[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

TÔN

Xe container
em nói thật,nhìn thấy nhân viên BHĐC thì vừa thấy thương thưong,vừa thấy ghét ghét.có đợt em gặp lại thằng bạn,anh em cũng thấy vui vui.sau khi hỏi thăm dăm câu về cuộc sống,gia đình,làm ăn thì thằng cháu ngồi kể về hiện tại,rủ rê rồi chỉ cho em đi cùng nó trên 1 con đường ở phía trước rất sáng và còn chói nữa :D nghe nó kể rất hào hứng,mình cũng chả nỡ kê gạch vào mồm cho nó gẫy răng.sau này biết hóa ra lớp có mấy ông bạn cũ,tính cách giống nhau nên chơi với nhau đang cùng nhau đi trên thiên đường
em cũng gặp nhà nhiều người,cả ông cậu rủ rê gạ gẫm bán hàng đa cấp hay đi dự hội thảo dinh dưỡng về lọ chai rồi.ngày xưa còn đang đi học,lại máu kiếm tiền chưa biết gì.gặp mẹ thằng bạn.bắt đc cái điểm yếu thèm tiền của mình,bà ý ngồi đưa ra 1 cái máy gì đó em ko nhớ rõ,lúc đầu thấy tác dụng cũng hay.sau nghe đến quá giá và %,rồi thì sau này mà dẫn dẫn thêm người.. bla blo .. thì tiền nhiều như quân nguyên.hí hửng cầm hàng mẫu đi mời hàng.nói thật cái này chỉ có mời đc họ hàng,gia đình,bạn bè người quen thôi.vì tuy ko mua thì cũng bị mắng hoặc chửi là cùng.chứ cầm ra mời người ngoài có khi ăn no đòn :))

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em thấy nhiều cụ ném đá chủ thớt quá!!!cuộc sống có nhiều con đường để ta lựa chọn và cũng chẳng có chuẩn mực nào để ta có thể đánh giá Tốt Xấu chính xác được
cá nhân em, em cũng không có thiện cảm với loại hình kinh doanh đa cấp ở Việt Nam vì mẹ em và cậu em rạn nứt quan hệ vì kiểu kinh doanh này :(
mỗi người đi một con đường và ai cũng nghĩ là mình đúng. nếu cụ chủ đang hài lòng với những gì cụ chủ đang có và chả lừa đảo ai thì ok thoai cứ để cụ ấy đi trên đường cụ ấy, sống theo cách của cụ ấy, sao các cụ cứ phải thuyết phục và khăng khăng bắt cụ ấy nhìn theo cách của các cụ nhỉ?:P

miễn sao chúng mình vẫn cảnh giác với kiểu bán hàng với giá trên giời là đc roài :D

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em chả cãi nhau cụ ah, thấy nhiều phản đối trong khi chưa bao giờ tìm hiểu về bán hàng đa cấp nên ngồi tranh luận để xem tại sao lại thế thôi
vầng, cụ cứ chỉ giáo, nhưng em tin cụ chả bao h hiểu kinh doanh đa cấp bằng em đâu ợ ;)), bản chất nó như thế nào, hình thành ở đâu đâu ợ

nunachuoi

Xe điện
Em chả cãi nhau cụ ah, thấy nhiều phản đối trong khi chưa bao giờ tìm hiểu về bán hàng đa cấp nên ngồi tranh luận để xem tại sao lại thế thôi
Em nói thật với cụ là em không phản đối, em chỉ thấy quá phiền toái vì suốt ngày bị mời chào, chèo kéo nên em ghét thôi.

Hầu hết các cụ phản đối chắc đều biết về bán hàng đa cấp trước cụ hoặc trả giá vì bán hàng đa cấp rồi ạ.

Nếu chưa biết và chưa trả giá về BHDC, nghe các anh ý rót mật vào tai thì kiểu gì cũng ôm tiền đến nộp :P. Nộp rồi kiểu gì cũng nghiến răng để gỡ.

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Em nói thật với cụ là em không phản đối, em chỉ thấy quá phiền toái vì suốt ngày bị mời chào, chèo kéo nên em ghét thôi.

Hầu hết các cụ phản đối chắc đều biết về bán hàng đa cấp trước cụ hoặc trả giá vì bán hàng đa cấp rồi ạ.

