[Funland] Bán tài khoản scan fb nhanh giàu vậy à?

patuana76

Xe container
Thì cụ hiểu đơn giản là đội nó cướp/mua thông tin của mọi người, cướp/mua được thông tin của người giàu rồi dùng thông tin đó bán lại kiếm tiền, có dây có hướng dẫn thì nhanh lên thôi
Ra thế!
Vậy đúng ra phải là SCAM chứ không phải là SCAN.

antidau

Xe container
Hoa nhài em ếch để tâm.
Xe-cộ đều bên khác ký gửi bán.
Đấy là hình thức drop shipping. Có hình ảnh thì việc gì phải mạo hiểm bỏ tiền túi ra nhập xe. Chưa kể không phải COCC no hành với thủ tục hải quan ;))

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Không liên quan nhưng tên nick cụ chủ như tên của một vụ NỔ thì phải ;))

Linh Ngọc Trinh

Xe đạp
Em cũng hóng vụ MMO này nhưng đúng là không ai truyền dạy bao giờ.

Demchinhhang.net

Xe container
Em nghĩ không phải. Theo em, scan là dạng sao, chụp, lưu trữ tài liệu từ bản chính (bản gốc) sang những dạng khác như: file, hình ảnh, dữ liệu. Hay nói cách khác, tài khoản fb scan là loại tk fb không phải gốc, không phải chính chủ. Mà ở đây là tk fb đánh cắp (fake).
Diễn nôm để cụ kia hiểu là ko phải từ "scam" như cụ ý nghĩ, nhưng dù gì cũng là 1 dạng scam rồi.

juve99

Xì hơi lốp
Diễn nôm để cụ kia hiểu là ko phải từ "scam" như cụ ý nghĩ, nhưng dù gì cũng là 1 dạng scam rồi.
Nghĩa scam khác chứ cụ, scam như e biết hay dùng ở các hội nhóm mmo, tiền ảo và được hiểu là lừa đảo. Còn nội dung của thớt là buôn bán hàng ăn cắp :D

Demchinhhang.net

Xe container
Nghĩa scam khác chứ cụ, scam như e biết hay dùng ở các hội nhóm mmo, tiền ảo và được hiểu là lừa đảo. Còn nội dung của thớt là buôn bán hàng ăn cắp :D
Đang nói với cụ kia là khác mà cụ, có thể cụ ý đang nghĩ đến nghĩa tiếng Anh chứ không phải chuyên môn của đội làm QC trên FB.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Theo em hiểu là ăn cắp hoặc tiêu thụ đồ ăn cắp?
Nếu đúng vậy thì có gì đáng tự hào?
Tiêu chuẩn xã hội giờ thấp đến thế này rồi ạ?
Xã hội h nhìn vật chất chứ mấy ai để ý nó làm gì đâu.
Cứ xe đẹp nhà to là thành đạt chứ chả ai quan tâm nó làm gì hoặc có chăng cũng chỉ là nó làm gì mà giầu thế.
Cách đây độ mười mấy năm đợt tóm một loạt hacker buôn bán thẻ tín dụng của bọn tây mua đồ gửi về vn bán vụ đó ngay gần nhà em là tay chùm luôn. Lúc thịnh bố mẹ cũng chả biết làm gì mà nh tiền thế, con bảo làm gì cntt cho ông tướng. Lúc bị tóm mới vỡ ra là làm ăn bất chính.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vn thì nổi tiếng mấy món này rồi ác cụ, tất nhiên MMO cũng nhiều thứ khác như làm TOD (thiết kế họa tiết vào áo thun bán online ở các nc phương Tây) kiếm khá, để làm thì cũng phải đủ các chiêu để tránh bị quét chết tài khoản, nhiều gương giàu có ạ (kiếm vài chục tỷ năm là có thật). MMO là mảnh đất màu mỡ, làm thật ăn thật có, làm giả ăn thật có, lừa đảo có, trộm cắp có... nhưng tịu chung là các bạn trẻ giờ rất giỏi món này và nó khá phổ biến.
Mmo mà làm nghiêm chỉnh kiếm tiền cũng khoai phết vì ko phải ai cũng kiếm được.
Còn nhanh thì chỉ có lừa đảo online. Hôm xưa đứa bạn em vừa gọi bảo bị lừa mất nó thanh toán cái macbook pro gần 70 củ mua bên Thái. Giữa năm thì ông anh mất 200tr.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Scan là cái gì? Chắc là scam chứ phỏng?
Đúng cụ ạ, scam đấy. Chạy quảng cáo mà giỏi thì cũng lắm tiền đó, trc e thuê 1 cậu chạy hưởng theo doanh thu, tháng cậu ấy cũng kiếm một vài trăm nên vài năm mua nhà mua xe e nghĩ bình thường thôi

