[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

chieuvang

Xe buýt
Ối giời,lại so với chả sánh,nhọc các thiên thần này quá,mợ đang so sánh cái j đấy ạ?
tôi đang nói tới cái bộ phim mà bác gì lôi ra so sánh, ko đọc kỹ thì đừng la lên làm gì

Đúng là ở đây cũng nguyên một đám đông bầy đàn. Sống vừa ko có ý thức pháp luật, vừa vô nhân đạo vậy mà cũng tung hô ủng hộ được.

Chỉnh sửa cuối:

chieuvang

Xe buýt
Hoặc trên mây hoặc đạo đức giả. Chắc thịt chó mợ cũng chén rau ráu chứ cũng chả kém đâu. Chẳng qua mạng ảo nên lên đây khoe tí đạo đức thôi. Bao giờ bị cướp hay mất cắp đừng lên đây bán thannhá. Mệ, phép vua thua lệ làng. Cứ thấy trộm là cả làng gõ kẻng xông ra, bắttrói lại oánh cho chết. Vài mạng vài lần thì bố bảo lần sau dám mò vào làng ăn trộm.
uh thế thì cụ cứ về làng mà sống, đừng lên thành phố sống làm gì, khoảng cách giàu nghèo, văn hóa nhận thức sẽ ngày càng sâu hơn, cứ vậy đi để cả đời loanh quanh trong bụi tre làng mà thôi. Để sau này con cháu cụ sinh ra ở làng quê bị xã hội miệt thị nó sinh ra ở cái làng man rợ chuyên đánh hội đồng đến chết bất kỳ thằng trộm hay thằng nào mà dân làng thấy ngứa mắt

HaiNQ1983

Xe buýt
Ngu bị đánh chết là phải, cụ nào thương mấy thằng này cứ nuôi chó xong xích vào cổng ấy, có ngày cướp chó nó chém chết mới trắng mắt ra

khongaisat

Xe tải
Bạn có thấy gì trong ánh mắt của em gái trong ảnh này không?
Còn tôi thì cảm thấy như mình là người có lỗi. Tin hay không tùy bạn.
Em cũng cảm thấy như cụ, mặc dù họ là người ăn trộm, nhưng chúng ta cũng không có quyền để xâm phạm thân thể của họ.

B18

Xe tăng
Em copy cái này cho các cụ mợ chém tiếp, mới xảy ra 13/06 thôi ạ :D
4 thanh niên nghi ăn trộm nghìn con chó bị bắt

Dù phóng nhanh, lạng lách, 4 "cẩu tặc" chuyên nghiệp đã không thể thoát vòng vây của dân làng và công an. Chúng bị tình nghi đã ăn trộm cả nghìn con vật trông nhà trong nhiều tháng qua.

Thấy cảnh sát, 4 thanh niên phóng xe máy với tốc độ cao bỏ chạy, lạng lách đánh võng hòng "cắt đuôi". Với sự giúp đỡ của người dân, nhà chức trách đã đón lõng, bắt được chúng. Bộ đồ nghề câu trộm chó, kiếm, nỏ cao su cùng 6 con vật nhốt trong hai bao tải bị thu giữ.

Nguồn:
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2013/06/4-thanh-nien-nghi-an-trom-nghin-con-cho-bi-bat/

capio

Xe hơi
dân làng phẫn nộ , khó kiềm chế đc. mỗi người 1 gậy 1 đạp cũng đủ chết rồi.

chieuvang

Xe buýt
Trước khi thằng này bị đánh chết thì cũng đã có 1 vài trường hợp đi ăn trộm chó bị đánh chết rồi. Tại sao nó vẫn đi ăn trôm. Nó chắc chắn biết hjaauj quả mà vẫn đi. Vậy ở đây cụ trách ai
Có qua có lại nhé, vì nó biết có thể bị đánh thì nó mới phải vác theo hung khí đi cướp, đã là cướp là trộm thì một ăn được ngã về ko, làm gì có lựa chọn khi xác định đi ăn cướp. Nhưng những người bắt được thằng trộm chó thì có nhiều lựa chọn để hành xử, và chọn đánh nó đến chết thì... mời pháp luật vào xử lý. Chính vì pháp luật ko nghiêm nên mới ko xử lý thích đáng những kẻ đánh hôi đến chết người đó

Chỉ cần 1 đoạn băng ghi hình có đủ mặt mũi những kẻ đánh hội đồng kia, thì người nhà tên trộm chó sẽ đủ bằng chứng buộc tội những thành phần đó, khởi tố ngay lập tức luôn khi có đầy đủ nhân chứng vật chứng. ngừoi chết thì cũng có giám định pháp y nhé, đừng tưởng đánh hôi đánh lén xong là xong đâu ạ, người nào gây ra thương tích khiến thằng trộm chó bị chết chắc chắn sẽ bị khởi tố.