Nếu chưa biết và chưa trả giá về BHDC, nghe các anh ý rót mật vào tai thì kiểu gì cũng ôm tiền đến nộp :P. Nộp rồi kiểu gì cũng nghiến răng để gỡ.
cụ nói chuẩn. gỡ bằng cách rót mật vào người thân, bạn bè. hic. 1 vòng luẩn quẩn

4weelbike

Xe tăng
em thấy nhiều cụ ném đá chủ thớt quá!!!cuộc sống có nhiều con đường để ta lựa chọn và cũng chẳng có chuẩn mực nào để ta có thể đánh giá Tốt Xấu chính xác được
cá nhân em, em cũng không có thiện cảm với loại hình kinh doanh đa cấp ở Việt Nam vì mẹ em và cậu em rạn nứt quan hệ vì kiểu kinh doanh này :(
mỗi người đi một con đường và ai cũng nghĩ là mình đúng. nếu cụ chủ đang hài lòng với những gì cụ chủ đang có và chả lừa đảo ai thì ok thoai cứ để cụ ấy đi trên đường cụ ấy, sống theo cách của cụ ấy, sao các cụ cứ phải thuyết phục và khăng khăng bắt cụ ấy nhìn theo cách của các cụ nhỉ?:P

miễn sao chúng mình vẫn cảnh giác với kiểu bán hàng với giá trên giời là đc roài :D
tranh luận thôi nghĩ gì ném đá cho nặng đầu thế mợ.

vietran

Xe ba gác
vầng, cụ cứ chỉ giáo, nhưng em tin cụ chả bao h hiểu kinh doanh đa cấp bằng em đâu ợ ;)), bản chất nó như thế nào, hình thành ở đâu đâu ợ
Ơ thế ra mợ biết cụ chủ thớt từ trc rồi à? Hay là mợ là người hiểu biết nhất trên quả đất về bán hàng đa cấp

4weelbike

Xe tăng
Vâng mợ nói đúng! Em chả quan tâm nó kinh doanh theo hình thức gì. Điều mà em quan tâm là sản phẩm nhiều người cần dùng, đem lại kết quả tốt. Đem chia sẻ với người khác cũng thấy tốt và đem lại chút thu nhập. Thế là đủ rồi, cao siêu nữa thì em chịu nghĩ lắm đau đầu, mọi người vui vẻ thế là ổn.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Ơ thế ra mợ biết cụ chủ thớt từ trc rồi à? Hay là mợ là người hiểu biết nhất trên quả đất về bán hàng đa cấp
hiểu biết nhất thì em không dám, nhưng em đi nhiều nơi thì thấy ở vn đa cấp bị bóp méo nhiều quá!cụ nghĩ tại sao đa cấp lại đc cấp phép không ạ ;))
cụ đừng nên khinh thường đàn bà ;))

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Vâng mợ nói đúng! Em chả quan tâm nó kinh doanh theo hình thức gì. Điều mà em quan tâm là sản phẩm nhiều người cần dùng, đem lại kết quả tốt. Đem chia sẻ với người khác cũng thấy tốt và đem lại chút thu nhập. Thế là đủ rồi, cao siêu nữa thì em chịu nghĩ lắm đau đầu, mọi người vui vẻ thế là ổn.
bản chất nó thì cụ nói đúng, nhưng cái cụ kinh doanh thì không đúng theo bản chất ấy

xetaudoidau

Xe tăng
Thót này hot ghê, em xin ghé cục đá. Cụ chủ thớt này mơ mộng kinh, giọng văn đúng là của mấy bác mới nhập hội. Bênh chằm chặp mấy chú siêu lừa mang danh đa cấp. Hàng thì lởm, bán thì đắt lòi mà toàn các vị như cụ chủ ( hay nói văn hoa địa lý là Các Đại Lý ) mua. Mấy công ty này có hàng tốt thế, rẻ thế... giỏi thì chi tiền ra quảng cáo, xây dựng hệ thống cửa hàng đại lý xem, có mà lỗ sặc gạch.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Bán hàng đa cấp không xấu, các nuóc phát triển cũng có mô hình này, các công ty uy tín cũng dùng mô hình này.

Nhung ỏ VN nó khác là:

- Co quan quản lý không quản lý đuọc chất luọng sản phẩm, giá đến tay nguòi tiêu dùng, nguồn gốc xuất xú.

- Nguòi tiêu dùng không đuọc bảo vệ đúng múc và kịp thòi khi có phàn nàn về sản phẩm.

Tù 2 yếu tố chủ chốt trên nên các cty thỏa súc đua hàng kém chất luọng, xuất xú tù mù, giá bán tròi oi ra cho đội ngũ BHDC ==> LÙA ĐẢO.

