[Funland] Băn khoăn khi xử lý trái phiếu đến hạn?

Isu_zu

Tháo bánh
NH bảo lãnh thanh toán giờ đến hạn còn không thanh toán, lươn lẹo ra hình thức khác thì người nông dân chất phác như em biết làm thế nào mà thoát được ma trận của các anh ấy. Phức tạp thật sự.
Làm gì có nông dân nào chất phác ở đây hả cụ. Lãi suất trái phiếu cao gấp rưỡi gấp đôi ls tiết kiệm. Nguyên tắc lợi nhuận cao thì rủi ro nhiều, bác nông dân tham thì thâm chứ chất phác cái bíp ấy :))

TungThoc

Xe điện
Gấu nhà có mua một ít trái phiếu được ngân hàng bảo lãnh nay đến hạn rút nhưng không thể rút được. Nên ngân hàng đề xuất bằng kí hợp đồng nh cho vay không lãi trong 2 năm được thế chấp bằng chính trái phiếu đó. Chuyện này như thế nào. Có cụ nào vấp phải trường hợp này không, làm thế nào để giải quyết đây? Mong mọi người tư vấn.
Chúc mừng cụ và gấu gặp được Ngân hàng thiện tâm nhất mọi thời đại, cái "đề xuất" của ngân hàng này tuyệt vời quá, lời đề xuất hấp dẫn hơn cả lúc tư vấn cho cụ mua trái phiếu. Hai năm sau nữa hy vọng THỚT này còn và cụ còn trả lời kết quả. Thời buổi kinh doanh ai cũng tìm kiếm lợi nhuận, thế mà có được Tín chủ (ngân hàng?) thế này thì đúng là Công đức vô lượng. Adidaphat!

New car 2023

Xe container
Banh nó gà thế cơ à? Cụ cáo già thật.:))
Cáo đâu bác.
Bác chủ thớt bẩu vậy. Tôi chỉ copy.

Ngoài ra, mình không biết quan hệ cá nhân giữa bank với Chủ thớt là gì.

Ví dụ: Các công ty đều phải đăng ký chữ ký Kế toán của Doanh nghiệp với bank.
Bên tôi, công ty bé tẹo, vẫn xài mà không đăng ký Kế toán, từ tám đời; cũng thay độ 8 Kế toán rồi.

hoviethung

Xe lăn
Chúc mừng cụ và gấu gặp được Ngân hàng thiện tâm nhất mọi thời đại, cái "đề xuất" của ngân hàng này tuyệt vời quá, lời đề xuất hấp dẫn hơn cả lúc tư vấn cho cụ mua trái phiếu. Hai năm sau nữa hy vọng THỚT này còn và cụ còn trả lời kết quả. Thời buổi kinh doanh ai cũng tìm kiếm lợi nhuận, thế mà có được Tín chủ (ngân hàng?) thế này thì đúng là Công đức vô lượng. Adidaphat!
Có lẽ trong tương lai sẽ có nhiều ngân hàng thiện tâm thế này để các trái chủ đỡ thiệt thòi.

namson229

Xe điện
ngân hàng bảo lãnh thanh toán thì cứ đè cổ ngân hàng ra đòi tiền, chỉ sợ lúc mua toàn bảo lãnh mồm.... giờ dính trái phiếu vạn thịnh phát, tân hoàng mình..... thì bắc thang lên hỏi ô giời thôi

TungThoc

Xe điện
Có lẽ trong tương lai sẽ có nhiều ngân hàng thiện tâm thế này để các trái chủ đỡ thiệt thòi.
Em cũng đang cầm một số trái phiếu, sắp đến thời hạn thanh toán rồi, em chỉ mong gặp được Bank như cụ vào thời điểm hết hạn trái phiếu. Lúc đó hợp đồng vay em ký phập phát, rách giấy cũng ký.

hoviethung

Xe lăn
Em cũng đang cầm một số trái phiếu, sắp đến thời hạn thanh toán rồi, em chỉ mong gặp được Bank như cụ vào thời điểm hết hạn trái phiếu. Lúc đó hợp đồng vay em ký phập phát, rách giấy cũng ký.
Nếu mình kí được thì sẽ có nhiều nh chấp nhận như vậy. Tiền bạc làm ra là công lao của mình. Hi vọng không xuống sông xuống biển.

Cụ xem kỹ xem nó có gài điều khoản cụ vay mục đích gì không, có sợ sau 2 năm cụ không trả tiền mặt nó lại tố cụ gian dối khi vay, sử dụng tiền vay sai mục đích các kiểu không ạ?

sliverk51

Xe máy
e cũng có người nhà dính trái phiếu mà chưa biết hướng xử lí tiếp theo.

Emesco

Xe điện
Có vụ ngân hàng bảo lãnh thật hả cụ?

Gấu nhà có mua một ít trái phiếu được ngân hàng bảo lãnh nay đến hạn rút nhưng không thể rút được. Nên ngân hàng đề xuất bằng kí hợp đồng nh cho vay không lãi trong 2 năm được thế chấp bằng chính trái phiếu đó. Chuyện này như thế nào. Có cụ nào vấp phải trường hợp này không, làm thế nào để giải quyết đây? Mong mọi người tư vấn.

Lastbet

Xe buýt
NH nó nắm chuôi chứ, đến hạn mà k trả thì nó bán trái phiếu. Bán đc bao nhiêu thì nó cấn trừ, khoản còn thiếu mình vẫn phải trả nó.
Họ cho thế chấp bằng chính trái phiếu đó cụ ạ. Họ không tính lãi vì trái phiếu đó chính họ bảo lãnh.
Theo em bản chất vẫn là cụ đi vay dùng trái phiếu làm tài sản đảm bảo, nên như cụ trên nói đến hạn nó bán tống bán tháo như kiểu call margin cổ phiếu. Còn thiếu đâu nó lại đòi mình thì ốm xác với ngân hàng. em nghĩ nếu dễ dàng thì nó trả luôn tiền cho mình và giữ đống trái phiếu kia chứ sao lại loằng ngoằng cho mình vay làm gì.