[Funland] Bán tải lùi xe không quan sát đâm thẳng vào người khác

linh1999

Xe hơi
Cụ chủ đổi xe mua bán tải sau đợt này. Đi bán tải x 2 sức mạnh cụ nhé. Xe khác muốn lùi phải chờ cụ trước.

canboxom.dt

Xe tăng
tôi đồng ý với cụ, thấy trường hợp này thì chủ động lên 1 thân xe hoặc lùi lại 1 thân xe là đẹp cho cả 2. và bình thường tránh đỗ xe trước cửa hàng...
Chỗ đó là lối đi bộ lên ga đường sắt, không phải cửa hàng. Trước cửa hàng có một đường riêng rồi nhé

Aocom

Xe buýt
Giống để 1 cái thứ dễ vỡ chỗ chông chênh để bẫy người khác gạt phải ấy nhỉ =))

canboxom.dt

Xe tăng
Mong rằng mấy ông có cách lùi xe như thằng bán tải sau này có đâm chết người thì quay lại đây bảo rằng do đèn tao sáng nên tao cứ lùi nhé. Ai đứng sau xe tao chết ráng chịu. Từ khi nào lái ẩu rồi được biện minh bằng việc tao đèn sáng tao được lùi

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Mong rằng mấy ông có cách lùi xe như thằng bán tải sau này có đâm chết người thì quay lại đây bảo rằng do đèn tao sáng nên tao cứ lùi nhé. Ai đứng sau xe tao chết ráng chịu. Từ khi nào lái ẩu rồi được biện minh bằng việc tao đèn sáng tao được lùi
View attachment 8247629
Tôi không hiểu bác thuộc thành phần nào cả. Mồm hô luật nhưng chưa thấy bằng chứng về luật đâu? Còn nhớ vụ Thái Nguyên không? Nếu không biết vụ đó thì nên đọc lại để có cách tư duy,hành xử vừa đúng luật vừa ít hại bản thân và hại đến tư cách.
Mọi thứ bác nói là 1 chiều. Còn giả sử xe bán tải đó nhà ở đó,họ lùi xe từ trong nhà ra thì luật nào cấm? Vỉa hè đó ( CẤM ĐỖ,HAY ĐƯỢC ĐỖ) thì phải có biển mới nói đúng sai. Ở đây mọi người góp ý chân thành,tử tế bác vẫn cố chấp. Và xuyên suốt thớt thấy bác luôn loanh quanh để cho rằng mình đúng. Vậy bác đúng thì đã được bồi thường 200k và cầm rồi còn lu loa gì nữa! Nói thật sự là những kẻ cố chấp như bác sẽ còn nhiều sự trả giá. Và tôi nhắc lại lần sau chắc không có sức mà cầm 200k đâu. Hãy văn minh lên.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
tôi đồng ý với cụ, thấy trường hợp này thì chủ động lên 1 thân xe hoặc lùi lại 1 thân xe là đẹp cho cả 2. và bình thường tránh đỗ xe trước cửa hàng...
Vâng! Chả phải tôi mà bác hay các bác khác cũng làm khác với cán bộ. Mồm be lên là luật nọ luật chai nhưng không có bằng chứng,không có dẫn chứng. Cầm 200 xong chắc thấy hớ lại tiếc nên lên khóc.
Còn đúng luật,hiểu luật cầm 200k làm mẹ gì,gọi mẹ CA ra cho nhàn.

dheIa

Xe điện
Các cụ offer tự nhiên non và xanh thế, video của cụ chủ thớt được thêm mấy chục nghìn view :))
Á.. dám giả nu ăn chởi, lừa các cụ Ọp thật thà để câu viu à. Để em mách Chã 😊

son.nguyen.1979

Xe tăng
Thẳng kia sai không quan sát khi lùi nhưng cụ thớt hơi thiếu kinh nghiệm trong vụ này. Lúc cụ tấp vào lề thì cũng nhìn thấy thằng kia phanh đỏ đít với cài số lùi rồi thì phải phán đoán ngay là nó chuẩn bị lùi để mình còn tránh nó chứ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tư cách con người, hay nhận thức, của một con người chỉ tới thế thì bác mất công làm gì.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Ông nào đúng ông nào sai thì rõ rành rành rồi nhưng em thắc mắc một điều là nếu đi trên cao tốc ( Láng - Hòa Lạc chẳng hạn) mà cụ thớt gặp một ông phóng ngược chiều như xe tải trong clip này mà cụ thớt vẫn kiên định giữ nguyên làn của mình vì cho rằng mình đi đúng ( thằng kia đi sai nó phải nhường mình), thì sao nhỉ?

