Bắn phá tập đoàn mẫu và hành trình phá nát một ruộng cải :)

nhimphich

Xe điện
Vụ chụp này có chủ đề đấy chứ cụ. gọi là chủ đề "tả bổ xiểng" mà.... monotone là phải :))
Cứ 2 ông lôi một mẫu vào 1 góc hì hục bắn.......... chết cười :D
Nhưng mà hôm nào xem hướng dẫn lại cho em, out net nhiều lắm hay sai chế độ nhỉ. Vụ vừa rồi ảnh thì trung bình nhưng quá vui, mọi người rất hứng thú. Cải gây hứng thú mạnh các cụ nhỉ.

tnts

Xe buýt
Dạo qua một lượt thấy buồn cười quá, tức là vừa buồn vừa cười í ah.

Sướng

Xe tăng
Hôm qua em có hỏi một Nhiếp ảnh gia thì được câu trả lời dư lày " muốn chụp ảnh đẹp cậu cứ quay máy ảnh và mẫu về hướng mặt trời mọc mà choạch thì ảnh nó mới trong sáng, còn quay về phía mặt trời lặn thì ảnh âm u lắm"................. chả bít dư lào mà lần. :-??

Bình X-Five

Xe container
Hôm qua em có hỏi một Nhiếp ảnh gia thì được câu trả lời dư lày " muốn chụp ảnh đẹp cậu cứ quay máy ảnh và mẫu về hướng mặt trời mọc mà choạch thì ảnh nó mới trong sáng (1), còn quay về phía mặt trời lặn thì ảnh âm u lắm (2)"................. chả bít dư lào mà lần. :-??
(1) Quay máy về mặt trời nghĩa là chụp ngược sáng, ven vủng lên tung toé! => Ảnh hơi khó trong - sáng.
(2) Quay máy hướng ngược lại là chụp xuôi sáng, sáng mặt ăn tiền! => Ảnh hơi bị sáng :)

Trong mấy loại hướng sáng... Em thích ánh sáng xiên nhất :x => Ảnh có chiều sâu, nổi khối, trong....!
Chụp ngược sáng thì dứt khoát phải có bù sáng thì mới đẹp được!

Haibinh

Xe điện
Hôm qua em có hỏi một Nhiếp ảnh gia thì được câu trả lời dư lày " muốn chụp ảnh đẹp cậu cứ quay máy ảnh và mẫu về hướng mặt trời mọc mà choạch thì ảnh nó mới trong sáng, còn quay về phía mặt trời lặn thì ảnh âm u lắm"................. chả bít dư lào mà lần. :-??
Câu này quá đúng, sao lại không hiểu nhỉ. Rất hợp gu của em =))

mexeaudi

Xe buýt
đẹp quá ạ.kiểu này từ sau vào OF em chỉ đi ngắm và bình luận mẫu thôi:x

smalldonkey

Xe tăng
Chiều nay em lại đi vườn cải... Ngay gần cầu Thanh Trì... to bằng mấy chục lần quả vườn hôm mọi người đi ...

Chỉnh sửa cuối:

bmwx5mban

Xe tải
nhìn em mẫu này xinh cực kì luôn,ảnh chụp cũng đẹp lắm ợ:-*

Banhbao223

Xe máy
Quay máy ảnh và mẫu về hướng mặt trời mọc thì là chụp ngc sáng mất rồi @@. Thỉnh thoảng những lúc mặt trời mọc hoặc lúc hoàng hôn chụp ngc sáng cũng có cái hay nhưng chất ảnh ra khi chụp ngc sáng ko thể nào gọi là chất ảnh trong đc. Cháu thấy ánh sáng đẹp nhất là ánh sáng xiên như cụ x5 nói. Vừa lên ven vừa nổi khối,có đầu tư hắt sáng thì càng chuẩn :)>-. Cái sự trong hay ko ngoài ánh sáng ra cũng còn do thiết bị và do hậu kì nữa cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

lylycat

Xe buýt
Chiều nay em lại đi vườn cải... Ngay gần cầu Thanh Trì... to bằng mấy chục lần quả vườn hôm mọi người đi ...

Nhà cháu cũng chộp đây nì... Đông dã man... mà lúc nhà cháu qua là gần 5h nên ai nấy cũng kéo nhau về kha khá đông rùi...
Đại để là... trông công nghiệp quá... Chụp đâu cũng thấy vướng.... Thế nên toàn phải dí mặt gần hoa...

