[Funland] Bán nhà trên OF quả là rất khó

ip8plus

Xe tải
Khó, vì có hai lý do:
1. Từ người bán: ảo tưởng với giá trị nhà mình, hoặc chảnh chó với người hỏi.
2. Từ người mua: lại chia thành ba loại
- Không mua, nhưng chém trên này như đúng rồi, khiến người bán bực bội, người mua ngại ngần.
- Nửa mua nửa không, hỏi dò đủ thứ trên OF rồi mất hút con mẹ hàng lươn.
- Chắc là muốn mua, nên khá hơn khi alo, thậm chí xem nhà, rồi lượn không sủi tăm.
Nhà cháu hai lần thử rao bán nhà trên OF, không thuộc loại 1 (không ảo tưởng, không chảnh chó), nhưng toàn gặp loại 2 (đủ cả 3 gạch đầu dòng), nói chung là rất mất thời gian, bực mình, mà lại không được việc. Cuối cùng đều bán qua kênh khác, nhanh hơn nhẹ nhàng hơn.
Còn các cụ mợ khác, đã ai bán được nhà trên OF, và có thấy khó?
E đăng bán trên OF: sau 3h cụ ấy đòi đến xem nhưng e về quê có cỗ, hẹn 2 hôm nữa e lên. Đúng hẹn sau 2 ngày, 18h đến xem. Xem xong 22h đến đặt cọc 20 tr. trong lúc chờ đến đặt cọc cũng 2 cụ đến xem. Sau khi bán nhà cũng có cụ gọi báo đến đặt cọc (1 trong hai cụ đã xem) nhưng nhà e đã nhận hết tiền sau 10 ngày. KL: bán giá hợp lý, gặp người mua thực sự thì sẽ ok ngay.

cogang

Xe tăng
trước e bán 1 căn chung cư ở xuân đỉnh cũng đăng lên of, cũng có 2,3 cụ tới nghía mà chẳng chung kết được. cuối cùng vẫn là qua môi giới các cụ ạ. người bán ít khi gặp người cần mua lắm

booby

Xe tải
Không riêng nhà mà e bán cái gì cũng thế luôn ấy, nhưng nhà là tài sản lớn nên cũng khó để quyết được lắm. Mặc dù e rất ghét lũ vào chọc ngoáy ném đá dìm hàng.

thuyphuong

Xe tải
Cuối cùng cụ bán qua kênh nào thế ạ? E cũng đang muốn bán cái nhà mà chưa biết theo kênh nào thì ok ạ.

longtu210

Xe điện
Bán cái nhà chứ có phải bán cái điện thoại đâu mà cụ đòi họ quyết ngay được. 10-20 người xem mà 1 người mua là tốt rồi.

Mua cái tăm nhiều khi còn ko quyết được nữa là cái nhà , càng ông nhiều thời gian chém lại càng rảnh cụ nhỉ

longtu210

Xe điện
Đúng với mục 2 vì mục 1 người bán ảo tưởng thì vẫn được mặc cả cơ mà :D

Jetu

Xe điện
Cháu k có đất bán nên k quan tâm. Quan tâm xem là có ai bán k để hỏi mua. Cho cháu hỏi bác 1 câu là bác bán đất người ta xem người ta k hợp lý k mua chẳng nhẽ bác lại trách người ta là k chẳng thấy sủi tăm. Mua mảnh đất chứ có phải mua 1 mớ rau đâu. Cũng phải đãnh võng các kiểu chứ.
Cụ mà bán hàng bực dọc thế e nghĩ cụ bỏ nghề đi
Cụ này có ba vấn đề về:
1. Đọc hiểu: nhà cháu, trong bài viết, không hề trách móc việc khách không sủi tăm, mà chỉ nói "bán nhà trên OF quả là rất khó".
2. Hành văn cẩu thả: "k chẳng thấy sủi tăm" (hiểu chết liền), "đãnh võng", "người ta xem người ta k hợp lý k mua", lúc gọi bác lúc gọi cụ, viết có mấy dòng mà dùng đến 6 lần chữ "k".
3. Quy chụp sai: "Cụ mà bán hàng bực dọc thế e nghĩ cụ bỏ nghề đi", nhà cháu bán nhà mình chứ không phải là chủ đầu tư hay cò mà nói vậy nhá.
Không tiễn.

