Bắn phá tập đoàn mẫu và hành trình phá nát một ruộng cải :)

lylycat

Xe buýt
e chẳng thấy cô nào giống mẫu
Thì ở đây có ai là mẫu đâu cụ ^^

Em Cat làm sao mà phải che cái trán lại thế?
Trán đợt rùi thức khuya nhiều mụn nhọt nó lên quá trời....
Che bớt đi về đỡ mất công tẩy với xóa, nhọc lém...

Cái này out rùi, cơ mà em thích... Ngồi sửa mãi cũng chỉ được này. Thôi thì em cứ góp hết vào đây cho xôm nhá ^^

...
...

Chỉnh sửa cuối:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Phá hết sạch vườn hoa cải của người ta rồi kìa.. 8-}

nhimphich

Xe điện
Lớp mầm theo em: 1) vui là hướng chính, 2) ảnh đẹp là hướng chủ yếu:-*

hoangminhtnvn

Xe điện
Ông em này buông mỗi câu "chệnh hướng" rất vô trách nhiệm... để anh em nhớn bé hoang mang ^:)^
Vấn đề là hướng gì? Và cách giải quyết ra làm sao?
- Hướng... tiêu chí của chuyến đi (buổi chụp)
- Hướng... tai tồ của thớt
- Hướng... lựa chọn trường phái nhiếp ảnh? (photo essay, fashion photography, memories.....)
- Hướng... xxxxxxx
Túm lại đừng buông gọn lỏn 1 câu vô trách nhiệm như này nhá.... ban nick đới =))
cuối tuần e đi công tác nên không được vào đọc, sony đã nói quá ngắn để các cụ hoang mang. E nghĩ thế này, lớp mầm nhà mình đa phần là mới cầm máy (trừ mấy cụ chụp đẹp rồi mà vẫn hay qua hóng ra nhá) nên rất cần có nhiều cơ hội nghiên cứu, tìm tòi trong quá trình sáng tác để có thể hoàn thiện được cả về kỹ thuật lẫn tư duy sáng tác, do đó cũng cần liên tục thay đổi đối tượng và không gian sáng tác. Tuy nhiên gần đây lớp mầm chỉ nặng về chụp mẫu (có lẽ do có nhiều người vào xem) nên chả thấy ai nghiên cứu cái khác nữa, kỹ năng vì đó cũng dậm chân tại chỗ, qua 1 số bộ ảnh gần đây, e chỉ thấy khác nhau về mẫu và nơi chụp, chứ sự sáng tạo thì không khác là mấy. Chụp mẫu không có gì là không hay, nhưng cứ lùa mẫu ra đồng rồi tùy nghi bắn giết như thế, vừa lãng phí vừa không ra nổi ảnh chất lượng, buổi dã ngoại sáng tác biến thành một buổi du hí và chụp lưu niệm. Buổi chụp không có ý tưởng setup, không có trang phục phù hợp...
Dạo trước e có cơ may được đi theo hóng hớt với nhiếp ảnh gia Yigeonho (hàn xẻng) mới thấy khâm phục sự chuyên nghiệp của các tay máy nước ngoài về tính kỹ lưỡng trong sáng tác, trình độ của họ không quá giỏi so với ta, nhưng hiệu quả sản phẩm thì khác ta nhiều lắm, e mạnh dạn đưa ra (e không có ý dạy bảo ai đâu nhá) để mọi người cùng nghiên cứu và học tập

