Bàn luận, hỏi đáp về chung cư Kim Văn Kim Lũ và VP6 Linh Đàm

LE HUY

Xe hơi
Chào các cụ,
Sau một hồi lựa chọn về giá cả, vị trí... thì em đang phân vân xem nên mua ở Kim Văn Kim Lũ hay VP6 Linh Đàm. Cuối tuần này em mới qua xem thực tế cả 2 khu được nên chưa rõ chất lượng thế nào. Còn về dịch vụ, môi trường... thì em tìm hiểu thông tin trên mạng có rất nhiều thông tin theo nhiều luồng khác nhau, cũng khó đưa ra nhận xét chung được, vì trên Internet thì mỗi người có 1 ý kiến riêng của mình.

Em tạo topic này để mạn phép hỏi các cụ đã hoặc đang ở 2 khu đó xem thế nào, em nghĩ các thắc mắc của em cũng là thắc mắc của nhiều cụ trên này mà đang có ý định lựa chọn mua 2 khu đó.

Các cụ cho em xin đánh giá hoặc thông tin thực tế khi ở 2 khu đó:

1. Chất lượng nhà thế nào ạ? Sau một thời gian ở có nứt nẻ hay thẩm thấu gì ko?
2. Giao thông đi lại vào nội thành thì khu nào thuận tiện hơn? (Theo vị trí thì em thấy KVKL tiện hơn).
3. Đi lại nội bộ trong tòa nhà bằng thang máy có phải chờ lâu ko ạ? Thấy bạn em bảo là sang KVKL chơi, đi từ tầng 20 xuống mà phải chờ + đi hết 15' mà ko phải giờ cao điểm, ko biết cái này có đúng ko.
4. Nước nôi điện đóm có ổn định ko ạ? Vệ sinh chung có tốt ko?
5. Bên VP6 em thấy bảo là có mấy căn nhìn ra một khu nghĩa địa nhỏ, và bản thân nó cũng là nền đất khu nghĩa địa cũ. Còn bên KVKL thì tòa 12A cũng nhìn ra khu nghĩa địa. Ko biết mấy thông tin này có chính xác ko?

Nếu cụ nào cũng đang muốn mua ở đó như em mà muốn hỏi thêm gì thì để em bổ sung sau ạ.

Cảm ơn các cụ rất nhiều, rượu em đã rót sẵn rồi, mời các cụ.
Chồ nào thì cũng là của anh Điếu Cày, sau thời gian đầu đều nhục như nhau (Mất điện, mất nước... đủ các thể loại)

doladola91

Xe đạp
Em xin mạn phép xin chia sẻ vài điều với cụ, để xem kim văn kim lũ và VP6 cái nào hơn cái thì cái này rất khó nói cụ ạ, nó còn phù thuộc vào nhu cầu sở thích và tầm tài chính của từng người. Như ở kim văn kim lũ các tòa do Ông thản xây dựng thì phần lớn chất lượng ko được tốt cho lăm, lý do đơn giản là đây là nhà thu nhập thấp, mập độ dân cư đông chờ thang máy, mất nước là chuyện bình thường, còn tòa do vinaconex 2 xây dựng (tòa D đang hoàn thiện và Tòa C đang xây dựng) chất lượng có vẻ tốt hơn, nhưng tiến độ hơi rùa bò, vị tí của kim văn kim lũ thuận tiện đi lại hơn VP 6 . Chung cư Vp6 cũng do Ông Thản xây nên em không đánh giá cao chất lượng của nó, gần đường cao tốc trên cao nên khá ồn và bụi, bù lại quay mặt ra hồ nên khá thoáng và mát, đây củng là điểm mà em thích nhất ở VP6, ah quên Vp6 nằm trong bán đảo linh đàm nên khá nhiều cây xanh, sống ở đây cũng khá lý tưởng cụ ạ. Em chỉ nêu những điểm mạnh và yếu của 2 chung cư để cụ thấy nhu cầu và sở thích của mình phù hợp với cái nào thì chọn cái đấy. Chúc cụ chủ sớm tìm dc căn nhà ưng ý.

hotayxanh

Xe đạp
Em phân vân và cuối cùng cũng mới chốt căn ở kim văn kim lũ. Tòa C do vinaconex 2 xây. Em ko có kinh tế nên vay gói 30 nghìn tỷ của ngân hàng. Mua căn tầng 32. Căn 17 với diện tích 59.2m

camryhn

Xe tải
Em phân vân và cuối cùng cũng mới chốt căn ở kim văn kim lũ. Tòa C do vinaconex 2 xây. Em ko có kinh tế nên vay gói 30 nghìn tỷ của ngân hàng. Mua căn tầng 32. Căn 17 với diện tích 59.2m
Khu này còn nhiều nhà k ạ? cụ vay mua ở đây có dễ k và lãi vay thế nào a? thank!

CVinhPhuc

Xe máy
Cụ ra KVKL mà mua chui vào cái LĐ làm gì cho khổ ra?

hotayxanh

Xe đạp
Khu này còn nhiều nhà k ạ? cụ vay mua ở đây có dễ k và lãi vay thế nào a? thank!
Dạ ko còn nhiều nhà đâu ạ. Em mua căn này là phải mua lại của 1 chủ. Giá gốc 17.5. Giá sàn EZ chênh 2 triệu. Chủ cũ sang tên nữa. Tổng giá em mua vào là 20.7 rồi ạ.
Còn về thủ tục bank thì đơn giản thôi. Thằng vietcombank nó biết em vẽ hồ sơ ( em ko có đi làm ở công ty nào nên phải vẽ bảng lương) .... nó còn dạy em phải vẽ thế lọ thế chai. Nói chung thủ tục đơn giản. Em mới mua đc 4 hôm. Nếu h em bán ngay thì cũng chênh 50 triệu so với giá em mua hôm trc rồi .
Cụ lưu ý căn 59.2m2 chỉ đc vay gói 30 nghìn tỷ nếu từ tầng 30 trở lên
Ngân hàng Vietcombank trả trc thời hạn ko bị phạt

Em là em ghét cái kiểu mua bán mập mờ của bác Thản. Ai đời mở bán lúc 12h đêm bao giờ? Các cụ nghiên cứu khu Hà Đông nhé. Có nhu cầu thì em tư vấn cho!

