[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

nunachuoi

Xe điện
em cũng học quái gì về y dược hay dinh dưỡng gì đâu, va an làm được va an có kết quả, thức ăn thì cần gì phải biết nhiều cho mệt. Có bao giờ cụ hỏi Bà bán phở là bát phở của bà làm từ GAO gì, bò nuôi công nghệ nào không
Ở những nước mà bán hàng đa cấp thực sự là kinh doanh đúng nghĩa thì bát phở làm từ gạo gì, thịt bò gì là phải đăng ký, bị giám sát đấy cụ ạ, sai phát là tạch ngay. Ở VN thì chả ai quan tâm đến cái đó nên BHĐC cũng không còn là kinh doanh đúng nghĩa nữa đâu ạ.

quocanhpack

Xe tăng
Mấy đồng chí HL này có niềm tin tuyệt đối vào hãng mình phân phối, kiểu như dân hồi giáo cuồng tín đánh bom cảm tử.
Bà chị em được biếu (hay được gạ mua thì ko biết) mấy bộ sản phẩm của HL. Dùng liên tục mấy tháng mà chả thấy giảm tí mỡ máu nào cả. Toàn bịp bợm!

4weelbike

Xe tăng
Mấy đồng chí HL này có niềm tin tuyệt đối vào hãng mình phân phối, kiểu như dân hồi giáo cuồng tín đánh bom cảm tử.
Bà chị em được biếu (hay được gạ mua thì ko biết) mấy bộ sản phẩm của HL. Dùng liên tục mấy tháng mà chả thấy giảm tí mỡ máu nào cả. Toàn bịp bợm!
Em chả tin là nhịn ăn mà không giảm mỡ, nghe cụ nói thì Ba chị cụ ko tăng là may

xe_bo_keo

Xe hơi
Cũng có nhiều cụ nói về vần đề này quá! Nhà cháu chỉ thấy cái tài của các công ty BHĐC là không hiểu thế nào mà họ lại truyền cho nhân viên tư tưởng nhanh như vậy, mới có đi học có mấy buổi mà về phán kinh, không ai có thể cãi được đâu ạ[-(! Cuối tuần này thấy đứa em nó bán cho Thien su có mời nhà cháu đi để nghe hội thảo gì đấy lớn lắm mà nhà cháu đang phân vân, vì nể nó thôi!
Đồng ý về cái này - trước mình cũng được mời đi bọn Egel , hôm đầu rất hứng thú khi thấy có 5-7 người lên giới thiệu làm nghề gì trước đây , học vị ... bị bệnh này - bệnh nọ dùng sản phẩm bị hết bệnh , hôm sau đến vẫn những người đó , lần sau vẫn những người đó nói => em thấy có vấn đề nhưng hok hỉu sao vẫn bỏ ra 5 mil mua 4 hộp :)
Hôm trước tết có đứa em nó làm bên dược trình bày nọ , kia bảo em kiếm 1 tháng 20 triệu ....em chỉ bảo nó 2 nguyên tắc :
1, Trừ khi em có sản phẩm cho người thân ở quê chứ cấm bán , anh phát hiện em bán thu tiền thì sẻ sử lý ngay lập tức .
2, Nợ anh mấy mill trả luôn đi , 3 năm chưa thấy trả bây giờ kiếm được tiền phải trả đi
Vậy mà hôm nay gặp lại nó ỉu xìu & chưa trả nợ tiền cho anh , thêm gặp topic này gõ ra vấn đề của mình thôi , ai hiểu sao thì hiểu .

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Chẳng hay là nhà cụ nói câu gì vậy ạ? Nhà cháu cũng không thích lắm nhưng vẫn cứ phải nghe vì tuyền người quen, mà họ nói rất say sưa,híc!~X(
có gì đâu. em nói tỏ ra vẻ rất vô tình thế mà tay BHDC biến luôn:

em: "thực phẩm của anh tốt vậy, để em giới thiệu cho thằng bạn e, nó vừa xuất viện nghe chừng còn yếu, chắc dùng ổn đấy"
BHDC: " Oh tốt quá, vậy bạn em bị làm sao?"
em: "nghe nói trước đây nó đi BHDC bị 1 bọn nó tẩn cho giập lá lách về tội bán hàng đểu lại còn đắt"