Kết luận:

Bán hàng đa cấp --- Lùa đảo-- Lua nguoi nhà, lùa nguòi thân, lùa họ hàng, lùa bạn bè.

Đến một lúc cũng phải bị out khỏi đội BHDC nên:

Khi thôi BHDC thì mất nguòi nhà, mất nguòi thân, mất bạn bè.

P/S. Bên em tuyển Sales CV đã tùng bán hàng đa cấp là một lọi thế:D

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mô hình: nhà sản xuất -> nhà phân phối -> đại lý -> người tiêu dùng: Nếu tính đúng ra thì đây cũng là mô hình đa cấp đấy ạ. Chắc kg ít cụ trong này tham gia mô hình này đâu ạ :))
Không phải đâu cụ ạ. Nếu như cụ nói thì nó trở về kd truyền thống rồi. MLM căt tất cả các khâu trên để đưa sp từ tay nhà sx đến ng tiêu dùng qua 1 kênh trung gian duy nhất là...truyền miệng. Thực tế thì loại hình kd này k xấu, nó cũng chẳng lừa đảo ai cả, vì nó đã tồn tại và phát triển ở các nước tiến bộ khác rất lâu rồi như Mỹ, Nhật và Đài loan. Ở VN, nó trở thành ngành kd bị rất nhiều ng lên án do chính người kd cứ tô vẽ quá mức sản phẩm và cả thu nhập hậu kì mà ngành này mang lại, và hơn nữa là không phải ai cũng làm được kinh doanh, nên những người tham gia thường tiếp cận thị trường nóng trước tiên, dẫn đến việc phá vỡ các mối quan hệ thân thiết.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Bán hàng đa cấp thì cũng chả sao có điều ở vn người bán hàng tâng bốc sp quá thái trong khi nó cũng chỉ là sp bình thường giống trong siêu thị thậm trí kém hơn vì chả có ai kiểm chứng cl cả,người bán hàng thì ko chịu tìm hiểu xem k/h cần sp gì cứ xông vào mời chào tạp phế lù dẫn đến bực mình giống thằng liệt dương được mời mua bcs,thực chất là cách bán hàng trực tiêp đến người tiêu dùng vì ngày nay k/h cần sự tiện lợi ko muốn mất time vào xyz,kết luận ở vn đồ đa cấp toàn đồ rởm tha bên tầu về lợi nhuận cao có lừa cũng chỉ đc 1 lần, sp của amway tốt vì công ty có tên tuổi và qui mô nhưng giá lại đắt chưa phù hợp vs đa số người vn.

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bán hàng đa cấp không xấu, các nuóc phát triển cũng có mô hình này, các công ty uy tín cũng dùng mô hình này.

Nhung ỏ VN nó khác là:

- Co quan quản lý không quản lý đuọc chất luọng sản phẩm, giá đến tay nguòi tiêu dùng, nguồn gốc xuất xú.

- Nguòi tiêu dùng không đuọc bảo vệ đúng múc và kịp thòi khi có phàn nàn về sản phẩm.

Tù 2 yếu tố chủ chốt trên nên các cty thỏa súc đua hàng kém chất luọng, xuất xú tù mù, giá bán tròi oi ra cho đội ngũ BHDC ==> LÙA ĐẢO.

Kết luận:

Bán hàng đa cấp --- Lùa đảo-- Lua nguoi nhà, lùa nguòi thân, lùa họ hàng, lùa bạn bè.

Đến một lúc cũng phải bị out khỏi đội BHDC nên:

Khi thôi BHDC thì mất nguòi nhà, mất nguòi thân, mất bạn bè.

P/S. Bên em tuyển Sales CV đã tùng bán hàng đa cấp là một lọi thế:
D
Vì những người từng tham gia MLM thì khả năng tiếp cận khách hàng, khả năng diễn thuyết, khả năng thiết lập cuộc hẹn và kĩ năng chốt ..khá tốt. :D

4weelbike

Xe tăng
Thót này hot ghê, em xin ghé cục đá. Cụ chủ thớt này mơ mộng kinh, giọng văn đúng là của mấy bác mới nhập hội. Bênh chằm chặp mấy chú siêu lừa mang danh đa cấp. Hàng thì lởm, bán thì đắt lòi mà toàn các vị như cụ chủ ( hay nói văn hoa địa lý là Các Đại Lý ) mua. Mấy công ty này có hàng tốt thế, rẻ thế..
sao cụ biết em mới và mơ mộng

. giỏi thì chi tiền ra quảng cáo, xây dựng hệ thống cửa hàng đại lý xem, có mà lỗ sặc gạch.