[Funland] Bán nhà trên OF quả là rất khó

mazda3_pro

Xe lăn

pbinh979

Xe tăng
Đúng là mua bán nhà đất còn tuỳ duyên.
Nhưng ..... nhiều cụ nói chuẩn, cõi OF chỉ chém gió chê bai, dìm hàng là giỏi, rảnh vồn mà, nhu cầu thực sự ít lê la ở đây lắm.
E cũng có 2 vụ: năm 2014 bán mảnh đất ở Mỹ ĐÌnh 67m - nguyên là 1 mảnh 130m/2. đòi giá 41 mà các cụ ở đây phán vãi cả ra, rồi chê đất xấu, với đẹp, đòi em dẫn vào tận nơi xem (trong khi em mua bán đoàng hoàng, địa chỉ đăng đầy đủ ai thích thì tự đến, info ko thiếu cái gì). Xong phán chỉ cỡ 38-39 tr. Ô già nhờ mấy bà bán nước kiêm môi giới ttruyền miệng bán cho 1 tay to ôm cả mảnh 130m để xây CC mini còn hơn giá mình mong muốn. Nhẹ đầu.
Cuối năm ngoái cũng cho thue cái nhà, cũng chê bai lên xuống, dìm gia các kiểu. Rồi cũng nhờ mấy ông cò tay trái, bán nước tay phải giới thiệu cho 1 ông chuyên nghiệp thuê dài hạn rồi sửa sang cho mấy anh hàn xẻng thuê lại. Giá cũng ngon mà mình thì nhẹ đầu, chả phải làm gì, dân chuyên nghiệp nó khác.
Chốt: lên OF để hóng chuyện thời sự Trăm - Ủn và chém thôi

vuanhanghi

Xe điện
Thuận mua vừa bán, ng mua có quyền tìm hiểu thông tin, và qđ mua hay ko là do họ
Ng bán có trách nhiệm cung cấp thông tin, kể cả khi ng mua hỏi cho vui chứ ko có ý định mua.
Cụ muốn nhàn đá cho hội mh, tao bán cái nhà này 5 tỷ, bán đc cho mày 5 chục muốn làm dek gì thì làm.

carat

Xe buýt
Ng ta mua nhà cũng là tài sản lớn của rất nhiều ng, lại ảnh hưởng tới công viêc, chỗ ở, chỗ học cho con, hàng xóm, môi trường sốngv.v.v nên mọi ng cần xem xét là đúng. Bác bán qua cò thì mất phí nhưng ng lại bán nhanh hơn và tốn ít thời gian hơn tiếp khách hơn.

buonchuoi

Xe tăng
Em nghĩ không phải cái gì mua bán trên of cũng đều tốt đẹp cả nhất là những tài sản lớn nó còn cần cả cái duyên ....nhà thì em bán quá nhiều rồi nhưng để thành công đều là các bạn bên môi giới xe duyên hộ, còn trên này chỉ cần vài % biết đến mình biết đâu sau này có nhu cầu hoặc giới thiệu cho anh em bạn bè biết tới sp của mình thì đã là thành công rồi

Dangminhquan

Xe điện
Down nửa giá cho dễ bán cụ à.

Grandtouring

Xe điện
Em bán cái xe kia morning trên này, đúng 2 tiếng, kể từ lúc đăng bài đến khi đếm tiền xong.
Bán cho thợ, cực nhanh.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
1. Có tiền mua nhà chắc chẳng có thời gian lên OF chém gió.
2. Có thời gian lên OF chém gió mà không phải lo đến tiền thì lại là những cụ/mợ thừa nhà nên cũng chẳng có nhu cầu mua.
Vậy nên khó bán nhà trên OF là đương nhiên.
Em gặp khá nhiều cụ, mặc dù ít chém trên này, nhưng rất hay lượn chợ :) Và lượn bên chỗ BĐS, thật sự là các cụ đó ít khi còm, nhưng sẽ inbox hỏi, và các cụ ấy giao dịch cũng nhiều.
Các cụ chỉ nhìn vào còm mà phán là ném đá cũng đúng thôi, vì nhiều cụ vào còm cho vui thôi.
Ngược lại kênh khác cũng thế, hàng ngàn người xem tin của các cụ, nhưng chỉ 1 vài người chốt đơn.
Nếu chỉ nhìn bề nổi là vậy.
Em có 1 cụ khách trên OF này, mua hàng cứ chuyển khoản trước, có khi gọi giao hàng toàn đi công tác, cả tháng sau mới giao hàng =))