hoangminhtnvn

Xe điện
Ông em này buông mỗi câu "chệnh hướng" rất vô trách nhiệm... để anh em nhớn bé hoang mang ^:)^
Vấn đề là hướng gì? Và cách giải quyết ra làm sao?
- Hướng... tiêu chí của chuyến đi (buổi chụp)
- Hướng... tai tồ của thớt
- Hướng... lựa chọn trường phái nhiếp ảnh? (photo essay, fashion photography, memories.....)
- Hướng... xxxxxxx
Túm lại đừng buông gọn lỏn 1 câu vô trách nhiệm như này nhá.... ban nick đới =))
cuối tuần e đi công tác nên không được vào đọc, sony đã nói quá ngắn để các cụ hoang mang. E nghĩ thế này, lớp mầm nhà mình đa phần là mới cầm máy (trừ mấy cụ chụp đẹp rồi mà vẫn hay qua hóng ra nhá) nên rất cần có nhiều cơ hội nghiên cứu, tìm tòi trong quá trình sáng tác để có thể hoàn thiện được cả về kỹ thuật lẫn tư duy sáng tác, do đó cũng cần liên tục thay đổi đối tượng và không gian sáng tác. Tuy nhiên gần đây lớp mầm chỉ nặng về chụp mẫu (có lẽ do có nhiều người vào xem) nên chả thấy ai nghiên cứu cái khác nữa, kỹ năng vì đó cũng dậm chân tại chỗ, qua 1 số bộ ảnh gần đây, e chỉ thấy khác nhau về mẫu và nơi chụp, chứ sự sáng tạo thì không khác là mấy. Chụp mẫu không có gì là không hay, nhưng cứ lùa mẫu ra đồng rồi tùy nghi bắn giết như thế, vừa lãng phí vừa không ra nổi ảnh chất lượng, buổi dã ngoại sáng tác biến thành một buổi du hí và chụp lưu niệm. Buổi chụp không có ý tưởng setup, không có trang phục phù hợp...
Dạo trước e có cơ may được đi theo hóng hớt với nhiếp ảnh gia Yigeonho (hàn xẻng) mới thấy khâm phục sự chuyên nghiệp của các tay máy nước ngoài về tính kỹ lưỡng trong sáng tác, trình độ của họ không quá giỏi so với ta, nhưng hiệu quả sản phẩm thì khác ta nhiều lắm, e mạnh dạn đưa ra (e không có ý dạy bảo ai đâu nhá) để mọi người cùng nghiên cứu và học tập

Louis Le

Xe tăng
bài cụ viết rất hay nhưng cụ đưa mấy cái ảnh minh họa lại hổng có thuyeets phục :-?
E thấy ảnh quá bt cụ ạ !cụ thấy điệp chỗ nào chỉ em với !chả đẹp = mr Kang OF Kang nhề 8-|

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Không đọc à em, giả nhời rồi đây này :))

E theo dõi thớt này ngay từ đầu.E cũng có suy nghĩ gần gần giống như của Hoàng Minh. Nhưng em không có những tiêu chí về hướng như thầy X5. Không cần phải nghĩ hướng với nghệ thuật làm gì cho to tát, chỉ cần trong bức ảnh thể hiện được cái tình của người chụp là được, bất kể là thể loại gì, trường phái gì.

E thấy mọi người chụp hoa, mẫu màu sắc rất là bắt mắt. Nếu chụp ào ào thì không tính. Nhưng chụp để chơi thì em thấy ảnh của mọi người còn thiếu nhiều. Chụp mẫu không thấy thể hiện được sự tươi trẻ, hồn nhiên nhí nhảnh của mẫu (vì e thấy mẫu toàn các cháu rất trẻ). Hầu như tất cả các ảnh đều không bắt được khoảnh khắc, mẫu cứng và khuôn mặt biểu cảm không tốt (nếu như né từ vô hồn). Chưa nói đến bố cục, ánh sáng...

Thôi em đâm thế thôi, em té. Không e sợ bị ăn đá tảng. Em có đôi nhời, chỉ mong ảnh của ô phở đẹp hơn, tình hơn.
Vote trừ mợ cái câu bôi đỏ ở trên, hưởng của cụ XXXX đi tìm chỗ như thế là chuẩn rồi, em chưa chụp đc cái ảnh nào như cái ảnh "hướng đi tìm" của cụ ý.
x5dreaming nói:
Mấy hôm bận ko để ý các cụ góp ý trong thớt này!
Hôm thấy Hoàng Minh nó bẩu hội mầm bị chệch đường tàu gì đấy... em thấy buồn cười vì bị nâng tầm quan trọng quá :71:
Ngay từ khi đặt "tai tồ" cho thớt này em đã đặt một cách hết sức fun... đơn giản vì tất cả bị vỡ trận vào phút cuối... thành ra chỉ thiên về một buổi hú hí offline chụp choạch vui vẻ thôi. Bản thân anh em cũng toàn người mới chụp, có người còn chả biết là ai luôn :D... Nên lúc HMinh cứ nêu vấn đề đường-hướng ra em sợ làm anh em nó hoảng :))