em chỉ nói thế thôi mà sao lão ấy lại về nhỉ?:P

miwon

Xe tăng

mocnguyen

Xe hơi
Nói Chung là e cũng ko tin mấy ông công Ty bán hàng đa cấp

Libor

Xe điện
Cách đây mấy tháng em có được gặp một trưởng nhóm đúng của bên cụ chủ thớt, (Hấp-lai rì đó) em cứ để cậu ý rới thiệu một mạch các loại thuốc, rồi cuối cùng cậu ý lôi ra 1 cái cưn điện tử thấy loằng ngoằng có vẻ chữ nhựt bủn, cậu ý rới thiệu là cưn này mua những 200usd, rồi bắt em bỏ giầy bỏ tất ra đứng lên bàn cân... cậu ý khoe là cân này có dòng điện khỉ gió gì đấy chạy qua chưn và đo được cả lượng Can xi trong xương, mỡ trong máu..... :(( Em tý ngã ngửa với cái giới thiệu này của cậu đó... vì nếu nói vậy ở vùng sâu vùng xa thì em chấp nhận đc, chứ ngồi ngay giữa thủ đô vác cái cưn 200 mỹ kim ra để do được cả loãng xương với lại mỡ máu thì em bó tay ạ. Cụ chủ thớt giới thiệu lại cái cưn đó nó là loại nào để em xem lại với! :P
Suýt quên là cái tờ giấy cân nặng với lại các loại hàm lượng trong cơ thể em cậu ý viết em vẫn còn giữ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

hanoi beer

Xe điện
Đồng ý về cái này - trước mình cũng được mời đi bọn Egel , hôm đầu rất hứng thú khi thấy có 5-7 người lên giới thiệu làm nghề gì trước đây , học vị ... bị bệnh này - bệnh nọ dùng sản phẩm bị hết bệnh , hôm sau đến vẫn những người đó , lần sau vẫn những người đó nói => em thấy có vấn đề nhưng hok hỉu sao vẫn bỏ ra 5 mil mua 4 hộp :)
Hôm trước tết có đứa em nó làm bên dược trình bày nọ , kia bảo em kiếm 1 tháng 20 triệu ....em chỉ bảo nó 2 nguyên tắc :
1, Trừ khi em có sản phẩm cho người thân ở quê chứ cấm bán , anh phát hiện em bán thu tiền thì sẻ sử lý ngay lập tức .
2, Nợ anh mấy mill trả luôn đi , 3 năm chưa thấy trả bây giờ kiếm được tiền phải trả đi
Vậy mà hôm nay gặp lại nó ỉu xìu & chưa trả nợ tiền cho anh , thêm gặp topic này gõ ra vấn đề của mình thôi , ai hiểu sao thì hiểu .
Để hôm nào em vào vai dự hội thảo thử vào hang ổ xem bọn nó bày trò như thế nào ...qua câu chuyện của cụ nên em sẽ rút kinh nghiệm , chỉ cầm theo trong túi hơn 200k đủ để đi taxi thôi ..em cũng không dám đi xe của mình , nhỡ đâu bọn nó thấy mình không có xiền quay ra thôi miên cho em bán luôn cái xe kiếm tiền gia nhập Đ Cấp thì tiêu đời em luôn...!:P ( tính em hay cả nể lắm )

moitoelaixe

Xe buýt
Cách đây mấy tháng em có được gặp một trưởng nhóm đúng của bên cụ chủ thớt, (Hấp-lai rì đó) em cứ để cậu ý rới thiệu một mạch các loại thuốc, rồi cuối cùng cậu ý lôi ra 1 cái cưn điện tử thấy loằng ngoằng có vẻ chữ nhựt bủn, cậu ý rới thiệu là cưn này mua những 200usd, rồi bắt em bỏ giầy bỏ tất ra đứng lên bàn cân... cậu ý khoe là cân này có dòng điện khỉ gió gì đấy chạy qua chưn và đo được cả lượng Can xi trong xương, mỡ trong máu..... :(( Em tý ngã ngửa với cái giới thiệu này của cậu đó... vì nếu nói vậy ở vùng sâu vùng xa thì em chấp nhận đc, chứ ngồi ngay giữa thủ đô vác cái cưn 200 mỹ kim ra để do được cả loãng xương với lại mỡ máu thì em bó tay ạ. Cụ chủ thớt giới thiệu lại cái cưn đó nó là loại nào để em xem lại với! :P
Đọc của cụ làm iêm nhớ tụi bán thuốc Tàu đến tổ dân phố nhà iêm kêu gọi các cụ hưu đi khám, nó có cái máy đeo tay như đo huyết áp rồi ghi vào phiếu: vạch xanh, vạch vàng --> cụ thiếu can xi, thiếu máu, loãng xương...vv và bách bệnh chữa bằng hộp thuốc lá nhìn như hộp chè toàn chữ Tàu mỗi hộp thu các cụ hưu 400K >:P

Cụ nhà iêm cũng dân ngành Y mà thế nào lại vác về mấy hộp mặt tươi rói. Đúng là khoa nói nó ăn người ghê gớm quá ~X(

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ muốn Tạo thêm thu nhập thì tìm hiểu đơn giản vậy thôi
Khổ cái là em tìm hiểu toàn thấy lừa đảo. Trước sếp em cũng bẩu đi tìm bọn thiên sư hay tiên sư gì đấy để "đâp" cơ mà lằng nhằng quá em lại dí sang cho cậu bạn làm.

