Bắn phá tập đoàn mẫu và hành trình phá nát một ruộng cải :)

mr_kang

Xe điện
em thấy a Sơn nói chuẩn ạ, lớp mình cần thêm vài buổi học lý thuyết bài bản nghiêm túc nữa, có thể là j j đó nâng cao hơn, hoặc sâu hơn chẳng hạn, còn nếu ko dạy lại cơ bản từ đầu cũng chẳng thừa!

Em chắc rằng nếu thực hiện đc, thì sau đó trình của anh em sẽ lên ko nhiều thì ít ạ! :x

Chỉnh sửa cuối:

nickbambie

Xe hơi
Em thấy các cụ đi chụp thì tác phẩm, thảnh quả thì chỉ nên up riêng 1 thớt thôi, còn những bức chụp vui vẻ, hậu trường thì nên đẻ thớt khác ạ, để lẫn lộn thế này sẽ bị loãng trọng tâm, cuối cùng cũng chỉ là để chém gió chứ không giúp cải thiện được trình độ đâu ạ.
Như các cụ ban đầu up ảnh mẫu và hoa cải là chuẩn đấy ạ, ta cứ nên theo mạch thế mà ném đá cho nó chuẩn.... kính các cụ

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Cho e nói một câu thật thô nhá, em xem hết chỗ ảnh hoa cải và mấy câu thơ rồi. Em thấy tiếc cho mấy câu thơ, e nghĩ lớp mầm đang đi chệch hướng, em tin thế.
Thank bác, từ hồi vào lớp Mầm đến giờ, e cũng chưa nghe ai nói về hướng cả nhỉ ? thành ra cũng chả biết đi hướng nào ?

Sướng

Xe tăng
Ô hô thế chụp ảnh cũng phải có hướng à.....................tệ thật đấy, em toàn giơ máy lên là choạch thôi chả biết hướng Đông Tây Nam Bắc nó ở đâu cả

Đây nữa, lần đầu chụp Cải nên cũng chả biết đàng nào mà nần

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện
Giống y bố:x

hienvm

Xe hơi
Cụ cho em hỏi đường đến khu này với?
Cụ tả đường cho em được ko?
Cảm ơn cụ trước.

Sau 2 ngày hô hào chuẩn bị mẫu mẹo (1), kịch bản(2) và trang phục (3) thì cuối cùng chỉ chuẩn bị được mỗi mục (1)... còn lại thì con số 0. :(

Chiều nay chẳng hẹn mà sao nhiều cụ đến đúng giờ thế ko biết, gần chục con 4B đem theo một phi đội súng ống chỉnh tề và một tập đoàn siêu mẫu thẳng đường ruộng cải cầu Phù Đổng mà tiến :D

Sau khi các cụ xí hết mẫu cưng... còn sót lại mẫu này em và cụ Sát Đam lùa vào ruộng ngô luôn :D

Các cụ ém hàng bên FB phọt lên đê \:D/

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cho e nói một câu thật thô nhá, em xem hết chỗ ảnh hoa cải và mấy câu thơ rồi. Em thấy tiếc cho mấy câu thơ, e nghĩ lớp mầm đang đi chệch hướng, em tin thế.
Ông em này buông mỗi câu "chệnh hướng" rất vô trách nhiệm... để anh em nhớn bé hoang mang ^:)^
Vấn đề là hướng gì? Và cách giải quyết ra làm sao?
- Hướng... tiêu chí của chuyến đi (buổi chụp)
- Hướng... tai tồ của thớt
- Hướng... lựa chọn trường phái nhiếp ảnh? (photo essay, fashion photography, memories.....)
- Hướng... xxxxxxx
Túm lại đừng buông gọn lỏn 1 câu vô trách nhiệm như này nhá.... ban nick đới =))

Thank bác, từ hồi vào lớp Mầm đến giờ, e cũng chưa nghe ai nói về hướng cả nhỉ ? thành ra cũng chả biết đi hướng nào ?
E theo dõi thớt này ngay từ đầu.E cũng có suy nghĩ gần gần giống như của Hoàng Minh. Nhưng em không có những tiêu chí về hướng như thầy X5. Không cần phải nghĩ hướng với nghệ thuật làm gì cho to tát, chỉ cần trong bức ảnh thể hiện được cái tình của người chụp là được, bất kể là thể loại gì, trường phái gì.