Các cụ nhà ta có câu " chờ được vạ thì má đã sưng" rất đúng trong hoàn cảnh này.

Mắt có bị làm sao ko? Ngay lúc chưa đến nơi đã thấy bán tải bật đèn lùi sáng trưng vậy mà còn cố chặn ngang đít xe. Đúng là đặt tính mạng người thân vào đít xe tải chứ còn gì nữa =))

View attachment 8247472
Họ lùi vào xe cụ thì họ sai rồi, cụ đọc kỹ nhé, họ sai không ai bảo họ đúng.

Còn cụ cần hành sử lịch sự văn minh
- Cụ đã đảm bảo an toàn giao thông chưa? Thấy xe họ đang nổ máy, sao lại chặn lối ra của họ?
- Phía trước có khoảng rộng mênh mông bên trong là chậu cây cảnh không cản trở ai sao cụ không tiến lên đó dừng mà cứ phải dừng chắn lối đi của người khác?

Cầm 200k rồi lên mạng lu loa, bị phản biện thì kêu không nhìn thấy, không nhìn thấy mà 200k cầm nhanh gớm =D>
Tôi không hiểu bác thuộc thành phần nào cả. Mồm hô luật nhưng chưa thấy bằng chứng về luật đâu? Còn nhớ vụ Thái Nguyên không? Nếu không biết vụ đó thì nên đọc lại để có cách tư duy,hành xử vừa đúng luật vừa ít hại bản thân và hại đến tư cách.
Mọi thứ bác nói là 1 chiều. Còn giả sử xe bán tải đó nhà ở đó,họ lùi xe từ trong nhà ra thì luật nào cấm? Vỉa hè đó ( CẤM ĐỖ,HAY ĐƯỢC ĐỖ) thì phải có biển mới nói đúng sai. Ở đây mọi người góp ý chân thành,tử tế bác vẫn cố chấp. Và xuyên suốt thớt thấy bác luôn loanh quanh để cho rằng mình đúng. Vậy bác đúng thì đã được bồi thường 200k và cầm rồi còn lu loa gì nữa! Nói thật sự là những kẻ cố chấp như bác sẽ còn nhiều sự trả giá. Và tôi nhắc lại lần sau chắc không có sức mà cầm 200k đâu. Hãy văn minh lên.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào đúng ông nào sai thì rõ rành rành rồi nhưng em thắc mắc một điều là nếu đi trên cao tốc ( Láng - Hòa Lạc chẳng hạn) mà cụ thớt gặp một ông phóng ngược chiều như xe tải trong clip này mà cụ thớt vẫn kiên định giữ nguyên làn của mình vì cho rằng mình đi đúng ( thằng kia đi sai nó phải nhường mình), thì sao nhỉ?

Các cụ nhà ta có câu " chờ được vạ thì má đã sưng" rất đúng trong hoàn cảnh này.

Thì bác ấy sẽ không có thời gian để tiêu 200k và mở thớt. Hoặc mở rất rất nhiều thớt.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cụ chủ thớt có vẻ còn trẻ và hiếu thắng. Tình huống này xét về luật thì cụ đúng, bán tải sai (đậu xe trên vỉa hè, lùi không quan sát ...).
Tuy nhiên lái xe có kinh nghiệm thì ngoài tuân thủ luật, còn có một cái nữa là đọc tình huống. Đây là sự khác biệt giữa lái xe có kinh nghiệm và lái non. Nghĩa là lái xe phải thường xuyên phán đoán các tình huống có thể xảy ra và phòng ngừa. Mục đích cuối cùng là giữ an toàn cho bản thân và cho người khác, chứ không chỉ là đi đúng luật.
Ví dụ là ra đường mà gặp xe tải chở mấy cuộn thép, theo luật cụ vẫn có thể đi gần nó như các xe khác. Mấy cuộn thép đó mà rơi ra thì nó sai và phải đền cho cụ, thậm chí đi tù. Nhưng em và nhiều cụ khác sẽ tìm cách tránh xa 1 chút và nghĩ trước nếu bất trắc nó rơi ra thì mình xử lý thế nào.