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
cụ phải ở nông thôn và đã từng mất nhiều chó như nhà chúng em ở quê thì mới cảm nhận chính xác đc.nói thật bên nhà gấu em ở quê có đồng chí xxx cũng bị mất trộm con chó bécgie gần chục năm tuổi mà điên tiết.cả tháng tiếp theo ông thả mồi rình trộm luôn.lúc đó mà bắt đc thì...em cũng đập

chieuvang

Xe buýt
sống không làm j có ích cho xã hội thì chết đi cho đỡ chật đất em nghĩ vậy các cụ ạ...làm người phải có trí chứ...trộm cắp nhục nhã lắm :D
lúc này nó ko sống có ích, nhưng lúc khác nó lại sống có ích cụ ạ , cụ chả là gì mà có quyền bảo mày chết đi cả

Emchaien

Xe buýt
Sao em thấy có nhiều người vẫn lên tiếng bảo vệ bọn ăn trộm thế nhỉ, lạ thật, mạng người là vô giá nhưng là vô giá đối với những người còn coi trọng tính mạng của họ chứ bọn trộm cắp nó có coi trọng tính mạng nó đâu, nó càng không coi trong tính mạng người khác và đó là những mạng thừa thãi của XH cần loại bỏ.

chieuvang

Xe buýt
Ối giời ôi, dạy đời quá nhể. Học hết lớp mấy mờ lên mặt dạy văn hóa nhận thức nhể. Mợ tài cao học rộng, tri thức trí não đầy đũng quần chỉ cho đám bầy đàn chúng tôi xem làm cách nào hết nạn trộm chó cái nhể. Giải pháp nào cướp lại con chó của mình trong tay lũ nghiện lúc nào cũng lăm lăm mã tấu, súng, ná điện sẵn sàng chém chết người đi nhể. Đưa ra giải pháp đã rồi hẵng bàn đến phông văn hóa với bọn bầy đàn này nhá.cũng xin lỗi mợ luôn là tổ tiên bọn tôi trong đó có tổ tiên mợ cũng tiến hóa từ bầy đàn đấy nhá. Mờ cũng từ bầy đàn mới sinh ra luật pháp nghiêm minh để bảo vệ người lương thiện. Không theo bầy đàn như mợ chỉ có thể là quái thai lạc loài thôi mợ ợ.
Giải pháp mọi người nói nhiều rồi, tôi chả cần nói lại. Ai chả biết con người tiến hóa từ bầy đàn, thì mới văn minh được như bây giờ, nên là đừng có đi ngược lại văn minh của cộng đồng, bước tiến chứ đừng bước lùi kiểu đó. Cứ đòi dậy đời bằng vũ lực, bằng đánh hội đồng thì sớm muộn cũng bị trả thù đến chết thôi.

chieuvang

Xe buýt
À, mời mợ trẻ đưa ra những tấm gương chói lòa của bọn trộm chó mà nó sống lúc này không có ích, lúc kia nó có ích đi ạ. Bọn tôi kính cẩn lắng nghe đây. Còn không đưa được ra thì đừng trách chúng tôi chửi mợ não phẳng nhá.
thế cụ đi học lại bài học về lợi ích nhé, nó ko có lợi với dân làng nhưng nó lại có lợi cho ... mấy quán nhậu bán thịt chó nhé. ko phải cái đám chủ quán nhậu thịt chó tỉ tê rủ rê chào mua chó với bọn trộm chó thì nó cung chả điên mà liều mạng đi cướp chó. lúc nào thuận lợi nó đi cướp chó, ko thì nó có thể vá xe hay rửa bát chạy bàn hay làm ở đâu đó, ai mà biết được nó là thằng trộm chó lúc đấy đâu, thì nó vẫn là người dân thường nhé.

ko có cái bọn đi trộm chó thì móc đâu ra lắm chó cho dân tình ăn nhậu giải đen cuối tháng nhiều thế

Chỉnh sửa cuối:
Sao em thấy có nhiều người vẫn lên tiếng bảo vệ bọn ăn trộm thế nhỉ, lạ thật, mạng người là vô giá nhưng là vô giá đối với những người còn coi trọng tính mạng của họ chứ bọn trộm cắp nó có coi trọng tính mạng nó đâu, nó càng không coi trong tính mạng người khác và đó là những mạng thừa thãi của XH cần loại bỏ.
Bạn nên nhớ, ở cả góc độ pháp luật lẫn đạo làm ng...tính mạng con ng vẫn là cao nhất. Vì vậy, ngay cả khi toàn án phán xét để ra bản án trừng phạt tội phạm cực kỳ nguy hiểm với bản án TỬ HÌNH, có nghĩa là tước quyền đc sống của bị cáo (con ng)...Cũng cần phải đầy đủ rất nhiều yếu tố, xem xét ở mọi khía cạnh...mới ra đc bản án đó (dù đã định khung). Tước đoạt mạng sống của con ng ko phải đơn giản cho người phán quyết (đó là có PL và tình ng) còn nó sẽ đơn giản hơn với suy nghĩ kiểu mọi rợ, man rợ...và hoang dã.
Vì sao ở những nước phát triển ng ta đang đấu tranh bỏ án tử hình cũng bởi sự văn minh của họ ở tầng rất cao mà mọi sự phát triển đầu với mục đích để phục vụ con người vì vậy trong mọi tình huống thì yếu tố con ng vẫn là tiên quyết, quan trọng hơn cả...Tuy nhiên đó là những nc pt. Còn ở các nước nghèo, văn minh và dân trí kém thì thường ko quá coi trọng mạng sống của ng khác (ví như trộm chó có thể oánh chết, như lái xe coi thường tính mạng nhiều ng họ có trong tay...or tai nạn chết ng chỉ đền vài chụ triệu...)Vì tính mạng con ng ở những nc kém pt thường rẻ rúng. Có câu: Nghèo-Hèn mà.