Có cụ ở đây tiện em mới hỏi, chứ dại gì em đi tìm bọn lừa đảo để kiếm tiền của chúng nó. Chắc cụ ứ lừa em đâu, cụ nhỉ :P

4weelbike

Xe tăng
Chủ nhật ngồi tranh luận để xem tại sao có nhiều người hiểu sau hoặc không hiểu gì về đa cấp thôi cụ ah. Chả thể giao thích chi trên in tờ nét đc cụ ah, ngồi trực tiếp còn chả tin nữa là.
Cân mà cụ nói thì em cúng thấy, cá nhân em cũng có một chiếc Nhưng rẻ hơn có 1t8 thôi và không kiểm tra được mỡ máu. Chủ yếu dùng để theo dõi kết quả của khách hàng, nó giúp em nhiều phết đấy. Cụ nào hay ăn lòng và nội tạng nó kêu éc éc:)

4weelbike

Xe tăng
Khổ cái là em tìm hiểu toàn thấy lừa đảo. Trước sếp em cũng bẩu đi tìm bọn thiên sư hay tiên sư gì đấy để "đâp" cơ mà lằng nhằng quá em lại dí sang cho cậu bạn làm.

Có cụ ở đây tiện em mới hỏi, chứ dại gì em đi tìm bọn lừa đảo để kiếm tiền của chúng nó. Chắc cụ ứ lừa em đâu, cụ nhỉ :P
lừa mà dễ thế thì ai chả giầu cụ nhỉ.
Còn Tìm hiểu thì phải có thời gian chứ chả tiện được cụ nhỉ, công việc nghiêm túc thì cũng cần Tìm hiểu một cách thấu đáo

adlama

Xe tải
Chủ nhật ngồi tranh luận để xem tại sao có nhiều người hiểu sau hoặc không hiểu gì về đa cấp thôi cụ ah. Chả thể giao thích chi trên in tờ nét đc cụ ah, ngồi trực tiếp còn chả tin nữa là.
Cân mà cụ nói thì em cúng thấy, cá nhân em cũng có một chiếc Nhưng rẻ hơn có 1t8 thôi và không kiểm tra được mỡ máu. Chủ yếu dùng để theo dõi kết quả của khách hàng, nó giúp em nhiều phết đấy. Cụ nào hay ăn lòng và nội tạng nó kêu éc éc:)
Kinh nhỉ? Em vừa vào Việt pháp kiểm tra sức khỏe cho bà cụ, thấy kiểm tra loãng xương = cách chụp, kiểm tra máu phải xét nghiệm, sơ sơ 1 vòng mất trên chục củ. Thế mà cái máy 1,8 tr của cụ nó lại phán được loãng xương, cái máy 200$ của bạn cụ nó lại phán được mỡ máu, vừa hay vừa rẻ nhỉ.

Biết thế em mua 1 cái, đem ra quán nước chè cho bà già bán, như kiểu bơm xe ấy, thu rẻ 5k/phát thì giàu sớm, đỡ khổ cho dân tình phải xếp hàng khám bệnh.

Cụ PM cho e nhé, HBL muôn năm

CR-Vic

Xe container
Các cụ có vẻ ác cảm với cái món đa cấp nhỉ? Em thấy nó cũng bình thường như các loại hình kinh doanh khác thôi. Nhân tiện các cụ thấy mấy thằng quảng cáo nước tắm có tinh chất sữa với cả nhân sâm này nọ thì có khác gì đa cấp đâu? 99% các loại quảng cáo trên TV toàn bốc phét về chức năng SP hoặc đánh vào sự sợ hãi của người xem thôi mà. Quan điểm của em thì mọi cái nó tồn tại đều có lý của nó :)

Em không tham gia gì vào món đa cấp này đâu nhé :))

4weelbike

Xe tăng
Kinh nhỉ? Em vừa vào Việt pháp kiểm tra sức khỏe cho bà cụ, thấy kiểm tra loãng xương = cách chụp, kiểm tra máu phải xét nghiệm, sơ sơ 1 vòng mất trên chục củ. Thế mà cái máy 1,8 tr của cụ nó lại phán được loãng xương, cái máy 200$ của bạn cụ nó lại phán được mỡ máu, vừa hay vừa rẻ nhỉ.

Biết thế em mua 1 cái, đem ra quán nước chè cho bà già bán, như kiểu bơm xe ấy, thu rẻ 5k/phát thì giàu sớm, đỡ khổ cho dân tình phải xếp hàng khám bệnh.

Cụ PM cho e nhé, HBL muôn năm
Dân Mình cứ thích máy móc cho nó hoành chứ canxi thì Dân ĐNA ai chả cần bổ sung, thức ăn hàng ngày có cung cấp đủ đâu. Mỡ nội tạng thì người ăn nhiều da và phủ tạng động vật gần như ai chả bị nếu nhìn béo bụng.

Còn người già thì lời khuyên luôn luôn là hãy Bổ sung vitamin và canxi chả cần khám hay soi, giống khuyên ăn nhiều Hoa quả và rau xanh