhất.
Vậy đề nghị anh em OF là nhà báo, luật sư lên tiếng, chúng tôi sẽ nhiệt tình cung cấp thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

Máy bị đơ

Xe điện