E thấy mọi người chụp hoa, mẫu màu sắc rất là bắt mắt. Nếu chụp ào ào thì không tính. Nhưng chụp để chơi thì em thấy ảnh của mọi người còn thiếu nhiều. Chụp mẫu không thấy thể hiện được sự tươi trẻ, hồn nhiên nhí nhảnh của mẫu (vì e thấy mẫu toàn các cháu rất trẻ). Hầu như tất cả các ảnh đều không bắt được khoảnh khắc, mẫu cứng và khuôn mặt biểu cảm không tốt (nếu như né từ vô hồn). Chưa nói đến bố cục, ánh sáng...

Thôi em đâm thế thôi, em té. Không e sợ bị ăn đá tảng. Em có đôi nhời, chỉ mong ảnh của ô phở đẹp hơn, tình hơn.

littlemouse

Xe tăng
E theo dõi thớt này ngay từ đầu.E cũng có suy nghĩ gần gần giống như của Hoàng Minh. Nhưng em không có những tiêu chí về hướng như thầy X5. Không cần phải nghĩ hướng với nghệ thuật làm gì cho to tát, chỉ cần trong bức ảnh thể hiện được cái tình của người chụp là được, bất kể là thể loại gì, trường phái gì.

E thấy mọi người chụp hoa, mẫu màu sắc rất là bắt mắt. Nếu chụp ào ào thì không tính. Nhưng chụp để chơi thì em thấy ảnh của mọi người còn thiếu nhiều. Chụp mẫu không thấy thể hiện được sự tươi trẻ, hồn nhiên nhí nhảnh của mẫu (vì e thấy mẫu toàn các cháu rất trẻ). Hầu như tất cả các ảnh đều không bắt được khoảnh khắc, mẫu cứng và khuôn mặt biểu cảm không tốt (nếu như né từ vô hồn). Chưa nói đến bố cục, ánh sáng...

Thôi em đâm thế thôi, em té. Không e sợ bị ăn đá tảng. Em có đôi nhời, chỉ mong ảnh của ô phở đẹp hơn, tình hơn.

Vote trừ mợ cái câu bôi đỏ ở trên, hưởng của cụ XXXX đi tìm chỗ như thế là chuẩn rồi, em chưa chụp đc cái ảnh nào như cái ảnh "hướng đi tìm" của cụ ý.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mr_kang

Xe điện
Em thấy mọi người cứ nặng nề quá, buổi chụp là do em hô hào tổ chức, mẫu là em ru rê, thôi thì đc hay chưa đc j cũng là tại em ạ, em có lỗi nhưng không có tội, mong mọi người tha thứ, em chỉ muốn sống đúng với lứa tuổi của mình! huhuhuhuhuhu huhuhu

Zippo.B07

Xe tải
Em thấy mọi người cứ nặng nề quá, buổi chụp là do em hô hào tổ chức, mẫu là em ru rê, thôi thì đc hay chưa đc j cũng là tại em ạ, em có lỗi nhưng không có tội, mong mọi người tha thứ, em chỉ muốn sống đúng với lứa tuổi của mình! huhuhuhuhuhu huhuhu
Thôi, làm lại bộ khác, hòa cả làng.