Tình huống của cụ, xe đó đang đậu trên vỉa hè, đèn xe sáng, chứng tỏ xác suất 50% là xe đó định quay ra (50% còn lại là xe đó vừa đến). Nếu nó quay ra thì chỉ có cách duy nhất là đi lùi => nếu là em thì sẽ đậu sao cho nó có đường lùi, mặc dù nó lùi vào xe mình thì nó sai, nhưng tốt nhất là không cho nó có cơ hội làm sai :D

angkorwat

Xe container
Người OF
Cãi thế thì thua, cũng chẳng hơn trình độ thằng bán tải là bao. Ai đời người ta dừng 10s rồi mới bắt đầu di chuyển lao thẳng vào, rồi cãi trắng là xe dừng kia sai.
Đây còn chưa kể ai cho phép đi qua vỉa hè lùi xuống đường lớn. Thôi thua cái luận điệu này.
Xe ông dừng không sai. Nhưng ông nhìn rất rõ bán tải nó đã gài số lùi ( đèn lùi đã sáng ) mà ông còn de xe vào đít nó thì ông dại, hoặc ông không biết phân biệt được đâu là đèn lùi, đèn phanh.
Mọi người nói cho mà rút kinh nghiệm lần sau biết mà đi. Cứ gân cổ lên mà cãi là sao 🤨🤨🤨

Vuamat200KchoXX

Xe hơi

E ké tý, e lùi xe có vô tình làm xước tý, bác chủ xe báo e 1.5tr, e có đề nghị gửi 500k mà bác k chịu, đang chờ e tìm gara. Quanh khu Vinsmart có cụ nào nhận xử lý k ạ?

Seu2579

Xe hơi
Stop thôi các cụ ạ. Đến đây rồi mà cụ chủ vẫn 1 giọng kiên định bất khuất từ đầu đến cuối như này thì nói nữa nói mãi cũng vô ích. Hãy để cụ ấy giao thông theo cách của cụ ấy 🤣🤣🤣

PhongFood

Xe điện
Các cụ offer tự nhiên non và xanh thế, video của cụ chủ thớt được thêm mấy chục nghìn view :))
Các cụ offer nhanh quên mà cụ. Mà dù sao tăng view kiểu này cũng còn hơn làm cả đống video bú fame Quang Linh vlog trước kia, để fan Quang Linh chửi cho sấp mặt.
Tư cách con người, hay nhận thức, của một con người chỉ tới thế thì bác mất công làm gì.
Thế này gọi là; cao thủ đầu mưng mủ 😅

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 8247747
E ké tý, e lùi xe có vô tình làm xước tý, bác chủ xe báo e 1.5tr, e có đề nghị gửi 500k mà bác k chịu, đang chờ e tìm gara. Quanh khu Vinsmart có cụ nào nhận xử lý k ạ?
1 là cưa đôi vỗ vai nhau cười cái. 2 là cùng nhau vào gara làm hết nhiêu thanh toán.3 là....à mà thôi,chả biết 2 bác ai khỏe hơn ai....và 4 là gọi CA tới cho nhàn đầu,nhàn ví.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Stop thôi các cụ ạ. Đến đây rồi mà cụ chủ vẫn 1 giọng kiên định bất khuất từ đầu đến cuối như này thì nói nữa nói mãi cũng vô ích. Hãy để cụ ấy giao thông theo cách của cụ ấy 🤣🤣🤣
Dân thì được,nhưng cán bộ thì dứt điểm phải rõ ràng. Phải hiểu biết chứ cứ để cán bộ cậy quyền làm sai là khổ dân lắm. Cán bộ là phải gương mẫu bác ạ.