Mô phật, nhà chùa chiều nay có làm tí thịt chó thì ra Sơn Hải Láng với mỗ nhá. Đến trước cứ lấy chỗ nhá, mỗ đến sau tí. Gớm, mợ cứ giả nhời anh em bọn tôi xem mợ có chén thịt chó không đã nhá. Tiến hóa tiến lùi bàn sau. Cái loại mợ mà không ra đường khạc nhổ bừa bãi, vứt rác lung tung ra đường. Đèn đỏ đèn xanh vượt như ăn cướp mỗ đây chớ kể.

Đúng là buôn có bạn bán có phường. Phường trộm cắp nó bênh nhau ghê thật.
Chết thật, ai lại nói thế này thì còn gì là Ô TÔ FĂN...

vlxury

Xe buýt
Em thấy như thế là dã man quá, quây lại đánh chết 1 con người chỉ vì 1 con chó....Liệu họ có nghĩ được là làm thế chả khác gì 2 con đang được coi trọng ngang nhau

backyauto

Xe máy
Dân thì ngu, quan thì tham. Đến bao giờ mới rũ bùn đứng dậy xoáng lòa hả ông Hồ

xecoidin

Xe hơi
Cái này là hệ quả của xh, nó phản ánh một phần của thiên đường nơi mà . . . 99% mọi người đang muốn giãy chết

chieuvang

Xe buýt
Đơn giản cụ ạ. Loại này cũng thuộc phường trai thì trộm cắp, gái buôn chồng người. Chúng nó bênh nhau có gì lạ. Tổ sư năm ngoái đọc tin có anh thanh niên chạy ra cản bọn trộm chó bị chúng nó bắn tên điện chết trong khi vợ đang bụng mang dạ chửa mới càng thêm phẫn uất. Mệ, cứ vào làng em đi. Nhất là bét em cũng chơi với bọn này. Cho chết hết mệ chúng nó đi. Người nhà chúng mày biết đau đớn sao không can ngăn. Mà can ngăn nó cũng không nghe thì phải chấp nhận.
đánh nó đến chết thì nó ko muốn nhận cũng ko được, còn cụ đánh nó chết mời cụ bóc lịch, tất nhiên cụ chấp nhận thế thì e cũng ko cần bàn thêm

xtac2004

Xe tải
thế cụ đi học lại bài học về lợi ích nhé, nó ko có lợi với dân làng nhưng nó lại có lợi cho ... mấy quán nhậu bán thịt chó nhé. ko phải cái đám chủ quán nhậu thịt chó tỉ tê rủ rê chào mua chó với bọn trộm chó thì nó cung chả điên mà liều mạng đi cướp chó. lúc nào thuận lợi nó đi cướp chó, ko thì nó có thể vá xe hay rửa bát chạy bàn hay làm ở đâu đó, ai mà biết được nó là thằng trộm chó lúc đấy đâu, thì nó vẫn là người dân thường nhé.

ko có cái bọn đi trộm chó thì móc đâu ra lắm chó cho dân tình ăn nhậu giải đen cuối tháng nhiều thế
Tớ thì thấy nói thế không hay, nhưng thấy có cụ nói rất hay: Rất nhiều cụ thích vàng thì phải đẻ ra nhiều thằng trộm vàng, cướp vàng để dân ta mua nhỉ. Chứ không lấy đâu ra vàng để các cụ mua mà tích với cả lũy

chieuvang

Xe buýt
cụ phải ở nông thôn và đã từng mất nhiều chó như nhà chúng em ở quê thì mới cảm nhận chính xác đc.nói thật bên nhà gấu em ở quê có đồng chí xxx cũng bị mất trộm con chó bécgie gần chục năm tuổi mà điên tiết.cả tháng tiếp theo ông thả mồi rình trộm luôn.lúc đó mà bắt đc thì...em cũng đập
cụ mà đánh nó ráng chọn chỗ mà đánh, đánh khéo đừng để nó chết hay thuơng tật. Nhưng mà một khi cụ đã động thủ rồi, e là khó dừng tay lắm, chết người đền tội, nghĩ kỹ trước khi tẩn nó

Trạng thái
Thớt đang đóng