Chỉnh sửa cuối:

mr_kang

Xe điện
anh Zippo đứng ra tổ chức cái nhỉ \:D/

ITVN

Xe tải
Hôm nay em mới vào đây, đọc tít giật hết cả nẩy ăn quả dơ bở, tưởng là công ty mẫu quốc tế nào đấy mới thành lập ở VN đến bắn phá hóa ra =)) =))=))
Dù chưa bắt được con nghệ thụt , nhưng mà bộ sưu tập mẫu kiểu này cũng phong phú ra phết \:D/ \:D/ \:D/

mr_kang

Xe điện
@Dims: em chả dỗi j cả!em chỉ thấy mình pải cố găng nhiều hơn nữa thôi! :D :P

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Hình như cụ Jun hay cụ gì gì nói hôm đấy có mợ nào stylist và có kịch bản đàng hoàng mà ? mợ đó ko đến nên chương trình ngẫu hứng thôi, làm gì mà các cụ căng thẳng thế, có chạy ra hướng thì mới đầu cứ phải vòng vòng đã \:D/
muốn nhanh cứ phải... từ từ

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện
Thầy xem tổ chức chụp có kịch bản, có chủ đề chứ chụp thế này em thấy ảnh nào cũng giống nhau. Em nghĩ chụp cải phải thấy cái đẹp của cánh đồng cải xen lẫm làng xóm và các thiếu nữ xinh dẹp, chứ như thế này thấy monotone lắm:-??

Bình X-Five

Xe container

Vote trừ mợ cái câu bôi đỏ ở trên, hưởng của cụ XXXX đi tìm chỗ như thế là chuẩn rồi, em chưa chụp đc cái ảnh nào như cái ảnh "hướng đi tìm" của cụ ý.
Mấy hôm bận ko để ý các cụ góp ý trong thớt này!
Hôm thấy Hoàng Minh nó bẩu hội mầm bị chệch đường tàu gì đấy... em thấy buồn cười vì bị nâng tầm quan trọng quá :71:
Ngay từ khi đặt "tai tồ" cho thớt này em đã đặt một cách hết sức fun... đơn giản vì tất cả bị vỡ trận vào phút cuối... thành ra chỉ thiên về một buổi hú hí offline chụp choạch vui vẻ thôi. Bản thân anh em cũng toàn người mới chụp, có người còn chả biết là ai luôn :D... Nên lúc HMinh cứ nêu vấn đề đường-hướng ra em sợ làm anh em nó hoảng :))

Kịch bản thì ko, trang phục ko, đạo cụ ko.... quần áo mẫu mặc vung tí mẹt như đi chụp ảnh lưu niệm ^:)^ Lúc đến nơi nhìn thấy em đã nản rồi... (Được mỗi em Yến váy vớ có vẻ chuẩn bị kỹ nhưng chụp với hoa cải thì vẫn hơi khiên cưỡng) Mọi toan tính vươn tới một bộ ảnh tử tế coi như đứt phựt..... nhưng tặc lưỡi vui là chính thôi cứ lên đường!

@ Chuột nhắt: Cụ có nói đến bức "hướng đi tìm" của em phỏng, cụ nghĩ em đang sáng tác đấy à... trời ơi =))
@ Dims, Chuột Nhắt: Em thấy các cụ tập trung phọt ảnh "lút" lên cho nó mới lạ đi, Ô Phở giờ còn mỗi 2 cụ theo đuổi trường phái này thôi đấy (dám phọt) :D

P/s: Cụ Chuột Nhắt lần sau đừng đùa kiểu phọt ảnh ba linh tinh lên nhé! Lần trước cụ phọt bức "thằng trẻ con ngồi xổm *** lênh láng ra mặt đất" em đã vãi linh hồn lắm rồi! Em nói thật đấy!

Bình X-Five

Xe container
Thầy xem tổ chức chụp có kịch bản, có chủ đề chứ chụp thế này em thấy ảnh nào cũng giống nhau. Em nghĩ chụp cải phải thấy cái đẹp của cánh đồng cải xen lẫm làng xóm và các thiếu nữ xinh dẹp, chứ như thế này thấy monotone lắm:-??
Vụ chụp này có chủ đề đấy chứ cụ. gọi là chủ đề "tả bổ xiểng" mà.... monotone là phải :))
Cứ 2 ông lôi một mẫu vào 1 góc hì hục bắn.......... chết cười :D

Haibinh

Xe điện
Hơ hơ, thớt này vui nhỉ. Đọc sướng phết :-??