Kịch bản thì ko, trang phục ko, đạo cụ ko.... quần áo mẫu mặc vung tí mẹt như đi chụp ảnh lưu niệm ^:)^ Lúc đến nơi nhìn thấy em đã nản rồi... (Được mỗi em Yến váy vớ có vẻ chuẩn bị kỹ nhưng chụp với hoa cải thì vẫn hơi khiên cưỡng) Mọi toan tính vươn tới một bộ ảnh tử tế coi như đứt phựt..... nhưng tặc lưỡi vui là chính thôi cứ lên đường!

@ Chuột nhắt: Cụ có nói đến bức "hướng đi tìm" của em phỏng, cụ nghĩ em đang sáng tác đấy à... trời ơi =))
@ Dims, Chuột Nhắt: Em thấy các cụ tập trung phọt ảnh "lút" lên cho nó mới lạ đi, Ô Phở giờ còn mỗi 2 cụ theo đuổi trường phái này thôi đấy (dám phọt) :D

P/s: Cụ Chuột Nhắt lần sau đừng đùa kiểu phọt ảnh ba linh tinh lên nhé! Lần trước cụ phọt bức "thằng trẻ con ngồi xổm *** lênh láng ra mặt đất" em đã vãi linh hồn lắm rồi! Em nói thật đấy!

khoaviet

Xe tăng
bài cụ viết rất hay nhưng cụ đưa mấy cái ảnh minh họa lại hổng có thuyeets phục :-?
E thấy ảnh quá bt cụ ạ !cụ thấy điệp chỗ nào chỉ em với !chả đẹp = mr Kang OF Kang nhề 8-|
ôi bỏ xừ,vogue hàn quốc mà cụ so với ảnh của bác Kang thế này thì chết=))cả concept với ekip người ta bay từ Hàn sang để làm việc đới cụ ơi.1 bên là ảnh fashion 1 bên là ảnh chân dung xóa phông cụ so sánh thế này thì khập khiễng ghê cơ

Banhbao223

Xe máy
Ảnh cụ hoangminhtnvn post là của nhiếp ảnh gia hàn xẻng mà cụ nói ? Hình như ko đc nét lắm,hơi bị soft, có vài tấm cháu cảm giác hơi bị out. Tuy nhiên nếu là ảnh của dân chụp chơi thì thế này là đẹp rồi. Còn là của nhiếp ảnh gia thì cháu thấy mấy ảnh này tầm thường quá cụ ạ @@

Louis Le

Xe tăng
ôi bỏ xừ,vogue hàn quốc mà cụ so với ảnh của bác Kang thế này thì chết=))cả concept với ekip người ta bay từ Hàn sang để làm việc đới cụ ơi.1 bên là ảnh fashion 1 bên là ảnh chân dung xóa phông cụ so sánh thế này thì khập khiễng ghê cơ
vầng nhưng em khoái..........hương đồng gió nội =))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Mình thấy câu nói của HoangMinh cũng nên được tiếp nhận một cách ... có trách nhiệm hơn (j/K). Mod tiếp nhận góp ý như này, bố ai dám góp ý nữa, :)).

Em thấy vụ chụp ảnh mẫu này đạt được tiêu chí vui vẻ, thoải mái, tạo ra một không gian cho mọi người gặp gỡ, giao lưu. Thế cũng là tốt rồi, dù ... mục tiêu chính là chụp ảnh, :)), thì không hoàn thành được.

Mà những vụ vui vẻ thế này, bạn X5 chả bao giờ gọi nhể, :D. Chơi ảnh cũng được x năm (x > =3) mà chưa biết cái ruộng cải ở đâu.
Em vote cho nhà RAM cả 3 đoạn luôn.