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
muachieukyniem kakakan Ka_nhep ktmenvi Trang Nguyen thuyphuong
Bán qua hai kênh trong hai lần ạ:
Lần 1 (Hà Đông): môi giới, một phụ nữ rất có tâm, hai tháng xong vì phải đợi chủ đầu tư làm sổ đỏ.
Lần 2 (Sài Gòn): báo mạng muaban.net, sáng đăng chiều xem tối mua, người đầu tiên và duy nhất đến xem nhà cũng là người mua, không phải tiếp đến người thứ hai, làm thủ tục giao nhận trong vòng hai tiếng.

Namtroc

Xe điện
Đâu chỉ mỗi nhà
Lên gió cho vui thôi, chứ mong chờ gì đâu :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
e rao tầm 10 căn trên đây cả cho thuê cả bán

cũng khớp lệnh dc 4 cái

nhưng điều đặc biệt là tất cả 4 cái đó chỉ duy nhất cụ muadem vào còm khớp lệnk

3 cái kia thì chủ mua ko còm lấy 1 câu mà lặng lẽ rút alo ra gọi

baogiomuaduocxe

Xe điện
Đại bộ phận toàn hệ chém gió lười làm mải lướt nét thì làm gì có tiền mà mua nhà, đất hả cụ ơi. Gặp ca tốt họ ko chọc ghẹo, ném gạch đá là may mắn lắm rồi. ( em cũng thuộc thành phần lười hay chém, nhưng ít ném đá)

trungvuthanh89

Xe tải
Khó, vì có hai lý do:
1. Từ người bán: ảo tưởng với giá trị nhà mình, hoặc chảnh chó với người hỏi.
2. Từ người mua: lại chia thành ba loại
- Không mua, nhưng chém trên này như đúng rồi, khiến người bán bực bội, người mua ngại ngần.
- Nửa mua nửa không, hỏi dò đủ thứ trên OF rồi mất hút con mẹ hàng lươn.
- Chắc là muốn mua, nên khá hơn khi alo, thậm chí xem nhà, rồi lượn không sủi tăm.
Nhà cháu hai lần thử rao bán nhà trên OF, không thuộc loại 1 (không ảo tưởng, không chảnh chó), nhưng toàn gặp loại 2 (đủ cả 3 gạch đầu dòng), nói chung là rất mất thời gian, bực mình, mà lại không được việc. Cuối cùng đều bán qua kênh khác, nhanh hơn nhẹ nhàng hơn.
Còn các cụ mợ khác, đã ai bán được nhà trên OF, và có thấy khó?
Cụ bán theo kênh nào cho e xin tí kinh nghiệm với!, e đang bán nhà vừa rao trên này xong mà e ko phải ảo tưởng giá trị nhà :D

hai.tranhr

Xe container
Bởi thế lên iem không kinh doanh nhà, toàn đầu tư đất thôi. Khách muốn xem chỉ chổ, tự đến xem, khi nào ưng bụng thì kêu cọc. Đỡ phải lằng nhằng dẫn đi xem.

TONGIA

Xe lừa
Bán hàng thì phải học cách của người bán hàng thôi.

Website
www.otofun.net
Em từng bán cái nhà Trúc Lạc 182m2 giá 23 tỷ 8 cho cụ trên này năm 2010 và cũng mua 1 vài căn lớn bé trên này nên em thấy cũng tùy người ạ

Xe gia đình

Xe điện
Em cũng đang muốn bán nhà đây, có ai giúp được không, em xin hậu tạ theo cơ chế thị trường