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Chào các cụ,
Sau một hồi lựa chọn về giá cả, vị trí... thì em đang phân vân xem nên mua ở Kim Văn Kim Lũ hay VP6 Linh Đàm. Cuối tuần này em mới qua xem thực tế cả 2 khu được nên chưa rõ chất lượng thế nào. Còn về dịch vụ, môi trường... thì em tìm hiểu thông tin trên mạng có rất nhiều thông tin theo nhiều luồng khác nhau, cũng khó đưa ra nhận xét chung được, vì trên Internet thì mỗi người có 1 ý kiến riêng của mình.

Em tạo topic này để mạn phép hỏi các cụ đã hoặc đang ở 2 khu đó xem thế nào, em nghĩ các thắc mắc của em cũng là thắc mắc của nhiều cụ trên này mà đang có ý định lựa chọn mua 2 khu đó.

Các cụ cho em xin đánh giá hoặc thông tin thực tế khi ở 2 khu đó:

1. Chất lượng nhà thế nào ạ? Sau một thời gian ở có nứt nẻ hay thẩm thấu gì ko?
2. Giao thông đi lại vào nội thành thì khu nào thuận tiện hơn? (Theo vị trí thì em thấy KVKL tiện hơn).
3. Đi lại nội bộ trong tòa nhà bằng thang máy có phải chờ lâu ko ạ? Thấy bạn em bảo là sang KVKL chơi, đi từ tầng 20 xuống mà phải chờ + đi hết 15' mà ko phải giờ cao điểm, ko biết cái này có đúng ko.
4. Nước nôi điện đóm có ổn định ko ạ? Vệ sinh chung có tốt ko?
5. Bên VP6 em thấy bảo là có mấy căn nhìn ra một khu nghĩa địa nhỏ, và bản thân nó cũng là nền đất khu nghĩa địa cũ. Còn bên KVKL thì tòa 12A cũng nhìn ra khu nghĩa địa. Ko biết mấy thông tin này có chính xác ko?

Nếu cụ nào cũng đang muốn mua ở đó như em mà muốn hỏi thêm gì thì để em bổ sung sau ạ.

Cảm ơn các cụ rất nhiều, rượu em đã rót sẵn rồi, mời các cụ.
Em cũng kinh qua 2 khu đó thì về mặt tiền, VP6 Linh Đàm ok hơn, có khuôn viên và cảnh quan thoáng hơn, còn KVKL thì chật mà toàn quán ăn, trà đá vỉa hè các kiểu, trông hơi bị bô nhếch 1 tí :(
Về chất lượng thì bên KVKL có vẻ dễ tắc nghẽn thang máy hơn vì hôm em sang lúc giờ ko cao điểm mà đợi thang máy cũng khá lâu.
Về giao thông thì bên VP6 thoáng hơn chút nhưng lối vào hơi hẹp thì phải.
Em chỉ có ý kiến thế thôi, các cụ vào góp ý cùng em nhé! :)

hotayxanh

Xe đạp
Em cũng kinh qua 2 khu đó thì về mặt tiền, VP6 Linh Đàm ok hơn, có khuôn viên và cảnh quan thoáng hơn, còn KVKL thì chật mà toàn quán ăn, trà đá vỉa hè các kiểu, trông hơi bị bô nhếch 1 tí :(
Về chất lượng thì bên KVKL có vẻ dễ tắc nghẽn thang máy hơn vì hôm em sang lúc giờ ko cao điểm mà đợi thang máy cũng khá lâu.
Về giao thông thì bên VP6 thoáng hơn chút nhưng lối vào hơi hẹp thì phải.
Em chỉ có ý kiến thế thôi, các cụ vào góp ý cùng em nhé! :)
Khi HH xong và VP6 VP7 cũng xong luôn thì mật độ quanh khu Linh Đàm cỡ 40.000 ( 4 vạn ) con người. Em nghĩ tới cái con đường Nguyễn Hữu Thọ đó mà sợ :(

huong8888

Đi bộ
tư vấn nhiệt tình , tận tâm , các bác có nhu cầu mua chung cư vp6 , HH Linh đàm , kim văn kim lũ , : 0978059356

minhhanhnp

Xe máy
KVKL chờ thang máy buổi sáng đi làm xác định muộn giờ luôn

0905698849

Xe hơi
Các cụ qua hh linh đàm chắc hẳn là tốt hơn ah

minhhanhnp

Xe máy
Tầm 3 tỷ thì nên mua nhà hay chung cư các cụ

dqkhai

Đi bộ
Các cụ đã chon đc căn ưng ý chưa? Nếu cần thêm thông tin chi tiết HH1234 - VP6 - KVKL thì ới e nhé.
Em tên Khải - 0904495991

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Tầm 3 tỷ thì nên mua nhà hay chung cư các cụ
Chung cư đi cụ ơi :D
Nói thế chứ cái này tùy vào sở thích của cụ nữa, em thì thích ở chung cư hơn, trừ khi có thật nhiều tiền làm căn liền kề đâu đó :D

hehe13

Xe máy
cái giá của cụ hơi chát ạ

lexus430

Xe hơi
Cụ nào có chung cư CT1 thạch bàn không ạ