Bình X-Five

Xe container
Ơ sao bây giờ em mới đọc đc CM này của bạn Râm nhể?! :D

@ Ét, Râm: Kể như câu mà Hoàng Minh nói được thốt lên từ bạn Ét mí bạn Râm thì em đi vào giải thích luôn chứ ko vặn vẹo như thế đâu :D
Nhưng HM là trường hợp đặc biệt, "quan hệ" tương đối khăng khít với lớp mầm. thỉnh thoảng vẫn lên chém với hội mầm! Ấy vậy mà buông thõng 1 câu rồi té... nên em mới vặn con nhà bà vẹo tí cho vui ý mờ :))

Okane

Xe container
Ối, các cụ toàn mẫu xinh :-o

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ơ sao bây giờ em mới đọc đc CM này của bạn Râm nhể?! :D
@ Ét, Râm: Kể như câu mà Hoàng Minh nói được thốt lên từ bạn Ét mí bạn Râm thì em đi vào giải thích luôn chứ ko vặn vẹo như thế đâu :D
Nhưng HM là trường hợp đặc biệt, "quan hệ" tương đối khăng khít với lớp mầm. thỉnh thoảng vẫn lên chém với hội mầm! Ấy vậy mà buông thõng 1 câu rồi té... nên em mới vặn con nhà bà vẹo tí cho vui ý mờ :))
Hì hì, làm em cứ tưởng. Cơ mà thế là em với Râm lại không khít rồi... ~X(

HongHa

Xe điện
các cụ vẫn xem được ảnh của cụ hoangminh à, em xem toàn thấy XXXXXXXX, lạ nhỉ

N68

Xe điện
các cụ vẫn xem được ảnh của cụ hoangminh à, em xem toàn thấy XXXXXXXX, lạ nhỉ
Ảnh của HM lưu tại myopera.com trong khi trang này đang bị một số nhà cung cấp dịch vụ tại VN chặn >>> cụ phải đặt lại DNS thì mới xem được

Bình X-Five

Xe container
Khổ, cứ thấy có *ái là em cứ thấy nó ... :))
Bạn Râm thấy có ..ái cũng cảm thấy "ấy" à =)) Cũng bình thường nhỉ :D
Quan hệ với hội mầm khít thêm tí nữa đê, chỉ sợ gạo cội ko thèm ấy thôi :D(b)

@Tnts: Họp mở rộng gì cơ?

- Mở rộng thành viên?
- Mở rộng chủ đề sinh hoạt?
- Mở rộng khách mời?

Nghe chừng cái nào cũng cần nhỉ? :D
Có khi giờ phải lập Ban Giám hiệu, Phòng Giáo Vụ.... để chuyên trách phát động và triển khai event cho lớp mầm thôi các cụ nhỉ? :D

Ai xung phong vác tù và nào \:D/\:D/\:D/

Haibinh

Xe điện
Bạn Râm thấy có ..ái cũng cảm thấy "ấy" à =)) Cũng bình thường nhỉ :D
Quan hệ với hội mầm khít thêm tí nữa đê, chỉ sợ gạo cội ko thèm ấy thôi :D(b)

@Tnts: Họp mở rộng gì cơ?

- Mở rộng thành viên?
- Mở rộng chủ đề sinh hoạt?
- Mở rộng khách mời?

Nghe chừng cái nào cũng cần nhỉ? :D
Có khi giờ phải lập Ban Giám hiệu, Phòng Giáo Vụ.... để chuyên trách phát động và triển khai event cho lớp mầm thôi các cụ nhỉ? :D

Ai xung phong vác tù và nào \:D/\:D/\:D/
Ảnh, tác phẩm của lớp mầm vụ này có nhiều góp ý nhẩy!
Có lẽ các gạo cội tham gia cùng lớp mầm để tụi em được học hỏi thêm với.

Cụ X: cái dòng đo đỏ vẫn thiếu vụ ideas nữa cụ