Tiện đây... cho cháu hớn tý tẹo (gọi là đú theo các ẻm xì tin)
Trước khi post cho cháu phân trần vài nhời ạ...
Chã là dư này...
Cứ đinh ninh lớp mầm đi chụp cải như lời cụ Junfang đã nói...
Ai dè lên lớp thấy mỗi cụ ôm 1 cái máy... cơ mà ứ phải máy ảnh... mà là laptop...
Đong đưa tà lưa mãi chẳng cụ nào đi chụp cùng. Vì ai cũng bẩu máy ảnh hem mang...
May mà có 2 bác em đưa lên lớp mầm để học hỏi, Với nhà bác Ảies thấy xuôi lòng, nên đưa đi. Tìm được đến nơi thì tắt hết cả nắng... Nhưng các bác cũng thương tình nhà cháu gào khóc quá trời, chụp hộ cho vài cái gọi là lưu niệm...
Ảnh lưu niệm của cháu đây... Các cụ, mợ cứ đâm chém thoải mái...
Nhà cháu phải tự sửa đới. Nên cụ, mợ thấy xấu cứ bảo. Nếu các cụ thương tình cháu, thì sửa hộ nhà cháu luôn ^^

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Cho e nói một câu thật thô nhá, em xem hết chỗ ảnh hoa cải và mấy câu thơ rồi. Em thấy tiếc cho mấy câu thơ, e nghĩ lớp mầm đang đi chệch hướng, em tin thế.
Ông em này buông mỗi câu "chệnh hướng" rất vô trách nhiệm... để anh em nhớn bé hoang mang ^:)^
Vấn đề là hướng gì? Và cách giải quyết ra làm sao?
- Hướng... tiêu chí của chuyến đi (buổi chụp)
- Hướng... tai tồ của thớt
- Hướng... lựa chọn trường phái nhiếp ảnh? (photo essay, fashion photography, memories.....)
- Hướng... xxxxxxx
Túm lại đừng buông gọn lỏn 1 câu vô trách nhiệm như này nhá.... ban nick đới =))
Mình thấy câu nói của HoangMinh cũng nên được tiếp nhận một cách ... có trách nhiệm hơn (j/K). Mod tiếp nhận góp ý như này, bố ai dám góp ý nữa, :)).

Em thấy vụ chụp ảnh mẫu này đạt được tiêu chí vui vẻ, thoải mái, tạo ra một không gian cho mọi người gặp gỡ, giao lưu. Thế cũng là tốt rồi, dù ... mục tiêu chính là chụp ảnh, :)), thì không hoàn thành được.

Mà những vụ vui vẻ thế này, bạn X5 chả bao giờ gọi nhể, :D. Chơi ảnh cũng được x năm (x > =3) mà chưa biết cái ruộng cải ở đâu.

redarcher

Xe buýt
Mình thấy câu nói của HoangMinh cũng nên được tiếp nhận một cách ... có trách nhiệm hơn (j/K). Mod tiếp nhận góp ý như này, bố ai dám góp ý nữa, :)).

Em thấy vụ chụp ảnh mẫu này đạt được tiêu chí vui vẻ, thoải mái, tạo ra một không gian cho mọi người gặp gỡ, giao lưu. Thế cũng là tốt rồi, dù ... mục tiêu chính là chụp ảnh, :)), thì không hoàn thành được.

Mà những vụ vui vẻ thế này, bạn X5 chả bao giờ gọi nhể, :D. Chơi ảnh cũng được x năm (x > =3) mà chưa biết cái ruộng cải ở đâu.
Vote cụ mạnh ở chỗ màu đỏ :x

khonggiancong

Xe tải
Có một mùa hoa cải
Nở vàng bên bến sông
Có một người con gái
Đợi ai chưa lấy chồng,

Với cảm xúc từ những câu thơ của Nghiêm Thị Hằng, cuốn theo chiều gió, tôi cũng về bên bến sông ven đô làm vài kiểu. xin up lên góp vui cùng các cụ/mợ

1- Một thôn nữ chạy ra từ ruộng cải

2- Toác xòa bay theo dõi

3- Khonggiancong xin chào thiếu nữ và cánh đồng cải

4- Xin chào bác khonggiancong!

5- Để bác chụp cho 2 cháu 1 kiểu đồng quê nhé!

6- Cho cháu xem lại 1 tý

7- Cho cháu mượn cái 7D của bác làm dáng tí, bác chụp tạm cái leica của bác gái

8- chụp cho cháu 1 kiểu

9- Cả cháu nữa!

10- Để cháu xem kỹ cái máy lei ca be bé của bác một tí

11- à quên bác phải chụp cho bác gái 1 kiểu

X-one

Xe tăng
Hum nay em cũng vừa sang vườn cải bên Bắc Đuống tuần trước các kụ choạch , gặp cả bà kụ lưng còng trông vườn cải ,vui đáo để ,cụ ý bẩu tuần trứoc các chú sang đây làm nát hết ruộng cải của già , vừa gieo luống mới đấy :))
Nhớ ngày đông ấy đã xa
Cũng mùa cây cải nở hoa khắp đồng
Em ngồi giặt áo bên sông
Mây bay soi bóng, nước trong in hình
[/CENTER][/IMG]

[/CENTER][/IMG]

danngoc

Xe tăng
Em Cat làm sao mà phải che cái trán lại thế?

lylycat

Xe buýt
Nhà em góp thêm cái nữa...