[Funland] Bán nhà trên OF quả là rất khó

long.evnfc

Xe hơi

phongpham

Xe buýt
Nhà cháu rao sau 1 tháng bán xong xuôi

Pumzen

Xe ba gác
Năm 2016 nhà cháu rao bán cái nhà sđ chính chủ. Huy động đủ các kênh online lẫn báo đọc truyền thống, trong đó cũng đăng trên OF này. Thớt của nhà cháu ko bị ném đá hay chê bôi dè bỉu gì vì thông tin đưa lên rất rõ ràng chi tiết cụ thể. Lượng khách trên OF cũng vài người đến xem nhưng 100% là các cụ ở văn phòng NĐ đến làm việc của trư bát giới. :D
Ngôi nhà sau gần 3 tháng thì bánh trôi và ng mua là ng đọc đc thông tin ở loại báo truyền thống chứ chả dính dáng đến mạng mẽo gì. :))

chuyenchemgio

Xe tăng
Em cũng có cái nhà Lò Đúc. Mặt đường 6m. Ngõ 190. Định bán 5.1 tỉ. Nhưng cụ nói vậy lại thôi ko đăng bán.

Ka_nhep

Xe tăng
Khó, vì có hai lý do:
1. Từ người bán: ảo tưởng với giá trị nhà mình, hoặc chảnh chó với người hỏi.
2. Từ người mua: lại chia thành ba loại
- Không mua, nhưng chém trên này như đúng rồi, khiến người bán bực bội, người mua ngại ngần.
- Nửa mua nửa không, hỏi dò đủ thứ trên OF rồi mất hút con mẹ hàng lươn.
- Chắc là muốn mua, nên khá hơn khi alo, thậm chí xem nhà, rồi lượn không sủi tăm.
Nhà cháu hai lần thử rao bán nhà trên OF, không thuộc loại 1 (không ảo tưởng, không chảnh chó), nhưng toàn gặp loại 2 (đủ cả 3 gạch đầu dòng), nói chung là rất mất thời gian, bực mình, mà lại không được việc. Cuối cùng đều bán qua kênh khác, nhanh hơn nhẹ nhàng hơn.
Còn các cụ mợ khác, đã ai bán được nhà trên OF, và có thấy khó?
Em cũng đang định bán cái nhà không ở và đang cho thuê, cụ giao bán trên kênh nào đấy ạ? Để em còn bắt chước.

dnnv

Xe buýt
Em cũng có cái nhà Lò Đúc. Mặt đường 6m. Ngõ 190. Định bán 5.1 tỉ. Nhưng cụ nói vậy lại thôi ko đăng bán.
Cụ đo ở sân à? Cái ngõ này trục chính mà được 6m thì em thua hẳn rồi. Bán nhà e thích nhất chủ nhà hay môi giới cung cấp thông tin chuẩn xác.

VHH148

Xe tăng
Bán còn tiếc đel cung cấp thông tin lại còn đòi bán nhanh. Bán thì cứ đưa mẹ hết các thứ lên đầy đủ vào, úp úp mở mở giấu thông tin thì đek bán đc là đúng cmnr. Xem lại 1 của mình tự đưa ra xem mình có giống thế ko :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thế sau cụ có bán cái gì thêm nữa không :))
Năm 2016 nhà cháu rao bán cái nhà sđ chính chủ. Huy động đủ các kênh online lẫn báo đọc truyền thống, trong đó cũng đăng trên OF này. Thớt của nhà cháu ko bị ném đá hay chê bôi dè bỉu gì vì thông tin đưa lên rất rõ ràng chi tiết cụ thể. Lượng khách trên OF cũng vài người đến xem nhưng 100% là các cụ ở văn phòng NĐ đến làm việc của trư bát giới. :D
Ngôi nhà sau gần 3 tháng thì bánh trôi và ng mua là ng đọc đc thông tin ở loại báo truyền thống chứ chả dính dáng đến mạng mẽo gì. :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Môi giới họ chịu đau tai nên họ mới có hoa hồng đó cụ :))
E rao thử trên internet các diễn đàn như otofun facebook, báo giấy nên 1 ngày nghe hoặc tiếp khách xem đau cả tai. Cuối cùng là bán cho 1 ông gần đấy :))
Nói chung mua bán nhà là duyên cụ ạ

mazda3_pro

Xe lăn
Tiện thớt cụ chủ, các cụ có biết kênh nào chuyên mua bán chính chủ không ạ? Vào mấy trang BDS toàn hàng của môi giới đăng, mà giá môi giới đưa thì các cụ biết rồi, kênh cả tỏi.
Hầu như không có, chủ đất thỉnh thoảng mới đăng nhưng ít khi tự bán được. Em bán vài mảnh rồi, em tự đăng thì không bán được trong khi đưa cho cò nó kênh lên vài chục tr để lấy tiền hoa hồng thì nó lại bán được :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bán cái nhà chứ có phải bán cái điện thoại đâu mà cụ đòi họ quyết ngay được. 10-20 người xem mà 1 người mua là tốt rồi.
Úi trời, e bán cái máy lọc nước thôi mà 10 ng hòi dc 1 ng mua đã là mừng lắm. Mua cái nhà đâu đơn giản. Đợt e đăng trên bđs mất cả tiền, mong có cuộc gọi chả có ai gọi ấy. Cuối cùng bán qua sàn chứ tự đăng k bán dc

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
e thì kinh nghiệm như này:

mấy ông pm hỏi giá hoặc đại loại: cụ chốt cho e giá tốt nhất vào inbox tjif đeos bao h mua

đơn giản vì mua cái nhà mà có thiện chí là việc đầu tiên nhấc alo hỏi hướng, hình dáng, sổ sách, sau đó đi xem rồi mới nói đến giá

nên mấy ông đó các cụ ko cần trả lời

mazda3_pro

Xe lăn
Trên này nhiều cụ bán nhà cũng hài lắm cơ, đợt em cần mua nhà, đến xem của 1 cụ. Nhà bố mẹ vợ của cụ ấy nhưng cụ ấy quyết như nhà của mình. Vì nhà tự xây nên có cái bản thiết kế kiểu vẽ tay, đưa em xem, em chưa kịp nhìn gì cụ ấy phán "cậu không biết đọc bản vẽ à?" em chán cmn luôn :D
Còn 1 cụ khác, đến xem nhà, bà vợ nhất quyết phán rằng cái nhà đó họ tự xây, còn kể lại sự việc ly kỳ hồi xưa vợ chồng nhà cụ ấy xây nhà như thế nào. Em nghi nghi và cuối cùng tìm ra được thông tin cái nhà đó do 1 người khác (chủ cũ căn nhà) mua miếng đất rộng cắt ra xây 1 lúc mấy cái nhà để bán -> kiểu nhà xây để bán nó có nhiều nét đặc trưng lắm.
Nói chung làm cái gì cũng nên trọng chữ tín, nhất là cái món to tiền như nhà cửa, có thế nào mình nên nói thế ấy. Trung thực đàng hoàng còn chả ăn ai nữa là gian dối.

ktmenvi

Xe hơi
Các cụ cho hỏi e muốn bán căn chung cư thì đăng ở kênh nào để nhiều người biết ạ