_MQ_

Xe tăng
Xã hội h nhìn vật chất chứ mấy ai để ý nó làm gì đâu.
Cứ xe đẹp nhà to là thành đạt chứ chả ai quan tâm nó làm gì hoặc có chăng cũng chỉ là nó làm gì mà giầu thế.
Cách đây độ mười mấy năm đợt tóm một loạt hacker buôn bán thẻ tín dụng của bọn tây mua đồ gửi về vn bán vụ đó ngay gần nhà em là tay chùm luôn. Lúc thịnh bố mẹ cũng chả biết làm gì mà nh tiền thế, con bảo làm gì cntt cho ông tướng. Lúc bị tóm mới vỡ ra là làm ăn bất chính.
xong đi mấy năm hả cụ

--Lamborghini--

Xe cút kít
xong đi mấy năm hả cụ
E ko rõ lắm, đâu đó 7 năm.
Tau đó là adim của diễn đãn hacker chuyên buôn bán thông tin thẻ tín dụng.
Học hành cũng bình thường hơn e mấy tuổi, học đại học gì tận trong nam, xong chán bỏ lại về nhà một tg thì lên HN lập nghiệp.

ZARG

Xe container
Đúng cụ ạ, scam đấy. Chạy quảng cáo mà giỏi thì cũng lắm tiền đó, trc e thuê 1 cậu chạy hưởng theo doanh thu, tháng cậu ấy cũng kiếm một vài trăm nên vài năm mua nhà mua xe e nghĩ bình thường thôi
Chạy bùng, chạy invoice thì mợ được rẻ nhưng mấy trang Fb nhà mợ sẽ bị FB đánh dấu là chạy bởi tk ăn cắp :)))

Sau này sẽ bị kém tương tác.

Page nhà em chạy 100% tiền thật, hơi bị xót.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Ko phải được đều như vắt chanh đâu mợ ơi
Nó fix phát lại móm cả làng
Như mèo đuổi chuột, ko khác gì mợ bán hàng như đi câu đâu
Em va chạm nhiều đủ các loại ICT kiếm tiền, em chuyên môn sâu thì mới biết
Nhìn tưởng ngon ăn bập vào đầu tư lại giống phong trào mua trâu đào coin
Nhiều ông công ty chuyên buôn PC còn ôm đống trâu vỡ lọ ạ

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
Món này thường phải làm theo team, kiếm đc nhiều, nhưng nó cũng theo từng giai đoạn. Nôm na là sử dụng rất rất rất nhiều tài khoản fb để chạy quảng cáo cho khách hàng. Để tối ưu lợi nhuận thì phải chạy bùng, kiểu như hoá đơn 100K nhưng không trả gì, hoá đơn 1000K chỉ trả 100K,... Mỗi tài khoản chỉ dùng đc trong thời gian ngắn (hiểu đơn giản là sau vài tiếng/ngày ko thanh toán đủ sẽ bị khoá) nên phải cần nhiều tài khoản. Fb nó cũng luôn luôn thay đổi cách kiểm soát nên để làm được thì cũng phải mày mò để thay đổi theo, và quan trọng nhất là phải có tài nguyên tốt, cụ thể là tài khoản fb và thẻ (visa/master).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tài khoản scan FB là những tài khoản bị chiếm quyền điều khiển mà chủ tài khoản FB không hay biết. Hacker chiếm được quyền điều khiển cũng không hành động gì cả, họ chỉ bán quyền điều khiển này ở chợ đen. Dân MMO Việt Nam thường mua lại scan FB từ chợ đen thế giới để chạy quảng cáo hoặc bán lại kiếm lời.

Ví dụ một tài khoản FB bị chiếm quyền điều khiển (chủ tài khoản ở Brazil).
- Invoice time: 13-02-2024 (5 ngày nữa tính từ hôm nay).
- Hạn mức tối đa một ngày: R$ 7554 (tương đương 1500 USD).
- Giá rao bán tài khoản này ~ 300 USD.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Món này thường phải làm theo team, kiếm đc nhiều, nhưng nó cũng theo từng giai đoạn. Nôm na là sử dụng rất rất rất nhiều tài khoản fb để chạy quảng cáo cho khách hàng. Để tối ưu lợi nhuận thì phải chạy bùng, kiểu như hoá đơn 100K nhưng không trả gì, hoá đơn 1000K chỉ trả 100K,... Mỗi tài khoản chỉ dùng đc trong thời gian ngắn (hiểu đơn giản là sau vài tiếng/ngày ko thanh toán đủ sẽ bị khoá) nên phải cần nhiều tài khoản. Fb nó cũng luôn luôn thay đổi cách kiểm soát nên để làm được thì cũng phải mày mò để thay đổi theo, và quan trọng nhất là phải có tài nguyên tốt, cụ thể là tài khoản fb và thẻ (visa/master).
Chuyên khai thác lỗ hổng của các hãng
Đội này lập trình giỏi phết
Xoay như chong chóng, bị fix phát là phải chuyển
Lập trình cả đêm.
Kiếm tiền tính bằng ngày mà
Nói chung mỗi người 1 chuyên sâu