Ac080

Xe tăng
Ofer đều là siêu nhân, hiểu biết rộng, trên thông văn sử, dưới tường địa lý nên nhà cụ nào mà không vuông, nở hậu, vị trí tốt, Phong thuỷ đẹp, nội thất hoẹp thời trang, xe ô tô vào nhà được và giá "PHỦ LÝ".. Thì khó bán lắm. Ha ha

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Ofer đều là siêu nhân, hiểu biết rộng, trên thông văn sử, dưới tường địa lý nên nhà cụ nào mà không vuông, nở hậu, vị trí tốt, Phong thuỷ đẹp, nội thất hoẹp thời trang, xe ô tô vào nhà được và giá "PHỦ LÝ".. Thì khó bán lắm. Ha ha
Cụ nói chí phải :)) trên này có nhiều cụ rất cao nhân nên hoặc to là to hẳn thì may ra chứ loàng xoàng sẽ khó có cơ hội. Nhưng nói thật trên này chém gió rất vui. kiểu ngày không vào là thấy nhớ nhớ. :))

bikini

Xe hơi
Tiện thớt cụ chủ, các cụ có biết kênh nào chuyên mua bán chính chủ không ạ? Vào mấy trang BDS toàn hàng của môi giới đăng, mà giá môi giới đưa thì các cụ biết rồi, kênh cả tỏi.

anhduc8805

Xe tải
Trên này cũng hiệu quả đấy ạ, em cho thuê nhà giá hợp lý là hôm sau có người thuê luôn, nhưng giá phải hợp lý chứ nhiều cụ để giá so với thị trường cao lắm

0946632663

Xe buýt
Đa số cccm vào OF đều không đọc các điều khoản khi đăng ký làm thành viên. Điều quan trọng nhất và tối quan trọng của OF là vui vẻ và hài hước là cccm không đọc, vào OF mà rao bán và hỏi, nhờ trợ giúp (hạnh phúc gia đình...) thì chỉ có vỡ mồm thôi. Cháu thật...

hungpmu

Xe tăng
Em cũng lâm vào cảnh tương tự, bán miếng đất chưa xuôi (chắc các cụ ấy đang cân nhắc nhiều phương án). Bán cái khác thì nhanh hơn, em đã bán 1 cái xe máy, 3 cái oto cho các cụ trên này rất nhanh gọn.

doquocbinh

Xe buýt
Tầm này bán nhà rất khó vì nhà chung cư xây nhiều, nhiều mức giá phù hợp với nhiều loại thu nhập, ngân hàng lại hỗ trợ cho vay 10 năm - 20 năm. Nếu muốn bán nhanh chỉ qua môi giới nhà đất, hoặc báo mua bán. Cái chính ở đây là mức giá cụ chủ đề xuất phải rẻ

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Khó, vì có hai lý do:
1. Từ người bán: ảo tưởng với giá trị nhà mình, hoặc chảnh chó với người hỏi.
2. Từ người mua: lại chia thành ba loại
- Không mua, nhưng chém trên này như đúng rồi, khiến người bán bực bội, người mua ngại ngần.
- Nửa mua nửa không, hỏi dò đủ thứ trên OF rồi mất hút con mẹ hàng lươn.
- Chắc là muốn mua, nên khá hơn khi alo, thậm chí xem nhà, rồi lượn không sủi tăm.
Nhà cháu hai lần thử rao bán nhà trên OF, không thuộc loại 1 (không ảo tưởng, không chảnh chó), nhưng toàn gặp loại 2 (đủ cả 3 gạch đầu dòng), nói chung là rất mất thời gian, bực mình, mà lại không được việc. Cuối cùng đều bán qua kênh khác, nhanh hơn nhẹ nhàng hơn.
Còn các cụ mợ khác, đã ai bán được nhà trên OF, và có thấy khó?
Cụ bán qua kênh khác thường là qua các môi giới bđs, thì các môi giới đã thay cụ chịu cái bực mình í rồi. Thay vào đó cụ phải trả phí. Thế mới thông cảm cho các bác môi giới BĐS cụ nhỉ :D

tienaka

Xe điện
Em thấy bán toàn bằng giá thợ thì ai ngu gì mua

DucHoan

Xe tăng
Em cần mua đất yên nghĩa, đông la mà khó quá